[มุขตลก] มุขไหนที่เคยใช้แล้วแบบ..คนตรึง!!! ตะลึงกันเป็นแถบๆ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย reedit, 16 ธันวาคม 2007.

1. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    โอเค ผมมีมาฝากเยอะเลยครับ รับด้วยนะครับ
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v
    v

[action]เผ่นแน่บ[/action]
  2. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    ว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก แบบนี้ใช้ไม่ได้เลยนะพี่คลาน !!!!!!!!
    มุกนี้แบนนนนนนนนนนนน

.......หยิบแปรงสีฟันมา1อัน
    ใช้แปรงสีฟันนั้น ทำท่าแปรงส่วนต่างๆของร่างกายตัวเอง
    ก่อนจะ...ใช้แปรงสีฟันอันเดียวกันนั้นมาดัดโค้งให้ท่านผู้ชมดูเป็นอันดับต่อไป

แปลงร่าง เป็นมนุษย์ดัดแปลง !!!!
  3. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ไม่เป็นไร~ฉันรับได้ทุกอย่าง~

มาโฆษณาบล็อกซักหน่อยดีกว่า :spin:

>>> ตัวอย่างมุขตลกสายตรรกะกำกวม (ขออนุญาตคำหยาบเพื่ออรรถรส):

(ฉาก: ผม เดินกับ เพื่อน ในหมู่เพื่อนๆ)

ผม : เฮ้ย นายลืมรูดซิปแน่ะ
    เพื่อน : (ก้มลง) ship หาย ไหนวะ?!
    ผม: ลำบากออกนา เดี๋ยวเราช่วยรูดให้
    เพื่อน : สาด!! ไม่ต้อง มรึงจะบ้าเรอะ!! (สองมือประสานไว้ข้างหน้า)
    ผม: (ยิ้ม) ไม่ต้องห่วง ไม่ล้วงเข้าไปข้างในหรอกน่า...

... แล้วผมก็เอื้อมมือไป รูดซิป ปิดกระเป๋าสะพายให้มัน...

^
    ^
    ^
    มุขนี้ต้องทำหน้าตาประกอบให้น่าเชื่อถือหน่อยครับ รับรองตะลึงกันเป็นแถบ :p

edit: เอา sig ตัวเองออก
  4. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ผมหล่อ :cool:

[action]เดินจากไปทันที[/action]
  5. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    โครตชอบเลยน่ะ
    มุข
    คิดไม่ออกน่ะ
    ก-เฮ้ยไปใหน
    ข-.........
    ค-มันคงไปที่ชอบๆ
    [action]แป้กสุด-*-เฮ้อ[/action]
  6. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    อันนี้เป็นมุขที่เคยเจอในหนังสืออะดมอ่ะจ้ะ เนื่องในวันสถาปนามุขควาย

ก. "เฮ้ย ไปไหนวะ"
    ข. "เอาผ้าไปตาก"
    ก. "ทำไมไปไกลจังละ"
    ข "...."

ก." วันนี้จะไปไหน"
    ข. "อ๋อ ไปวัด"
    ก. " เออ อย่าลืมเอาไม้บรรทัดไปด้วยนะ"
    ข. "...."

ฉากในโรงหนัง
    ก. "เฮ้ย คนจะดูหนัง หลบหน่อยสิ อย่าบัง"
    ข. "เป็นคนไทยครับไม่ใช่บัง แล้วพี่ชื่อหน่อยหรอครับ?"
    ก. "...."
    -----------------------------------------
    ที่เหลือเป็นมุขที่จำมาจากเพื่อนอีกทีนะ
    ก. "โอ้ย"
    ข. "อ่าว ก. เป็นอะไรไป"
    ก. "เป็นโรคกะเพาะอ่ะ....กะเพาะ(ก็เพราะ)...ว่ารักเธอ"
    ข. "..."
    นอกจากนั้นก็มีมุขทำนองนี้ที่เคยได้รับมาจากฟอเวิดเมลล์แหละ แต่คิดว่าคุณ จขกท.และก็หลายๆท่านน่าจะเคยอ่านกันหมดแล้วเนอะ ไม่เอามาลงละกัน
    จำได้แค่นี้อ่ะ ไว้นึกออกจะมาอีดิท
  7. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    ไมได้ผลหรอก มุขนี้ต้องให้อัดไม่ก็ต้นเล่น
  8. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    บางมุขมันแล้วแต่ สถานการณ์กับ Feeling ขณะนั้นด้วยอะครับ

