ย้อนรอย คดีลึกลับอมตะ แม้แต่โคนันยังกุมกบาล

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย NKL, 16 ธันวาคม 2007.

1. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
  2. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    อืมเห็นที่คุณ #253 ต้องช่วยอธิบาย 1% นั้นหน่อย

เช่นคนพม่าคนนั้นเล่นกายกรรมเปียงยาง และวิชา
    เปลี่ยนเส้นเอ็นของเส้าหลิน จึงลอดเข้าไปในโครงเหล็ก
    ได้ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์และคนเทปูนตาเข จึงถูก
    ปูนเททับ หลังจากปูนแห้งจนแข็งแล้ว เธอยังไม่ตาย
    ด้วยความร้อนและขาดอากาศ เพราะเธอฝึกวิชาหิมะพันปี
    หลังจากปูนแห้งจึงสามารถรวบรวมแรงเฮือกสุดท้าย
    ของวิชาสิบแปดฝ่ามือพิชิตมังกร ดันมือออกจากปืนได้
    ทำให้มีชิ้นส่วนยื่นออกมา

และในการรวมแรงอีกเฮือกสุดท้ายนั้นก็ใช้วิชาราชสีห์
    คำรามตะโกนออกมาว่า "หม่องนะจ๊ะ" ซึ่งทำให้คน
    ที่ได้ยินทราบว่าเป็นพม่าและเป็นผู้หญิง

จากนั้นหลังจากเขาตายลงศพก็ยังไม่เน่าเปื่อย แต่
    เพราะเขาบรรลุขั้นเซียนแล้ว ร่างที่ตายจะกลายเป็นหิน
    เข้าใจไหม ดังนั้นเสาจึงไม่ถล่มลงมา

นี่คือหนึ่งเปอร์เซนต์ดังกล่าวครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 50 19:48:55

จากคุณ : เชษฐา - [ 6 ม.ค. 50 19:47:31 ]

5555 อ่าน ความเห็นคุณเชษฐาแล้วแทบสำลักน้ำลายเลย

ผมเคยไปอ่านช่วงแรกๆ เห็นเขาอธิบายกันจนพอจะเข้าใจว่าไม่มีทางมีศพแล้วก็ไม่ได้ไปดูอีก ไม่นึกว่าจะบานปลายขนาดทะเลาะกันถึงขั้นนี้เลยนะเนี่ย^ ^!!!

แต่หลังๆชักฮา

ปล. สำหรับผมแล้ว ถ้าไม่พิสูจน์ผมก็ยังยืนกรานไม่เชื่ออยู่นะ เอิ๊ก
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไม่ใชคดีลึกลับเลย มันเป็นอะไรที่คิดซะหน่อยก็น่าจะรู้

แต่คนส่วนใหญ่อยากจะเชื่อมากกว่า ต่อให้มีหลักฐานขัดแย้งยังไงก็จะเชื่อ

จนในที่สุดเรื่องก็เงียบหายไปกับสายลม...

กระทู้นั้นผมยังไปเถียงกับเค้าด้วยเหมือนกัน
  4. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ที่นี่ประเทศไทย...
  5. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ดูจากเหล็กเส้นแล้ว....

จะลงไปได้ยังไงว้อยครับ
  6. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    อยากเชื่อ แต่ก็ไม่น่าเชื่ออยู่ดี...
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อะไรเนี่ย ยังไม่จบอีกเรอะ :lol:
  8. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ทุบดูเลย!!!

จะได้รู้
  9. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    มันยังไม่จบครับพี่น้อง

แต่โดยความคิดส่วนตัวนะ = เป็นไปไม่ได้ง่ะ
  10. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    -*- ไม่มีทาง ติดเหล็กชัวร์ๆ เสริมเหล็กนะครับไม่ใช่เสาปูนเพียวๆ

.....
  11. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    โคนันกุมขมับ เพราะไม่มีใครฟังน่ะสิไม่ใช่คิดไม่ออกหรอก
    คนไทยนี่ แยกไม่ออกเหรอเนี่ยระหว่าง"ทฤษฏีสมคบคิด" กับ "ข้อมูลปกปิด"

