[แว่วเสียงเรไร]รบกวนคนอ่านจบแล้วไขข้อข้องใจครับ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย l2eenai2y, 16 ธันวาคม 2007.

1. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือ อยากรุ้ว่ามันเป็นบทๆ ใช่ไหมครับ แล้วแต่ละบทนี่มันไขความลับๆต่อๆกันใช่ไหมครับ?

แต่การดำเนิเรื่องของตัวละครไม่ต่อกันใช่ไหมครับ?

งงมาก!! เพิ่งอ่านบทปีศาจลักซ่อน(คาดว่าน่าจะเป็นภาคแรก) กับ สายใยสังหาร(คาดว่าน่าจะเป็นภาค2) จบ

รู้สึกมันจะต่อกันในเรื่องของตำนานของท่านโอยาชิโร่

แต่..ไหงบทปีศาจลักซ่อน มิอง เรนะ กับ เคย์อิจิ ที่ตายไปแล้ว กับโผล่ออกมา ในบทสายใยสังหาร

แล้วบทสายใยสังหารก็มีคนตายเยอะ แต่รู้สึกพวกที่ตายๆจะโผล่มาอีกทีในบทต่อไป -*-

และพวกที่ตาย/หายสาบสูญในทุกบทรู้สึกจะมีอยู่ 4-5 คน

สรุปมันเรียงเนื้อเรื่องยังไงหรอครับ?

[action]m(_ _)m ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่มาไขข้อข้องใจให้[/action]
  2. babyblueherb

babyblueherb New Member

EXP:
    15
    0
    0
    อันนี้ไม่รู้แน่ชัดจริงๆเหมือนกันอ่ะคะ
    คือรู้อย่างเดียวว่าทั้ง8ตอนที่อ่านมาเค้าจะใช่ตัวละครเดียวกันหมดเลย แต่ถ้าอ่านสายใยสังหารแล้วก็คิดว่า
    ท่านโอยาชิโร่น่าจะเกี่ยวกับมิองและชิองมากที่สุดอ่ะนะคะ(พูดเองงงเอง- -)
  3. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อ่านเรียงเลยค่ะไม่งั้นจะงง+สปอยล์ ส่วนเหตุผลที่ทำไมพอขึ้นบทใหม่คนตายกลับมาฟื้น แล้วดำเนินเรื่องไม่เหมือนกันนั้น ดูเหมือนมันจะไม่เกี่ยวข้องกันก็จริงแต่ จริงๆแล้วมันเชื่อมโยงกันได้หมดค่ะ ส่วนว่าทำไมยังไง ทุกคำถามมีคำตอบในบทหลังๆค่ะ

ปล.แนะนำว่าอย่าอ่านข้ามตอนหรือดูสปอยล์นะคะ หมดความสนุกอย่างรุนแรง @w@

ช่วงแรกๆคือความหลอน ช่วงๆหลังคือนิยายสืบสวน...เราชอบปิศาจลักซ่อนสุดๆ สยอง+งงสับสนที่สุดและ 555
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ให้คิดซะว่ามีลักษณะเหมือนเกมมิสเทรี่ที่จากจุดเริ่มต้นเดียว แต่สามารถดำเนินเรื่องไปได้หลากหลายเมื่อเลือกคำตอบต่างกันในแต่ละเหตุการณ์ไงครับ
    แต่ละบทคือการเริ่มเกมใหม่ เพราะการ์ตูนเรื่องนี้เริ่มมาจากการเขียนเป็นเกมครับ พอกลายมาเป็นการ์ตูนก็เลยต้องผูกรายละเอียดออกมามากขึ้น
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ที่เห็นว่าในแต่ละบทจะมีส่วนที่คล้ายกัน และต่างกันนั้น มันคือ คนละโลกกัน (ประมาณโลกคู่ขนาน) โดย ริกะ + ฮานิว มีความสามารถในการไปโลกต่างๆ ได้ (ข้ามเวลา , ย้อนเวลา) โดยช่วงแรกๆ นั้น พลังในการย้่อนจะไปได้ไกลมาก แต่พอมาช่วงหลังๆ จะย้อนไปได้น้อยลงเรื่อยๆ

key หลัก ในแต่ละโลกที่ต่างกันนั้น คือ เคอิจิ , เรนะ , ชิอง โดยสังเกตได้ว่า ในแต่ละบท ตัวละครใดตัวละครหนึ่งจะออกแนวเสียสติ ซึ่งเปรียบเหมือนจุดบกพร่องของแต่ละโลก แต่จุดที่เหมือนกันในแต่ละโลก คือ ริกะ ถูกฆ่าตาย โดนควักเครื่องในออก , โทมิทาเกะ เกาคอตัวเองตาย , ทาคาโนะ โดนหมกถัง แล้ว จุดไฟคลอกตาย

