[มุขตลก] มุขไหนที่เคยใช้แล้วแบบ..คนตรึง!!! ตะลึงกันเป็นแถบๆ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย reedit, 16 ธันวาคม 2007.

1. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    รบกวนช่วยแบ่งปัน ...

[action]จะเอาไปสอบ !!!!![/action]

จริงๆนะ 555+

Edit หน่อย คนงง ก็คือว่าจะทำคอลัมน์ตลกๆไม่รุ้จะเอาอะไรลง ก็เลยกะว่าจะหามุขอะไรมาลงน่ะค่า ทีนี้มันนึกเองไม่ออกน่ะ ก็เลยมารวบรวม เท่านี้แหละค่ะ

ขอบคุณค่าาา ;)
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ถ้าต้องการมุกแป๊กเรามีเหลือเฟือค่ะ (แม้แต่มาตอบตอนนี้ยังฮากริบ.....)
  3. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    อ่านหัวข้อกระทู้แล้วเข้าใจ แต่เนื้อหาข้างในอ่านแล้วมึนงงจ้ะ ^^;

เรื่องมุกนี่ประมาณว่า อยากได้น้ำมันมาทอดสะพานรักของเราจังเลย แบบนี้ใช้ได้รึเปล่าอ่ะ ^^!
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อันนี้คงต้องลองถาม วลามิดีร์ ปูทัน ผู้ชำนาญมุขศาสตร์ดูแล้วละครับ
  5. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    มีแต่มุกแป้กกับมุกนําเน่าอะ
    มีเป็นโกดังเลยอะ แต่มุกฮานี่ซิน้อยกว่าเบอร์สาวในมือถืออีก
  6. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ทำยังไงให้ 5+5+5 = 550 เป็นผลสำเร็จโดยให้เติมขีด 1 ขีดในนั้น ห้ามขีดที่เครื่องหมายเท่ากับที่แปลว่าไม่เป็นคำตอบ เดี๋ยวมาเฉลยในภายภาคหน้านะจร้า
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อิๆๆๆ [เคยเห็นแล้วน่ะ:ah: ...

ลองถามสิ ตาของซินเดอเรลล่าชื่ออะไร
    แอน เพราะ แอนตาซิน

มุขควายมั้ยหว่า
  8. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    กระทู้นี้ต้องมือโปรเท่านั้นแล้วครับ!!!

/me รอคนเดียวกับที่ Shuu พูดถึง...

:p
  9. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    นึกได้จะมาบอก!!!

ตอนนี้นึกออกหนึ่งมุก

"เด็กในเครือ"

ไว้เรียกว่าที่กิ๊กค่ะ = =* [มีความหลังฝังใจกับคำนี้จนคนอื่นในห้องพูดคำนี้จนเอามาอำเราทุกที]
  10. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    ไม่เข้าใจมุกของท่าน Devil_Magoichi7 และท่าน Shuu เลยครับ =[]="

แล้วตกลงมันถูกได้ไง กร๊ากกก

มุกตลกนี่ ผมรู้สึกว่า ที่เป็น pattern ให้ตามอยู่แล้ว มันไม่ฮาเท่าคิดได้สดๆ แฮะ ต้องใช้ไหวพริบปฏิภาณ และประสบการณ์เป็นหลักสินะ ถึงจะเป็นสุดยอดผู้ใช้มุก (??) ได้ =A=!

EDIT :

ออ เข้าใจแล้ว ขอบคุณครับ ท่าน Top
  11. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    เอ........=A= มุขตลกเวลาเล่นเองมันก็อกอมาเอง

พอมาให้คิดก็คิดไม่ออกเลยนะเนี่ย ฮาๆๆๆ
  12. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    มุขหลังซองขนม

เด็ก "ครูครับ มีส้ม12ผล เน่าไปเสีย3ผล ให้เพื่อนบ้านไป3ผล เหลือส้มกี่ผลครับ"
    ครู "ก็ต้องเหลือ6ผลสิจ๊ะ"
    เด็ก "ผิด เหลือ9ผลครับ"
    ครู "อ้าว..ทำไมละจ๊ะ"
    เด็ก "ก็ส้มที่เน่า3ผลน่ะ แม่เค้าเอาไปให้เพื่อนบ้าน ก็เลยเหลือ9ไงครับ"
  13. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เปิดขาย หัวเราะ-มหาสนุก สิ มุกมีทุกเล่ม มันต้องมีสักมุกที่โดนใจ

ก็จาก 5+5+5=550 เติมขีดที่ + กลายเป็น 545+5=550 ไง
  14. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    /me รอคนเดียวกับที่ลุงพูดถึง ...

:p
  15. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ....เคยเล่นแล้วออกมาประมานว่า "เฮ้ย ทำไมแอร์มันดังจังวะ" ไม่ก็ "กูช่วยขำแล้วนะ วันหลังจะเล่นบอกกันก่อน" อารมณ์นี้ - -"
  16. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    "โอ๊ะ...ฮากริบเลยวะ" บอกแบบนี้ก็ได้ครับ
  17. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    สมัยนี้เค้ากำลังฮิตมุขเกย์แบบเรื่องรักแห่งสยามครับ
    "กุรักมึงว่ะ"
    แล้วคนดูก็อึ้งกันหมดทั้งโรง

:E
  18. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    รับมุขมา แล้วชี้เข็มขัด

"คาดไว้แล้ว"
  19. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0

โผล่มาก็เล่นมุขเลยวุ้ย...........

