วาดรูปลงคอม รูปแรก

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย rizard, 10 ธันวาคม 2007.

1. rizard

rizard New Member

EXP:
    17
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อย่าเลื่อนเม้าส์ลง ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะชม

l

l

l

l

l

มันไม่สวยน่ะฮะ

l

l

l

เริ่มมีคนบ่น

l

l

l

l

l

l

55+ห่วยอ่าดิท่าน แน่นอน เพราะเราวาดจากเม้าส์ปากกาเป็นครั้งแรก
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    อย่าคิดว่าห่วยสิครับมันไม่มงคลนะ >.<" ฝึกฝนเข้าไว้ และต้องรุ้จักพัฒนาครับ
    ลองใช้หัวแปรงแข็งๆสิครับ :p
  3. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ^
    เห็นด้วยกับเรปบน อย่าคิดว่าห่วยสิ ไม่งั้นก็ไม่มีกำลังใจทำหรอก
    แต่วาดหน้าคนเก่งจัง(ตัวเองยังแย่เลย)
  4. poypk

poypk New Member

EXP:
    43
    0
    0
    ครั้งแรก? ไม่เลวเลยทีเดียว จะรอดูงานต่อไปนะ><
  5. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    มีความตั้งใจดีนะนี่ ก่อนอื่นก็ต้องดูเรื่องสัดส่วนของใบหน้าก่อนเลยครับ มองง่ายๆตอนนี้ตาขนาดไม่เท่ากัน
    ลองฝึกวาดด้วยดินสอบ่อยๆดูก่อนกะได้ครับ ถ้าเราชอบวาดหน้าคนก็ให้หาหนังสือดออิ้งมาอ่าน เค้ามีวิธีการกะ ระยะ ส่วนต่างๆในใบหน้าอยู่คับ

แสงเงาเป็นสิ่งสำคัญมั่กๆ ถ้าเราจะลองสีภาพคนเหมือน พยายามสังเกตจากรูปถ่ายดูก็ได้ครับ ให้ดูว่าถ้าแสงส่องมาทางนี้ๆเงาจะเป็นไงๆ ประมาณนี้ ^^
  6. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่มีใครเริ่มต้นแล้วก็ดีเยี่ยมในงานแรกหรอกค่ะ ยังไงก็พยายามเข้าน้อ.....^^

ส่วนเรื่องลงสีเห็นด้วยว่าลองเปลี่ยนใช้แปรงแข็งๆดูบ้าง เพราะถ้านี่ใช้โฟโต้ชอบลง โอกาสภาพดูเลี่ยนมีสูงค่ะ
  7. rizard

rizard New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ควรทำไงดี

ไม่ค่อยถนัดเรื่องการใช้โปรแกรมซะด้วยสิ

แต่ก็จะพยายามฝึกฝนใช้บ่อยๆ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นติชม และให้กำลังใจนะคะ

Share This Page