นับถอยหลังสู่การวางจำหน่าย FFVII POTION TRADING ARTS Mini

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 11 พฤศจิกายน 2007.

1. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    รวยนะบอนคุง แบ่งคนแถวนี้บ้างสิ :E
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยิ่งเห็นรายละเอียดฟิกเกอร์ แล้วยิ่งคิดว่ามันเหมาะกับราคาจนเกินไปจริงๆแฮะ = ='
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ไปมาแล้วหาซื้อโพชั่นรุ่นนี้ไม่ได้ เจอแต่โพชั่นคาแรคเตอร์ที่เป็นรุ่นเก่า แถมราคา 890 บาทด้วย...- -"...

ซื้อก็บ้าแล้ว...
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อยากได้รุ่นเก่ามากกว่า แต่ 890 บาท เฮือกกกก
    บ๊ายบายทีฟา TwT
  5. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ่ากระป๋องลายนี้ดูดีนะแต่ผมว่ากระป๋องสีเงินแบบบอร์ดเก่า สวยกว่า(มียูฟี่ตั้งสองกระป๋อง)

ใครยังเก็บรูปไว้ไหมเนี่ย ผมไปคุ้ยไฟล์ดูก่อน

ปล....Figure สี่ตัวนี้มัน.....เอาอีกแล้ว.....
  6. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    สั่งจาก play-asia ไปแล้วค่ะ
    ...สั่งครบ 8 กระป๋อง รอดูอย่างเดียวว่ามันจะมาแบบ random รึเปล่า= =
    ..รั่วโน่จ๋า~ ฉันรอเธออยู่
  7. skunwat

skunwat นักข่าว

EXP:
    20
    0
    0
    ราคาเท่าไหร่เหรอ?
  8. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0

ไม่มากไม่มายค่ะ 8 กระป๋องก็ฟาดไป 11,500 บาทค่ะ^^"
    โฮ่ะ..โฮ่ะ...ก็แค่จนเอง TT^TT
  9. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ทีฟา วาดหน้าออกมาได้เจ้าเล่ห์ดี ก็น่ารักอ่านะ :E

ปล. ราคาขนาดนี้ ไม่แปลกใจเลย ที่แพงเพราะน้ำหนักอ่าครับ น้ำทั้งนั้น ....น้ำเนื้อๆเลย 550 นี่ ถ้าตัดน้ำออก จะถูกกว่านี้อ่านะ ต้องทำใจเลย ถ้าจะสั่งอะไรที่มีของเหลวติดมาด้วย ต้องทำใจคร้าบบบบบบบบ :sad:
  10. skunwat

skunwat นักข่าว

EXP:
    20
    0
    0
    อยากถามคุณโชคว่าถ้าสั่งแบบยกเคส (8 กระป๋อง) กับทางร้านจะคิดราคาเท่าไหร่
  11. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    มาไทยแล้วราคาขึ้นเอาเรื่องอยู่เหมือนกันแฮะ มีใครจะไปญี่ปุ่นบ้างไหมครับ?
  12. save292

save292 New Member

EXP:
    13
    0
    0
    อยากได้ทีฟาอ่า
  13. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    คลาวด์กับแซ็คนี่น่ารักทั้งคู่เลย สมเป็นคู่พระคู่นางกันจริงๆ :D
  14. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เน้นสาย K มากขึ้นงั้นรึไง....

วินเท่สุดๆ ว่างๆจะไปร้านแถวมาบุญครองที่อาจจะสั่งเข้ามา ฮาๆ
  15. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    อะไรกันตัวโมเดล ไม่ค่อยสวยเลย
    แต่ก็อยากได้ครับ.................

ม่ายฉายๆ (ไม่ใช่ๆ) ในเกมนมมันใหญ่กว่านี้นิครับท่าน .............

