ภาพปกและข้อมูลของนิตยสาร Cloud ฉบับที่ 1!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 12 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

จะว่าไปแล้วหนังสือเล่มนี้มันกำหนดวางจำหน่ายวันที่ 14 นี่หว่า...ไม่รู้เหมือนกันว่าคุณ max ไปหามาอ่านก่อนชาวประชาเขาได้ยังไงเอาเป็นว่าเรื่องนั้นช่างมันเถอะ เรามาฟังรายละเอียดของหนังสือจากคำให้การของคุณ max ดีกว่าครับ

เริ่มจากปกนิตยสารก่อนซึ่งเป็นภาพของคลาวด์กำลังโพสท่าหยั่งกับนิตยสารแฟชั่น แหม่...ไม่รู้จะอวดหล่อไปถึงไหน แต่แฟนๆ คนอื่นๆ ไม่ต้องน้อยใจครับ ยังไงซะพอคุณเปิดหนังสือมาคุณก็จะเจอภาพงามๆ ของเซฟิรอธ ทิฟา แซ็ค แอริธ ซิด คาดาจ และแบร์เล็ตอีกคนละ 1 หน้าเต็มๆ เรียกได้ว่าเอาใจแฟนๆ กันสุดๆ (แต่เป็นภาพเก่าเหมือนกับที่เห็นในงานครบรอบ 10 ปีนะ)

เปิดๆ ไปต่อก็จะได้พบบทสัมภาษณ์ไดเรคเตอร์ของเกม FFXII แล้วก็บทสัมภาษณ์ Voice Actor ของ Crisis Core แบบรายตัวว่าแต่ละคนรู้สึกยังไง ชอบฉากไหน อะไรประมาณนั้น

ในส่วนของ DVD ที่แถมมานั้นจะประกอบไปด้วยมูวี่ของเกม 10 เกมดังที่ผมเคยนำเสนอไป ที่น่าสนใจก็มี

- เทรลเลอร์ FFXIII ซึ่งเป็นตัวที่ฉายในงาน JF2007 เมื่อปลายปีที่แล้ว โดยเทรลเลอร์ตัวนี้เป็นตัวที่ฉายในโรงปิด พูดง่ายๆ คือมันยังไม่เคยออกสู่สายตาของชาวโลกมาก่อน ภายหลังการรอคอยมานานนับปี ในที่สุดชาวบ้านชาวช่องอย่างเราๆ ก็จะได้เห็นเทรลเลอร์ตัวนี้กันซะที แน่นอนว่าภายในมูซี่ตัวนี้เราก็จะได้เห็นฉากศิวะสองคนรวมร่างกันเป็นมอเตอร์ไซค์ แล้วก็ตัวละครชายตัวใหม่ที่สูงสองเมตรใส่หมวกไหมพรม

- เทรลเลอร์ของ FF Versus XIII ก็เป็นตัวเดียวกับที่ฉายในงาน JF2007 เมื่อปลายปีที่แล้ว จะมีเปิดเผยตัวละครใหม่เป็นพ่อหนุ่มชุดขาว แล้วก็โชว์ฉากต่อสู้สุดอลังการของพระเอก เจ้าชายขี้เซาของเราๆ

- สำหรับเทรลเลอร์ของ FFVII -Advent Children Complete- ก็เป็นตัวเดียวกับที่เคยฉายในโรงปิด คุณ max บอกว่าภาพที่ถูกอัพเกรดขึ้นมานี่มันพระเจ้าจอร์จอลังการงานสร้างมากจริงๆ ส่วนรายละเอียดของฉากใหม่ๆ ก็เป็นพวกคลาวด์หน้าเลอะ ฉากบู๊บนไฮเวย์ อย่างที่เคยรายงานกันไป

- ส่วนมูวี่ของ Crisis Core ...มันก็แค่เอา TVCM ฉบับเต็มมายัดๆ ลงไปให้เยอะๆ เท่านั้นแหละ โน้วว~

