Doraemon ภาคใหม่(มั้ง)

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Dissidia, 10 ธันวาคม 2007.

1. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไม่แน่ใจว่าใช่ภาคใหม่หรือเปล่า ตามลิงค์เลยค่ะ

<!-- m -->http://doraeiga.com/2008/<!-- m --> เป็นตอนกำเนิดต้นไม้ชื่อคีบโบ(ชื่อไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าว)

ดูแล้วต่างกับในหนังสือเลย

ที่มา:เอามาจากเพื่อนอีกที(โดนเหยียบไหมเนี้ย)
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ภาคมูวี่ที่เอามาทำใหม่แบบภาคไดโนเสาร์ของโนบิตะนะครับ

ดีไซน์คาแรกเตอร์เปลี่ยนไปจากของเดิม

คงจะเอาทุกภาคมาทำใหม่หมด...
  3. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    โอ้โห เวบสวยจังเลยแหะ~~
    มีให้ดูเวบเพื่อเลี้ยงคีโบให้โตด้วย~~ (แต่ไฟฟ้าที่เอามาเล่นเน็ทก็ทำลายป่าไม้ไม่ใช่เรอะ!! ฮา~~)
    แต่นะคะ รู้สึกเหมือนโดเรม่อนทำใหม่นี่ก็ จะเปลี่ยนไปตามยุคตามสมัยเหมือนกัน แบบว่าโดเรม่อนหน้าโหดขึ้นบ้างเป็นบางที การเคลื่อนไหวบางทีก็ดูรุนแรงขึ้นยังไงไม่รู้
    ภาคคีโบเป็นภาคที่ชอบมากๆภาคนึงเลยค่ะ (จริงๆแล้วคือชอบโดเรม่อนภาคหนังเกือบทุกภาคยกเว้นตอนใหม่ๆหลังจากที่ท่าน อ เสียไป)
    นั่งดูตัวอย่างหนังแล้วอยากไปดูของจริงจังเลย~~ TT^TT (หาเรื่องเสียเงินอีกแล้วรึเนี่ย)

ว่าแต่ที่ทำใหม่แต่ละภาคนี้มีการเปลี่ยนเนื้อเรื่องด้วยใช่มั้ยคะเนี่ย O_O? เห็นท่าทางไม่ค่อยเหมือนเดิม
  4. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    เป็นภาคใหม่ ที่ทำจากเนื้อเรื่องของตอนธรรมดาตอนหนึ่งครับ
    จริงๆชอบคลีโบมากๆๆๆๆๆๆๆ
    ตอนแรกที่รู้ว่าจะทำโคตรดีใจ แต่หลังจากเจอดีไซด์แล้วผมขอยืนยันว่าจะไม่ไปดูภาคนี้เด็จขาด......
  5. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เราว่าก็ไม่ได้เลวร้ายเท่าไหร่นะคะเพียงแค่พวกเราชินกับลายเส้นเก่ากันมากกว่า โดเรมอนตากลมแบ๊วมมาแต่ไกลน่ารัก.....(*w*)
  6. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    ถ้ามันเป็นภาษาไทยจะดีกว่านี้หลายร้อยเท่าเลยค่ะ เพราะไม่ได้มีฟ้อนท์ภาษานั้นเลยออกมาเป็นอะไรมั่วๆก็ไม่รู้ แต่เว็บน่าเข้ามาก
  7. soma555

soma555 นักข่าว

EXP:
    233
    25
    28
    ภาคนี้ คือภาคแรกในยุคใหม่ ที่ไม่ใช่การรีเมคของเก่าแล้ว หลังจาก2ภาคที่แล้วรีเมคของเก่าไป ภาคนี้นำเนื้อเรื่องมาจากตอนสั้น ที่โนบิตะอยากให้ต้นไม้ที่เค้าเลี้ยงมีชีวิต โดราเอม่อนจึงให้น้ำยา ทำให้มีชีวิต ซึ่งในตอนสั้นนั้น คีโบจะมีมนุษย์ต่างดาวมารับไป (ซึ่งคีโบเคยโผล่ในภาคยุคเก่าด้วยนะ ท่ิองแดนสวรรค์ไง ลองไปหามาดูสิ) ทีนี้ภาคใหม่ได้เปลี่ยนเนื้อหาส่วนนี้ เป็นมีอาณาจักรอะไรซักอย่าง ที่คิดจะทำลายโลก เพราะโลกทำลายธรรมชาติมากขึ้นทุกที และคีโบเป็นกุญแจสำคัญของเรื่องราว พวกโนบิตะจึงต้องบุกไปอาณาจักรนี้เพื่อหยุดยั้งแผนการทำลายโลก และช่วยคีโบออกมา

ส่วนไทยเรากว่าจะได้ดูก็นู้นล่ะครับ ปลายปีหน้าเลย ปลายปีนี้ก็จะมีภาค ตะลุยแดนเวทย์มนต์รีเมค มาดูก่อน (ส่วนตัวโคตรอยากดูภาคนี้ที่สุดเลย)

