จำเกมส์นี้กันได้ไหม SEIKEN DENSETSU 3

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Jeffreyboyz, 8 ธันวาคม 2007.

1. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

วันก่อนเสิจอะไรเล่นเรื่อยเปื่อย แล้วมาเจอเกมส์นี้เข้า ทำให้หลงนึกไปถึงความหลัง
    มันยังมีขายอยู่ไหมครับเกมส์นี้ (แก้ไขๆๆ)

อะไรยังไง PM ผมหน่อยนะครับ

[​IMG][​IMG]
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เดี่ยวโดนสต๊าฟตื้บเอาให้ลิงค์ อยากได้์ก็ PM ครับ..เกมนี้เคยเล่นอยู่..แต่เล่นทีไรไฟเป็นอันดับ..เซฟหายหลายๆรอบจนเลิก สรุปไม่เคยจบ = ="
  3. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    จำได้ครับเกมส์นี้ สนุกมากๆ
    ผมว่าสนุกกว่าซีรีย์มานาช่วงหลังๆซะอีก ภาคหลังๆนี่เล่นแล้วง่วง

ชอบมากก็ตรงระบบมีตัวเอกให้เราเลือกเล่นหลายตัวนี่แหละ
  4. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อ๊ะ ในภาำพนั่น โกงเกมอยู่นี่นา
    ภาคนี้ชอบมากครับ มากกว่าภาค 4 จมหูเลย เพราะเนื้อเรื่องกับระบบ สามารถแยกได้จะเรียกว่า 3 บทเลย (เล่นจบกี่รอบเองหว่าเรา)
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมติดตอนบุกเกาะใตำนานอ่ะครับ ปัญหาคือดาบไม่ถึงขั้น (ความจริงผมก็เก็บดาบทุกจุดแล้วนา แต่ทำไมมันถึงก็ไม่รู้ เซ็งมากเลย)

เพิ่งสังเกตุว่า พระเอกเกมนี้หน้าตาคล้ายๆ โครโนแฮะ
  6. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงหนึ่งเสียงค่ะ
    ภาคสามนี่ชอบมาก
    อุตสาห์รอภาคสี่ตั้งนาน
    ภาคสี่ออกมาเล่นไปได้นิดเดียวก็วาง ไปคว้าเกมอื่นมาเล่นแทน TT^TT
  7. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    อา เห็นแล้วคิดถึงแฮะ

/me ไปหามาเล่นมั่งดีกว่า ^^
  8. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    เล่นเเล้วรู้สึกคล้ายๆ Dragon Quest IV ตรงที่เราต้องออกตามหาพรรคพวกนี่เเหละ สนุกดี

เล่น ดูรัน ฮอค เควิน เเล้วบู๊มันส์ดี

สนุกกว่า Legend of Mana เยอะเลย....

ปล. ที่ว่าคล้ายโครโนนี่ผมเห็นด้วยนะ ถ้าผมมันสั้นลง + ถอดเกราะ
  9. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เป็นกระทู้กระตุ้นต่อมอยากเล่นอีกแล้วหรือนี่
    ว่าแล้วก็ไปหามาเล่นด้วยดีกว่าอิอิ
  10. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    แสดงว่าเป็นบรรพรุษของโครโน่ซินะ XD
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เป็นเกมในตระกูลนี้ที่ผมชอบสุดแล้วล่ะ (อันที่จริงก็เล่นอยู่ภาคเดีว ภาคอื่นไม่แตะ เห็นแล้วไม่อยาก) ตัวจุดประกายความชอบแอคชั่นRPGเกมแรกๆเลย

หาซื้อคงไม่มีแล้วครับป่านนี้ ถ้าหาโหลดคงไม่ยาก
  12. Kanyne

Kanyne New Member

EXP:
    118
    0
    0
    เพราะเนื้อเรื่องกับระบบ สามารถแยกได้จะเรียกว่า 3 บทเลย (เล่นจบกี่รอบเองหว่าเรา) <<<<

บอสใหญ่มีสามแบบอ่ะครับ จะต่างกันไปตามตัวละคร
    ดูรัน กับ แองเจล่า จะเจอ จอมเวท
    ฮอคอาย กับ ชาร์ลอตต์ จะเจอ อิซาเบลล่า
    รีส กับ เควิน จะเจอตัวตลก

