พอจะมีวิธี แก้ ภาพค้าง ของ FF VIII รึป่าว ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย samuraiyoyo, 8 ธันวาคม 2007.

1. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือ ว่า ตอน ที่ เอลโอเน่ กำลังจะไปกับพวก ชุด ขาว3คน (แผ่น2) อ่ะครับ มันค้าง ตอนนั่นอ่า พอมีวิธีแก้ไหมครับ

เซงมากๆเลยครับ
  2. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    Re: มีวิธี แก้ ภาพค้าง ของ FF VIII อ่าป่าว ครับ

ในคอมหรือ PS1 ครับ

เเล้วถ้าเล่นในคอมเล่นเกม FFVIII ผ่านทางไหนครับ เช่น เล่นผ่าน Emulator หรือ เล่นภาค PC เลยครับ
  3. samuraiyoyo

EXP:
    24
    0
    0
    ในคอมครับ ภาค PC เลยครับ
  4. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    ลองโหลดเซฟเล่นใหม่เเล้วหรือยังครับ บางทีอาจเกิดจากเเผ่นโดยตรงก็ได้ หรือไม่ก็ไฟล์ที่โหลดมาไม่สมบูรณ์ครับ
  5. samuraiyoyo

EXP:
    24
    0
    0
    ลองโหลดเซฟใหม่แล้วครับ ไม่หายอ่ะครับ อีกอย่าง ผมไม่ได้โหลดมาอ่ะครับ ซื้อมาเป็นแผ่นเลยครับ T.T
  6. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    คือผมได้ข่าวมาว่าเกม FF8 PC บางเเผ่น มีปัญหากับ Window XP อ่ะครับ อาการคือจะชอบค้าง หลุด ไม่ก็เด้งออกมาครับ ซึ่งวิธีเเก้ก็ไม่เเน่ใจเหมือนกัน ยังไงลองหาเเผ่นเกม FF8 ของ PS1 มาเล่นผ่าน Emulator ดีกว่าครับ น่าจะไม่มีปัญหานะครับ
  7. samuraiyoyo

EXP:
    24
    0
    0
    คือ แผ่นมัน หาค่อนข้าง ยากอ่ะครับ ไม่รุ้ จะหาซื้อที่ไหน เดียวจะลองดูตามเว๊ปว่ามี แพท แก้ บัคดูก่อนละกันครับ
  8. satansatan

satansatan Guest

อยากจะบอกว่า ตอนผมเล่น ภาค PC เปลี่ยนแผ่นไป 5 รอบ

แผ่นแรก 2 รอบ
    แผ่นสอง 2 รอบ
    แผ่นสาม 1 รอบ
    แผ่นสี่ ผ่าน

ซื้อมาจากร้านไหน ก็ให้เอาไปเปลี่ยนที่ร้านนั้นครับ

Share This Page