ความสำเร็จของวงการการ์ตูน+Animationไทย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Izabelle, 14 ธันวาคม 2007.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ้เรื่องแองเิจิ้ลขายออกด้วเรอะนั่น ผมว่ามันออกจะชวนหลับจะตาย (หรือว่าผมแก่เกินไปแล้ว เพิ่ง 21 ปีเองนะ)
    แต่ตัีวละครทำได้น่ารักดี

จริงๆ การ์ตูนไทย ผมเชียร์เรื่องปังปอนด์ มากกว่านะ
  2. iammeaw

iammeaw New Member

EXP:
    12
    0
    0
    อ่า เป็นเรื่องที่น่ายินดีของคนไทย ทีนี้เอนิเมะของเราจะได้เป็นที่รู้จักสำหรับชาวโลกเสียที ^O^
    (แต่ป้าๆ 4 แองเจิลแหม่งๆยังไงชอบกล-*-)
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เออ แฮะ นึกถึง Executional ก่อนเหมือนกัน

จะได้รู้ว่าการ์ตูนไทยก็ดีไม่ใช่เล่นนะ

ชอบ 4 แองจี้เพราะ มันน่ารักดี...
  4. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ยังมีอีกหลายเรื่องที่แจ่มๆนี่ครับ

เช่น ตุลาการทมิฬ ไง

อ่านกันยัง~ ~
  5. DraGaN

DraGaN New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ขอยอมรับเลยค่ะ พระอภัยมณีซาก้าสนุกจริงๆ ไม่แปลกใจเป็นแน่ถ้าจะดังไปถึงเมืองนอกได้ :D
    โฟร์แองจี้ก็ดังพอควรนะคะ อาจจะเพราะเนื้อเรื่องที่เรียบง่ายกระมั้งเลยทำให้เด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูดี (แต่ดูๆไปก็เหมือนนิทานก่อนนอนเลย ^^; )
    นับเป็นข่าวดีจริงๆ ยินดีๆ :555:
  6. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ตุลาการทมิฬ การ์ตูนญี่ปุ่นไม่ใช่เหรอครับ
  7. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ชอบ 4 Angies~~ >w<

ดูได้เรื่อยๆ เพลินๆดี

ยินดีด้วยที่ Go inter แล้วนะค้า~~
  8. kei666

kei666 New Member

EXP:
    1
    0
    0
    การ์ตูนเรื่องนี้ตอนแรกๆ ก็อ่านไปเรื่อย แต่ตอนนี้เริ่มเบื่อและ มั่วแถวยืด
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไม่ใช่เกาหลีเหรอครับ?
  10. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    น่ายินดีเหมือนกันนะครับ ที่เขาพยายามทำให้ความเห็นเกี่ยวกับการ์ตูนไทยเปลี่ยนไปเยอะ

ถ้านึกถึงการ์ตูนไทยต้องเล่มละบาท(ตั้งแต่สมัยไหนฟะเนี่ย)
  11. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    "อภัยมณีซาก้า"

นี่ชื่อหรือคะ?

...น่าดูจัง...

ภาพสวยเชียว

ส่วน "4 แองจี้"

...เบื่อ...เจ้าค่ะ
  12. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    โอ้วว อภัยมณีซาก้าผมชอบอ่านมากแต่หารวมเล่นไม่ได้T^T

ต้องอ่านในBoomเอาส่วน4 แองจี้นี่ไม่ชอบเลยแหะ ดูมันขัดกับพวกตัวจริงยังไงไม่รู้สิ
  13. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    บอกตามตรงนะคะ

4 แองจี้ มันเป็นอะไรที่เบื่อมาก

ไม่เคยนั่งดูอย่างจริงจังได้เกิน 5 นาที

แต่เพื่อนที่ห้องมันบอกว่าสนุก

เพิ่งจะรู้ว่าเพื่อนๆทั้งหลายของข้าพเจ้ามีรสนิยมแบบนี้นี่เอง

บางเรื่องก็ชอบเหมือนกันนะคะ

แต่สำหรับเรื่องนี้มันไม่ไหว

ถึงตัวการ์ตูนจะน่ารักมากมายขนาดไหน

แต่เนื้อเรื่องมันทำมห้ดูแล้วคิดว่าไร้สาระไปเลยน่ะค่ะ
  14. tonggreat

tonggreat Member

EXP:
    325
    0
    16
    ไม่ชอบ 4 แองจี้อย่างแรง

เนื่องมาจากตัวต้นแบบ
  15. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    ชอบ "อภัยมณีซาก้า" มาก
    "4 แองจี้ "ก็โอเค ครับ
  16. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    4 Angies -0- การ์ตูน ตัวกลม เป็นการ์ตูน เด็กๆ มะใช่