โดยการย้อนเวลาไปอีกโลกนั้น จะเกิดขึ้นเมื่อ ตัว ริกะ นั้นตายลง

หลังจากอ่านอันบนแล้ว ทีนี้คงจะเข้าใจกันมากขึ้นว่า ทำไม คนในหมู่บ้านถึงได้ยกย่อง ในตัวริกะ ทำไม ริกะ ถึงร้เหตุการณ์ในอนาคตได้นั้น ก็คงจะเข้าใจแล้วนะครับว่า เธอจดจำเรื่องราวในโลกต่างๆ ไว้ได้

หลังจากนี้ จะเข้าสู่ภาวะ spoil แรง ซึ่งหลายคนอาจจะรู้แล้วก็ได้

จุดบ่อเกิดคดีฆาตกรรม ใน หมู่บ้านแห่งนี้ ในช่วงเทศกาล วาตะ.... นั้น ใคร คือ ผู้บ่งชี้บอกกล่าว ถึง ตำนานโอยาชิโร่ซาม๊า~~~~ ขึ้นมาให้ตัวละคร ที่ตกเป็นเหยื่อ ทำให้ก่อคดีพวกนี้ขึ้นมาละ

คงจะพอเดากันได้แล้วสินะ

จากหัวข้อด้านบนนั้น น่าจะพอรู้กันบ้างแล้วนะครับ ว่าเค้า คือ ใคร เฉลยไปเลยละกัน ทาคาโนะ นั่นเอง.... จะสังเกตได้ว่า ทั้งเรื่องเธอจะอ้างถึง โอยาชิโร่ มาโดยตลอด ไม่ว่าโลกไหนก็ตาม จะเล่าถึงประวัติโอยาชิโร่ ซะละเอียดยิบ

หัวข้อนี้คงแรงสุดละ
    ทาคาโนะ นั้นแท้จริงแล้ว เป็นทหาร ยศสูงพอควร ซึ่งเธอมีความเชื่อในเรื่องตำนานอย่างมาก ประกบกับได้ทราบถึงตำนานโอยาชิโร่นี้ขึ้นมา มันก็เลยเป็นเหมือนแรงกระตุ้น ที่ว่า เธอจะเป็นพระเจ้า ที่ทำให้คนในหมู่บ้านนับถือ โดยเริ่มตั้งแต่ คดีฆาตกรรม ในปีแรก จน มา ปัจจุบัน

โดยที่มีความเชื่อว่า คนในหมู่บ้านนั้นป่วยเป็นโรค อะไรหว่าจำไม่ได้ ทำให้มีอาการคุ้มคลั่ง เหมือนกับ 3 ตัวละครที่กล่าวถึงในตอนแรกๆ โดยหมออิริเอะ ที่มาพร้อมกับทาคาโนะ นั้นเป็นคนคิดค้นวัคซีนป้องกันโรค ไว้ โดยได้ทำการทดลองกับ ซาโตโกะ ที่เราเห็นในแต่ละบทที่เธอต้องไปโรงพยาบาลแล้วฉีดยานั่นเอง

ส่วนบทที่เราจะได้ทราบถึงเรื่องจริงของตำนานทั้งหมดนี่ ผมจำชื่อบทไม่ได้นะ ของไทยยังไม่ออกมา เข้าคิโนะเห็นมีมาวาง 2 เล่มใหม่ และ แน่นอนว่า ชื่อ บท คันจิยุบยับ ไม่คุ้นตา จึงอ่านไม่ออกไปตามระเบียบ.....

ตอนนี้ ภาค Kai ผมดูไปถึงตอน 20 แล้วไม่ได้ดูต่ออีกเลย ไปติดเรื่องอื่นแทน

ส่วนความลับอื่นๆ อย่าง พวกที่ใส่ชุดพนักงานส่งของ ที่คอยไล่ตามพวก เคอิจิ ในช่วงท้ายๆ ของแต่ละบทนั้น รวม ถึง พวกคุ้มกัน ริกะ คงไม่ต้องพิมพ์บอกก็คงจะรู้แล้วนะครับ ว่า พวกนี้ คือ คนของใคร เล่ามายาวขนาดนี้แล้ว......

