คุณนะ เคยเจอ Taxi แบบนี้กันบ้างไหม

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย bankgama, 15 ธันวาคม 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    อุทาหรณ์เตือนภัย Taxi วันนี้ ไปเจอมาเองสดๆ ร้อนๆ เลยเอามาเสนอให้ทุกท่านระวังไว้นิด ระวังจะตั้งตัวไม่ทัน

เรื่องของเรื่อง คือ วันนี้ผมเข้าสยามครับ ไปเดินเตร่ที่ร้านคิโนะี ในห้างเวิร์ลเทรด เสร็จแล้ว ก็ไปเตร่ ที่ MBK ต่อ (ไปถึงเวิร์ลเทรด บ่าย แล้ว เตร่ MBK จนถึง ทุ่มครึ่ง แล้วกลับบ้าน)

ซึ่งรถที่ใช้กลับบ้านในตอนแรก นั้น คือ รถตู้ จาก MBK ไป แถวย่านงามวงศ์วาน เมื่อมาถึงแล้ว ตัวผมก็ขี้เกียดขึ้นรถเมย์ โหนกลับ เลยโบก Taxi ที่ฝั่งตรงข้ามห้างดังย่านงามวงศ์วาน

รถ Taxi ที่ขึ้นโดยสารมานั้น สภาพ ค่อนข้างเก่า แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ขอให้ตรูกลับถึงบ้านได้เป็นพอครับ

ระหว่างที่นั่งโดยสารนั้น Taxi ใช้สรรพนาม เรียกผมว่า พี่
    แล้วบทสนทนาแปลกๆ ก็เริ่มขึ้น

Taxi : เพิ่งเลิกงานหรอครับพี่
    ผม : อ่อ เปล่าครับ วันนี้ไปเดินเตร่มานะ
    Taxi : แล้วนี่พี่ทำงานหรือเปล่าครับ
    ผม : อ่อเปล่าครับ ยังเรียนอยู่ 20 แล้วนะ
    Taxi : ทำงานพิเศษบ้างหรือเปล่าครับพี่
    ผม : ก็พอมีบ้างครับ รับงานจากอาจารย์มาพวกนี้นะ
    Taxi : ดีแล้วครับพี่ หาเงินแบ่งเบาภาระได้ แล้วนี่เรียนคณะไหนครับ
    ผม : วิศว ครับ ไฟฟ้านะ
    Taxi : ขอให้รีบจบไวๆ นะครับ จะได้เอาความรู้ที่ได้มาพัฒนาประเทศ

พอฟังคำนี้ กระผมละแสนปลื้ม แต่ อนิจจา หารู้ไม่บทสนทนาแปลกๆ มันกำลังจะเริ่มขึ้น

Taxi : พี่เคยมีแฟนไหมครับ
    ผม : เคยครับ
    Taxi : กี่คนละพี่
    ผม : เอาเข้าจริง ก็คนเดียวอ่ะ นอกนั้นแห้วหมด
    Taxi : ตอนนี้ยังคบกันอยู่ไหม
    ผม : เปล่าครับ เคยคบกันตอนปี 1 แค่เดือนเดียวเอง รับนิสัยเค้าไม่ค่อยได้ในหลายเรื่องหลังคบ แถมหลอกผมมาเยอะด้วย
    Taxi : แย่เหมือนกันนะครับพี่ สมัยนี้หาผู้หญิงจริงใจยากมากเลย บางคู่คบกันมา 5 ปี แต่งงานไป ก็เลิกรามีตั้งเยอะ แต่บางคู่คบกันแค่เดือนเดียวเป็นแฟน รักกันมากกว่าบางคู่ซะอีก
    ผม : อ่ะนะครับ

ในตอนนี้ผมก็เริ่มคิดแล้วว่า มันถามผมแบบนี้ทำไมฟ่ะ ประจวบกับจังหวะตอนที่จะใกล้ถึงหมู่บ้านผม ผมเลยให้ Taxi เลี้ยวขึ้นสะพานเข้าหมู่บ้านผม

Taxi : ใกล้ถึงบ้านพี่แล้วเหรอครับ
    ผม : ครับ

แล้วทันใดนั้น รถก็เริ่มฉะลอ ช้าลงมาก ผมละอดคิดในใจไม่ได้

อ้าว เฮ้ย มันจะทำอะไรตรู ตรูยังหนุ่มแน่นฟิตเปรี๊ยะ อยู่นะ ไม่ได้มีรสนิยมแปลกๆ เห็นแบบนี้ ผมชอบเพศตรงข้ามมากกว่านะครับท่าน

