[FF7] บอกผมที วิธีจับโจโกะโบมาผสมกันอ่ะผมพึ่งหัดเล่น

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sabahoozarr, 8 ธันวาคม 2007.

1. sabahoozarr

sabahoozarr New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    กรุณาบอกวิธีจับโจโกะโบะที่คับตอนนี้ผมเล่นถึงประมาณปลายแผ่น 2 แล้วผมอยากได้โจโกะโบะไว้ไปแข่งเอาพวกมาเทเรียอ่ะคับตอนนี้กำลังเก็บลิมิตของ cid กับ ไอ้อ้วนดำอ่ะ...(คือจำชื่อไม่ได้โทดที) แล้วลิมิต 4 ของ ไอ้อ้วนดำ+ทีฟาเอาที่ไหนคับส่วนลิมิต 4 ของ cait (พิมพ์ถูกเปล่าเนี้ย) ไม่เอาคงไม่เปงไรใช่ไม่คับ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ลิมิตของแบร์เร็ต ได้รับตามเนื้อเรื่องกลางแผ่น 2 ตอนที่เราไปที่นอร์ธคอเรล

ลิมิตของทิฟา รอคลาวด์หายเป๋อแล้วให้ไปที่บ้านของทิฟาในนีเบิลเฮล์ม พกทิฟาเข้าไปในกลุ่มด้วย ไปเล่นเปียโนแล้วกด X, [], สามเหลี่ยม, L1+สามเหลี่ยม, L1+[], X, [], สามเหลี่ยม, R1+X, O, X, [],X แล้วจะได้มา

เก็ตซิธมีถึงแค่ลิมิตเลเวล 2 ครับ

โจโคโบะ...วิธีจับก็ตามที่โจโคบิลเคยสอนที่คอก ก็ให้เราติดมาเทเรีย chocobo lure แล้วไปเดินเล่นตามรอยเท้าโจโคโบะ จะมีโอกาส encounter เจอโจโคโบะในฉากต่อสู้ ถ้าเจอแล้วก็กำจัดศัตรูให้หมดอย่างรวดเร็ว พอจบการต่อสู้ก็จะได้โจโคโบะตัวนั้นๆ มา

โจโคโบะที่ดี ลองไปจับที่แถวหมูบ้านมิดีล หรือโกลด์ซอเซอร์ครับ จับมาแล้วก็ยัดผักให้มันกิน แล้วพามันไปแข่งด้วย

เวลาจะผสมพันธุ์ ก่อนอื่นให้ไปแถวโบนวิลเลจ ลองเดินเล่นแถวๆ หมู่บ้านจะเจอไดโนเสาร์ Vlakorados
    หรือ Brachioreidos เนี่ยแหละออกมาสู้ด้วย ชนะมันแล้วจะได้ผล Carob เอาไว้ผสมพันธุ์โจโคโบะครับ
  3. sabahoozarr

EXP:
    6
    0
    0
    คือผมเล่นใน Pc อ่ะคับบ้างตัวผมไม่รู้กดยังไง
  4. meawer38

meawer38 New Member

EXP:
    41
    0
    0
    Limit 4 ของทีฟ่านะครับ Version PC

Cancle + Switch + Menu + Pageup[Menu] + Pageup[Switch]

Cancle + Switch + Menu + Pageup[Cancle] + OK + Cancle + Switch + OK

เมื่อกดครบแล้วให้กด Start ครับ จะได้ Limit มา

สังเกตุตอนจบดี ๆ มันจะไม่เหมือนคีย์ที่เล่นแล้วได้ตัง 1 เหรียญนะครับ

(สำหรับคนเล่นคอมลองตั้งปุ่มตามคำสั่งที่ผมบอกนะครับ เพราะแต่ละคนตั้งไม่เหมือนกันแน่ครับ)
  5. satansatan

satansatan Guest

6. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    1ครั้งแรก ชื้อฟาร์ม ก่อน ชื้อสัก6 ฟาร์ม

2.ไปตรงแถวสวนสนุก ให้ได้พันธุ์ผู้ตัวเมีย กับ ตัวผู้ ตัวเดินค่ะ

3.ไปทางเหนือ หาตัวผู้หรือตัวเมีย วิ่งๆตัวปัก

4.ทางเหนืออีกเช่นกัน ไปชื้ออาหารกับคุณยาย รู้สึกอาหารจะแพงหน่อยหนึ่ง เน้อ
    ให้มันกินเยอะๆ

5จับตัวเมียหรือตัวผู้ ไปแข่ง ให้ได้ คลาสA เอาสักตัวค่ะ

6.เอาไปผสมกัน ก็จะได้ สีเขียว เย้!! ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆอีกครั่ง ก็จะได้สีฟ้า

7.=w= เมื่อได้สีเขียวกับสีฟ้าแล้ว ผสมกัน ก็จะได้สีดำ!!