จบ
    ไว้สอบเสร็จจะไล่ดูภาค kai ต่อละครับ

ปล. ผิดถูกยังไงก็ช่วยแก้ด้วยนะครับ :spin:
  6. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    เด๋วอ่านจบแล้วจะมาดู สปอยละกันครับ ^ ^

ตอนนี้ยังไม่ได้อ่านแค่ภาคเฉลยทั้ง 2 ภาค

แต่บทข้ามเวลา กับ บทคำสาปสั่งตาย อ่านแล้วครับ

-------------

[Edit]

อ่านแบบเรียง ปีศาจลักซ่อน > สายใยสังหาร > คำสาปสั่งตาย > ข้ามเวลา
    งงอย่างนึงครับ
    บทปีศาจลักซ่อน... มิองกับเรนะกับเคย์อิจิตาย แต่ทำไมตอนสรุปจำนวนคนตายในบทข้ามเวลากับไม่ปรากฎ ทั้งที่ในบทก็มีข่าวการตาย
    บทสายใยสังหาร... เหมือนกับข้อข้างบนสำหรับชิองและมาโกโตะ แต่..ริกะก็ตายนี่นาทำไมตอนสรุปคดีถึงใช้ฉากที่ริกะตายภาคคำสาปสั่งตายเป็นเม็นหลักล่ะครับ
    บทคำสาปสั่งตาย... รู้สึกจะเป็นภาคที่ตรงกับความจริงในบทข้ามเวลาที่สุดแล้ว
    บทข้ามเวลา... รู้สึกตอนโออิชิ ร่ายชื่อผู้เสียชีวิตให้อาคาซากะฟัง ที่เริ่มตั้งแต่ลุงช่างภาพ,พยาบาลสาวทาคาโนะ(ใช่ชื่อนี้ไหมหว่า) ต่อด้วยคุณหมอ แล้วลุงโออิชิแกก็พูดต่อว่า "แม้แต่ลูกน้องของฉัน...." <<คนในคำพูดนี้หมายถึง เคย์อิจิ รึเปล่า =[]=

(ผมยังไม่ได้อ่านภาคเฉลยครับเลยยังงง กรุณาอย่ารำคาญครับ = =)

ปล.ผมเห็นอีกเล่มนึงนะ ที่ไม่ใช่ในทั้ง 6 ภาคในตอนนี้ แล้วก็ไม่ใช่บทฝันร้ายหวนคืนด้วยล่ะ
    แถมรู้สึกชื่อบทมันจะไม่ใช่ "สังหารหมู่" หรือ "Festival Accompanying" ด้วยล่ะ(หรือตาฝาดหว่า ..อ่านการ์ตูนจิตแล้วเบลอรึ!!!!)
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อย่าเพิ่งรู้มันจะดีกว่าครับ โหลดเมะดูรวดเดียว จะอึ้งได้ใจมากกว่า (higurashi no naku koro ni )หาโหลดได้ในเวบ higu-fc.tirkx.com หรือ youtube ก็มี

ผมเองก็อ่านนสปอยเอาตอนแรก เพราะตอนน้นเมะมันยัง มีแค่ไม่กี่ตอน เฉลยไม่ทันใจ

คำใบ้จากผม

"เอาเป็นว่า มันเกมโอเวอร์โหลดเซฟใหม่ แล้วกัน ส่วนจุดเซฟ คืออะไร....ลุ้นเองหนุกกว่า"

จริงๆ บท ไถ่บาปก็เริ่มเฉลยแล้วนะ
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    สปอล์ยโหดจริงๆ ที่แท้ทาคาโน่เป็นนางเอกนี่เอง :D
  9. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมคิดว่าเขาน่าจะหมายถึง ลูกน้องอีกคนที่เขาชอบเรียกว่า"คุมะจัง" มากกว่านะ เพราะในพวกบทเฉลย(บางบท) โออิชิกับลูกน้องคนนี้ จะโดนเก็บ ระหว่างไปหยุดแผนการ ( ในบทปริศนาอาจเป็นไปได้ ว่า กรณีนั้น คุมะจังเป็นสายสืบ และเขขารู้แผนการโดยฉุกละหุกมาก เลยไม่ได้แจ้งโออิชิ ลุยเดี่ยว และโดนเก็บ คิดว่างั้นนะ )