Taxi : พี่ครับผมมีอะไรจะเสนอพี่
    ผม : อะไละครับ
    Taxi : พี่อยู่คนเดียวไม่เหงาบ้างเหรอครับ

หลังจากที่ได้ยิน Taxi เค้าพูด ผมละตัวสั่นกลัวมาก ยิ่งกว่าตอนมีเรื่องกับคนอื่นซะอีก

ผม : ไม่อ่ะครับ ผมชินแล้ว ผมอยู่คนเดียวได้
    Taxi : งั้นเหรอครับ เผอิญผมมีบางอย่าง อยากให้พี่ดู

ว่าเข้าแล้ว เค้าก็หยิบกล่องเหล็กใบค่อนข้างเล็ก แต่หนามาก ให้ผมดู พอผมเปิดดูขึ้นมา มันคือ

หนังโป๊ (- -")

Taxi : พี่ไม่สนใจบ้างหรอครับพี่ ก่อนพี่ขึ้นก็มีนักศึกษา มาซื้อกับผมไป 2 แผ่นแล้วเนี่ย ผมรับมาจากเพื่อนที่ 1000ติ๊บ ขายพี่แผ่นละ 50 4 แผ่น แถม 1 ซื้อเสร็จผมก็ขอแค่ปกกลับมา ไปคืนให้เพื่อนได้ค่าปกละ 5 บาทนะครับพี่
    ผม : เอ่อ ไม่เอาละครับ
    Taxi : เอ่อ ไม่สนใจบ้างเลยหรอครับพี่
    ผม : เิอ่อ ไม่อ่ะครับ
    Taxi : ไม่เป็นไรครับพี่ เงินที่ได้จากขับ Taxi มันก็น้อยจึงต้องหารายได้ส่วนอื่นเข้ามาด้วยนะครับ ไว้โอกาสหน้าใช้บริการรถผมใหม่ได้นะครับ
    ผม : ครับ ขอบคุณครับ

หลังลงจากรถ ผมละเหว๋อไปพักนึง เจอเหตุการณ์แบบนี้ มันตั้งตัวไม่ทันเหมือนเวลาเดิน 1000 ติ๊บ , บ้านหม้อ แล้ว เจอคนขาย เดินประกบ , ล้อม , ล๊อคคอ เจอแบบนี้ก็อึ้งเหมือนกัน

แต่อย่าหวังเลยว่าจะได้เงินจากผมนะครับ

เพราะ load เองดีกว่าประหยัดเงินกว่าตั้งเยอะ (^3^!)

แล้วคุณละเคยเจอ Taxi แปลกๆ แบบนี้ หรือ นอกจากนี้กันหรือไม่
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไม่เคยเจอแหะ มีกลยุทธแบบนี้ด้วยรึ หุๆๆ
    เอาน่าครับ เข้าใจว่าน้ำมันแพงมันหารายได้เสริม.....
    มันไม่นิยมถั่วดำก็ดีไปแล้ว แทกซี่เนี่ย....อุบส์ ....!!

[action]เผ่น[/action]

แต่จะบอกให้แทกซี่บางคันได้เดือนละ 30000 นะเออ แต่เหนื่อยจริงๆ - -
  3. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ถ้าเปลี่ยนประโยคเป็น

ความสยองคงมาเยือนทั้งคนเขียนและคนอ่านเป็นแน่แท้... เป็นประสบการณ์แปลกๆที่หาได้ยากยิ่งนะเออ :)
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    เค้าเรียกว่าหารายได้เสริมครับ lol
  5. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ผมเคยเจอแต่ taxi ที่นึกว่าธรรมศาสตร์คือม.ราม - -

เมื่อวานนี้เอง - -""
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เข้าใจว่าเป็นรายได้เสริมยุคน้ำมันแพง...
    แต่วิธีนำเสนอชวนเข้าใจผิดไปนิด :E
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    5555555555555

taxi เป็นมิตรไม่ดีเรอะ 5555 อ่านทีแรกนึกว่าจะเจอรักแห่งสยามแล้วแบงค์เอ๊ยยย

ก็จริงอย่างข้อความตัวขาว ประหยัดกว่ากันตรึม แต่ถ้าเจอแทกซี่แบบนี้เองมั่ง อาจจะอุดหนุนช่วย =w=
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    โอ้ย แบงค์ 555555555
    ข้อความแ่ต่ละอันชวนอ่าน พอกดสปอยล์นี่หักมุมสุดๆเลย

