[18+?] เพลงเชียร์กีฬาของเด็กสมัยนี้มัน..

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Marioak, 10 ธันวาคม 2007.

1. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ผมก็ไม่ได้ว่า locke เป็นพระเจ้าครับ - -
    แต่เทียบกับ hobbes กับ marx แล้วผมเลือกที่จะเชื่อ locke มากกว่า
  2. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญนา ^^" แค่เป็นหนึ่งในหลายๆ คนที่ออกพเนจร เพื่อแสวงหาตัวตนตามวิถีแห่งมุขตลกเท่านั้น :p

ต่อไปนี้ผมพูดรวมๆ นะ ไม่ได้หมายความถึงงานกิจกรรมไหนเป็นพิเศษ

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้รังเกียจมุขสองแง่สามง่าม และถือว่าการระบายเรื่องพวกนี้ผ่านทางมุขตลกแต่พอดี เป็นการสร้างสมดุลให้สภาพจิตอย่างนึง แต่นั่นไม่ใช่ข้ออ้างที่จะเล่นมุขแนวนี้ใน event สาธารณะ อย่างงานรับน้องหรืองานกีฬาครับ เพราะคนเรามีความอ่อนไหวต่อเรื่องเพศที่ไม่เท่ากัน และความขำของคนกลุ่มหนึ่ง (แม้ว่าจะเป็นคนกลุ่มใหญ่) ไม่ได้หมายความว่าทุกคนที่เข้าร่วมกิจกรรมจะต้องเห็นดีเห็นงามไปด้วย

ผมรับได้ เข้าใจคนที่รับไม่ได้ และออกไปทางสมเพชคนที่พยายามจะยัดเยียดให้เรื่องตลกลามกเป็น "สิทธิในการแสดงออก" เพราะ เสรีภาพตรงนี้ไม่ควรไปละเมิดความรู้สึกของคนอื่นครับ

จะเพราะกระแดะ ดัดจริต หรือรับไม่ได้จริงๆ ก็ตามเถอะ ถ้าผู้รับมุขบอกว่า "ไม่ชอบ" ผู้เล่นมุขที่ดีควร "หยุดเล่น" และทบทวนถึงความเหมาะสมของมุขใหม่ทันที คนที่เล่นมุขเพื่อความสนุกของตัวเองเป็นที่ตั้ง นับว่าขาดคุณสมบัติอย่างร้ายแรงครับ

ซึ่งจุดนี้มันต่างกับการเล่นมุขใต้สะดือในวงเหล้า หรือการไปดูหนังแนว American Pie น่ะนะ

ตอบ Detonator และลุง

สิ่งที่ทำให้ "งานกีฬา" สนุก ก็คือ "การแข่งขัน"
    และคงไม่มีใครอยากไป "งานกีฬา" เพื่อ "เล่นมุขใต้สะดือ"
    "มุขใต้สะดือ" จึงเป็นกิจกรรมย่อยที่ "ไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของงานกีฬา" ตั้งแต่ต้นแล้ว

ผมจึงไม่เห็นว่า เรามีความจำเป็นต้องหากิจกรรมย่อยอื่น มาแทนที่ "เพลงเชียร์สองง่ามสามแง่"

แค่ "ตัดแม่มเลย" ก็เพียงพอแล้ว และไม่กระทบต่องานกีฬาในภาพรวมด้วยครับ :) (คนละเรื่องกับการเซ็นเซอร์หนังนะเออ)
  3. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    น่าจะให้ คุณระเบียบรัตน์ มาจัดระเบียบเพลงเชียร์กีฬาสี
    และเพลงเชียร์ในระดับมหาวิทยาลัยที่มันออกแนวสองแง่สามง่ามจังเลย
    :)
  4. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    ตอนม.ปลายโดดงานกีฬาสีประจำ
    พอขึ้นมหา'ลัย โดนบังคับให้ทำ

ก็เต้นมันส์ดีนะเพลงพวกนี้ ^^"

ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็รู้สึกเหมือนกับว่าชีวิตนี้มีหนหนึ่ง"กล้าบ้า"ไปกับพวกเขา

ไม่น่าเลย = ="
  5. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ความหมาย คือ ให้คงการเชียร์ และเพลงเชียร์ไว้
    แต่ให้ตัดความ ล่อแหลม 2แง่ 2 ง่ามทิ้ง?

^^]b.oO("Approve~")
  6. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ขอแสดงความคิดเห็นในฐานะที่เป็นคนทำสันทนาการอ่ะครับ

ปกติเพลงอย่างนี้ ผมก็มีร้องเล่นกับเพื่อนๆ บ่อยๆ อ่ะครับ ประมาณว่าเอาฮา เฉยๆ อะไรงี้อ่ะครับ

แต่เวลารับน้องจริงๆ หรือเวลาที่ต้องออกนอกสถานที่เนี่ย พวกเพลงที่ส่อเนี่ย ไม่เล่นเลยอ่ะครับ

ผมว่าเรื่องอย่างนี้ก็คงจะอยู่ที่ขอบเขตของแต่ละคนมั้งครับ

ถ้ามีขอบเขตบ้าง แล้วก็จะร้องจะเล่นก็ให้รู้กาลเทศะ อะไรมันก็คงจะไม่น่าเกลียดหรอกมั้ง เนอะ ???
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เสื่อมสุดๆ = =''' ดีนะโรงเรียนผมไม่เป็น
  8. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    ก็ได้ยินมานานแล้วครับ เป็นอะไรที่อินดี้มากๆ :)
  9. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    เพลง ไก่ย่าง ที่ฮิตๆกันผมก็เห็นมีทุกโรงเรียนน่ะนะ เพลงยังไม่เท่าไรแต่ท่าเต้นจะเอากันให้ได้

เอาจริงๆเพลงพวกนี้มันก็คงสนุกตามประสาวัยรุ่น แต่ถ้าถามว่ารู้สึกฮึกเหิมหรือทำให้นักกีฬามีกำลังใจขึ้นไหม

...คิดว่าไม่^ ^!!!...

