แนะที่เก็บเลเวลของไฟนอล12(ภาคธรรมดา)ให้หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Tong03, 15 ธันวาคม 2007.

1. Tong03

Tong03 New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมเล่นมาเป็นเดือนแล้วครับ เลเวลยังอยู่แค่35เอง เคยได้ยินมาว่ามีที่เก็บเลเวลดีๆในโบราณสถานมิเรียม ช่วยอธิบายทีครับว่าเก็บยังไงและเก็บตรงจุดไหน ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อันที่จริง เนื้อเรื่องในเกมปกติ ถ้าเดินทั่วทั้งฉาก กำจัดศัตรูทุกตัวก็เพียงพอจะเล่นผ่านได้โดยไม่ต้องเก็บเลเวลแล้วนะครับ

สถานที่เก็บในมิเรียมผมไม่รู้แฮะว่ามีที่ที่จะปั้มได้เร็วกว่าที่อื่นในช่วงนั้น ปกติเนื้อเรื่องไปถึงไหน exp มันก็ตามเราไปพอๆกัน ถ้าเล่นถึงช่วงนั้นแล้วทำเควสเปิดทางไปมอสฟอร่า ไม่ว่าจะทางนัลบิน่าหรือดัลมัสก้าตะวันออกแล้ว ให้ไปเก็บที่มอสฟอร่าก้ได้ exp เยอะกว่าครับ
  3. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    ถ้าในมีเรียม น่าจะหมายถึงจุดที่มีแรร์มอนสเตอร์ Negalmuur โผล่น่ะค่ะ ตรงจุดนี้ มันจะเรียกพวกออกมาไม่หยุด (ถ้าเรายังไม่ฆ่า Negalmuur อะนะ) เราสามารถตั้งแกมบิทค้างไว้ นั่งดูแล้วปล่อยให้มันตีเองค่ะ รายละเอียดการตั้งแกมบิท ขอให้ไปอ่านใน gamefaqs เลยนะคะ

แต่อย่างที่คุณอัลแนะนำค่ะ มีที่อื่น ๆ ให้วิ่งเก็บเยอะแยะ ถ้ำเซอร์ทินัลก็ได้ หรืออย่างในป่าโกลมอร์ ทำเชนพวกหมาป่าก็ได้ หรือถ้ามั่นหน่อย ทะลุไปป่ามายาทางใต้ของป่าโกลมอร์เลยก็ได้ค่ะ (แต่อาจจะก้าวกระโดดไปนิด มีสิทธิ์ตายโดยไม่รู้ตัว)
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมย้อนไปเก็บที่ป่าโกลมอร์อ่ะนะ เก็บง่ายดี ทำเชนกะหมาป่า ได้ทั้งเงิน ทั้งประสบการณ

ปล. มีเรียมนี่รู้สึกว่า 27-28 ก็ำไปได้แล้วนะ์
  5. Tong03

Tong03 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ขอบคุณครับ
  6. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    เหมืองเฮนเน่เป็นไงครับแป้บเดียว99แน่ครับ
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะเอาเลเวล 99เฮเน่ก้ไม่ใช่แป๊บเดียว

แถมแน่ๆว่าตอนนั้นยังไงก็เข้าไม่ได้
    แถมอีกอย่างเกิดหาเรื่องเข้าไปได้ยังไงก็ตายอยู่ตรงทางเข้าส่วนลึกนั่นแหละ = =
  8. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ส่วนผมนี่เก็บในคริสตัลอย่างเดียว ตัวล่ะ1000-3000 ยิ่งใส่Acc.EXPx2 ก็มันเลย
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ู^ ผมไม่ชอบเก็บที่คริสตัลเพราะ
    1. มันเกิดใหม่เยอะและเร็วมากซะจนซัพพอร์ต (ฮีล เอสน่า โพรเทค เฮสก้าและบับเบิ้ล) ไม่ทัน
    2. กลับเมืองยาก+นาน ต้องวิ่งวกไปวนมา
  10. torokung

torokung New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ใส่ Action replay ซะสิจาได้เทพ :555:

Share This Page