บอร์ดเก่าก็เข้าได้ไม่ใช่เหรอ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย skepper, 15 ธันวาคม 2007.

1. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ก็ยังเข้าได้ ใช้งานได้ เพียงแต่คนไม่เล่นละมั้งคะ ^^"

(จำได้ว่ามีกระทู้ปักหมุดข้างบนนะ เอิ๊กๆ)
  3. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เป็นนโยบายเปลี่ยนบอร์ด เพราะมีเสียงเรียกร้องว่า โฮสของบอร์ดเก่ามันเข้ายาก(แต่ส่วนตัวก็ไม่ช้าน่ะ==)

อีกอย่างบอร์ดเก่าเขายังเปิดไว้เพราะจะได้ให้สมาชิกเก่าๆไปแบ็กอัพข้อมูลให้ย้ายมาทางนี้ด้วยครับ
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อยากใช้บอร์ดเก่าก็ได้นะครับ แต่คงเหงาหน่อยนะ
  5. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เคยอยากกลับเข้าไปบอร์ดเก่าเหมือนกัน...แต่เข้าไปตอนนี้รู้สึกเหมือนเข้าไปเที่ยวประตูเซ็นเตอร์
    ใหญ่แต่เงียบ - -
  6. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    กลับไปแล้วไม่มีใคร ก็ไม่รู้จะกลับไปทำไม

ของใหม่ไฉไลกว่าเยอะ
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    จะเล่นก็ได้นะ
  8. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ว่าแต่ ถ้าเข้าไปตั้งกระทู้ล่อเป้าในบอร์ดเก่า จะยังโดนแบนอยู่มั้ยครับ? :p

ถามเล่นๆ เน่อ... อย่ามองผมแบบนั้นสิ ^^;
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมชอบบอร์ดใหม่มากกว่านะ

ยกเว้นมุมกระทู้ ผมชอบให้กลมๆ มากกว่าเหลี่ยมๆ นะ กับเรื่องที่บอร์ดเก่าเปิดกระทู้หลายน่าได้(ที่เสียดายมีแค่นั้นแหละ)
  10. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ู^
    ส่วนผมเสียดาย all ที่เปิดหน้าเดียวอ่านได้ทุกความเห็นในแต่ละกระทู้นะ
  11. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ส่วนตัว ตอนนี้เข้าบอร์ดเก่าไป เพื่อเช็คข้อมูลบางอย่างที่เหลือไว้ อ่านฟิคดองๆที่ชอบ หรือคุ้ยวีรกรรมของสมาชิกบางคนมาอ้างอิง ( เหอๆๆ )

ที่เปลี่ยนบอร์ด ก็เพื่อที่จะอัพเดทบอร์ดนั่นแหละฮะ เพียงแต่ไม่ได้อัพเข้าที่เก่า แล้วก็ไม่ได้ย้ายข้อมูลมาที่นี่เท่านั้นเอง .... ถ้าถามว่าอัพเดททำไม คงต้องบอกว่าอะไรๆก็ต้องมีการพัฒนาขึ้นมั่งเป็นเรื่องธรรมดาล่ะนา... ( เมื่อก่อนอยู่บอร์ดเก่าก็ไม่สะดวกสบายเท่าปัจจุบันนะ ^^" ตัวเซิร์ชกระทู้ที่เรียกร้องกันมานานก็ไม่มี แถมติดตามร่องรอยวีรกรรมยากกว่าบอร์ดนี้มาก ) ส่วนฟังก์ชั่นอะไรที่หายๆไปเช่นหน้า all ถ้าฝ่ายเทคนิค ( พี่อ๊อบ ) ว่าง ก็คงแก้โค้ดเพิ่มให้เรื่อยๆเองล่ะฮะ =w=" รอไปก่อน

ไม่แน่ใจว่า บอร์ดเก่าที่เปลี่ยน url ไปนิดนึงนั่น ข้อมูลอยู่โฮสต์ไหน ย้ายมารึยัง .... แต่โฮสท์เก่า เดิมทีอาศัยเขาอยู่ฟรี รบกวนคนอื่นอยู่ จะให้ใช้ตลอดไปก็ไม่ได้หรอกจริงไหมฮะ ^^" ( แต่ถ้าโดนลบไปก็เสียดายเหมือนกัน =w=" )