ส่วนบทอื่น นั้นเป็นบทพิเศษ ที่เป็น Side story ครับ

มีฝันร้านหวนคืน กับ ตำนานไม่มีวันตาย

ฝันร้ายหวนคืน เป็น เรื่องของ นัตสึมิ หลานของผู้ใหญ่บ้าน ซึ่งเธออาศัยอยู่นอกหมู่บ้าน กับพ่อแม่ ขณะที่หมู่บ้านเกิดภัยพิบัติ แต่เหตุการณ์กลับไม่จบเพียงแค่ข่าวการล่มสลายของหมู่บ้าน หาก แต่ ผู้คนที่มีสายเลือดฮินามิซาว่า ซึ่งอาศัยนอกหมู่บ้าน ก็เกิด อาละวาดขึ้นมาพร้อมๆ กันทั่วประเทศ จนมีข่าวลือว่าคำสาป เริ่มตามล่าผู้ที่บังอาจทิ้งหมู่บ้านแล้ว

-----------------------------------
    ตำนานไม่มีวันตาย เป็นเรื่อง ยุคปัจจุบัน หลายปีให้หลังจากเหตุการณ์ช๊อคโลกนั้น หมู่บ้านฮินามิซาว่า กลายเป็นสถานที่สำหรับผู้ชื่นชอบเรื่องสยองขวัญอันเลื่องชื่อ จนกระทั่งมีคนกลุ่มหนึ่งที่ เดินทางเข้ามาในหมู่บ้านด้วยเหตุผลต่างๆ กันไป แต่ก็เกิดเหตุสอยงขวัญขึ้นที่หมู่บ้านนี้อีกครั้ง
  10. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    บทเฉลยทั้ง 2 บทนี่เพิ่งออกมาของไทยนี่ ยังออกมาไม่ครบใช่มะครับ

(บทไถ่บาป2เล่ม กับ บทเบิกเนตรอีก2เล่ม ...แต่มันมีเล่มที่3ต่อ)

หรือออกมา3เล่มแล้วแต่ร้านเช่าเขายังไม่เอามาหว่า(แต่ร้านที่ไปเช่านี่การ์ตูนเล่มล่าสุดทุกเรื่องเลยนะ = =)

--------------

บทไถ่บาปยังไม่ค่อยเข้าใจครับว่ามันเฉลยจากบทปีศาจลักซ่อนยังไง(หรือเพราะอ่านถึงแค่เล่ม2?)
    แต่ที่แน่ๆ ท่านโอยาชิโร่ที่เรนะบอกเคย์จังคือ ปรสิตสินะครับ
    ที่ทำให้เห็นภาพหลอน(เดาว่าไอเสียงฝีเท้ากับเงาคนนี่ก็น่าจะใช่)
    แต่บทเบิกเนตรนี่เฉลยได้กระจ่างครับ (ถึงจะอ่านถึงแค่เล่ม2เหมือนกันก็เถอะ)
    ตามที่ผมเข้าใจนะครับ>>จากบทสายใยสังหารคนที่แทงเคย์จังไม่ใช่มิองแต่เป็นชิองใช่ไหมครับ?
    แล้วหลังจากที่แทงเคย์จังก็โดดตึกตายใช่มะครับ?
    แล้วศพที่อยู่ในบ่อน้ำนั่นก็ฝีมือชิองใช่ไหมครับ?(<<เพราะโออิชิบอกว่าเจอศพมิองอยู่ในบ่อด้วย)
    ...สำหรับภาคนี้เรื่องที่ย้อนเวลาพอจะเข้าใจอยู่ครับ
    เพราะว่าเหตุการณ์ที่ชิองเจอเคย์จังมันซ้ำกับตอนที่เจอซาโตชิคุง

^
    ^
    ^
    ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

แล้วยัยทาคาโนะทำไมถึงเป็นตัวบงการได้ล่ะครับ(เพราะคุณเธอก็ตายเหมือนกันทุกบทนี่นา -*-)

ปล.แล้วบทเฉลยทั้ง2ภาคนี่เล่ม3ออกรึยังครับ (ถ้าออกแล้วจะได้ไปซื้อ ถ้าเกิดร้านเจ๊แกไม่เอามาให้เช่า)

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับแต่ยังไม่เคลียร์เรื่องบทเฉลยว่าเล่ม 3 ออกมาแล้วรึยัง =[]=
    v
    v
    v
    v
  11. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ในแต่ละบทเราเห็นคนตาย ทุกคน เป็นซากหมด เช่น โทมิทาเกะ , อิริเอะ , ริกะ ซึ่งแต่ละศพ สามารถยืนยันได้ว่าเป็นคนๆนี้ แต่กรณีของทาคาโนะ นั้น ต่างไปกับทุกราย คือ โดนหมกถังแล้วจุดไฟเผาคลอกตาย ซึ่งในส่วนนี้ ถ้าเป็นซากคนอื่น แต่แค่เอา DNA ของทาคาโนะตัวจริงไปตรวจแทน จะเป็นอย่างไร ????