- รายชื่อเกมอื่นๆ ใน DVD
    1.すばらしきこのせかい (Trailer)
    2.DIRGE of CERBERUS (JUMP FESTA 2006 PV)
    3.DIRGE of CERBERUS LOST EPISODE FINAL FANTASY VII (SQUARE ENIX Party 2007 Trailer)
    4.BEFORE CRISIS FINAL FANTASY VII (SQUARE ENIX Party 2007 Trailer)
    5.MONOTONE (SQUARE ENIX Party2007 Trailer)
    6.FINAL FANTASY VII ADVENT CHILDREN (Official Trailer)

สรุปว่าหนังสือเล่มนี้...คือผลผลิตจากการเอาของเก่าที่กั๊กไว้มาหากินครับ ไอ้เทรลเลอร์ที่ไม่เคยปล่อยออกมาให้โหลดกัน ก็เพื่อจะให้คนมาซื้อไปดูเนี่ยแหละ...

ที่มา : คุณ max จากเว็บ apocalypse

ป.ล. เรียนคุณ max ที่เคารพรัก...แทนที่จะมารีวิวให้ฟัง ผมว่าท่านรีบไปหยิบ DVD แผ่นนั้นมา rip แจกชาวบ้าน จะเป็นประโยชน์มากกว่านะ..
  2. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    สรุปที่ Square-Enix กั๊กข้อมูลมาเป็นเดือนๆ เพื่อกะขายหนังสือเล่มนี้สินะ!!!!!
    เอาที่กั๊กๆไว้มาลงหนังสือขาย -*-

ว่าแต่ ศิวะ 2 ตัว รวมร่างกลายเป็นมอเตอร์ไซด์ ทรานส์ฟอร์มเมอร์เรอะนั่น!!!!
  3. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อยากได้ๆ ต้องสั่งซื้อซะแล้ว

มูวี่Crisis Core เอามาใส่ =_=

แต่รูปบักคลาวด์ หน้าเหมือนอุเคะขึ้นอีกแล้ว (หึๆๆๆๆๆ) :E
  4. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ซื้อได้ที่ไหนบ้างหรอครับ ช่วยแนะนำที อยากได้มากๆๆๆๆๆ = = b
  5. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ที่คิโนคุย่า(เขียนถูกเปล่า?) ที่เซ็นทรัลเวิล์ด ฝั่งZEN ชั้น6(ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ)
  6. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    สั่งได้ที่คิโนะนะครับ

หนังสือเล่มนี้จะวางจำหน่ายวันที่ 14 ธันวาคมด้วยราคา 2,625 เยน ส่วนรหัส ISBN ก็ตามด้านล่างเลยครับ

ISBN-10: 4840239886
    ISBN-13: 978-4840239882
  7. AvalancheZ

EXP:
    52
    0
    6
    ขอบคุณมากครับผม ต้องไปหาซื้อมั่งละ แต่เขาจะวางแผงตามวันเวลาที่ออกเลยรึเปล่าก็ไม่รู้แฮะ

อ่าขอบคุณคุณบอนด้วยคร้าบ อิอิ
  8. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ต้องไปหาซื้อซะแล้วสิ อยากได้ โฮกกกก~~
  9. wasseryharp

wasseryharp New Member

EXP:
    33
    0
    0
    โอ เห็นแล้วคิดหนัก ซื้อดีไม่ซื้อดี -_-"
    รู้สึกตามปกติที่ญี่ของอะไรเขาจะชอบออกจริงก่อนวันกำหนดวางแผงน่ะคะ พวกเกมก็ออกก่อนเกือบอาทิตย์ คราวที่แล้วไปซื้อหนังสือรายเดือน กำหนดออกวันที่ 24 แต่ราวๆวันที่ 20 ก็เห็นมีขายแล้วค่ะ
    ส่วนคิโนะ ปกติหนังสือเข้าไม่ค่อยตรงวันวางจำหน่ายที่ญี่ปุ่นนี่คะ เห็นจะช้ากว่าหน่อย ขึ้นอยู่กับนำเข้าเรือ หรือเครื่องบินด้วย ราคาก็ไม่เท่ากันค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเจ้านี่คิโนะเอาเข้าแบบไหนบ้าง
  10. Zack