ผมว่าทฤษฏีสมคบคิดของอเมริกาที่ว่า "รัฐบาลสหรัฐ ร่วมมือกับอัลไกด้า ระเบิดตึกตัวเองเพื่อ จัดฉากสงคราม จะได้ขายอาวุธ" ยังน่าเชื่อถือกว่าหลายพันเท่าเลยครับ

อันนี้จับผิดแค่มีรอย ก็ต้องมี ศพ อันนั้น ข้อสงสัยเป็นสิบข้อ แต่มันก็เป็นได้แค่ทฤษฏีสมคบคิด

แต่ของเราเรื่องโคตร ไม่มีความเป็นไปได้ มันยังเอาออกทีวีได้

เฮ้อ....ตกลงทักกี้ มันเป็นจอมเวทย์ใช่ไหม สร้างแผ่นดินไหว เรียกน้ำท่วม แล้วยังเสกคนไปอยู่ในเสาได้อีก บ้าแล้ว(สังเกตุอะไรที่เกี่ยวกับทักกี้ ต่อให้เป็นเรื่องเหนือธรรมชาติขนาดไหน คนก็เชื่อหมด)

ปล.ข่าวนี้น่าเชื่อถือน้อยกว่าเรื่อง "คอมพิวเตอร์คือปิศาจหมายเลข 666 ในไบเบิ้ล" เสียอีกด้วยซ้ำไป
  12. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    อ่านแล้วรู้สึกขำๆ...
    ถือว่า เค้าเอากลับมาพูดกันใหม่ให้ตื่นเต้นเล่นๆละกันฮับผม -*-
  13. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    เพราะอิทธิพลของFwd mail.....
  14. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ไม่รู้อะ เอาใครมายืนยันที
  15. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ...กระทู้มันไม่จบ
    เพราะเกรียนมาร่วมแจมนี่เอง
  16. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    จำไม่ได้ว่านานแค่ไหน รู้แต่เคยดู

รีพลาย 30 มีภาพสักการะด้วย
  17. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ตกลงเป็นเรื่องหลอกสินะ ^^;
  18. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    อ่านแล้ว เบื่อประเทศไทยครับ

ทำไมเราไม่พัฒนาไสยศาสตร์ของเราให้ครองโลกไปซะเลย
  19. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    บั่นทอนกันเห็นๆ...
  20. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เอ่อ...ต้องการให้ใครมายืนยันครับ ถึงจะเชื่อ
  21. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    เหอๆ

ทำกันไปได้ เรื่องเล็กนิดเดียวใหญ่โตเชียวพี่น้อง = =
  22. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    พี่เก้าครับ ไสยศาสตร์น่ะ ลองแยกคำออกมาดูเล่นนะ

ไสย,ไสยาส แปลว่าหลับ
    ศาสตร์ แปลว่าวิชา

นั่นคือ ไสยศาสตร์= วิชาที่หลับไหลอยู่ในทุกผู้ทุกคน มันต้องมีซักทางแหละ ที่จะปลุกมันขึ้นมา ^^; (ฟังมาจากพระอาจารย์ที่โรงเรียนอีกทีฮะ)

เข้าเรื่องๆ

อย่าที่หลายๆคนในพันติ๊บบอกแหละ เหล็กเส้นมันเรียงกันเป็นตับขนาดนั้น เอามือยื่นมาได้ก็เกินเมพแล้ว
  23. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    น่าจะเอาสายสินส์มาพันๆไว้ น่ากลัว T o T

แต่ให้ความรู้สึกเหมือนตอนที่ สนัวร์ จะกลับมาเลย...
  24. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    มันยังไม่จบอีกเหรอคะ เรื่องนี้...
    จำได้ว่าเคยออกรายการทีวีเรื่องจริงผ่านจอหรือเปล่านะ มีเหตุผลอธิบายได้ด้วยนะว่ามันเป็นไปไม่ได้
    แต่คนไทยชอบเรื่องแบบนี้อยู่แล้วนี่นะ ประมาณ urban legend ถึงไม่จริงแต่ชอบฟัง- -+
  25. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จำได้เหมือนักนว่านานแล้ว จำได้ว่าครั้งสุดท้ายที่ได้ยินคือโครงสร้างในเสามันเป็นเหล็กที่คนไม่สามารถตกไปได้ ก็ไม่น่าจะมีคนตกไปตายได้ = =

Share This Page