ตั้งแต่เล่นFFกันมา คิดว่าบอสตัวไหนยากสุดคะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย taepoppuri, 7 ธันวาคม 2007.

1. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    บอสลับ ผมว่า โอเมก้า เวพอน ของ ไฟนอล8 ภาคเจแปนครับ
    โหดโครต นอกนั้นก็ อสูรไรไม่รู้ใน ภาค12 มันอยู่ในถ้ำ ตัวมันเหมือน
    คาโอสร่างแปลงวินเซนต์ขั้นสุดยอด
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ู^
    Adramelech หรอครับ ที่อยู่ในถ้ำ เซอทินัน ใช่มั๊ย

ถ้าใช่ล่ะก็ ลองเอาคาถาประเภทน้ำแข็ง Blizzard (ra / ga) ไปร่ายใส่มันนี่้ ไม่กี่นาทีมันก็ตายแล้ว
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อดราเมเลคที่ว่า ตอนไปเจอ อาจจะยังไม่พรอ้มสู้ก็ได้มั้งครับเลยรู้สึกยาก
  4. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ภาคสิบมั๊งคะ(เพราะเล่นอยู่ภาดเดียว)
    [action]ฮา :555:[/action]
  5. kritsakul

kritsakul New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ทำไมน้อ ไม่มีใครกล่าวถึง boss final 9 บ้างเลยเนอะ
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพราะภาคอื่นบอสมันยากกว่ามั้ง = =' เรอะ...ภาค9ถ้าพูดถึงสมดุลเกม ผมว่ายังดีกว่าภาค 7กับ8อีก
  7. ghostphone

ghostphone New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ผมว่าบอสตัวสุดท้ายของงภาค14อะตอนมันร่าง2เหมือนจะร่องให้ได้
    มันยกดาบฟันทีก้อเกือบหมดหลอดแล้วมันยังกระหน่ำยิงเวทย์ใส่อีกเดียงๆๆๆ
    ต้องไปเก็บความสามารถให้ได้ฮิวสุดยอดแล้วไปให่กว่าจะผาน
  8. vivifinal

vivifinal New Member

EXP:
    35
    0
    0
    Zodiark ครับ - -" ปกติก็โหดอยู่แล้ว เจอท่าอะไรไม่รู้ ตู้มเดียว ตายยกทีม - -"
    บางทีก็รอดเป็นบางตัวไม่รู้ทำไม TT โหดมาก ภาคอื่นก็เฉยๆอะครับ - -" อาจจะเพราะผมเล่นไม่ครบทุกภาคด้วยมั้ง

Share This Page