อย่างมุขที่ผมใช้บางมุข บางสถานการณ์เพื่อนก็ฮาอยู่บ่อยๆ นะ แต่บางทีมันเครียดๆ มันก็ไม่ฮา - -"

มุขที่ผมใ้ช้บ่อยๆ ก็. . .
    สมมติว่า ผมกำลังคุยกับเพื่อนหรือใครก็ตามเรื่องเรื่องหนึ่งอยู่
    แล้วมีคนอยากรู้ ถามว่า คุยอะไรกัน หรือ เกิดอะไรขึ้น
    ผมก็จะบอกเพื่อนไปว่า "อยากรู้หรอ ถ้างั้นเอาสั้นๆ นะ มันยาว"
    แล้วผมก็จะบอกไปว่า. . .
    "อย่า รู้ เลย"
    (สั้นๆ ได้ใจความ แล้วก็ตัวใครตัวมันนะครับ -0-)
    [action]แป้ก =[]=!![/action]
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    สาวๆจิ้นแหงมๆ ><
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    มุขของปูทัน(ทันปู ท่านปู่)สุดยอดมากเลย มุขฮาแอบY ชอบมากๆ :D
  11. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    มีแต่มุขลามก ลงไปท่าทางจะไม่รอด
  12. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เอาไว้แกล้งเวลาแกล้งทักสาวๆ

เธอๆ

น่ารักนะ

แต่น่าเสียดาย

ผมสวยกว่า!!!!

แล้วทำท่าสะบัดผมใส่ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  13. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    มีการศึกษามานะครับว่า

[ การเล่นมุขแป้กให้เป้าหมายสะสมจนเกิดอาการตีกลับ มันยิ่งหว่าเล่นมุขฮาตรงๆซะอีก ]

:spin:
  14. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พรืด.. แป๊กกันใหญ่ เต็มกระทู้เลยทีเดียว

คุมิว่าจะเล่นมุขให้ขำจริงๆ มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยมากกว่านะคะ

คนที่มันแสบๆ มันก็ต้องคิดอะไรเฉียบๆ แล้วแดกดันมุกกลับไปแบบขำๆ เนี่ย สุดยอดค่ะ =[]=b!

อบิลิตี้นี้มันความสามารถส่วนบุคคลนะ~

แต่เอาแป๊กๆ ไปมันเรื่อยๆ สักพักเดี๋ยวมันก็มีคนแซว แล้วก็ขำเองแหละฮะ (ฮา...)
  15. reina

reina New Member

EXP:
    29
    0
    1
    จะว่าเป็นมุขก็ไม่เชิงนะ พอดีเหตุการณ์ตอนนั้นผมเอาไว้ว่าคน 4 คนน่ะครับ
    คนแรก--แต่งตัวสวย เดินบิดซ้ายบิดขวา
    คนที่สอง--แต่งหน้าขาวมาก พอกหนา
    คนที่สาม--ผอมเหมือนไม้เสียบผี
    คนที่สี่--ใส่เสื้อผ้ารัดมากทั้งๆที่อ้วน

"แต่งตัวสวยแบบนี้ไปให้หมาดูหมาคงหอนเพราะเหมือนผีตานีแหนมมัด"