แล้ว ช้างก้านกล้วย นี่เป็น ของไทยแท้ๆ ป่ะค่ะ

นาคอีก ??
  17. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    จริงๆฝรั่งเวลามาซื้องานไทย เขาก็ดูที่ความเป็นไทยจริงๆอ่ะครับ แต่มันก็มีส่วนประกอบอื่นๆด้วย เช่นลายเส้นมีความเป็นมาตรฐานไหม เนื้อเรื่องระดับใด เนื้อเรื่องดีแต่เรทไปก็ไม่เอา แล้วจะขายได้ไมไ่ด้ก็อยู่ที่ฝ่ายขายและพวกผู้บริหารด้วยว่าจะผลักดันไประดับใด ไหนจะฐานและชื่อชั้นของบริษัทอีก เยอะแยะจิปาถะครับ
  18. EsmeRosalie

EsmeRosalie New Member

EXP:
    42
    0
    0
    ดีใจกับการ์ตูนไทยด้วยจัง
    ยังไม่เคยดูเรื่องพระอภัยมณีเลยอ่ะ ภาพสวยมากๆเลยค่ะ
  19. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    สำหรับผม อภัยมณี,มีดเล่มที่ 13 ก็ดีแต่ไม่ค่อยชอบ ถ้าพูดถึงลายเส้นอะฮะ แล้วก็ 4สาวนั่น ไม่รู้สิ ผมดูแล้วมันเทเลทับบี้มากมาย เลยไม่อยากจะกล่าว - -'

ผมเลยอยากจะกลับสนับสนุนผลงานแนวอื่นๆ แบบของพวก shokolate , A-day , improvise อะไรแนวนั้นมากกว่า ดูลายเส้นเท่ดี แต่มันนับเป็น มังงะ รึเปล่า ?

คนที่อ่านๆกันจะรู้ว่าเฮียพวกนี้เส้นดุมาก โดยเฉพาะ joe Seacret agent (ไม่ได้เขียนผิดนะ)
  20. BallJr

BallJr New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ผมชอบทั้ง2เรื่องเลย

เเต่ชอบเรื่อง มีดที่ 13 มากกว่า(รู้จักกันป่าวเนี่ย)

ปล.ผมไม่ใช่พี่Bonนะ
  21. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ช้างก้านกล้วยเนื้อเรื่องของไทยแท้ๆ เลยครับเป็นบทที่เขียนมานานก่อนจะสร้างเป็นแอนนิเมชั่นแล้วด้วย
    แต่ทีมงานบางส่วนก็อิมพอร์ท(ผมได้ยินอย่างนั้นนะ) แต่ส่วนมากก็คนไทยนั่นแหละครับ

นาคก็ของไทย ของป๋าบอยไงครับ

พูดถึง โจซีเครตเอเจน ใครพอจะแนะนำร้านที่ยังขายอยู่บ้างครับ เชียงใหม่หาซื้อไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่มันก็มีอยู่แค่ 4 เล่มเอง
  22. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    คนไทยก็เก่งเหมือนกันแฮะ
    อืมม.... พระอภัียมณีภาพสวยดีค่ะ น่าสนใจดี
  23. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    มาแล้ววว กำลังจะเติบโตขึ้นแล้ว การ์ตูนไทย ฮ่าๆๆ

และอีกไม่นาน มันก็จะพัฒนา เยี่ยงไฟนอลแฟนตาซี

ฮ่าๆๆๆ

มีดเล่มที่13 สนุกรึ? ข้าน้อยไม่ได้อ่านน่ะขอรับ

เห็นหน้าปกแล้วตะหงิดๆในใจชอบกล

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาอ่านก่อน อุๆ คนไทยๆๆ

Share This Page