ผมชอบเนื้อเรื่องเกมนี้มากๆเลยนะ นับเป็นเกมที่ชอบที่สุดในชีวิตเลยก็ว่าได้อ่ะ เล่นจบมาไม่รู้กี่รอบละ เล่นจนปรุจริงๆ ><
  13. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ตำนานอีกเกมเลย เล่นกี่รอบก็สนุก
  14. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    งืม...คิดถึงมาก เป็นภาคที่ดีที่สุดเลยหละครับ สมัยนั้นเล่มไม่เกิน4รอบ ไม่นับรวมปัจจุบันที่ไม่ได้แตะอีกเลย ภาคอื่นๆก็ชอบนะยกเว้นเพลย์2อ่ะ- -"

Solidsnake
    -เป็นด้านมืดดีกว่า พวกเรา
    -ชอบแองเจล่า
  15. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    no no no Duran กับ แองเจลล่า น่ะถูกแล้ว ที่อาณาจักรเวทย์มนต์ อัลเทน่า ร่วมมือกับของขมังเวทย์ ดอกบัวโลหิต
    ไปรุกราน อาณาจักรแห่งทุ่งหญ้า ฟอลเซน่า โดยที่ แองเจลล่า เป็นเจ้าหญิง ของ อัลเทน่า จะโดนเอาไปใช้ สังเวย ก็เลยหนีออกมา

ส่วน อีกสองอันน่ะ สลับกันครับ

ฮอคอาย กับ รีส เจอ อิซาเบลล่า สัตว์แสนสวย โดยที่อิซาเบลล่า หลอกให้ กษัตริย์ของ ปราการทะเลทรายนาวาล
    เข้าใจผิดว่า ฮอคอายเป็นคนฆ่า อีเกิ้ล ลูกชายของกษัตริย์ เฟลมคาน ตาย แล้วก็ ส่งสองนินจา เข้าไปหลอก
    เอริออต เจ้าชาย ของอาณาจักรแห่งสายลมโรลัน ที่เป็นน้องชายของรีส ให้ปิดสายลมที่คุ้มกันปราสาทอยู่
    เพื่อให้ ทัพนินจาของนาวาล บุกเข้าไปตีปราสาทได้

ส่วนเนื้อเรื่องของเควิน กับชาลล็อต นี่ บุรุษผู้เสพความตาย มาที่อาณาจักรบีสคิงดอมพูดจาหว่านล้อม ให้กษัตริย์ของ บีสคองดอม
    ออกรุกราน อาณาจักรต่างๆ แล้วก็ตัดมาที่ ตัวเควินซึ่งก็ เที่ยวเล่น ไปกับ สัตว์เลี้ยงของตัวเอง เหมือนทุกที
    แต่จู่ๆ สุนัขของเควิน ก็เกิดคลั่งทำร้าย เควิน ทำให้ สัญชาติญาณ เถื่อนของเควิน ตื่นขึ้นกลายเป็นมนุษหมาป่า
    แล้วก็ทำร้าย สัตว์เลี้ยงของตัวเองจนตาย พอกลับไป ที่ปราสาท จึงรู้ว่า เป็นฝีมือของพ่อตัวเอง ที่เป็นกษัตริย์ แห่งบีสคิงดอม
    เลยคิดจะแก้แค้น แต่โดนซัดกระเด็น มาตกในป่า -_-; เลยตัดสินใจอออกเดินทาง ส่วน ชาลล็อตนั้น ติดคนที่ชื่อ ฮีส ในวิหารแห่งแสงมากๆ
    วันนึง ฮีส ต้องออกไป ปฏิบัติหน้าที่ ชาลล็อต เลยแอบตามไป สุดท้าย ฮีส เสียท่าให้กับ บุรุษผู้เสพความตาย แล้วฮีส ก็โดนจับตัวไป

