สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ/มีเรื่องรบกวนหน่อยค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย quazarolt, 14 ธันวาคม 2007.

1. quazarolt

quazarolt New Member

EXP:
    69
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เป็นสมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยน่ะคะ ถ้าโพสอะไรผิดไปก็ขอโทษด้วยน่ะค่ะ
    คือมีเรื่องรบกวนหน่อยค่ะ
    คือว่าเล่น FFVII:CC ค่ะเล่นไปถึงตอนที่เเซ็คเจอประตูรูปเทพธิดาค่ะเเล้วเค้าให้วางมาเทเรียใช่ไหมค่ะ(อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกค่ะ)แล้วพอวางเสร็จเนี่ยปรากฎว่าวางมาเทเรียไม่ครบอ่ะค่ะ จะทำยังไงดีค่ะจะได้มาเทเรียครบเเล้วเข้าไปได้

(อยากเล่นให้จบใจจะขาดอยู่เเล้ว :E รบกวนด้วยนะค่ะ)
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    คิดว่าน่าจะขาดมาเทเรียไป 1 ลูกซึ่งเป็นลูกเดียวกับที่คนอื่น (รวมทั้งผม) ลืมเก็บกันในตอนที่เดินผ่านครั้งแรก

ลองย้อนกลับมาในฉากแรกที่เป็นลานกว้างๆ นะครับ แถวๆ เนินทางเดินขึ้น มันจะมีอุโมงค์ให้ลอดเข้าไปได้ พอเข้าไปแล้วจะไปเจอมาเทเรียอีกลูกนึงที่ลืมเก็บ

ผมอาจบรรยายไม่ค่อยถูกนะเพราะจำตำแหน่งที่แน่นอนไม่ค่อยได้ รอคนมาเสริมนะครับ

ป.ล. ยินดีต้อนรับครับ
  3. quazarolt

EXP:
    69
    0
    0
    คือว่าขาดไป 2-3 ลูกเนี่ยเเหละคะ
    เเล้วเนินทางเดินขึ้น ^^; ที่ไหนอ่ะค่ะ ใช่ที่เจอbehemoth รึเปล่าคะหรือว่าที่ที่เหมือนมีlifestreamเต็มไปหมดอ่ะค่ะ
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    มันจะมีมาเทเรีย2-3ลูกที่อยู่ในซอกแผนที่ ซึ่งซอกที่ว่านี่ต้องเดินเข้าไปใกล้ๆถึงจะเห็นทางไปต่อน่ะค่ะ ยังไงก็ลองเช็คจากทางเว็บที่บอนคุงแปะดูนะ

ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักค่ะ^^
    ปูเสื่อ เสิร์ฟชา รับชาอะไรดีคะ~
    /me รอคนข้างล่างเอาขนมมาแกล้มชา
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่ต้องตอบละ เข้ามานั่งเสือจิบชา

ยินดีต้อนรับครับ
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    มายินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ ^^!
  8. grando

grando New Member

EXP:
    35
    0
    0
    นึกว่าอะไร ทำไมไม่บอกภาคที่ชื่อกระทู้ด้วยล่ะคับ
    คนเข้ามาดูจะได้ไม่งง
  9. quazarolt

EXP:
    69
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

Share This Page