Munchkin แมวขาสั้น

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Agleam, 9 ธันวาคม 2007.

1. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    18
    แบบว่า ชอบแมวก็เลยโพสเฉย ๆ ไม่มีประเด็นอะไรหรอก

ก็เป็นแมวพันธุ์ขาสั้น ต้นกำเนิดอยู่ที่หลุยเซียนา
    หน้าตาจะว่าไปก็คล้าย ๆ scottish fold หูพับลงเหมือนกัน แต่พับลงไม่เยอะเท่า รูปร่างหัวก็ไม่เป็นวงรีเหมือน scottish fold ด้วย

[youtube]qBO2U7SZ5qs[/youtube]

ด้วยความขาสั้น ทำให้แมวพันธ์นี้ค่อนข้างมีปัญหาในการกระโดด แต่ไม่รุเป็นเพราะขาหน้าสั้นหรือไง เลยทำให้แมวพันธุ์นี้มักจะชอบยืนอยู่บ่อย ๆ ...เอ หรือเรียกว่านั่งล่ะเนี่ย

[youtube]I3c05Od6hk8[/youtube]

นอนเฉย ๆ ก็น่ารักนะ!!

[youtube]CK2-pyhLbEA[/youtube]

ไม่เคยใช้ tag youtube มาก่อน จะถูกมั้ยหว่า

edit แก้คำผิด
  2. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0
    อ๊ะ...น่ารัก!! มากๆ ชอบบบบบ
  3. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    งั้นแสดงว่าแมวพันธุ์ Munchkin ถ้ามันโตขึ้นหูมันจะตั้งเหรอครับ ???
    (เห็นจากคลิปที่ 2)

พอดีสนใจแมวหูพับๆอ่ะคครับ เลยอยากทราบ
    scottich fold นี่พันธุ์โปรดในใจผมเลย ถ้ามีโอกาสอยากหามาเลี้ยงซักตัว
    ติดที่ว่าประเทศไทยหาพันธุ์นี้เลี้ยงยาก.. แถมบ้านผมมีหมาพันธุ์ฟิลล่านี่สิ แต่โดนอมก็ตายแล้ว =w=;;
  4. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ชอบ+รู้จักพันธ์scottich foldจากการ์ตูนแมว "ฮางุฮางุ เหมียวป่วน" แต่ตอนนี้รู้สึกจะชอบ Munchkin ตัวจริงตาดำโตน่ารักจริงๆ (ชอบตรงที่หูมันตกม้วนเนี้ยแหละ)แต่ถ้าโตขึ้นแล้วหูมันตั้งจริงก็น่าเสียดาย...จริงๆชอบเพราะขาสั้นด้วยล่ะ
  5. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    น่ารักจังเลยยยยยย ~ >_<

เพราะขามันสั้น ทำให้ดูตัวกลมๆ ... แถมชอบยืนแบบพังพอนอีก !

ตัวจริงๆ ในประเทศไทยจะมีขายมั้ยนะ
  6. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    น่าร๊าก >w< ตาแบ๊วมาก

ท่ายืนมันเหมือนตัวเมียร์แค็ทเลยแฮะ ไม่ค่อยได้เห็นแมวยืนท่านี้ แปลกดี
  7. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    เห็นแล้วโดน!
  8. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    [action]อั่ก~ เลือดกำเดาไหล[/action]

ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ :aha: :aha: น่ารักอย่างแรง
    แมวในคลิปอันแรกไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

ขอบคุณที่โพสให้ดูนะค่ะ
  9. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    น่ารักเกินไปละ...
  10. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ก็เหมือน scottish fold ละคับ บางตัวตอนเด็ก ๆ หูตั้ง พอโตแล้วหูตก บางตัวตอนเด็ก ๆหูตก พอโตแล้วหูตั้ง สรุปว่าไม่ค่อยแน่ แต่ส่วนใหญ่จะพับ(ละมั้ง เพราะไม่เคยเลี้ยง ฮะๆ)
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กร๊ากกกก น่ารักมากกกก หน้ากลมๆขาสั้นๆ
  12. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    :aha: น่าร๊ากกกกก
    โอยสลบ...
    รักแมวที่สุดเลยค่า ยิ่งตัวป้อมๆปุยๆขาสั้นๆยิ่งร๊ากกก~~~ :aha:

ขอบคุณมากนะคะที่เอาความน่ารักมาแบ่งปันกัน ;)
  13. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    น... น่ารักเกินไปแล้ว

เห็นแล้วอยากขโมยเจ้าของแล้วอุ้มกลับบ้าน T-T *โดนจับยัดคุกทันใด*

ชอบคลิปแรกสุดๆ เลยครับ แต่คลิปสอง ท่ายืนก็อิอ๊าง คลิปสามก็น่ารักโคตร โอ๊ย สับสน (คนอื่น - อะไรของมันวะ)
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    น่ารักมาก ขาสั้นแล้วก็ดูน่ารักไปอีกแบบ :D
  15. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    มีน่ารักๆอีกเยอะ

[youtube]Ae0gCPj9T98[/youtube]

[youtube]wbW9lMCP8W8[/youtube]
  16. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    อันแรกนี่มัน American Shorthair ไม่ใช่เหรอครับ ?
    แต่มันนั่งได้ย้อยดีจริงๆเลย เหมือนสุนัขที่บ้านผมเลย 55555

หมาแพนดี้ (*[]*)!!!
    เท่าที่ดูน่าจะโดนย้อมสีเอานะ =_=;;
  17. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    เมะเอ๊ย...หมาบ้านแกอย่าว่าแต่น้องแมวเลย
    คนเข้าไปก็ตายได้เหมือนกันละ....-A-''
    (แต่น้องหมาบ้านแกก็น่ารักนะ ถ้าไม่ติดว่ามันสามารถฆ่าเราได้)

เข้ามาดูน้องแมว น่ารักอะ >.<!
  18. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ไอ้เจ้าสิ่งมีชีวิตระดับความอันตรายMaxนี่มันอะไรก๊านน=[]=!!!!!
    (โดนแดเมจ 9999 อั่ก!!!)
  19. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...แค่ท่าเดินก็เร้าใจ...

Share This Page