สังเกตง่ายดีนะครับว่าใครเป็นStaffบ้าง 555+

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoP, 11 พฤศจิกายน 2007.

1. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากได้ exp ค่ะ :555:
    เจลเป็นคนแบบนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่... (หรือเป็นมานานแล้วเราไม่สังเกตเอง???)
  2. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    โอเคฮะ รับทราบ
  3. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ดีแล้วเวลาใครโดนเตือนจะได้รู้ว่า เอ็งไม่ได้โดนเมมเบอร์ด้วยกันเตือนนะ เอ็งโดนสต๊าฟ ไม่ก็แอดมินเตือน!!!
  4. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    Staffน้อยรายจะเป็นคนครับ ส่วนมากเป็นเผ่าพันธุ์อื่นที่ทรงอานุภาพและแฝงเขี้ยวเล็บ บินอยู่ทั้งบนฟ้าและดำอยู่ใต้น้ำ ทำให้ยากต่อการสังเกตของเหล่ามือใหม่ เมื่อเจอสิ่งผิดสังเกตก็จะทำการจู่โจมเร็วจนหายตัวไปหลายราย จนหลายคนให้สมญานามแรงค์นี้ว่า ทูตแห่งท่านโจยาชิโร่
  5. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    Staff ก็อย่างพลางตัวกันหมดนะคะ ^^"
  6. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    อยากให้มองว่าสิ่งที่ Staff มีมากกว่าสมาชิกทั่วไปคือ "ภาระ" หรือ "หน้าที่" มากกว่า "สิทธิ์" นะครับ

Staff มีหน้าที่ในการสอดส่องดูแล และจัดการความเป็นไปของบอร์ดช่วย Admin มากกว่าทำตัวเป็นผู้คุมกฏหรือตำรวจลับ (ไม่รู้คิดไปเองไหม ว่า admin บอร์ดนี้มีแต่พวกจิตไม่ปกติ -_- )ถ้าเราอยู่ร่วมกันอย่างสันติ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน รับรองว่าไม่มี Admin หรือ Staff คนใดตีฆ้องเปิดศาลไคฟงกับเพื่อนสมาชิกแน่ๆ
  7. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    กระทู้นี้ สอนให้รู้ว่า... จะไปกวนประมาทใคร ก็ดูสีให้ดีก่อนสินะครับ(ดูไม่ดีเดี๋ยวมีเด้ง) เอิ้กๆๆ...

กรณีข้างบน ไม่สามารถใช้กับ สตาฟที่เข้าโหมดพรางตัว(สเตลท์โมด)ได้...

ว่าแต่... friends นี่ผมยังพอเข้าใจนะ ...แต่ foes เนี่ย... เอามาทำไมเหรอครับ? ประกาศศึก?
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ข้าพเจ้าเพิ่งสังเกตเอาป่านนี้..........ทำไมสีม่วงล่ะ
  9. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0

ทีตัวเองเป็นมนุษย์ต่างดาวไม่เห็นพูดถึง....... :p
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เดี๋ยวเปลี่ยนสีพี่โซเป็นสีม่วงซะเลยดีกว่า :spin: :spin: :spin:
  11. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    อ้าว บอร์ดนี้มี staff admin ที่เป็นคนปรกติด้วยหรือครับพี่โซ :D
  12. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เข้ามาแอบเชคว่าใครเป็นสตาฟมั่ง
    จะได้ตามตัวถูก :555:
  13. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    สัตว์ประหลาดอาจจะเยอะ แต่อยู่ๆไปเดี๋ยวก็ชินเองครับ :555:
  14. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เป็นกระทู้ที่หลากสีสันดีจริงๆ เห็นสีเขียวกับสีน้ำตาลก็เข้าใจตำแหน่งหน้าที่แล้วล่ะค่ะ แต่มีคนที่ชื่อเห็นสีชมพูด้วยเนี่ยสิ...สตาฟรึเปล่าคะ จำได้ว่าบอร์ดเก่าก็เป็นบุคคลสำคัญคนหนึ่ง= =a
  15. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ชื่อสีชมพูส่วนใหญ่เป็นพวกอนุรักษ์ป่าครับ ป่าเดียวกัน :555:
    [action]เผ่น[/action]
  16. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ปริศนาทั้งหมด ไขกระจ่างแล้ว....
    [action]ล้มโต๊ะ[/action]
  17. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เอ่อ มี request ครับ ผมอยากได้สีรุ้ง Ob ช่วยจัดการให้ทีดิ...
  18. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ไม่ว้อยครับ

กูเหนื่อย กูเหนื่อย
    งานโน้น งานนี้ งานนั้น รู้ไหมครับว่า กูเหนื่อย กูเหนื่อย
    ไม่ว่างานนอกงานใน ไม่ว่างานไหน กูเหนื่อย กูเหนื่อย

Share This Page