ทาคาโนะ นั้น อย่างที่บอกเป็นทหารยศสูงระดับหนึ่ง ซึ่งผู้ที่รู้เรื่องนี้ คือ อิริเอะ ผู้ที่ตามมาเพื่อผลิตวัคซีนด้วยใจจริง , โทมิทาเกะ ที่มีความสัมพันธ์ ลันลา ซึ่งกัน และ กัน

ซึ่งการตายของโทมิทาเกะ เกิดจาก การที่ทาคาโนะ จะเริ่มแผนการณ์อย่างเห็นได้ชัด ซึ่งโทมิทาเกะ ก็ได้ขัดขืน และตายลง แล้วความโฉดของเจ๊แกก็เริ่มขึ้น พวกยามะอินุ ที่เหมือน ผู้คุ้มกันริกะ ก็ได้เริ่มงานที่แท้จริง

และที่บ่งบอกว่า ทาคาโนะ คือ ตัวการทั้งหมด ก็คือ ทุกโลกนั้น จะจบด้วยการตายหมู่ของผู้คนในหมู่บ้านฮินามิซาว่า ที่ตายด้วยก๊าซพิษจากภัยธรรมชาติ แต่ที่จริงแล้วไม่ใช่ เพราะ ก๊าซพิษนั้นเป็นฝีใือของมนุษย์ด้วยกัน

ตอบจขกท
    คนทำ คือ ชิอง ครับ แล้วไม่ได้โดดตึกตายเองนะ ลื่นตกมาเอง ทุเรดแท้ - -" ส่วนเรื่องศพนั้นไม่ชัวร์อ่ะครับ

ซึ่งตอนนี้ Higu Kai ก็จบแล้วครับ เดี่ยวผมคงต้องไล่ดูต่อละ หลังสอบ

ปล. แถม เตรียมเฮ Higu ต่อ Season 3 ละครับ
  12. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ^
    ทำไมมีต่อ Season 3 อีกล่ะ? บังเอิญไม่ได้ตามเวอร์ชันอนิเมมาพักใหญ่แล้ว

ไม่ใช่ว่า มันจบที่บทงานเทศกาล บทสุดท้ายตามนิยายหรอกหรอ?
  13. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    เพราะเวอร์ชั่นเกม เขาแอบมีภาคต่อน่ะ แล้วคนเขียนก็บอกว่านี่คือตอนจบที่แท้จริง

บวกกับพวกไซด์ สตอร์รี่ด้วยมั๊ง แต่ผมว่าเขาคงเอง ภาค Higurashi Rei มาใส่ด้วยล่ะมั๊ง

เพราะไม่งั้นคงไม่มีจุดใครแมกมาดึงอารมณ์ให้สูงกว่า บทท่องเทศกาลกับ สังหารหมู่ แล้วล่ะมั๊งครับ(ท่องเทศกาลนี้ก็ปราบบอสแล้วนี่ ไม่รู้เหมือนกันว่าบทต่อๆ ไปจะมีอะไรให้ลุยผมก็สงสัยเหมือนกัน)

จะมีบท เรย์ ที่เป็นบท หลอนๆ (แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเกี่ยวกับอะไร)

บทโหลดเซฟผิด บทนึง ที่โหลดแล้วเจออะไรบ้าๆ (ขอเรียกโหลดเซฟแล้วกันเพื่อไม่สปอยล์)

แล้วก็พวกไซด์ สตอร์รี่น่าจะมาด้วยแน่ๆ อย่างน้อยบท ฝันร้ายหวนคืนก็ต้องกับมาแน่ๆ (เพราะ มีนางเอกเป็นเด็กเหมือนกัน บท ตามนานไม่มีวันตายผมว่ามันมีแต่ผู้ใหญ่ อาจไปฉีกอารมณ์ไปหน่อยมั๊ง)
  14. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    อ่าว ตกลงข่าวว่ามีภาค3ด้วยเหรอ ^^"
    หลุมสปอยล์บานเลยอ่ะ น่ากลัวมาก...
  15. fuwakung

fuwakung New Member

EXP:
    19
    0
    0
    สปอย
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    -
    (ครือ เราทำเป็นซ่อนไม่เป็นอะ บอกหน่อยทำไง)

