ย้อนรอย คดีลึกลับอมตะ แม้แต่โคนันยังกุมกบาล

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย NKL, 16 ธันวาคม 2007.

1. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถ้าประเทศไทยเรามีการตรวจสอบ การสึบสวนคดีแบบที่อเมริกา แบบ CSI อะไรแบบนี้มันคงจะได้บทสรุปเร็วกว่านี้มาก
  2. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ไม่น่าจะตกลงไปได้อยู่แล้วแหละครับ
    เพราะเสาขนาดนั้นต้องมีโครงสร้างที่เป็นเหล็กค่อนข้างมากทีเดียว
    โอกาสที่คนจะตกลงไปจนเกือบสุดแบบนั้นแทบเป็นไปไม่ได้เลย
    และอีกอย่างถ้าตกลงไปจริงๆผมว่าเสาคงพังตั้งแต่เอาบล๊อคออกแล้วแหละครับ

คิดว่าเรื่องนี้จบไปตั้งนานแล้วซะอีกนะเนี่ยอิอิ
  3. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    สภาพเสาที่มีเหล็กแบบนั้นตกลงไปจริงนี่ จะไม่มีใครรู้เลยเหรอครับ..... = ="
  4. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    -*- คิดกันไปได้คนเรา

Share This Page