:555:
  20. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    อ้อ...ร่วมด้วยช่วยมุก ขอเสนอ.... "หมาสีขาว....ย่อมมีหางสีขาว...." เจอในเคโรโระ ตลกเพราะมันไม่ขำนี่แหละ (คนปล่อยมุกต้องปล่อยแบบมั่นใจเต็มที่ด้วยค่ะว่ามันจะขำ)

ปล.ขอแนะนำไปหาอนิเมเคโรโระมาดูจะพบมุกตลกมากมายเลือกใช้ได้ตามชอบใจ เหอๆ
  21. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    มุขควาย แก๊งค์ผมชอบเล่นมาก คนอื่นอาจไม่ขำ แต่แก๊งค์ผมเส้นตื้นกันมาก เช่น

1.ต่อคำไปเรื่อย ไร้สาระสุดๆ จะเข้าใจกันสองคน รอบข้างจะอึ้งนิดนึง เช่น
    ก-เฮ้ย ข ดีโว้ย
    ข-เออดี... ดีโน่ น้ำผลไม้20%
    ก-เซนต์...เซนเตอร์พ๊อย
    ข-พ๊อย...พ๊อยแม่
    ก-แม่...แม่ตาย
    ก ข-...

2.จู่ๆก็เดินจากไป
    ก-เฮ้ยวันนี้ไปแด๊กก๋วยเตี๋ยวปากทางกันดีไหมวะ ร้านนี้เขาว่าอร่อยคนแม่งโคตรเยอะเลย เออมีโปรโมชั่นด้วย ซื้อ1แถม... (ลุกเดินหนีออกไปเลยไม่ต้องกลับมาสนใจ)
    ข-...-*-b
    มุขนี้ประมาณว่าชวนคุย พูดให้เคลิ้มเหมือนจะคุยยาวๆแต่ก็ตัดบทเดินหนีไป ปล่อยให้มันงงต่อ

3.มุขตัวคนเดียว Lonely
    ก นั่งอยู่กับสาวๆ ข เดินมา พูดเหน็บเสียงดังๆ
    ข-ใช่สิ กู...กูมันตัวคนเดียว กู...ไม่มีใครรัก กู...ไม่มีใครสน กูเหงามาก กูLonely แต่มึง(ชี้ไปที่ ก) มึงมีสาวๆ มึงอบอุ่น มึงรวยรัก รูปหล่อ พ่อรวย ใช่สิ กูมันเลว มึงมันดี
    แล้วก็เหมือนข้างบน ข เดินจากไปอย่างรวดเร็ว

4.คำที่ใช้เฉพาะกลุ่มแปลกๆก็ทำให้คนอื่นอึ้งไปได้เหมือนกัน กลุ่มผมชอบใช้
    -มึงมโนภาพรึเปล่า
    -เฮ้ย อติพจน์ (กล่าวเกินจริง)
    -เฮ้ย อุบาทว์พจน์ (เวลาเจอมุขเสี่ยวๆ)
    -ใครๆก็เรียกกูว่า "เทพแห่ง(อะไรก็ว่าไป)"
    -เดินเข้ามากระซิบข้างที่หูแล้วพูดว่า "ซองบังเคียก" "กระตี๋โต๋เต๋" หรือ "อุสลาบั๊มบ๋อม" แล้วก็เดินจากไป
    -เวลาเล่นมุขแป้กก็ "ชีวิตกูเปรียบ"สมัน" (เสมือน) ...ที่สูญพันธุ์ไปแล้ว กูมันไม่มีตัวตนในสายตาของพวกมึง"
    -ร้องเพลงทำลายบรรยากาศบางทีคนก็อึ้งเหมือนกัน เช่น เดินมาเกาะไหล่เพื่อนผู้ชายด้วยกันและร้องเพลง "เธอจะมีใจรึเปล่า" หรือ "มีทางเดินให้เราเดินเคียง..."
    ไม่ก็ถกปัญหากันอยู่ๆก็ตะโกน "ชีวิตแค่โดนทำร้ายยยยยย"

ถ้านึกออกเดี๋ยวมาต่อครับ ^^!
  22. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เล่นแบบจงใจยังไม่เคยได้รับเสียงฮาอ่ะ =[]=
    แต่แบบไม่ได้ตั้งใจแล้วพูดออกไปนี่ฮากันเต็ม (ทำไม๊อ่ะ ทำไม๊!!!)

----------

ปล.มุขส่วนใหญ่เป็นภาษาประจำภาคตะวันออกเฉียงเหนืออ่ะครับ จะรับไหม? .....
    ปล2.และส่วนใหญ่เป้นการโต้วาทีด่ากันของเพื่อนๆครับ ...ยังจะรับไหม? =v=
  23. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^
    ^ โห... แต่ละอัน รุนแรงมากเลยนะคะนั่น
    ช่างกล้า... XD
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มุขแป้กครับ ปล่อยทีไรอึ้งกันทุกคน T T
  25. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อาาา ได้ข้อสรุปแล้ว

มุขแป้กนี่แหละ !!!!

แป้กจนขำ 555+

...แต่มุขแอร์ดังนี่ เราขำนะ แสดงว่ากริบมาก ได้ยินแม้กระทั่งเสียงแอร์ 555

รับทุกมุขค่ะ ส่งมาเลย เหอๆๆๆ

Share This Page