***เทรลเลอร์ใหม่ภาคXIII versusXIII ในที่สุด!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย taepoppuri, 15 ธันวาคม 2007.

1. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    18
    ดีใจที่สุดในโลกกก ได้ดูแล้วววว
    <!-- m -->http://www.youtube.com/watch?v=xHpxRuaf ... hp?p=56088<!-- m --> อันนี้ภาคหลัก ไลท์นิ่งสวยยย+หล่อมาก(เห้ย - -") เพลงประกอบตอนเริ่มออกแนวร็อคๆ ว่าแต่Mr.33cmโผล่มานิ๊ดส์เดียวจริงๆ ก็ยังดี เหมือนไซเฟอร์จังแฮะ

<!-- m -->http://www.youtube.com/watch?v=zEvvcEUt ... &pagenum=4<!-- m --> อันนี้versus พระเอกเท่ *-*
    ไม่ไหวแร้น แอ็คชั่นแบบFF7:ACเลยเจ้าค่า เฮียแกเทพสุดๆ มันส์ยังกะdevil may cry (ท่าทางจะมันส์กว่าเพราะCGระดับเทพเนี่ยล่ะ - -")

ป.ล.เราโพสผิดหมวดป่าวอ่ะ เพิ่งรู้ตัว ขอโทษนะคะ ^^;
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    Re: เทรลเลอร์ใหม่ภาคXIII versusXIII

อ๊ากกกก สุดยอดดดดดด

ขอบคุณที่เอามาโพสค่ะ

เจ๊ไลท์นิ่งเท่โคตร

พระเอกเวอร์ซัส ท่านจะเท่ไปไหนนนน :aha:
    แต่ปีนตึกอย่างเร็ว เล่นหักคอ ดาบเสียบเลือดกระจาย :)
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    โอ้ เจ็ไลท์นิ่งครับ เจ็จะสวยจะเท่ไปถึงไหนกันครับเนี่ย

แล้วก็ พระเอกเวอร์ซัสด้วย เท่สุดยอดดด

ปล. ทำไมดูเทรลเลอร์นี้แล้วคิดว่าพระเอกเวอร์ซัสมันดูคล้ายๆกับบักค้าวใน FFVII : AC ที่ย้อมผมมายังไงก็ไม่รู้แฮะ

จะรอเล่นนะ จะรอ
  4. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    สุดยอดมากเลยครับ อิอิ รีบเก็บตังค์ซื้อ PS3 ด่วนเลย *-*

Final Fantasy XIII <<< นายเเน่มาก อยากเล่นมากมาย

ปล.พระเอกภาค Versus นี่ผมว่าเป็นพระเอกที่เท่สุดในตระกูลเกม FF เเล้วนะครับเนี่ย
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    แหงบๆ ไม่ต้องอัพข่าวแล้ว

ผมรอเทรลเลอร์แบบ HD มาแล้วค่อยอัพขึ้น News ละกันนะ

================================

เมนท์ซักหน่อย
    - FFXIII....ไลท์นิ่ง....จะเก็กก็เก็กให้มันมีคลาสหน่อยสิ =w=".... ไอ้เก็กกวนโอ้ยแบบสคอลล์หรือค้าว มันจะพาลให้คนเหม็นขี้หน้าเอานะเฟ้ย!!! เดี๋ยวก็ผจญชะตากรรมเดียวกับที่ FF8 และสคอลล์โดนทั่วโลกรุมประชาทัณฑ์หรอก

- FFV XIII ....เมื่อไหร่ตรูจะได้เห็นเกมเพลย์ แล้วไอ้ที่เห็นนั่น นั่นมัน!! นั่นมัน!!! Roxas ปะทะของทัพฮาร์ทเลสใน Deepdive เหรอ =[]=!!! คิดอะไรใหม่ๆ บ้างสิเว้ยเฮ้ยเฮียโนมุระ!! ไม่ใช่เอาของเก่ามา adpat แบบนี้!!!
  6. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    โอ้ซาร่ามันยอดมาก
  7. taepoppuri

