ศาลสั่งพิพากษาคดี MV IVY ลอกฉากใน Advent Children

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 12 ธันวาคม 2007.

1. behypnosis

behypnosis Member

EXP:
    62
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ผมว่า Ivy เป็นทีฟา ยังเฉยๆน่ะครับ
    แต่รอสนี่สิ ทรมานน่ะ เมื่อเห็นหน้า
  2. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    สงสัย

ว่าแล้วก็ไปหาดู = =''

[action]หลังจากดู.......[/action]

เฮ้ย!!!!!!! อย่างนี้สมควรตาย!!!!!!!
    ลอกมาทั้งก๊กเลยนี่หว่า!~เพลง......sonata ผม T^T ฟังแล้วระคายหูสุดๆเลย
    แล้วไอ้ตอนที่โดนเหวี่ยง....มันเอามาเลยนี่หว่า!!!!!!
  3. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    สมควรแหละ... ละเมิดลิขสิทธิ์ก็ต้องโดนลงโทษซะมั้ง...อิอิ
  4. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ตอนแรกผมนึกว่าก๊อปแค่ฉากปรากฏว่าพอไปดู

ตัวละคร ทีฟา มาร์ลีน รอส ฉากก็มีโบสถ์ แถมท่าทางเหมือนกันเดะ ทีฟาเอามาร์ลีนมา

แอบไว้ก่อนสู้รอส ดูไม่ทันจบก็ปิดไปก่อน ไม่อยากทนดูให้มัน...

แต่ทำไมหน้าด้านขนาดนี้เนี่ยก๊อปมาทุกอย่างเลย แถมก๊อปมาห่วยๆอีก ชุดเขายังก๊อปมา

เห็นชุดรอสแล้วห่วยเกินคาด-*-
  5. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    ข่าวมานานแล้วแต่ผมเพิ่งได้มาอ่าน พอได้มาดู เอ็มวีที่ว่าลอกฉากอันนี้ เอ่อ...... ยิ่งไปใหญ่เลยครับ แทบจะทุกช็อตเลย
    ทนดูไม่ด๊ายย T-T ไม่ไหวเลยครับ

ปล. สงสัยมานานตั้งแต่ตอนอยู่มัธยมกับเอ็มวีของดีทูบี อ้อ.. มันเข้าค่ายข้อที่3 นี่เอง..
  6. unfairy

unfairy New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ทีฟาสวยกว่าเยอะเลยนะ สวยกว่ามากๆๆๆๆๆ รับไม่ได้อย่างแรง

ลอสหน้าตี๋ ไม่เมะเลย (กรรม= =)

ยังไงก็รับไม่ได้ ทีฟาเค้าน่าร๊ากกกกกกกกว่าเยอะเลย

เหมือนกระทั่งมุมกล้องฉากทีฟาใส่ถุงมือ- -
  7. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    0
    16
    ตำรวจไทยช่วยได้จริงเหรอครับเรื่องละมิดลิขสิทธิ์เนี่ย...ผมไม่เห็นเขตไหนทำสำเร็จซักเขต

[action]โดนลากไปยิงทิ้ง แอ่ก!![/action]
  8. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ...

ถ้า บอกว่าเพลง ก็สนุกดี จะมีคนเตะ มั๊ย = =
  9. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    ตั้งใจทำดีนะครับ แต่ยังดีไม่พอ ทิฟาอะไรใส่บู้ทยาวถึงเข่า ( รับทิฟ่าเวอร์ชั่น IVY ไม่ได้ )
  10. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

แต่ตำรวจไทยก็ปฏิบัติหน้าที่ได้แบบ.... (ละไว้ในฐานที่เข้าใจ)
    จิตสำนึกของคนไทยก็............

ไม่อยากบอกว่าข้าน้ยก็เป็ฯ (ต้องแก้ที่ตัวเองก่อนสินะ)

Share This Page