Zack New Member

EXP:
    15
    0
    0
    รอดูเทรลเลอร์ ดีกว่า ไม่มีเงินงิ
  11. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    อยากได้แค่ Trailer ครับไม่อยากได้หนังสือ T-T
    ตัดสินใจจะซื้อดีป่าวหว่าเรา
  12. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ปกหนังสือดูน่าสงสัยมากๆ=A=!!!!
    (งึมงำ คิดมากไปเองน่าๆ)

มหกรรมขายของเก่าชัดๆ...เอาน่ะ คิดซะว่าซื้ออิลลัสมาเก็บรูป=w=

ว่าแต่...เดงเกคิPSเล่มทางซ้ายนั่นมันมีอะไรเป็นพิเศษบ้างล่ะนี่ เผื่อจะได้สอยทีเดียว
  13. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    อยากได้เหมือนกันแหะ แต่ก็คงแพงน่าดู
  14. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ปกติญี่ปุ่นเขาส่งสินค้าก่อนกำหนดอยู่แล้วนะครับ แต่ว่า ถ้าที่ญี่ปุ่นเองเนี่ย วางขายก่อนกำหนด ร้านโดนปรับเละครับ เลยทำไม่ได้
    ส่งไปเมืองนอกนี่ ถึงเมื่อไหร่ก็ขายเมื่อนั้นแหละครับ
  15. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    อ่านว่า คิโนะคุนิยะ คับ : )
  16. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ไฟนอลยังคงขายของกินตังค์สาวกใด้เสมอ
    ขนาดบ่นเท่าไหร่ก็ยังอยากเป็นเจ้าของเท่านั้น
  17. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    กี่บาทไทยนะ= =!! อยากได้มาดู หน้าตาคลาวด์เคะได้ใจจริงๆ 555หน้าปกมันย่ัวสาวกY ซะจริงๆเลย

ปล.เล่มที่เเจก อ่ะ ไม่สิ ขายDVDทางอ้อมนั่น ติดมากับเล่มที่เป็นหน้าปกคลาวด์ใช่มั้ยคะ * *?

ไปดูในเวปราคามัน
    CLOUD電撃ムック
    ISBN:9784840239882
    角川GPメディアワ-クス

[A4変 判] 販売価:¥2,500(税別)

=[]=" แพงอยู่ดีล่ะ
  18. AvalancheZ

EXP:
    52
    0
    6
    ผู้ใดไปสอยได้มาแล้วก็บอกกันด้วยนะครับ อิอิ

พอดีอยู่ไกลนิด จะได้ไม่ไปเสียเที่ยว ^ ^''
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มันเป็ฯนิตยสารประเภทไหนน่ะ รายเดือน ปักษ์ บลาๆ หรือมีกำหนดออกแค่ 10เล่มหมด เป็นต้น

ไม่อยากให้มันทำเลล้ย กลัวเสียเงิน แค่นี้ก็จะแย่แล้ว
  20. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    อยากได้ค่ะ...ต้องไปดูซะแล้ว
  21. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    นิตยสารลับเฉพาะน้องคลาวด์ แค่ปกก็หวิวแล้ว :aha:
  22. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เข้ามาหลงนึกว่าหนังสือลับเฉพาะนู๋คล้าวน่ะเนี่ย^W^

(ถ้าใช่คงจะถูกใจแม่ยกน่าดู)
  23. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    0
    0
    อยากได้ โฮกกก

ยอมอดอาหารเพื่อนคาลุโดะที่รัก
  24. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ขอเฉพาะหน้าปกได้ป่าว...
    ถ้าเป็นหนังสือภาพลับเฉพาะคลาวด์นี่.......หึๆๆ :devil:
  25. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = = b ใช่เลยจอร์ช

= ='' ตอนแรกก็นึกว่าเป็นหนังสือ เอาไว้สับนู๋คล้าวซะอีก แง่มๆ

Share This Page