สนัวร์

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pattorix, 14 ธันวาคม 2007.

?

กระทู้นี้ควรล็อคหรือไม่

1. ล็อคๆ ไปเลยเพื่อสันติภาพของชาวบอร์ด

24 vote(s)
    30.0%
  2. เฮ่ย! เค้ายังไม่ทันทำอะไรเลยใจเย็นดิ

9 vote(s)
    11.3%
  3. ห้ามล็อคนะ เค้าจะรอจนกว่าสนัวร์จะกลับมา

10 vote(s)
    12.5%
  4. ผมอยากเห็นสนัวร์ใจจะขาดแล้วคร้าบ~

37 vote(s)
    46.3%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    คงไม่ได้ไวๆนี้ ดร.โฮโชคเมื่อวานไม่รู้ไปเตร่ที่ไหน โทรมามีแต่เสียงลมตีโทรศัพท์ ไม่ได้ยินอะไรทั้งนั้น คาดว่าของขวัญคงอีกนาน (แต่ถ้าเป็นสนัวร์ ไม่มีซะน่าจะดีกว่า)
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอายังไงดี

ถ้าไม่มีสนัวร์ คนรุ่นหลังในบอร์ดก็จะประท้วงโวยวาย หวังจะเอาให้ได้
    ถ้ามีสนัวร์ คนรุ่นเก่าจะล้มป่วยอีกครั้ง ทันทีที่เห็น

สรุป คนรุ่นใหม่เยอะกว่า เอาสนัวร์มาแหละ

[action]โดนคนรุ่นเก่ากระทืบและถีบออกไปจากบอร์ดอย่างไม่ไยดี[/action]
  3. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ติดตามมาหลายวันแล้วครับ สนัวร์ จัง ?
  4. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    มันหน้า 13 แล้วนะ ...
  5. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ในที่สุดก็เข้าสู่ ปีใหม่ 2008 แบบหมดวันหยุดยาว + Lucky No. 13 หน้าเข้าไปแล้วนั่น ความแรงชนิดห้ามไม่หยุดฉุดไม่อยู่
    :glua:
    ไม่นะ ความฝันและความหวังของคุณ Pisko กำลังจะจริงหรือเปล่า

ปล. เอารูป ยูดัส + 3 สาวจาก FFX ไปหลอกให้เพื่อนดู ผลปรากฎว่าหงายท้องตกเก้าอี้ ไม่นับรวม น้ำตาที่ไหลพรากเพราะทั้งขำทั้งเจ็บ + เค้าบอกว่าทำไปได้ โอ้โห อันนี้อาการก่อนเจอซีน สระน้ำใน กระทู้ข้างเคียง โดย Creative เจ้าเก่า คุณปอง
    ผลจากการดูภาพนั้น คือ กินข้าวไม่ลง และขอให้น้องยูนะรกษาหัวให้ยังคงอยู่บนบ่า อย่าให้เค้าเผลอ อมไปเลย น่าสงสารอย่างแรง
    บางทีเธออาจจะ Summon สนัวร์ออกมาเพื่อป้องกันตัวก็ได้นะ น่ากลัวสุด ๆ
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    แหมๆ มันไม่ใช่ความฝันและความหวังของผมคนเดียวซักหน่อย มันคือ ของทุกๆคนต่างหาก !!

[action]โกยอย่างเร็ว[/action]
  7. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่ภาพนั้นอาจทำลายความฝันของใครบางคนนะครับ คุณ Pisko

แต่ช่างเถอะ ความฝันของชนรุ่นใหม่สำคัญกว่า
  8. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ว่าจะไม่เข้ามาดูกระทู้นี้แล้วเชียวนะ 55+
    ก็สงสัยว่าทำไมความนิยมในสนัวร์ฮอทฮิตจนถึงหน้า 13 ได้เนี่ย

ที่แท้ก็เนียนรั่วเก็บexpกันนี่เอง 55555

แว่วเสียงอะไรนั่น
    จะดีใจดีมั้ยเนี่ยได้เล่นเป็นซอมบี้เนี่ย = ='

สนอย...ฟังดูคล้ายๆสก๊อยนะ
    หวังว่าจะไม่มีสนอยโผล่มาอีกนะ บอร์ดนี้มีอะไรประหลาดๆเยอะเกินไปแล้ว =[]=
  9. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ระ..ระ..รั่ว!:confused:

ว่าแต่ 13 หน้าแล้วนา..สนัวร์ง่า

ไม่ออกมาซักที อยากตกใจตายแบบทีเดียวไม่ต้องรอนานอ่ะ > <"

------------------------------------

ยูดัสไม่เท่าไหร่นะ แต่ 3สาว กับ ซีนสระน้ำนี่.........ไม่อยากพูดเลย

อันที่จริงซีนสระน้ำอ่ะ อุตส่าห์อยากให้เปลี่ยนภาพออริจินัลเป็นบาบาเรี่ยนกับทีดัสแทนยูนะนะ อยากเห็น!!!
  10. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามานาน เข้ามาก็ได้เห็นสนัวร์ ขอโหวตใหม่ได้มะไม่อยากเห็นแล้ว >,<
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    คุณเธอยังไม่โผล่เลยนะครับ - -''
  12. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ในที่สุดก็Lucky Numberแล้ว...น่าจะได้ฤกษ์เปิดตัวสนัวร์แล้วนะ หึหึ

จะได้ถือเป็นของขวัญปีใหม่ไปในตัวเลยนะเนี้ย(ของขวัญที่บางคนไม่อยากได้ =_=^ )
  13. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    คือถึงเสียงโหวตจะชนะเอกฉันท์ แต่เพื่อสวัสดิภาพของบอร์ด อย่าแจกของขวัญกันเลย
  14. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    รอใจจะขาดอยู่แว้ว~ว

มาสักที สนัวร์จ๋า~
  15. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    0
    6
  16. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    นอกเรื่องนิด. . .