EXP:
    480
    2
    18
    ตอนนี้ก็รอHDจากพี่บอนค่ะ 55555+ กว่าจะเจอตัวนี้เรานั่งคุ้ยตั้งกะเมื่อวานจนหมดแรงแล้ว เหอๆ
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เทรลเลอร์ FF13 แบบ 40M มาแล้วนะ ผมกำลังโหลดอยู่ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะทำขึ้น News

กด

edit : ผมโหลดได้ฟูลสปีด ไม่มีปัญหานะ

Edit2 : ดูจบแล้ว เป็นไฟล์ 720*480 ซึโค่ยสุดยอด

edit3 : เดี๋ยวอัพไฟล์เข้าที่อื่น ทำสกรีนช็อต แล้วลงหน้าข่าวให้
  9. Dissidia

EXP:
    239
    0
    0
    ท่านBoN ข้าน้อยกดโหลดแล้วมันไม่ขึ้น T-T

เกิดไรขึ้นเนี้ย

Edit: กดมาแล้วกลายเป็นหน้าต่างสีขาว ไม่มีไรเลย

Edit2: ขอบคุณมากๆค่ะ :china:

Edit3:อ้าว ได้แล้วนี้หว่า ขอบคุณเรปล่างมากๆค่ะ
  10. sorakung

sorakung New Member

EXP:
    16
    0
    0
    ใช้โปรแกรมช่วย Download หรือไม่ก็ คลิกขวา แล้วเลือกที่ Save Files As ครับผม

ของผม D/L เต็มๆไม่มีปัญหาครับ
  11. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สาวเท่ห์คงไม่โดนเกลียดหรอกครับ ไม่ว่าจากชายหรือหญิง แต่ไอ่หล่อ ภาค versus นี่สิ ไม่แน่

ปล.ผมว่าสควอล์ คลาวด์ ไม่ค่อนกวนนะ แต่งี่เง่า เก๊กกวนนั้น ต้องพวกแซ๊ค ไม่ก็ดันเต้(เดวิลเมคราย)

ปล. 2 ฉากขับรถเห็นแล้วนึกถึงพวก Need for speed เลย
  12. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อัพเสร็จแล้ว จิ้มโหลดได้

สคอลล์กับคลาวด์นั่นแหละครับเก็กกวนแล้ว คือเก็กไม่พอ แต่ตอนช่วงต้นเกมยังกวนอีกด้วย คนถึงได้ไม่ชอบกันเยอะแยะทั่วโลก

ส่วนแซ็คนั่น...มันเก็กแต่ในอาร์ทเวิร์ค แต่ในเกมเค้ารั่วอย่างเดียว...ตัวจริงยิ่งรั่วสุดๆ...แองจีลยังบอกเลยว่าแซ็คอยู่ไม่สุข ทำตัวเหมือนลูกสุนัข
  13. sorakung

EXP:
    16
    0
    0
    โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!

ขอบคุณมากครับพี่บอน

HD Versus โหลดที่นี้เลย <!-- m -->http://www.ff-xiii.net/index.php?page=a ... rticle=206<!-- m -->
  14. Dissidia

EXP:
    239
    0
    0
    ^
    ^
    โอ๊ย คุณBoN ตอนเข้าโหลด โอม.. จงมา ก๊ากกกกกก

นั่งฮาแตกเลย

อันที่เซฟเมื่อกี้มันดันกระตุก แต่ถ้าอันนี้กระตุกอีก

[action]ย๊ากก พังเครื่อง[/action]
  15. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
  16. taepoppuri

EXP:
    480
    2
    18
    ดูแบบชัดแล้วเพิ่งสังเกต...เค้าเปลี่ยนโครงCGแหง๋เลย หน้าไลท์นิ่งไม่เหมือนเดิม เอาตอนที่เก็กถือดาบกับตอนท้ายๆที่ถือปืนอ่ะนะ -*-
  17. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    ขอ Comment นิดนึงนะครับ

Final Fantasy XIII
    เจ๊ Lightning เเก มาเเนวสาวเเกร่งเเบบ มิล่า โจโววิซ ที่เเสดงหนังเรื่อง Resident Evil เลย โดยเฉพาะกับภาค 3 Extinction จะเห็นได้ว่า Character ของทั้งสองมีความเเกร่ง เท่ เเบบคล้ายๆกันเลย อิอิ

