Final Fantasy ภาคไหนใช้เวลาในการเล่นนานที่สุดครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย hoomupoo, 9 ธันวาคม 2007.

1. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    กำลังจะมาบอกด้วยคนว่าภา่ึค 8 แล้วอัดแต่ Luck up อย่างเดียว แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว
  2. squire

squire New Member

EXP:
    5
    0
    1
    ผมใช้เวลาเล่นแต่ละภาคเฉลี่ย 50-70 ชั่วโมง แต่ภาคที่เล่นนานที่สุด คือ ภาค 8 เพราะแผ่นเสีย ปัจจุบันยังเล่นไม่จบเลย เล่นไปหลายรอบแล้ว:pendin:
  3. wisut

wisut Member

EXP:
    224
    0
    16
    FFXII IZJS ถ้าเก็บอาวุธล่องหนให้ครบทุกอัน(แค่อย่างละอัน) ใช้เวลามากเท่าไหนหรอกครับ

ปกติเล่นแต่ภาคธรรมดา ไปได้ 300 ชม+ อะครับ

Edit : ขอโทษด้วยครับ ไม่ทันมองว่ากระทู้ขุด :hsorrow: ปล่อยตกเลยครับ
  4. shellingford

shellingford New Member

EXP:
    49
    0
    0
    ืืกระทู้ 3 ปีครึ่ง........................
  5. maxixe

maxixe New Member

EXP:
    11
    0
    1
    กระทู้3ปีเลยเหรอเนี่ย ผมเองก็เล่น8นานที่สุดเหมือนกันครับ 300 กว่าชั่วโมงแล้วยังไม่จบแผ่น 3 เลยไม่ชอบแผ่น 4 ไปไหนไม่ค่อยได้เข้าเมืองไม่ได้ อยากฟังเพลงเลยจะเก็บทุกอย่างให้สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ในแผ่น3 กินมอนปั้มเสตตัส เก็บไอเท็มที่หาได้ทำให้ได้ 100 ชิ้นทุกช่อง เล่นกาดให้ได้ 100 ใบทุกใบ ก็มีความสุุขดีนะครับ จุดหมายปลายทางไม่สำคัญ สำคัญที่ระหว่างทางมากกว่า
  6. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    1
    8
    ภาค XII ล่ะ ตั้ง 12 - 13 ชม. เลย นะ
  7. noname

noname New Member

EXP:
    595
    0
    0
    เร็วสุด น่าจะเป็น ff 7 DC 10 ชั่วโมงเองครับ
  8. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ไฟนอล 10 ละกันค่ะ ลบผังสเฟียร์แล้วใส่ใหม่น่ะค่ะ

เลยใช้เวลานานมาก อยากจะปราบพีแนนซ์ โดยไม่ใช้ท่าซาเมนโตะของโยจิมโบ
  9. Minnie_soshi

Minnie_soshi New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ภาค 8 ค่ะเก็บทุกรายละเอียด นานมากๆ แถมตอนนั้นเล่นภาคแปดเป็นครั้งแรกเลยนานค่ะ
  10. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    0
    1
    ผมว่า บางทีการเก็บอะไรให้สมบูรณ์บางอย่าง มันไม่ได้ใช้ความสามารถอะไรเลยนะครับ แค่ใช้ความถึกอึด อย่าง เวลาเต็ม หรือเงินเต็ม ถ้าเราเจอทริคที่เร็วที่สุดแล้ว ที่เหลือก็ใช้ความอึด ในความเห็นส่วนตัว ไม่ต่างจากใช้แอคชันรีเพลย์เท่าไหร่ เพราะพอถึงจุดนั้น ก็ใช้แต่ความอึดอย่างเดียว แทบไมต้องใช้สมองแล้ว เล่นเกมอื่นดีกว่า
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ขุดจนกลับมาคุยได้ก็โอเคครับ

หลายๆภาคไม่ต้องอาศัยทริค หรืออาศัยว่ารู้ทริคจากคนอื่นแล้ว ที่เหลือก็ทำตามก็สำเร็จ หรือว่าอาจจะต้องใช้ความอึดในการเล่น ก็เล่นสมบูรณ์ได้ เช่น FFXII ZJS ที่ต้องมานั่งตามหีบอาวุธล่องหน

แต่บา่งภาคต้องมาคู่กับฝีมือ อย่าง มินิเกม FFX เห็นคนสรรเสริญกันมาเยอะละ 555
  12. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163

ผมยอมตัดใจไม่เล่นมินิเกมส์จับผีเสื้อและแข่งโจโกโบะเลยละ....

มันเป็นอะไรที่.... สุดยอดมากๆจริง

:hhero:

ตอบเนื้อหาในกระทู้บ้าง
    ด้วยความที่ผมไม่ได้เล่นทุกภาคก็เลยเปรียบเทียบไม่ได้

แต่สำหรับ FF X ที่ทำ all status + อาวุธสุดยอด(บางคน) + ชุดป้องกันมาตรฐาน
    พอที่จะไปลุยฟีแนนซ์ได้ ต่ำๆก็ 120 ชม. ละครับ

Share This Page