ชอบสัตว์ประเภทไหนกันครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 7 ธันวาคม 2007.

1. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ชอบผีเสื้อ!!

โดยเฉพาะแบบทั้งฝูงนี่ชอบมากเลย สวยงามๆ!!
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    คนเลี้ยงปลาน้อยจริงกระทู้นี้ =3=....
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    หมาครับ ชื่อผมก็ย่อมาจาก ชื่อสัตว์ชนิดนี้ด้วย
  4. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ชอบ Chocobo เหอๆล้อเล่น
    ผมชอบแมวครับ แต่ไม่รู้เป็นไรเล่นกับมันทีไรเป็นต้องคันตาทุกทีเลยครับ
  5. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ชอบหลายชนิดเลยคับ >_</ แต่ถ้าเอาชอบที่สุดก็เสือตัวใหญ่ๆขนฟูๆอยากลองเข้าไปโดดกอดซักทีแฮะ
  6. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0
    ชอบตัว Chameleon อ่า ไม่รู้ภาษาไทยเรียกว่าอะไร
  7. WHITEHOLY

WHITEHOLY New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เล็กๆ น่ารัก น่ากอด งิ้ว (=w=)
  8. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    สัตว์สี่เท้า ขนปุย กระดิกหางได้ หูตั้งๆ หรือหูปรกๆ แล้วแต่รสนิยม
    อารมณ์ดี คุยได้ นานๆ ทีก็เฝ้าบ้านได้
  9. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    หมาป่าครับ เพราะมันดูเป็นสัตว์ที่เข้มแข็ง สง่า มีศักดิ์ศรี ประมาณว่าเห็นแล้วชอบอะ
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    คลั่งอีกาครับ จนเอามาเป็นสัญลักษณ์ประจำตัวเลย แถมตั้งฉายาให้ตัวเองว่า The Crow ด้วยแหละ

สาเหตุที่ชอบ ไม่รู้สิ... มันดูน่ากลัวๆดี ดำสนิท เท่มาก ชอบอยู่ตามหลุมศพหรือสุสาน แถมเสียงร้องของมันก็หลอนได้ใจจริงๆ (แตก่อนอยู่ท่าพระจันทร์อีกาเยอะ ผมก็ชอบมองมันเล่นตอนเย็นๆเหมือนกัน)

อีกประเภทที่ชอบคือ "ม้า" ครับ ผมคลั่งม้ามากเพระอิธิพลของคาวบอย ดูปราดเปรียวและฉลาดดี ทีไหนมีคอกม้า ผมจะไปยืนเล่นแบบไม่กลัวมันดีด ใฝ่ฝันด้วยว่าวันนึงถ้ามีไร่ของตัวเอง ผมต้องมีม้าคู่ใจแน่นอน :)
  11. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    ชอบพวกสัตว์ตัวเล็กๆขนฟูๆนุ่มๆน่ะฮับ แบบลูกหมา แมว กระต่าย หนู หรือไม่ก็พวกนกสีสดๆไปเลยน่ะฮับ

อืมม แต่กระต่ายนี่น่ารักมากๆเลยนะฮับ -_,-+
    /me โดนเขกหัว... ก่อนจะเดินหูตกออกจากกระทู้ไป
  12. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ชอบน้องหมา ขนาดกลางขึ้นไป ตัวเล็กๆเดี๋ยวตาย (ชอบเล่นแรง)

ชอบเพราะ ซื่อสัตย์ ไม่เคยทอดทิ้งเจ้าของ (มีแต่เจ้าของบางคนที่ทอดทิ้งมัน ...ใจร้าย...)
  13. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โดยส่วนตัวชอบนกครับ
    แต่ที่บ้านเลี้ยงหมาตัวอ้วนกลม
    แล้วก็ให้อาหารแมวขาจรเป็นปะจำ

:E
  14. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ชอบหมาป่าค่ะ...ดูเป็นสัตว์สงบ เยือกเย็นดีค่ะ
  15. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    สัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมครับ อิอิ (รวมถึงมนุษย์เพศเมียด้วย)

เกลียดสุด ๆ ก็แมลงทุกชนิดครับ
  16. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ชอบแมวครับ ที่บ้านผมก็เลี้ยงอีแก่อยู่ตัวหนึ่ง ยังคงแข็งแรงอยู่แม้จะมีอายุสิบกว่าปีแล้ว lol
  17. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    หมาค่ะ ชอบหมาขนฟูๆ ท่าทางกระแดะๆหน่อยเนี่ย ชอบ พวกพุดเดิ้ล ชิสุ เทอร์เรียเนี่ย มันขำดีน่ะค่ะ หรือแบบขนเกรียนพวกชิวาวาก็ชอบค่ะ หน้าตาตลกดี
    เค้าว่าชอบสัตว์ประเภทไหน มันจะสะท้อนให้เห็นตัวตนของคนเลี้ยง
    ม๊ายยยยย O-O
  18. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    ไปเจอมา เอามาฝากกันครับ ฮัสกี้ ไซบีเรียน น่ารักมาก :D
    ตลาดแถวบ้านก็มี หน้าเหมือนกันมาก จะทับกับตัวเมียแล้ว เจ้าของบอกจะให้ด้วย แต่ยังลังเลอยู่จะรับดีมั้ย เราไม่ค่อยรับผิดชอบ เดี๋ยวได้มาจะทรมานมันเปล่าๆ

19. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    เกือบทุกประเภทเลย ยกเว้นพวกแมลง แมลงสาบ แมลงวัน พวกเซนติปีด มัลติปีด อย่างตะขาบ กิ้งกือ ก็ไม่ชอบ

ชอบมากเป็นพิเศษ ตอนนี้รักหมาแฮะ แต่บ้าแมว เหอๆๆ

โชว์แมวบ้าง อิๆๆ ชอบแกล้งมันอะ แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่ป่วงมาก ชอบทำอะไรฮาๆตลอดเลย กั่กกกก

ไปนอนพิงกรงมา 555
  20. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    หลักๆก็แมวกับกระต่ายค่ะ แล้วก็ทุกชนิดที่น่ารักน่าฟัด >w<
  21. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    สัตว์ประเสริฐ เพศเมียที่หน้าตาดี รักเลย
  22. JeSuSFrOZeN

JeSuSFrOZeN New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ชอบแมวดำทั้งตัว แล้วก็หมาป่าคับน่ารักดี>.<
  23. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ชอบสัตว์เลื้อยคลาน....จิ้งจกที่บ้านมีเยอะมาก น่ารักดี....
    ชอบสัตว์สี่ขา ก็น่ารักดี...สิงโต เสือ สุนัข แมว หมาป่า สารพัดที่คิดว่าน่ารัก
    ชอบสัตว์ปีกก็...สำหรับบางชนิดก็ชอบดี สวยงามอร่ามตา
    ชอบสัตว์ในนวนิยาย....จำพวกมังกรแหละ น่ารักมากๆ

สัตว์อีกชนิดที่ใครๆ ก็คงไม่อยากยุ่งคงเป็น "แมลง" เป็นแน่แท้ โดยเฉพาะ แมลงสาบ...=A=

แล้วแบบนี้จะสะท้อนออกมาเป็นยังไงอ่ะพี่ 55
  24. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ชอบบาฮามุทอ่ะครับ :E

[action]เผ่น[/action]
  25. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    Chocobo ครั.. เห้ยไม่ใช่

คงหมาละมั้ง เลี้ยงเต็มบ้านเลย

Share This Page