-------ตกลงเป็นยังไงแน่ครับเรื่อง FF7 รีเมค-------

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย unthezero, 11 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. unthezero

unthezero New Member

EXP:
    14
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    - ตอนแรกมีข่าวจาก E3 ว่าจะทำ Final Fantasy VII รีเมค

- ต่อมาก็มีข่าวออกมาว่าไม่ทำแล้ว

- แต่ก็มีกระแสข่าวมาอีกว่ากำลังซุ่มทำเงียบๆ

ตกลงยังไงแน่ครับ :???:
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ยังไม่มีข่าวทางSQออกมาเลยค่ะ ถ้ามีออกมาก็ต้องมาตั้งกระทู้ประกาศแล้ว

[action]โยนไปให้คนอื่นตอบ :)[/action]
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่มีใครรู้ครับ

ที่มาของเรื่องคือ ฉากหนังโชว์เพาว์ ที่สแควร์อีนิกส์ ทำให้เครื่องเพลย์ 3 เพื่อโชว์ประสิทธิภาพเครื่อง

จนมีกระแสข่าวว่า เขาจะทำภาค 7 ใหม่ทั้งดุ้น ซึ่งเฮียโนมุระเองก็ตอบแบบกำกวม ว่า

"ตอนนี้ยังไม่คิิดจะทำนะ(ไม่ได้บอกว่า"กรูไม่ทำว้อย")" และพูดบ่อยๆ ชอบภาค7 อยากทำเพิ่ม อยากทำต่อ

ซึ่งโนมุระซังอาจอยากทำ แต่ก็คิดเล่นๆ ไม่ได้จริงจัง หรือ แค่พูดเล่นๆ ไม่ได้คิดทำ หรือคิดจะทำแต่ ยังทำเรื่องทางธุรกิจไม่เสร็จ
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ข่าวรีเมคน่าจะหายไปนานแล้วนะครับ ตอนข่าวกระจายเพราะเดโมPS3 ของ FFVII ข่าวไปไวว่าจะรีเมค แต่ข่าวแก้ว่าไม่ใช่นี่ยังดูแก้ไม่หมดซักที
    เหมือนที่ไม่นานนี้SQEXหลุดมาอีกรอบว่าจะรีเมค(ในอนาคต แต่ไม่ใช่เร็วๆนี้) ข่าวก้ไปไว ไปๆมาๆคนใจร้อนหรือไงไม่รู้ กลายเป็นมัน"จะ"รีเมคเร็วๆนี้ "จะ"ที่ว่ามันเป็นได้ทั้งปีนี้กับ3ปีหน้าเลยนะ
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ทางSQEXยังไม่เคยยืนยันสักครั้งว่าจะรีเมคค่ะ^^"(แต่ก็ดันปล่อยตัวอย่างมูวี่โวพาวPS3มาให้ความหวังกัน)
    ส่วนเรื่องบทสัมภาษณ์ เมื่อไม่นานมานี้ หัวหอกทีมFF7คนหนึ่ง(จำไม่ได้แล้วว่าใคร) ให้สัมภาษณ์ว่า เขา"อยากจะ"รีเมค แต่ตอนนี้งานล้นมือ เลยไม่มีใครยอมสนับสนุนความเห็นนี้เลย

สรุปว่าแฟนๆต้องนั่งรอฟังข่าว+รับความหวังที่เค้าแพลมมาเรื่อยต่อไป= ="
  6. freshmeat

freshmeat New Member

EXP:
    37
    0
    0
    หวังว่าSquareจะประกาศรีเมคอย่างเป็นทางการในเร็ววันนี้

ประกาศในวันครบรอบ20ปีนี่คงsurpriseน่าดู
    (แค่ความหวังลมๆแล้งๆ)
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ถ้ามันรีเมคจริงก็ขอภาวนาให้มีกราฟิกสวยกว่าเดิมมากเป็นล้านๆเท่าด้วยเถิด

อย่าให้แขนบักค้าวมันเป็นกระบอกอย่างงั้นเล้ย

ปล. ไฟนอล 13 ยังไปไม่ค่อยถึงไหน แล้วจะรีเมคเนี่ยนะ จะเอาเวลาที่ไหนไปทำเนี่ย
  8. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    -___-"... น่าจะทำเป็นหนึ่งใน Faqs แปะลงไปในกระทู้นั้นด้วยนะครับ ทั้งเรื่อง Tech Demo และก็เรื่องที่ไม่เคยพูดว่าจะรีเมค...
  9. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ขึ้นอยู่กับ ประธานปองๆผู้ถือหุ้นใหญ่ครับ