Final Fantasy XIII Versus
    ส่วนพระเอกภาคนี้เห็นครั้งเเรกเเล้วรู้สึกได้เลยว่า หน้าตาได้เปลี่ยนไปกว่าภาคก่อนๆมาก (ที่ส่วนใหญ่พระเอกภาคก่อนๆจะมาเเบบเเนวติงต๊อง ใสๆ สนุกสนาน) เเต่ภาคนี้มาเเบบเงียบๆ เข้มๆ สขุมนุ่มลึกอะไรทำนองนี้ก็ว่าไป อีกทั้งจากฉากที่ได้เห็นใน Trailer รู้สึกเหมือนกับได้เล่น Devil May Cry เลย อิอิ
  18. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    คลาวด์โกะ เอ๊ย ไลท์นิ่ง น่ารักอ่อนหวานกว่าอลิซนะค้า.... แต่เจ๊แกขี้เก๊กเหมือนพี่ชายฝาแฝดไปหน่อย แต่เป็นผู้หญิงใครๆคงไม่เกลียดเนอะ

ส่วนเจ้าชายขี้เซา ว่าไปเหมือน Another Side ของ KH จริงๆ ด้วย แต่เจ้าชายน่ารักกิ๊กๆ ให้อภัยค่ะ ตาวิ้งมากเลย แถมมีอะไรวิ้งๆๆๆเป็น Background เจิดมาก แต่ไม่ชอบผมสีขี้เถ้าเลย ให้มันเป็นสีน้ำนมสดเหมือน Sephy ไม่ได้เลย เออ...ข่าวลือที่ว่ามีเปิดตัวละครหญิงในภาคนี้ด้วย ไม่ยักเห็น ท่าทางเป็น Trailer คนละตัวกันหรือเปล่า ?

ส่วน Agito รอกันต่อไป แต่ชั้นรู้นะว่า SE ทำ CG Movie ไว้เยอะแล้ว อยากเห็นเจ้าหนูจั่วไพ่เร็วๆจัง
  19. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อันนั้นเป็นเทรลเลอร์ TGS2007 เมื่อตอนเดือนกันยายนครับ พูดง่ายๆ คือใหม่กว่าไอ้ตัวที่เรากำลังดูกันอยู่เนี่ย
  20. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    ว่าเเต่ Final Fantasy XIII Agito ไม่มี Movie บ้างหรอครับเนี่ย ยังไม่เคยเห็นเลย หุหุ
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เออ จริงแฮะ พูดแล้วเห็นภาพเลย คล้ายจริงๆ

นายเบื่อ versus อยากจะเรียกงี้จริงๆ ทำหน้าจะหลับตลอด ออกมาควงดาบยังทำนิ่งซะ
  22. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    อิฉันจะเก็บตังค์ซื้อเพลย์สามเพราะคุณชายนี่ล่ะค่ะ เท่สุดๆ
    แถมเทพอีกตะหาก ตีรันฟันแทงยิงไม่เข้า สุดยอด แล้ววาร์ปได้ด้วยเหรอน่ะนั่น(โกงชัดๆ)
    ดีใจ๊ดีใจที่ชุดไม่แนว
  23. sorakung

EXP:
    16
    0
    0
    เคยอ่านใน EGM ว่า FF13 หญิงแกร่งแม่นางไลท์นิ่ง ภาคนี้จะออกเป็นเดโมให้ชาว PS3 สัมผัสเกมส์ Next gen จริงๆ ของชาว PS3 ไม่รู้จริงหรือเปล่า

แต่ถ้าออกมาจริงๆก็ดีสิ อยากลองสัมผัสดู ถึงจะโหลดเป็น 10G ก็ยอม อ๊ากกกก
  24. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ภาคหญิงไม่สน สนแต่ภาคหนุ่มน้อยกางเกงหนีน้ำ :D
  25. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อยากบอกว่าเว็บ FFXIII.net มีคนเข้าไปโหลดเทรลเลอร์มากจนแบนวิธหมด ตอนนี้เว็บล่มไปแล้ว....- -"

Share This Page