เท่าที่รู้มาก๊าซที่คนทั้งหมู่บ้านตายคือพวกทหารภาคซาโตโกะเป็นคนทำ
    เพื่อป้องกันโรคฮินามิซาว่าซินโดรม
    คือโรคนี้จะเป็นหลายๆขั้น
    ซาโตชิมีอาการแบบสลบไปเลย(ตอนนี้เป็นเจ้าชายนิทราอยู่ที่ หมออิริเอะ มันมีไรกันป่าวหว่าYYY)
    ส่วนอาการอื่นๆคือจะฆ่าคนรอบๆตัว
    การกระตุ้นให้ออกอาการคือได้รับความเครียดสูง
    พูดง่ายๆคือคนในหมู่บ้านเหมือนเป็นตัวทดลองของทหาร ถูกฉีดยาเข้าไป
    ต้องระงับอาการด้วยการฉีดยาเหมือนซาโตโกะ

ส่วนเรื่องภาคบอกไม่ได้ว่าภาคไหนเกิดก่อนเหมือนเหตุการณ์เป็นวงกลม
  16. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เอ...ภาคบทไถ่บาปพออ่านแล้วให้ความรู้รึกว่าเรนะก็มีความคิดเป็นปกติเหมือนคนทั่วไปนะคะเนี่ย แบบว่าเจ๊แกดูไม่ธรรมดาที่สุด แอบเอ๋อๆ :555:
  17. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    เพราะยังไม่ได้อ่านเล่มสามของบทเฉลยทั้ง2บท เลยไม่รู้ละเอียด

แต่รู้สึกว่า เรย์นะจะบุกยึดโรงเรียนแล้วระเบิดโรงเรียนใช่รึเปล่าเอ่ย?(อ่านจากภาคตำนานไม่มีวันตาย)

ที่งงที่สุดก็เรื่องย้อนเวลาของริกะจังนี่ล่ะครับ งงมากอันนี้
  18. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เราคิดว่ามันก็เหมือนเกมจีบสาวเกมนึง แต่แทนที่มันจะรวมอีเวนต์แยกย่อยที่เกิดจากการเลือกผิดๆ ถูกๆ ไว้ในแผ่นเดียว ดันแตกแขนงออกเป็นแปดแผ่น ซึ่งถือเป็นจุดขายอย่างนึงของdoujinsoftเรื่องนี้เลยนะเนี่ย

ส่วนคอมมิคนั้นจะละเอียดกว่าอนิเม แต่ยังไงก็ละเอียดสู้เล่นเกมเองไม่ได้หรอกค่ะ แต่เราก็ดูแค่อนิเมนั่่นแหละ คอมมิคอ่านแค่sidestoryก็พอแล้ว เพราะให้ไปเล่นเกมเองคงไม่ไหว novel gameตัวคันจิยุ่บยั่บอย่างนั้น เล่นจบแล้วจะเข้าใจปริศนารึเปล่าก็ยังไม่รู้เล้ย="=

/me โค้งขอบคุณBank-sanสำหรับเฉลยความเข้าใจ แต่ทำไมเพื่อนเราบอกว่าฮานิวเป็นตัวการในเกมภาค8ล่ะคะ= =a แล้วที่มันเฉลยว่ายัยคนที่โดนไฟคลอกตายทุกภาคเป็นบอสนั่นมันอยู่ในเกมภาคไหนเหรอคะ' '?
  19. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ในเกมส์ผมก็ยังเล่นไม่หมดน่ะครับ แต่ก็ได้ยินจากคนที่ดูอนิเมมาว่า คนที่โดนย่างสดนั่นไม่ใช่ทาคาโนะ แต่ทาคาโนะเป็นคนจัดฉาก และเธอยังอยู่เบื้องหลังเหตุการณ์อีกหลายๆอย่างด้วย
  20. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    ที่คนในหมู่บ้านคุ้มคลั่ง เห็นภาพหลอน หรือว่าทำสิ่งที่ตนเองไม่ได้ตั้งใจเพราะ "ปรสิต" รึเปล่าคะ ?
    เหมือนจะจำได้ลางๆ แต่ก็ลืมไปแล้วเพราะว่าอ่านมานานแล้วเหมือนกัน
    ที่เรนะโทรศัพท์ไปหาเคอิจิ หลังจากที่ตัวเองเห็นหนอนโผล่ออกมาจากแผลบ่อยๆ น่ะค่ะ ^^'

Share This Page