ที่มีปัญหารีเมคไม่ได้ซักที เพราะประธานปองๆต้องการจะเพิ่มบอสลับ "สนัวร"์ เข้าไปในภาครีเมค ครับ

เป็นปัญหาเรื้อรังที่ยังหาข้อยุติไม่ได้

เพราะทางทีมผู้สร้างต่อรองให้เพิ่มบอสลับ "บอนเบอรี่" เข้าไปด้วย แต่ทางประธานปองๆเห็นว่าไม่สมควรเพราะจะกระทบกับภาพพจน์ของทางบริษัทครับ
  10. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    มันเกี่ยวกันซะที่ไหนละครับ คุณปอง!!!!! :twisted:
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ขณะที่สตาฟด้านบนต้องการให้เพิ่มบอสสายL เข้าไปเซอร์วิสแฟนๆด้วย?
  12. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    สนัวร์ ไงครับพี่อัล L แล้ว
  13. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    สนัวร ?? มันคือไรงะ :???:
  14. pattorix

EXP:
    694
    11
    88

ม....มีคนรีเควสต์!!!!!!!!!!!!!!!!
  15. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    ^
    อย่า~~!!!!!!!
    อย่าหลงผิดเผลอรีเควสค่ะทุกท่าน=[]=!

เดี๋ยวสนัวร์กลับมาแล้วจะหนีกันไม่ทัน^^!!!!!!!!!
  16. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    เฮ้ย มีคนหลงผิดรีเควสต์สนัวร์!!!
    โอ้วม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

[action]จะไม่กลับเข้ามาดูกระทู้นี้อีก[/action]
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สนัวร์คือ.... ลูกชายของ.........*********DATA DELETED**********.........ข้อมูลอันตราย ได้ถูกลบจากฐานข้อมูลโดยคำสั่งตรงจากประธานาธิปดี เนื่องด้วยกฏหมายข้อที่ 721.3686.15.0.1 ว่าด้วยความมั่นคงของโลกไกอา
  18. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ข้าน้อยชักสงสัยแล้วนี้ว่ามันคืออะไร?

แต่เห็นแล้วไม่ขอรีเควสดีกว่า=_=" (เดี๋ยวโดนเหยียบตาย+ทำไมหลายคนกลัวกันจัง)
  19. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    กลายเป็กระทู้ของหนูสนัวร์ไปแล้วครับท่าน
    ตอนบอร์ดเก่าหรือเก็บรูปไว้เป็นที่ระลึกเซ็งเลย
  20. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    อืมม พอนึกถึงสนัวร์แล้วก็ = =!!

ขนาดไม่ได้ save ภาพเก็บไว้ ภาพก็ยังติดตาอยู่จนทุกวันนี้เลย
  21. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ขอแบบ Eiko เลยนะพี่อัล :D

[action]bank-Ultima จะไม่เข้ากระทู้นี้ หนีสนัวร์แล้ว[/action]
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ข่าวนี้เก่าแล้วนะ เป็นปีแล้วก็ยังมีคนเข้าใจผิดกันอีก = =
  23. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    คำว่า สนัวร์ นี่น่ากลัวขนาดนั้นเลยหรือครับเนี่ย

รีเควสต์มาก็ไม่ได้

ปล. ที่จริงก็ไม่รู้จักแต่เห็นแต่ละคนพูดกันอย่างงี้นี่ไม่กล้าขอแล้วน่อ
  24. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    น่ากลัวเกินจินตนาการครับ......

มันยังตามมาหลอกหลอนกระทั่งบอร์ดใหม่ = =
  25. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ฮ่า..รอไปทั้งชีวิตก็ไม่เสียดายเวลาค่ะ- -
    FFXIII ยังไม่เห็นเงา รีเมค FFVII ก็รอไปซัก 10 ปีละกัน - -
    Crisis Core ยังรอมาได้ตั้ง 5 ปีอ่ะนะ รอดูทั่นประธานอย่างเดียวจ้าถ้ารีเมคจริงนะ xD
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page