+++ Rebuild EVA- Ramiel Battle +++

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shinkyoto, 7 ธันวาคม 2007.

1. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    88
    จั่วหัวตามชื่อครับ (แอบถ่ายตามเดิม) พล็อตเหมือนเดิม เป้นช่วงยุทธการ ยาชิม่า (แต่ภาพทำใหม่หมด รวมไปถึง ลูกบาศ์ก(ซึ่งออกแบบใหม่ด้วย !!))

Code:
    http://www.youtube.com/watch?v=eLvWVUN_nkw&feature=related
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    งดงามมาก ดูเหมือนว่า เขาจะให้สตอร์รี่บอร์ดเดิมแทบทั้งดุ้นเลยแฮะ เปลี่ยน ท่าทาง กับมุมกล้อง ใส่ซีจีเพิ่มนิดหน่อย แต่ยังไงก็เจ๋ง
    เมื่อไหร่ดีวีดี จะเข้าไทยน้อ....
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ต้องรีบดูก่อนจะโดนเก็บอีกรอบ

เมื่อไหรจะขายยยเป็นแผ่นนน
  4. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    แงๆๆๆๆ อยากดู!!!!!
    เมื่อไหร่จะเข้าไทยนะ รอดูอยู่(ฮา)

ปรับปรุงออกมาได้สุดยอดจริงๆ ภาพสมจริงมากเลยดูแล้วขนลุก=[]=" ชอบเพลงประกอบฉากสู้ด้วย เข้าดีจัง
  5. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ...หายไปอีกแล้ว...คราวหน้า ถ้ามีวนมาอัพอีก...รบกวนคนที่ดูทันช่วยปลดมาแจกทีครับ T-T (เป็น .flv ก็ยังดี)

แต่คิดว่า คงเป็นตัวเดียวกับ(หลายๆ)ตัวก่อนที่เคยเอามาแจก และโดนยิงทิ้งไปอย่างต่อเนื่อง

แม้จะชมด้วยคำเดิมๆจนเริ่มเซ็งตัวเองแล้ว แต่ผมก็ขอพูดอีกหลายๆรอบว่า...ตรูอยากดูเฟ้ยยยย เอามาขายได้แล้ววววว อุดหนุนแผ่นแท้ limited เลยเอ้า !!!
  6. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    คิดเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกกลัวจะออกมาเหมิือนภาค คอมมิค แต่พอดูคลิปแอบถ่ายพวกนี้แล้ว ซื้อแน่!!!!
  7. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    นอนรอต่อไป เพิ่งเข้าฉายโรงเค้า เมือ่ไหร่DVDจะออกT^T
    (เรื่องPiano no mori ฉายตั้งกะเดือน7 ป่านนี้ยังไม่มีข่าวDVDแพลมมาเลย โน่ววว อยากฟังเสียงเปียโนของไคคุงTT[]TT)

ปล.รอดู"ฉากนั้น"ของเรย์อยู่=////=
  8. pmuean

pmuean New Member

EXP:
    23
    0
    0
    โอ อลังการ
    ต่างกับฉากสู้กับซาจิเอลลิบลับ (อันนั้นแบบว่าเหมือนเดิมเป๊ะๆๆ)
  9. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    สู้แซคกิเอล ก็เปลี่ยนนิดหน่อยนะ แต่จังหวะเวลาเหมือนเดิม แต่เพิ่มการเคลื่อนไหวปลีกย่อยเข้าไปเยอะใช่ได้ โดยเฉพาะตอนที่แขนงอกใหม่ จะมีกลไกผลัดแขนเก่าทิ้งคล้ายๆ จิ้งจกผลัดหาง

แต่ก็นะ..... เทียบกับรามิเอลแล้ว รามิเอลเปลี่ยนไปเยอะกว่ามากจริงๆ (เพลงก็เปลี่ยน)
  10. shinkyoto

EXP:
    580
    3
    88
    รามิเอลคุง กับ สภาพเตรียมรบ

หนูน้อย รามิเอล กับกระสุนปืนหย่าย

รามิเอล กับโหมดเอาจริง วู้วววววว

Ramiel คุง

สกุลไฟล์ .divx

แนะใช้ใช้ window media classic หาโหลดได้ตามเน็ททั่วไป

ปล. ชื่อไฟลอาจแปลกๆ แต่นั่นเพื่อความปลอดภัยของตัวไฟลเอง

ปล.2 ใครได้ไป กรุณา กรุณา ตอบด้วยว่าได้ไปแล้ว (อย่าทำแบบ ดูดแล้วก็ชิ่ง ทำตัวเป็นปลิงเหมือนสมาชิกหลายคน (นับครั้งสุดท้าย ราวๆ 2พันเศษ ที่อยู่ในสถานะปลิง หรือ วิญญาน)) /hoho
  11. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไฟล์นั่นแอบถ่าทั้งตอนรึเปล่าครับ หรือเอามาแต่รามิเอล แต่ถึงไงก็ขอรับไปล่ะครับ ผมว่ารามิเอลดูหน่ากลัว+เท่ห์ขึ้นเยอะเลยนะครับ
  12. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ดูแบบเต็มๆมาแล้วครับ รามิเอลเทพขึ้นโครตๆ อย่างกับบอสใหญ่ ^^