จะใช้บอร์ดเก่า ก็ใช้ได้อยู่หรอกฮะ แต่ปัจจุบัน url เปลี่ยน ถ้าคนไม่ทราบ ส่วนใหญ่ก็คงไม่ได้เข้าไปตรงนั้นกันเท่าไร ก็คงเงียบเหงาหน่อย .... เรื่องป่วนบอร์ดเก่า ก็คงไม่ถึงกับโดนแบนมั้งฮะ .... แต่คงโดนจดจำแน่ๆ :bad:
  12. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมก็เหมือนกันครับ ^^; แบบนั้นสะดวกดีนะ
  13. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ผมก็เสียดาย all เหมือนกันครับ ^^' เวลาอ่านฟิคหรืออ่านกระทู้ที่กำลังHot!! ผมชอบอ่านรวดเดียวน่ะครับ

แต่โดยรวมบอร์ดใหม่ก็มีอะไรหลายๆอย่างที่ดีขึ้นครับ :D
  14. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เดิมผมเข้าเป็นหมวดๆอยู่แล้ว ย้ายบอร์ดมานี่ก็แค่ปรับความเคยชินซะหน่อย

แต่จะคิดถึงบอร์ดเก่ามากถ้าAll FF Faqs ยังไม่ได้ย้ายมาแล้วมันหายไปซะก่อน =*=
  15. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    บอร์ดใหม่ตามเก็บหลักฐานพวกเข้ามาป่วนและเชือดทิ้งได้ง่ายกว่าครับ
  16. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เล่นได้ -0-

ใหญ่ด้วย(กระทู้เยอะ)

และเงียบมากด้วย T^T
  17. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เคยเข้าไปรู้สึกเหงาๆชอบกล ทั้งที่ก่อนหน้านี้อาละวาดกันในนั้นแทบทุกวัน T T

ชักอยากกลับไปอาละวาดอีกแหะ 55+
  18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เป็นกระทู้ที่วังเวง และเงียบเหงามาก เพราะเค้าย้ายบ้านมาอยู่ที่นี่กันหมดแล้วน่อ
  19. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ว่าแต่บอร์ดเก่านี่มีแววจะลบทิ้งมั้ยอะคะ หรือเก็บไว้แบบนี้ไปเรื่อยๆ?
  20. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ^
    ใครมีฟิคชั่นที่ชอบ หรือต้องการเก็บอะไรไว้ เซฟกระทู้เก็บเอาไว้เลยในขณะที่ทำได้นี้ก็น่าจะดีฮะ เพราะว่ายังไม่รู้ว่าจะมีกำหนดการลบเมื่อไร วันดีคืนดีอาจจะหายไปเงียบๆเลยก็ได้ ^^"
  21. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    อ๊ะๆ ขี้เกียจเหมือนกันเลยครับ
    ว่าแต่ว่าทำไมบอร์ดใหม่ ทำแบบนั้นบ้างไม่ได้หว่า
  22. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    อาจริงด้วยครับ เวลามีหลายๆหน้าจะได้ save as ไว้หมดทีเดียว (แต่บอร์ดเก่าคลาสสิคดีผมชอบ) :D
  23. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ตรง "ดูกระทู้ที่กำลัง Active" มันก็จะแสดงกระทู้ All เหมือนกันนะครับ มีใครสังเกตหรือเปล่า??

แถมเรียกลำดับ กระทู้ที่มีคนตอบล่าสุดให้ด้วยนะ ผมว่าโคตรสะดวกเลย

แล้วก็มีระบบค้นหากระทู้ด้วย

ยืดหยุ่นกว่าบอร์ดเดิมมากๆแล้วนะครับ
  24. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    เรื่องปุ่ม all เปิดทุกความเห็น ผมไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า(เพราะบอร์ดนี้มันเป็นระบบสำเร็จรูป ผมไม่ได้เขียนเอง) แต่ถ้าทำได้ ก็ต้องปีหน้าครับ เพราะช่วงนี้หมดแรง งานมันเยอะเหลือจนอยากเอาเวลาว่างไปนอนซะหมด

ส่วนข้างบน ดูเหมือนว่าจะเข้าใจผิดเป็นปุ่ม all เปิดชื่อกระทู้ทุกหมวด
  25. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    สำหรับบอรด์ใหม่เริ่มชินแล้ว..รู้สึกว่ามีแต่ตรงกดทั้งหมวดดูไม่ได้พร้อมกันอย่างเดียวที่ทำให้ดูบอร์ดได้ช้ากว่าเดิม

Share This Page