อยากได้เนื้อเรื่องของ ff ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wazarurei, 16 ธันวาคม 2007.

1. wazarurei

wazarurei Member

EXP:
    31
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ผมเล่น ff ไม่ครบทุกภาคน่ัะครับ เลยอยากจะได้เนื้อเรื่องภาษาไทยของ ff ทุกภาคเลยน่ะครับ ช่วยกันลงหน่อยนะครับ หรือพอจะมีเว็บไหนที่มีข้อมูล+เนื้อเรื่องแบบละเอียดหน่อย(ภาษาไทย) ช่วยหน่อยนครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลย^^
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
  3. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    ภาค 7 หลักอ่านไม่ได้ครับ --"--
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ผมอ่านได้นะ ไม่มีปัญหา
  5. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ไม่มีเนื้อเรื่องภาค BC บ้างหรอครับ อยากได้เนื้อเรื่องของภาคนี้มากๆเลย
  6. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ลิงค์ด้านบนอันที่เป็นเว็บของคุณชิริว มีแปล BC ตอน 1-9 ไว้แล้ว (มี 24 ตอนจบ)

เนื้อหาตอนอื่นๆ...โปรดติดตามต่อไปในเว็บฝรั่ง ;)
  7. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    เอ่อมีของภาค6ไหมครับ>+<? แฮะๆรบกวนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าน่อ
  8. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    เอานี่ไปเลยครับ เนื้อเรื่อง Final Fantasy XII ภาษาไทยเเบบละเอียดสุดยอดครับ (เเปลคำพูดทุกฉาก)

<!-- m -->http://www.gamer-gate.net/index.php?a=b ... w&id=26921<!-- m --> (เเปลละเอียดมาก มีบอกฉากคั่นต่างๆ เเต่ยังไม่จบ)

<!-- m -->http://www.gamer-gate.net/index.php?a=b ... =27193&p=1<!-- m --> (เเปลละเอียด จบถึงฉากสุดท้ายเลย)

***********************************************************************************

ว่าเเต่ใครมีเนื้อเรื่อง FF ภาค 10 เเบบละเอียดๆ เหมือนลิงค์ด้านบนที่ผมให้ ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ จะขอบคุณมากเลยครับ
  9. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ภาค VII DC นะครับ ถ้าอยากดู Movie ก็ดูนี่ได้เลย คนทำเค้าตัดออกมาเป็นฉากๆ ขนาดผมไม่เคยเล่นยังรู้เรื่องเลย (อ่านเนื้อเรื่องคุณบอนประกอบ)

มีทั้งหมด 12 ส่วนนะครับ เรียงจาก 1 ให้แล้ว ถ้าลิงค์ผิดพลาด ก็ขออภัยด้วยครับ ^^;
  10. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ผมสมัครในเวปนั้นเเล้ว เเล้วทำไมผมเปิดกระทู้ของไฟนอลดูไม่ได้อ่ะ - -"
  11. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    คิดไว้ว่าจะแปลบทสนทนาเนื้อเรื่องของ FFX ตอนหลังเอ็นทรานซ์เสร็จนะคะ - -" แต่ก็ไม่แน่ อาจจะมีเหตุที่ทำให้ผิดแผนก็ได้ เหอๆๆ
  12. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    สนับสนุนให้เเปลอีกคนครับ อิอิ
  13. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    รออยู่นะคะ(=w=) love ff10 ที่สุดแล้วค่ะ หาอ่านตั้งนานแต่ก็ไม่ค่อยเจอเลยค่ะถ้าเจอก็มีแต่ภาษาอังกฤษ ซึ่งเราก็สอบตกภาษาอังกฤษประจำ<<<แย่จัง -_-; สู้ๆนะคะ :D
  14. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
  15. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    มีโครงการจะแปลเหมือนกันครับ เพียงแต่ตอนนี้เครื่องเพลย์2 โดนที่บ้านเอาไปขายแล้ว ตอนนี้ก็ปี 4 เทอมสุดท้าย ยังไงถ้าว่างก็อาจจะแปลบทสนทนาของไฟนอล 10 มาให้ทุกๆท่านได้ยลเหมือนกันครับ
    [action]ใครสาวกไฟนอล 10 คุยกับหลังไมค์ได้จ้า[/action]

Share This Page