มีตั้ง5ร่าง ยิงเดียว ยิงรวมศูนย์ ยิงกวาดรอบด้าน เกราะป้องกัน ยิงลูกใหญ๋
  13. Jack149

Jack149 New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ตอน Ramiel มันยิงกวาด นี่ทำให้ ผมนึกถึง บัสเตอร์บีม ของ Gunbuster เลยสิน่า - -
  14. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ดูเต็มๆ แล้วเหมือนกันครับ พูดได้คำเดียวว่าเจ๋งโคตร รามิเอลโคตรเทพ
    แต่สงสัยว่าทำ ไมเวอร์ชั่นนี้ทะเลแดงตั้งแต่ต้น แถมมีรอยศพยักษ์ด้วย(ว่ากันว่าอยู่บนดวงจันทร์ แต่ผมจำไม่ได้เลยว่าเรื่องเอวาเคยพูดถึงเมืองบนดวงจันทร์ด้วย)

บางคนตั้งทฤษฏีว่า นี่ไม่ใช่รีเมคธรรมดา แต่เป็นเหตุการณ์ประวัติศสตร์ซ้ำรอยหลังจากเกิดเธิร์ดอิแพค แล้วโลกเริ่มต้นใหม่ โดยมีชินจิ อาสึกะ จากภาคแรก เป็นอดัมกับอีฟ แต่ผมหวังว่าทฤษฏีนี้ผิดนะ เพราะผมว่ามันดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลอ่ะ กว่าชินจิจะปั๊มลูกออกมาทั่วโลกได้เหมือนเดิมแถม กว่าชาติต่างๆ จะก่อตัวขึ้นใหม่ น้ำควรจะหายแดงได้แล้ว (ยิ่งไปกว่านั้นเลือดท่วมทะเลแบบนั้น ประเทศที่หากินกับการประมงแบบญี่ปุ่นไ่ม่มีทางยิ่งใหญ่ได้หรอก)
  15. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    สงสัยจะเป็นสาร LCL จากตัว Adam มั้งครับ? จากเหตุการณ์ Second impact......

แล้วถ้าเริ่มต้นโลกใหม่ ไม่มีทางที่ชินจิกับอาสึกะจะปั๊มได้ไวขนาดนั้นหรอกครับ นอกจากว่าเค้าจะกลายเป็น Adam และ Lilith กันเอง แต่ว่า หอกลองกีนุสก็ล่องลอยไปพร้อมกับ 01 แล้ว ถ้าอย่างนั้น ลิลิทคงจะไม่ถูกยับยั้งการงอกของช่วงล่างแหงมๆครับ ผมก็ยังไม่ได้ดูนะ แต่ก่อนเริ่มปฏิบัติการยาชิม่า มิซาโตะจะพาชินจิลงไปดูลิลิทก่อนนี่ครับ มันยังมีหอกลองกินุสปักอยู่รึเปล่า ....ไม่แน่ใจ

ปล. แต่ส่วนนึงผมคิด มันเป็น Ester Egg ไว้ดักพวกคิดมากมากกว่าครับ
  16. shinkyoto

EXP:
    580
    3
    88
    เรื่องดวงจันทร์นั่นมีการอธิบายไว้กันว่า

นานมาแล้ว หลายล้านปีก่อนจะมีสิ่งมีชีวิตบนโลก นานก่อนที่ระบบสุริยจะก่อกำเนิดขึ้นมา

ในจักรวาล ยังมีเผ่าพันธ์ทรงภูมิปัญญาล้ำลึกอยู่เผ่าหนึ่ง ด้วยสาเหตุที่ไม่ทราบได้ พวกเขาได้ทำการกระจาย ดวงจันทร์ดำกับขาว จำนวนมาก ที่บรรจุรูปแบบชีวิตแยกจากกัน ดวงจันทร์ขาว คือรูปแบบชีวิตแบบพวกเทวทูต ส่วนดวงจันทร์ดำ บรรจุสิ่งมีชีวิตที่เราเห็นกันบนโลก ดวงจันทร์ทั้งสองนั้นควรที่จะตกลงไปบนดาวเคราะห์เพียง 1ดวงต่อหนึ่งดาวเคราะห์

และที่โลก ในช่วงการก่อกำเนิดดาวใหม่ๆ ดวงจันทร์สีขาวได้ตกลงมาบนโลก และตอนนั้นเอง ผ่านไปอีกหลายล้านปี จนโลกมีสภาพใกล้เคียงปัจจุบัน ดวงจันทร์สีดำก็เกิดเข้าชนกับโลกอย่างจัง ทำให้เกิน firt Impact (การชนนั้นทำให้ปริมาตรของโลกบางส่วน กระจายออกจากตัวโลก ก่อนจะรวมตัวกลับเป็นดวงจันทร์แบบที่เราเห็นกันทุกวันนี้)

ด้วยการชนในครั้งนั้นทำให้สิ่งมีชีวิตในรูปแบบเทวทูตหายไปจากโลก และ สิ่งมีชีวิตในรูปแบบที่เรารู้จักก็ได้กำเนิดขึ้น

อนึ่ง หอกลองกินุชเอง ก็เป็นสิ่งที่เผ่าพันธ์ดังกล่าวได้สร้างขึ้นมา เพื่อใช้ควบคุมดวงจันทร์แต่ล่ะดวงด้วยเช่นเดียวกัน

(ที่มา wikipedia)

Share This Page