แต่ตอนนั้นสมัยม.1ที่นั่งแสตนด์เชียร์ ผมเองก็ไม่เก็บเอาเพลงพวกนี้มาคิดมากเหมือนกันนะ ร้องไปส่งๆเอาดังๆเท่านั้นแหละ อยากกลับบ้าน
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่จะว่าไป งานกีฬาสีของโรงเรียนผมก็ไม่เคยเจอเพลงเสื่อมแบบแบบนี้นะ อยากรู้จังโรงเรียนอะไร
  11. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    โรงเรียนผมก็มีอ่ะแบบนี้

แต่จะไม่ค่อยได้ร้องกันเสียเท่าไรสำหรับปีนี้

เพลงที่ไม่รู้ว่าเสื่อมเปล่าก็มีเพลง “แรด” = ="
    เอาไว้ล้อเลียนสีอื่นน่ะนะ =w= ไม่ได้หยาบมาก มีแค่คำว่า แรด ที่แรงที่สุด

มะหมี่นี่ก็...ผมไม่ค่อยคิดอะไรมากนะ เฉยด้วยซ้ำอ่ะ
    มันก็...แล้วแต่คนจะคิดแหละเนอะ
  12. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ทะลึ่งวันละนิดจิตแจ่มใสครับ
    ถ้ามันออกไปทางน่าเกลียดเกินคิดว่าอาจารย์ประจำสี
    เขาคงไม่ปล่อยให้เอามาร้องเล่นกันหรอกครับ
  13. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ช่วงรับน้องโคตรอายเลยอะ ต้องร้องเพลงแนวๆนี้ ^^"
  14. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    อันนี้ก็คงต้องดูที่โรงเรียนด้วยละนะ ว่าปล่อยให้เพลงแนวนี้ออกมาได้ยังไง
    ส่วนตัวฟังแล้วก็รู้สึกเหมือนกันว่า มันเชียร์กีฬาหรือเชียร์ให้ทำ...กันแน่(ไม่ดีเลยแฮะ เสียดายเพลงดีๆสมัยก่อน-_-)
  15. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ไม่สร้างสรรค์ครับ.... ผมไม่ค่อยชอบกิจกรรมแบบนี้ซักเท่าไหร่
  16. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมก็คิดงั้นครับ แต่พวกรุ่นพี่บ้าๆทั้งหลาย มันไม่มีสมองรึไงไม่รู้ แต่งเพลงที่มันสร้างสรรค์กว่านี้หน่อยก็ไม่ได้ ถ้าแต่งไม่ได้ ผมว่าไม่น่าจะมีให้เชียร์หรอกครับ :|
  17. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    เหอๆๆ สมันรุ่น ข้าเจ้า มีเพลง อรอนงค์ ด้วยหละ.. เหอๆๆ
    มัน....ไม่รู้คิดกันมาได้ไง...

แล้วสมันเรารับน้องอะ มีบูม คณะ เราด้วยอะ...แค่เป็นบูมต้องห้ามเพราะชื่อย่อมันส่อแววเหลือเกิน
  18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ต้องคิดว่า ถ้าเพลงเชียร์ของพวกงานดังๆอย่าง จตุรมิตร บอลจุฬา-ธรรมศาสตร์ ฯลฯ ในอนาคตมันมีแต่เพลงแบบนี้ขึ้น ประเทศไทยเราจะยังเหลืออีกหรอครับ อนาคตของชาติ 10000 กว่าคนคงจะไม่สดใสแน่ๆ
  19. luvless

luvless New Member

EXP:
    15
    0
    0
    เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าเพลงพวกนี้จะมีมาจนถึงระดับมัธยมแล้ว
    ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันค่ะ เพราะมันเกินไปจริง ๆ
    สองแง่สองง่ามอย่างนี้แล้ว จะไม่ให้ผู้ใหญ่เขาโวยวายเอาว่าเด็กไทยเราสมัยนี้แก่แดด(เกินไป)ได้ยังไงกันละคะ
  20. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    แล้วคนที่คิดเหมือนคุณมันมีน้อยสิครับ มันจะนั่งบนๆ แล้วบอกว่า พี่แม่ง ทรมานว่ะ ไม่มีเสียงจะร้องแล้ว แล้วมันก็เงียบครับแถมยังชวนเพื่อนคุยกันทั้งแถว ซึ่งผม ที่เป็นรุ่นพี่นำเชียร์มาหยกๆ อยากจะเดินไปตบหนังศีรษะเกรียนๆของน้องเค้าให้ดังลั่นสแตนด์ทีเดียวเชียวครับ เพราะทำผมไม่ได้กลับบ้าน :waaa:

แต่ปีนี้ ผมเจอของแรงครับ เด็กมันมาจีบเพื่อนผม ข้ามรุ่นสุดๆ

ส่วน เพลงที่ใช้นั้น ผมว่ามันขึ้นกับจิตสำนึกของรุ่นพี่ที่คิดเพลงขึ้นมามากกว่า อย่างของผมก็ไม่มีเพลงสองแง่สองง่าม แต่ว่า มันแปลไม่ได้น่ะสิ ว่ามันเป็นภาษาอะไรกันแน่ - -*

Share This Page