Monograph คืออะไร และมีเอาไว้ทำอะไร ใครรู้รบกวนตอบทีค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yaping, 9 ธันวาคม 2007.

1. yaping

yaping New Member

EXP:
    25
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    รบกวนด้วยค่ะ เราไม่ รู้เลยว่า Monograph มีไว้ทำอะไร และจะมีหลายชื่อด้วย มีปรากฎใน บาร์ซ่า ด้วยค่ะ เราไม่รูว่าสำคัญรึปล่าว ใครรูรบกวน บอกที่นะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  2. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    Monograph เป็นพวกไอเทมพิเศษที่ช่วยให้มอนดร๊อปของหายากค่ะ Monograph ต่างชนิดจะอิงกับมอนแต่ละประเภทค่ะ ถ้าจะหาของดี ๆ แนะนำให้มี Monograph ทุกอันค่ะ .. สำคัญไหม สำคัญแน่ ๆ สำหรับคนที่ต้องการเล่นแบบสมบูรณ์ อืม ไม่ต้องสมบูรณ์ก็ได้ แต่ต้องการจะเก็บ Loot สำคัญ ๆ เอาไว้ Trade ของในส่วนของบาร์ซ่าค่ะ ..

Hunter - ทำม็อบ Thextera กลับไปคุยกับ Gatsly ที่ Muthru Bazaar ที่ราบานัสเตอร์ค่ะ
    Knight - คุยกับร้านขายอาวุธ 30 รอบ
    Mage - คุยกับร้านเวทมนต์ 25 รอบ
    Dragoon - อ่านบอร์ดรับงาน 40 รอบ
    Sage - คุยกับร้านขายของไหนก็ได้รวม ๆ กัน 100 รอบ
    Warmage - อ่านบอร์ดรับงาน 20 รอบ
    Scholar - คุยกับร้านขายเครื่องป้องกัน 15 รอบ

Canopic Jar - อันนี้พิเศษ คือทำให้มอนทุกตัวดร๊อป Arcana ได้ หาได้โดยทำม็อบแล้วเอาของไปขาย มี Phobos Glaze (จาก Gil Snapper), Horachty's Flame (จาก Orthros) กับ Deimos Clay (จาก Trickster)
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
  4. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ^^
    เพิ่มเติมเล็กน้อยนะค่ะ ถ้ามีไอเท็มพวก Monograph นี้แล้ว เราก็มีโอกาศที่จะได้ ของดีๆ จาก มอนเตอร์เองเลยรึปล่าวค่ะ คือ เราไม่จำเป็นต้องใช้ Monograph กับมอนเตอร์ ใช่รึปล่าวค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    Monograph มันเป็นคีย์ไอเทมนี่ครับ ไม่ต้องใช้กับมอนสเตอร์เพราะใช้ไม่ได้

คือมันเหมือนเป็นคีย์ไอเทมที่ทำให้เกมเปลี่ยนอัตราการดรอปของจากมอนสเตอร์โดยอัตโนมัติ ประมาณนั้น
  6. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    พูดง่ายๆก็คือทำให้มอนดราปไอเท็มหายากจากตัวมันอ่ะครับ
  7. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    ขอบคุณนะค่ะ ^^ เข้าใจและ เราจะได้เก็บ ให้หมด

Share This Page