------>สงสัยครับ ริบบิ้นแดง<------

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย unthezero, 10 ธันวาคม 2007.

1. unthezero

unthezero New Member

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เชือกสีแดงที่ผูกอยู่กับ พี่คล้าว ทีฟา และคนอื่นๆ ในกลุ่ม มันคืออะไรเหรอ

ไม่รู้จริงๆ น่ะเนี่ย :???:
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    Re: ------>สงสัยครับ<------

รู้สึกว่ามันเป็นริบบิ้นที่ผูกเพื่อรำลึกถึงใครคนที่ไม่อาจลืมได้ นั่นคือ เอริธนั่นเองครับ

( รู้สึกว่านะ )
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

ริบบิ้นที่ถูกไว้ตามแขนขาร่างกายของเพื่อนพ้อง มีไว้เพื่อเตือนพวกเขาให้คอยระลึกถึงเพื่อนสาวผู้ที่ทุกคนจะไม่มีวันลืม ซึ่งก็คือแอริธนั่นเอง

สำหรับมาลีน เธอไม่ได้เอาริบบิ้นมาผูกไว้ที่แขน แต่จงใจเอามามัดผมไว้ ซึ่งในจุดนี้ก็ทำให้เธอเฉิดฉายอะไรบางอย่างที่เป็นความรู้สึกที่คล้ายกับแอริธออกมาด้วย
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

เป็นสัญลักษณ์ทางวิญญาณของความเหี้ยนที่ไม่มีที่สิงสู่ครับ......เธออยู่ไปทุกที่จริงๆ ไปไหนก็ตามไปได้

ปล. แซวเล่นๆนะ
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

ว่าแต่ แล้วคลาวด์ผูกให้เจ๊แอแล้ว คลาวด์ไม่คิดผูกเพื่อรำลึกถึงแซ๊คบ้างหรอ

แซ็คเค้าอุตส่าห์ช่วยพาไปนู่นไปนี่ ยอมตายเพื่อคลาวด์ แต่คลาวด์ก็ดันเมินซะงั้นเลย
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38

^
    คลาวด์ก็ใช้บัสเตอร์ซอร์ดไง...
    แล้วพอใช้จนหนำใจ ขึ้นสนิมเกรอะกรัง ก็เอาไปเสียบไว้แทนป้ายวิญญาณที่ริมผา แล้วบ่นเพื่อความเท่อีก2ประโยค :p

(วิ่งหนีแฟนๆคลาวด์)
  7. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38

เห็นด้วยกับพี่ชินยะ !!!!

(ว่าแล้วก็หนีมั้ง -*-)
  8. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18

ตอนใช้ก็ไม่ดูแล เอาไปฟันเอาๆ น้ำมันก็ไม่ใส่ ขัดก็ไม่ขัด มันจะไม่สนิมขึ้น + โทรมได้ยังไงล่ะครับ
  9. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88

คลาวนี่... ซกมกจริงๆ

1. ในเกมไม่เคยเจอฉากอาบน้ำเลย (แอบหวังให้แก้ ที~!! ได้ )
    2. อาวุธ ไม่เคยเห็นตาโบะมานั่งขัดอาวุธเลย
    3. สังเกตริบบอนดีๆ [[[ กันได้ทุกสถานะ ]]] ยกเว้น จีโอสติกม่า = ="
    4. ทั้งคลาวและ แซคเองก็ซกมกเหมือนกันน่ะแหละ ผมไม่เคยสระจนตั้งได้ ( คิดๆดูแล้ว ดูไปก็คล้ายยีนแฮะ )

/me เผ่นไปนอกกระทู้อีกคน
  10. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36

ก็เฮียแซ็คไม่ใช่แม่(ทูนหัว)ของพี่คล้าวนิ :D
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

ช่วยตั้งตรง topic แทนด้วยจะดีมากเลย แบบว่าขี้เกียจคลิกเข้ามาว่าจะสงสัยอะไรน่ะนะ
  12. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ไปดู พวก MV ใน เว๊บ เห็น รีนัว ผูกริบบิ้นแดงด้วย !!!
  13. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    จะว่าไปเรื่องนี้เราเองก็เพิ่งรู้แฮะ - -" มันเป็นเรื่องเศร้าของเจ๊แอร์จริงๆด้วยสินะ T T แต่ก็นั่นล่ะ ช่างหลอนอิฉันจริงๆเลย
  14. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    Aeris หลายใจ ที่แรกแซ็ค พอเจอคราวด์ก็กิ๊กซะงั้น
    สู้ทีฟาไม่ได้หุ่นนี่อือหือเลย กินขาด ฟันธง!
  15. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

ป่าวครับ ที่คลาวด์ไม่ผูกให้แซค เพราะว่า แซคไม่เฮี้ยนเท่าเจ๊แอแกครับ
    สรุปนั้นคือ เครื่องหมายกันความเฮี้ยน :confused:

[action]เผ่นด้วยความเร็วแสง[/action]
  16. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    หลายใจ เค้าเอาไว้ใช้กับคนที่ชอบคนอื่นทีละหลายๆ คน...อย่าใช้คำผิดสิครับ

กับแซ็ค ตอนที่แอริธชอบแซ็คก็ไม่เคยตกลงคบกันมาก่อน ต่างคนก็ต่างดูๆ กันไปก่อน แม้จะชอบกันอยู่ในใจ
    กับคลาวด์ ถึงแอริธจะชอบเขาจริง แอริธก็ไม่เคยแสดงอะไรที่มันชัดเจนโจ่งแจ้งออกมาในเกม

แล้วมันเสียหายตรงไหน??
  17. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    มันคือ ริบบอนครับ

ติดไว้กันสถานะผิดปกติทุกชนิด

สังเกตว่าในหนังไม่เห็นมีใครซักคนติด Poison,Confuse,Blind,Berserk,Mute,Mini etc
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    นั่นสินะ

ส่วนเรื่องไว้ทุกข์ ดาบแซ๊คมันยังโยนทิ้งเลยครับ อย่าว่าแต่ผูกริบบิ้นไวอาลัย น่าสงสารจริงๆ แซ๊คเอ๋ย
  19. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    โฮ่ๆ

ชอบเจ๊เอริธจริงๆนะ ตอนจะจบแผ่นหนึ่งนี่ไม่อยากจบเลย

รู้ทั้งรู้ว่าต้องไปต่อแต่ไม่อยากไปต่อ

555+

FF VII ลง DS บ้างก็คงดี = =

เจ๊Ae จุ๊บๆ

Share This Page