Final Fantasy CC

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Dagger, 9 ธันวาคม 2007.

1. Dagger

Dagger New Member

EXP:
    17
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เห็นว่าภาคนี้ลง Ds ซึ่งดูภาพแล้วน่าร้ากมาก เหมือนเกมส์ออนไลน์เลย แฮ่..

อยากรู้ว่าเรื่องราวเนื้อเรื่องมันเป็นยังไงอ่าค่ะ ใครทราบรายละเอียดของภาคนี้ช่วยบอกทีค่ะ เห็นปุ๊บอยากเล่นปั๊บเลย อ๊าคคค
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    จอมมารจะครองโลก เลยส่งลูกน้องมาเก็บ ราทอฟ พ่อพระเอกที่เป็นผู้กล้าวัยฉกรรจ์

ราทอฟ โดนเจี๋ยนต่อหน้า ยูริ (พระเอก) และ เชรินก้า (นางเอก) ที่เป็นพี่น้องฝาแฝดกัน เชรินก้าช็อคมากที่เห็นพ่อถูกฆ่าตายต่อหน้าต่อตาก็เลยตกอยู่ในสภาพใบ้แด๊ก ไร้ความรู้สึก ไร้อารมณ์ ไม่พูดไม่จาอะไรอีก ทั้งนี้อาจเป็นเพราะความรู้สึกเสียใจที่ไร้ที่พึ่งพิงอีกต่อไป แม่ของเธอเสียไปนานแล้ว ส่วนพ่อก็มาตายให้เห็นต่อหน้าต่อตา

ยูริ พระเอกผู้เป็นน้องชายฝาแฝดของเชรินก้าจึงต้องทำหน้าที่น้องชายที่ดี คอยปกป้องพี่สาว คอยดูแล คอยอาหาร ทำอาหาร ป้อนอาหารให้พี่สาวตลอดเวลา ขณะเดียวกันเขาก็หาเวลาว่างฝึกฝนตัวเองไปด้วย เพื่อที่ในอนาคตจะได้ไปล้างแค้นให้พ่อได้

เมื่อทั้งสองโตขึ้น ยูริก็เก่งกล้าวิชาขึ้นมาก ส่วนเชรินก้าก็ค่อยๆ หายจากสภาวะไร้อารมณ์ เธอกลับมามีชีวิตชีวา กลับมาพูดได้อีกครั้ง เธอรู้สึกสำนึกในบุญคุณที่น้องชายมีต่อเธอ นั่นจึงทำให้สายสัมพันธ์ระหว่างสองพี่น้องนี้แน่นแฟ้นขึ้นมาก ทั้งสองจึงเริ่มออกเดินทางไปกับพวกพ้อง ฝ่าฟันอุปสรรคนานา ช่วยเหลือผู้คนมากมาย รวมพลังกับกองกำลังของราชอาณาจักร จนสามารถกำจัดลูกน้องของจอมมารที่เป็นคนฆ่าพ่อของตนได้ และก็สามารถกำจัดจอมมารได้ในท้ายที่สุด

ความสงบสุขกลับคืนมาอีกครั้ง แต่บาดแผลที่ยูริได้รับมาจากการต่อสู้กับบอสใหญ่ดูท่าจะหนักหนาเกินไป ในขณะที่ยูริกำลังจะตาย ก็เข้าสู่ตอนจบของเกมพอดี (ไปดูกันเอาเอง)

-___-' เกมนี้ตอนจบเป็นการเอามุกหากินของโนมุระมาใช้ครับ ถ้าได้เห็นฉากจบประเภทนี้ครั้งแรกๆ ก็อาจจะชอบใจ แต่ผมที่เคยเห็นมาก่อนในเกมอื่นๆ แล้ว ก็รู้สึกอยากจะเขวี้ยงเครื่องทิ้งเลยทีเดียว

ระบบสู้ของเกมก็งั้นๆ ไม่มีอะไรมาก ปริศนาก็ธรรมดา ท้ายๆ อาจจะซับซ้อนนิดนึง แต่ก็ไม่อยากเกินจนไป
    ในเกมมีระบบซื้อไอเทมมาสร้างเสริมสเตตัสตัวละคร หาวัตถุดิบมาตีอาวุธ
    พอจบเกมไป 1 รอบแล้วเริ่มเล่นใหม่จะเข้าสู่โหมด Hard พอจบเกมรอบ 2 แล้วเล่นใหม่จะเข้าสู่โหมด Very Hard

ผมเล่นจบไป 2 รอบ เซฟค้างไว้ตอนเริ่มโหมด Very Hard ตัวผมมีเลเวล 80 หน่อยๆ...อาวุธสุดยอดครบมือแล้ว

ตัวเกมก็พอเล่นได้เรื่อยๆ แต่ไม่ได้สนุกมากมายอะไร ถ้าไม่ตั้งความหวังกับมันมาก ก็จะมีความสุขกับมันได้ครับ
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ู^ จบแบบที่ นางเอกสละชีวิตเพื่อฟื้นชีวิตให้พระเอกยังงั้นเหรอครับ

ปล.ยังไม่ได้เล่นเหมือนกัน เพราะยังไม่มี NDS เลย
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    -*- ผมนึกว่า Crisis Core เกือบตอบแล้วไหมละ ^^;
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    นึกว่าภาคของ GC น่าจะใส่ชื่อแถมหน่อยนะครับว่า ring of fate คือรูปมันไม่ขึ้นด้วยสิ
  6. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    ได้แล้วครับ Chocobuckle
    ท่าเบาได้ใจไม่งั้นก็ Miss
    ถ้าไม่เก็บ materia master
    ก็คงไม่เอา