จะเอาไปทำอะไรเหรอครับ (อันนี้โง่จริงๆ ช่วยบอกหน่อย)
  16. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
  17. solidsnake

EXP:
    164
    0
    0
    สอบถามจากทางบอสแล้วว่า จะนำ FFVII POTION TRADING ARTS Mini เข้ามาแน่นอน ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด หลังวันที่ 8 ธันวาคม พุทธศักราช 2550 ส่วนราคาจะพยายามไม่ทำให้ราคาเวอร์นัก หาซื้อได้ที่ร้าน.........................(ซึ่งคุณก็รู้ว่าร้านไหน).......... ก็........ถามคนที่รู้เอาละกัน

Solidsnake
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด หลังวันที่ 8 ชัวร์
    -.....เอาหน่า....... ชัวร์ละกัน........
  18. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    อย่าลืมที่ตกลงกันไว้นะเฮีย :D
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ราคาไทยลองฟังแต่ละที่แล้ว ราคาโหดไม่ใช่เล่น ประเด็นหลักๆที่ไม่น่าซื้อคือมันสุ่มนี่แหละ ซื้อแล้วได้ตัวไม่อยากได้ขึ้นมา เซ็งน่าดู
  20. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    และเมื่อถึงวันนั้น เราก็จะมาเพื่อชมพิพิธภัณฑ์ฮ๊อบบี้ (ชมฟรี) อย่างเดียว

ก๊า ๆ ~

เห็นแบบนี้แล้วเรารอเดือนธันวาซื้อตัวใหญ่ดีกว่า......ไม่ได้อยากกินน้ำเล้ย......
  21. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อ้า...มาชัวร์เลยหรอคะ จะซื้อดีมั้ยนะ =[]=
    กลัวไม่ซื้อแล้วมาเสียดาย แต่กลัวซื้อแล้วได้ไม่ถูกใจ ฮึ่ยยยยย
  22. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    เข้าใจหาวิธีขายโพชั่นนะครับ ฟิกเกอร์สวยมากเลย กระป๋องด้วย

แต่ใครจะกล้ากินของข้างในละนั่น จะทิ้งก็เสียดาย สงสัยต้องปล่อยดองไว้ในกระป๋อง = =''
  23. solidsnake

EXP:
    164
    0
    0
    อันนี้ต้องรีบ พิมพ์ เพราะวันนี้ งานยุ่งมากถึงมากที่สุด

:confused: โพชั่นมาแล้วจร้า

สดๆร้อนๆ มาพร้อมกับความหนักหน่วง โอวววววว แม่เจ้า(ทีฟา) O-O

มีขายทั้งแบบแยก และแบบชุด..... แบบแยกจะแพงหน่อย แถมลายจำกัดมาก (มีขายแยก 5 ลายเท่านั้น ในร้าน)

" เอ๋ หายไปหนึ่งลายแล้วหรอ งืม ฝีมือใครนร้า "

สรุปว่า ขายแยก เหลืออยู่ 4 ลายเจ้าค่า.......

ส่วนเป็นชุด ขายยกเซ็ท 8 กล่อง(หนึ่งเคสพอดี) ไม่ซ้ำลาย ถูกกว่าที่คิด :)

แวะชมได้ที่ร้านนนนคร้าบบบ

ปล. ขออภัยต้องรีบไปทำงานต่อ ภาษาอาจจะดูรีบๆไปนิด มีอะไรติดต่อไปเน้อ
  24. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ไม่ซ้ำลาย ถูกกว่าที่คิด >>>> ขี้จุ๊ที่สุด!!!!!!!! ไหนตอนแรกบอกไม่เกิน400ไง บาก้ะๆๆๆๆT[]T

เม้มลายที่บอกไว้ให้ด้วยนะจ๊ะ=___,=+(ใช้อำนาจมืด โหะๆ)
  25. solidsnake

EXP:
    164
    0
    0
    ^
    ^
    ^ไม่นึกว่ามันจะหนักขนาดนั้น นิ งือT T (หมายถึงแยกนะจ๊ะ)

ข่าวด่วน มีฝรั่งที่ไม่เคยเล่น ไฟนอล เปิดได้ ทีฟาอ่ะ เจ็บใจที่สุด รอลุ้น อีก6 กระป๋องที่เหลือ (บางทีอาจยุให้บอส เปิดอีกเคสนึง)

Share This Page