ก็ได้แค่นี้ละนะ จำได้แค่นี้นะ แฮะๆๆๆ

8.วีธีสบายๆ ไม่ต้องทำแบบนี้ ก็ไปสุ้กับ ตัวที่อยุ่ในทะเลทรายแถวสวนสนุกนะ ก็จะได้ ส่วนผสมสีทองไปเลย ค่ะ
  7. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    วิธีจับง่ายที่สุดให้ใช้มนต์อสูร Odin ครับ ทีเดียวติดเลยครับ รับประกัน 1000 % เลยครับ
  8. sabahoozarr

EXP:
    6
    0
    0
    เออ..คือพอจับได้แล้วพอเรากดลงจากมัน..มันก็มีให้เลือก 2 ข้อ อ่ะ เลือกเอาอันไหนหรอคับ พอเลือกอันแรกพอกลับไปดูที่ฟาร์มมันก็มีดจโกะโบะอยู่อ่ะแล้วทำยังไงเราจะเอามันไปแข่งได้งับ..... ^^;
  9. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    อืมก็ไปคุยคนที่อยุ่ข้างในฟาร์มเลยค่ะ เพื่อเลือกดูโจโกะโบ มันจะมีตัวลักษณะต่างๆ เช่น เดิน(กลางๆ) วิ่งหัวบัก(ดีมากๆ) คอตก(อันนี้ไม่ดีเน้อ) และอยุ่เฉยๆ จะมีหัวข้อให้เลือก เก็บเอาไว้ กับปล่อยไป
    เท่านี้เราก็ได้นกมาแข่งละ ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น ไปที่สวนสนุกแข่งได้เลยค่ะ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนจับโบะได้แล้ว เลือกคำสั่ง2อันนั้น อันนนึงจะปล่อยมันกลับป่าไปครับ อีกอันจะปล่อยให้มันวิ่งกลับไปที่คอกเรา ที่คอกเราก็จะมีคอกใหญ่เป็นที่คัดอีกทีว่าเราจะเอาตัวไหนเค้าคอกด้านใน ถ้าไม่เอาก็ปล่อยทิ้งไป

คอกด้านในโรงเรือนคือที่ๆเราจะทำการเลี้ยง ผสมโบะ ดังนั้นถ้ายังไม่มีโบะตัวไหนเข้ามาในคอกนี้ เราก็ไม่สามารถเลี้ยงหรือผสมพันธ์หรือเอาไปแข่งได้
  11. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    คอกด้านนอกเก็บได้เต็มที่ 4 ตัวนะครับ ถ้าตัวใหม่เข้ามาตัวเก่าสุดจะออกไป ระวังด้วยนะ เดี๋ยวจะเผลอไล่ตัวดีๆออกไปซะก่อน
  12. sabahoozarr

EXP:
    6
    0
    0
    แล้วเวลาเราเดินหาโจโกะโบะอ่ะครับมันขึ้นกับมาเทเรียหรือเปล่าครับถ้ามาเทเรียดาวเต็มเราจะเจอโจโกะโบะตัวดีๆๆ
    หรือว่าเราใส่มาเทเรียทั้ง 3คนเลยจะเจอตัวดีๆๆ.(ขอขอบคุณทุกคนที่ช่วยไขปัญหาให้ผมน่ะครับ)
  13. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ไม่เกี่ยวครับ มาเทเรียแค่เพิ่มโอกาสเจอ อยากหาตัวดีๆต้องไปหาตามแหล่งที่อยู่ครับ
  14. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    ตอนผสมมันใช้ ไอเท็มประเภท Nut ไม่ใช่หรอแล้วตกลงใช่อะไรเป็นตัวกลางในการผสมแต่ละสีออกมาล่ะส่วนสีอะรไผสมกับสีอะไร ได้สีอะไร รู้แล้วคับผม

Share This Page