แล้วก็ ถ้าเล่น story ฝั่ง นาวาล - โรลัน นี่จะได้ ถั่ว เปลี่ยนอาชีพ + ถั่ว อาวุธชุดป้องกันสุดยอด มาตั้งแต่ก่อน ปราบ 8 อสูร ด้วยนะครับ
    โดยให้กลับไป ที่ปราการ นาวาล ห้องที่เราเอาดาบมานา ไปให้ อิซาเบลล่า กับเคาน์ จากัน ซึ่ง เมื่อเข้าไป ในนั้นจะมีมังกรอยู่ 2 ตัว
    ฆ่าได้ แล้วได้ กล่องสมบัติ มีโอกาสได้ ถั่วพวกนั้นมา แต่ว่า โอกาสน้อย พอดู x_x

~เฮๆ
  16. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ภาคนี้ชอบตรงที่ตัวละครหนุ่มๆน่ารักเยอะเลย ฮอว์คอา-----ย ดูรา-----น
  17. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    ภาคนี้ชอบตรงเอฟเฟคต่าง ๆ เว่อร์มาก อย่างกิน candy ทีนี่แสงล้านแปดมารวมตัวกันฮีลให้ ชอบ ๆ

แต่ยังเล่นไม่ครบทุกคนเลยอ่ะ อย่างนี้ต้องกลับไปเล่นใหม่ซะแล้ว...
  18. koon405

koon405 New Member

EXP:
    23
    0
    1
    เกมส์ชอบเลยแต่บอสหลังๆโหด ชอบที่มันเล่นได้ 2 คนอะ เล่นกับพี่ชายสนุกมากๆ
  19. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    จำได้ว่าช่วงหลังๆ ที่เกมนี้ออกมาจะมีการเล่นแบบ One Man Show (ไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะแถวบ้านผมรึเปล่า?)

นั่นก็คือเลือก 1 ตัวที่จะเล่นเป็นหลักที่เหลืออะไรก็ได้ จากนั้นบังคับเฉพาะตัวแรกที่เราเลือก ตัวที่เหลือปล่อยตายตลอดเวลา ไม่ต้องเก็บเลเวลให้

เท่าที่ผมลองทำดู จบได้เกือบทุกตัวครับ แต่แองเจล่ากับชาร์ลอต ผมไม่ไหวจริงๆ เลเวลสูงแต่ไม่เก่งขึ้นเท่าไหร่

ใครเคยใช้สองตัวนี้เล่นเดี่ยวแล้วจบบ้างครับ? ช่วยบอกวิธีหน่อย
  20. basic120

basic120 New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ภาคใน ps2 ผมยอมแพ้เลยครับ ไม่ชอบอย่างแรง!!!!

ชอบที่สุดก็ legend of mana ใน ps1 อ่ะ เล่นจบ3-4รอบ ^^"
  21. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    กระทู้วัดอายุรึเปล่า --?

เคยเล่นแต่ Legend of Mana เกมนี้เกิดไม่ทัน....

ว่าแต่ มันคือ ActionRPG ในยุคแรกๆสินะครับ เนี่ย (ช่วงนี้กำลังคลั่งเกมแนวนี้หุหุ)
  22. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เห็นด้วย ยิ่งระบบที่สามารถออกแบบแผนที่ได้เองยิ่งแจ๋ว
    ส่วนของสมัย SFC นี่ผมยังไม่เคยเล่นเลยครับ เสียดายไม่น้อย
  23. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    เป็นเกม RPG เกมแรกที่เล่นเลยนะเนี่ย..
  24. Obscurites

Obscurites New Member

EXP:
    7
    0
    0
    เกมไม่เคยเล่น เห็นแต่ fan art
    รีสน่ารัก อิๆ :p
  25. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    0
    0
    เป็น Seiken ภาคที่ชอบมากๆ เพราะมีคลาสเช้นจ์นี่ล่ะ
    หาโหลดได้ง่ายตามเว็บรอมทั่วไปฮ่ะ
    ภาคนี้บู้ตะลุมบอนกันแหลก ถ้าไม่เช็คพลังให้ดีอาจตายไม่รู้ตัว

ภาค 3 ทำมาดี ไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นกับภาค 4 (เปลี่ยนสตาฟฟ์รึไง) ถึงได้เละเช่นนั้น
    แผ่นภาค 4 ข้าพเจ้าเขวี้ยงทิ้งไปอยู่ไหนแล้วมิทราบ หลังจากเปิดเล่นได้ครึ่งชม. ด้วยความอดสู -_-;

Share This Page