ดูตัวอย่าง เอาอีกแล้วครับ อีกแล้วครับ ภาคนี้กลัวชวนเสียน้ำตาอีกแล้ว เล่นกับความรู้สึกโนบิตะแน่นอน แต่ไม่รู้ทำไม ตอนดูตัวอย่างภาคนี้ กลับรู้สึกว่า มันไม่ได้ตื่นเต้นเท่าภาคเวทย์มนต์รีเมคเลย
  8. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    โดราเอมอนรีเมคนี้เขาจงใจเปลี่ยนอะไรไปหลายอย่างเพื่อให้เข้ากับยุคสมัยใหม่มากขึ้นจริง ๆ เพราะจะทำแบบเดิมก็ได้ (ลายเส้นเก่าๆแบบภาคโฮ่งเหมียว)
    ผมได้ดูภาคเวทย์มนต์แล้วรู้สึกชอบมากครับ เป็นการรีเมคที่ทำให้ดีขึ้นจริง ๆ ทีมสร้างเก่งขึ้นนะ เนื้อเรื่องหลายส่วนแก้ไขให้เหมาะขึ้น และ ใส่ใจในรายละเอียดหลาย ๆ อย่าง
    ก็รอดูภาคต้นไม้เนี่ยแหละอยากรู้ว่าจะเป็นยังไง
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ชอบคีโบเวอร์ชั่นนี้นะ แต่พวกโนบิตะแปลกๆไปหน่อย
  10. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    รอโหลดนานจริงๆเลย

แต่เพื่อจะดูก็ต้องรอ

รอ...

รอ...

แล้วก็รอเท่านั้น...

เวลารอโหลดตัวอะไรมันกระโดดหรอคะ

ดูอย่างนี้นึกว่าโซนิคไปโผล่ในโดราเอมอน

รอไปฟังเสียงเคโรโระไป (เปลืองไฟจริงๆ)

เล่นเว็บเด็กดีไปด้วย

รอตั้งนานมีใบไม้โผล่มาแค่ไปเดียวเอง

ใกล้แล้วๆ

ว้าว~~~~~~~~~~~~~~~

สวยเชียว

น่าดูจังเลย
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = ='' มะ มีใครวิทยุมันมั้งรึเปล่าครับ?..............
  12. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ตอนตะลุยแดนเวทย์มนตร์นี่สนุกมากเลยนะครับ ขนาดผมเองอ่านแค่เวอร์ชั่นที่เป็นหนังสือการ์ตูนยังลุ้นตามไปด้วยเลย

ส่วนภาคคีโบนี่ อยากรู้ว่าจากตอนสั้นตอนเดียว จะขยายความออกมาได้ขนาดไหน

ปล.ยังไม่ได้ดูภาคไดโนเสาร์ของโนบิตะเวอร์ชั่นรีเมคเลย - -''
  13. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    พวกโนบิตะ ช่วยโลกกันไปกี่ครั้งแล้วครับเนี่ยยยยยย ฮา~~~~~~~~
  14. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ภาคคีโบ ถึงแม้จะเป็นตอนสั้น แต่ก็ส่งผลถึงตอนยาวตอนหนึ่งด้วยนะครับ ><

ภาคอาณาจักรสวรรค์ไง !!! (ชื่อตอนอย่างนี้รึเปล่าหว่า = =)

กี๊ซซซ โดราเอมอน ><
  15. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อยากไ้ด้เพลงภาคนี้อ่ะครับ TT ใครมี mp3 บ้าอะ
  16. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    หวังว่าการแสดงอารมณ์ทางตาของโดราเอมอนและห้องโนบิตะ จะไม่เป็นแบบภาคไดโนเสาร์ - -"
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^

ตัวอย่างตอนแดเวทย์มนต์
  18. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^

ดูตาโดราเอมอนแล้วแบบ. . .

ไม่นะ !! นี่เหรอ การ์ตูนน่ารักๆ อมตะ =[ ]=!!!
  19. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ไม่เข้าใจว่าคีโบในตอนแดนสวรรค์ทำไมคีโบมันแก่มากเลยครับ-*-

ตอนที่โนบิตะสร้างคีโบมันเด็กนิดเดียวเอง
  20. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    ภาพแบบรีเมค ตอนแรกดูแล้วไม่ชอบเอามากๆ

แต่พอดูๆไป มันก็เพลินดีนะครับ - -~

อยากดูเรื่อยๆๆ

ภาคเวทย์มนต์นี่ก็ชอบมากเหมือนกับ กับภาคอาหรับอ่ะครับ สนุกมากๆๆๆๆๆ

สองภาคนี้ดูตั้งแต่ตอนเป็นวิดีโอไม่ต่ำกว่าภาคละ ห้ารอบ
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ภาพในภาค 2008....

แต่ผมว่าก็ตลกดีนะ :555: อย่าไปสนเลยครับ ลองดูจริงๆดีกว่า เพราะตอนแรกเห็นภาพในตอนไดโนเสาร์แรกๆรับไม่ได้เหมือนกัน แต่เห็นกราฟิค กับการ build อารมณ์แล้ว สุดยอดมากๆ

Share This Page