จะเกิดอะไรขึ้นถ้าหากจู่ๆ พี่ปองๆ เข้ามาแล้วพูดว่า. . .
    กระทู้นี้เป็นการล้อเล่น จริงๆตั้งกระทู้เืพื่อดักสวมเขา :E
    เนื่องจากรอมานานแล้ว หน้า Lucky Number ก็แล้ว ยังไม่โผล่เลยแฮะ

(อ้ะๆ ไม่ใช่ว่าผมอยากให้มานะครับ ขอยืนยันคำตอบเดิมครับว่า..... กลัวแล้ว :waaa: )
  17. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เป็นสมาชิกใหม่เลยไม่รู้ว่า "สนัวร์" คืออะไร
    What is it (or she or he)????
    เอามาเปิดเผยให้ทราบก็ดีเหมือนกันนะครับ สำหรับคนไม่อยากรู้ ส่วนคนรู้แล้ว หลังจาก "สนัวร์" ปรากฎกาย ก็อย่าโผล่มาทักทายคุณเธอ คิดซะว่าไม่เห็นก็แล้วกัน :)
    อันนี้ผมก็ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน อยากเห็นมาก แต่สระน้ำเห็นแล้ว ทำใจไม่ได้เวลาเล่นแล้วเห็น Yuna จะ Summon Aeon ซักตัว จิตใจมันนึกถึงกระทู้นั่นทุกที Sad ครับ

[action]อย่าว่าผมเลยนะ ผมอยากเจอ "สนัวร์"[/action]

[action]ใครสาวกไฟนอล 10 คุยกันหลังไมค์ได้จ้า[/action]
  18. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เพิ่งเข้ามาเห็นซับนรก........
    พี่โชค...สมกับที่ไม่อัพเดทจริงๆ ตอนนี้เขาเป็นแพล็ตตินั่มม็อกแล้วนะ!

เกิน17รีพลายแล้ว เอามาต่อด้วย :E
  19. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เมื่อไหร่จะเอามาให้ดูซะทีอ่ะ
  20. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86

แล้วถ้าเป็นคำนี้อ่ะครับ

Yaranaika!?
  21. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ทำไมคะแนนมันพุ่งขึ้นอีกละนี่ สงสัยสาวกลัทธิสนัวร์กาเลี่ยน จะแอบแฝงเข้ามาในเว็บบอร์ดแล้วละมั้ง

เอา Hyper ไป 1 ชิ้น แก้ Sadness ได้ แต่อาการสยองปนขนลุก อันนี้ต้องไปหาหมอโฮจุ่น
    [action]เผ่นไปจุดเทียนเล่มที่ 2[/action]
    อ่า เราจะเตรียม Item ตัวไหนไว้ตั้งรับดีละนี่ ใช้มหาเวทย์ Reborn to be Release จะไหวไหม

จรลีก่อนละค่ะ
    ปล. แล้วถ้าเป็นคำนี้อ่ะครับ

Yaranaika!? แปลว่าอะไรนี่ สงสารคนภาษาญี่ปุ่นมั้งไม่กระดิกหน่อยค่ะ
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ทำใจก่อนแล้วค่อยดูความหมายนะ

やらないか
    =จะเอามั๊ยล่ะ ความหมายอาจฟังปกติ แต่จริงๆต้นกำเนิดมันมาจากอนิเมเกย์เรื่องนึง ดังนั้นความหมายของมันจริงๆเป็นไง จินตนาการเอาเองครับ = ='
  23. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ปรากฏหมอโฮจุ่นจะได้รับเชื้อไวรัสปองๆถึงได้กลายจากโฮจุ่นมาเป็นโฮโชคครับ
  24. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    แล้วตอนนี้หมอโฮโชค ด้วยความวิปริตจึงได้เข้าร่วมกับปองๆ ในโปรเจคปองๆ อันร้ายกาจ แล้วกลายเป็น ดร.โฮโชค
    (เกือบจะเป็นกระทู้ต่อเรื่องราวแล้วนะเนี่ย = =")
    ----------------------
    จำได้ว่าบอร์ดเก่าเคยมีกระทู้เกี่ยวกับ Yaranaika! ด้วยนี่ครับ :E

เอ๊ะ. . .หรือว่าผมจำผิด = =? (พอดีว่าเคยเล่นหลายบอร์ด แต่ตอนนี้เหลือ 2 บอร์ด)
  25. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    ไม่ได้เข้าซะนาน กระทู้นี้ชักอันตรายขึ้นเรื่อยๆ ซะแล้วเหรอเนี่ย

นอกจาก "สนัวร์" แล้ว ยังจะมี ไอ้อาเบะ "ยาราไนก้า" ด้วย ไอ้หยา ชักอยู่ไม่ได้แล้วเว้ย

ป.ล. พึ่งรู้ว่ายาราไนก้า นี่มันมีเป็นอนิเมด้วย แค่มังกะก็หลอนแล้ว
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page