อุดหนุนซักกล่องดีไหม
  9. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    555555+ เข้าใจทำ เหอๆๆ

พอดีไม่ใช่กลุุ่มเป้าหมายน่ะ เลยไม่เคยเจอ แต่เคยเจอแท็กซี่คาราโอเกะ อะไรงี้ แปลกๆดี
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    555+ หารายได้เสริมเหรอเนี่ย เอาไว้ใช้จ่ายตอนเติมน้ำมันล่ะมั๊งเนี่ย

แต่ก็ยังดีนะที่เค้าไม่ชะลอรถแล้วจี้ปล้นเอาน่ะ
  11. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    อืมที่เคยเห็นมานี่ เขาเอาคุกกี้มาขายในรถด้วย
  12. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อ่านไปลุ้นไป ~

ดีนะคนขับไม่ใช่พวกเกย์หรือเสือใบ....
  13. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    แล้วแต่งซะส่อเลยลุงแบงค์^ ^!!! แหมชวนให้ลุ้น

(อันนี้ไม่เกี่ยวกับกระทู้
    อะไรนะ เคยมีแฟนแล้วเหรอ!!!! เราขาดกันนับตั้งแต่นี้ T{}T!!!!)
  14. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ยาราไนก้า.....

Taxi : งั้นเหรอครับ เผอิญผมมีบางอย่าง อยากให้พี่ดู
    /me รูดซิป..... แคว่กกกกกกกกกก!

orz.....
  15. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ^
    ^
    ^
    ^
    ไม่อยากคิดว่าถ้าเป็นอย่างที่ข้างบนว่ามาจะเกิดอะไรขึ้น
  16. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เค้าน่าจะถามต่อว่า ไม่สนของหญิง ของชายก็มีนะครับ :E
  17. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    พรืดดดดดดดดดดด ไอ้เรานั่งอ่านไปลุ้นไป...

ดีนะที่เค้าแค่จะขายหนังแผ่น ฮา...
  18. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แหม นึกว่าจะมีอะไรให้ชวนลุ้นมากกว่านี้

แค่หารายได้เสริมเอง
  19. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    คิดในแงดี .... แบบนี้ดีกว่าโดนปล้นล่ะนะ ( ในทุกๆความหมาย )

อ่านมาก็ลุ้นก็อึ้งตามที่บรรยาย.......มาหลุดก๊ากเอารีพลายพี่นุกนี่แหละ lol ( ยาราไนก๊า.. )

ปล. รถเมล์ บ่ใช่ รถเมย์...
  20. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    นึกว่าจะมีการเอามีดมาขู่กันซะอีกสุดท้ายเอาหนังโป๊มาซะนิ XD
    ปกติไม่ค่อยขึ้นรถ Taxi ด้วยซิ..คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง (มีแต่ผมและจะไปปล้น Taxi เขา = =)
  21. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    เอาน่า ๆ แค่ขับแท๊กซี่คงหากินลำบากอะค่ะ
    แต่หารายได้เสริมแบบนี้ เสี่ยงนะเนี่ย เค้าเลยสอบประวัติคุณน่ะค่ะ
    เกิดเป็นตำรวจขึ้นมา ซวยแหง ๆ
  22. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พรืดดดดดดดดด.........เข้าใจหารายได้เสริม แหม่ = A ="'

ก็ดีกว่าถูกดับปล้นล่ะฮะ = ="
  23. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    พรวดด 555+ ขายตรงสุดๆไปเลย บริการ(เกือบ) ถึงที่

ฮาดีออกค่ะ ถึงตอนเพิ่งเจอมาอาจจะรู้สึกว่าขำไม่ออก แต่พอนานๆไปแล้วมานึกย้อนดูนี่มันจะเป้นอะไรที่ฮามากเลยนะ =w= ถือว่าเป้นประสบการณ์แปลกๆที่หาได้ยากยิ่ง เอาไว้โม้ให้เพือนฟังได้ค่ะ ( -*- )

ว่าแต่... เราว่ามันน่ากลัวตั้งแต่เค้าถามว่ามีแฟนแล้วยังน่ะค่ะ... - -+ ปกติเค้าจะถามอะไรกันแบบนี้เรอะ
  24. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    นี่ถ้ามันคุยแบบนี้แล้วเปิด"เพลงกันและกัน" ไปด้วยแนะนำให้รีบลงด่วน...
  25. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ตอนแรกแอบคิดแบบลุงนุ๊กกะพี่โซ... อารมณ์แบบเจอซุยทวารนี่...

Share This Page