แต่คนรอบข้างเข้าใจว่าผมยิงมุขกันหมด ทั้งอึ้งทั้งฮากันครืนเลยล่ะครับ -_-"

ปล.ผมไม่ได้บอกพวกคนที่คุยด้วยหรอกน่ะครับว่าหมายถึงใคร คนที่คุยด้วยเลยเข้าใจว่าผมยิงมุข
  16. Juno

Juno New Member

EXP:
    52
    0
    0
    เพิ่งเจอ roommate เล่นมุกใส่วันก่อน ตอนสอนใช้โปรแกรมทำเมนู DVD

เพื่อน : นี่นะ เวลาทำมันจะต้องสร้าง folder ไว้สองอัน เป็นซอสข้อมูล
    เรา : อืม แล้วในซอสมันต้องทำอะไรใส่ไว้บ้าง
    เพื่อน : อ่อ มันก็มีสองแบบ มะเขือเทศกะพริก
    เรา : ............

t[-"-t] !!!!
  17. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    จำได้ว่าเคยเล่นมุขนึงแต่ไม่ค่อยขำนะ...

ตอนนั้นกำลังจัดบอร์ดกันอยู่เห็นเพื่อนเอากาวน้ำมาทาถูทาถูบนกระดาษ
    พยายามจะติดที่บอร์ด แต่ไม่สำเร็จ ก็เลยหยิบแม๊กซ์ไปให้มัน

เพื่อน : ไม่อยู่ว่ะ...
    เรา : เหรอ...ไปไหนล่ะ...
    เพื่อน : ......

[action]ฮา...กริบ[/action]
  18. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เอาแบบว่า แกล้งเพื่อนแล้วฮาแตกกันได้ไหมอ่ะครับ

คือว่า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา สดๆเลย ไปกิน MK กับเพื่อนในห้อง โดยมีอาจารย์ประจำชั้นเป็นคนจ่าย (ของฟรี) แล้วเมื่อกินกันอิ่มหนำสำราญใจแล้ว ก็เดินไปเข้าห้องน้ำกัน แล้วทีนี้ เพื่อนผมมันก็จองโถฉี่ไปเรียบร้อย ผมก็ยืนรอโถว่าง แล้วผมก็มีความคิดแปลกๆขึ้นมา เมื่อผมสังเกตุเห็นว่า โถที่มันฉี่อยู่นั้น ตรงกับประตูห้องน้ำพอดี ผมก็เลยลองแง้มๆประตูดู ก็พบว่า เพื่อนผู้หญิงยืนอยู่กับเต็ม (แถมหันมาโบกมือให้ผมด้วย - -*) ผมไม่รอช้า ผลักประตูไปจนสุดทันที เสียงเพื่อนผู้หญิงก็ร้องว่า "อุ๊ยๆ" กัน(ดังมาก) ทีนี้ เพื่อนผมมันก็ยังไม่ได้ฉี่ เพิ่งเอาออกมา มันก็สะบัดหน้ากลับมาร้องว่า "เฮ้ย" ขึ้นมา แถมยังไม่ทันจะเก็บด้วย - -*

จากนั้นผมก็ลองไปถามเพื่อนผู้หญิงที่ยืนอยู่ตรงหน้าสุดว่า "เห็นอะไรรึเปล่า" มันก็ตอบกลับมาว่า "เห็นเว้ย เห็นว่ามันอันนิดเดียว" แล้วเรื่องนี้ก็แพร่กระจายไปอย่างรวดเร็ว จนกระทั่งห้องผมได้รู้ความจริงว่า "ผมมันเป็นไอ้บ้า แกล้งเพื่อนด้วยเรื่องพิเรนท์" และ "ไอ้นั่นของไอ้....มันอันนิดเดียว พยานมีถึง 3 คน...."

คิดว่าฮานะ - -*
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ .... ออกแนวน่ากลัวง่ะ = ='''
  20. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    ง่ะ รวยมุกเลยเรา ^^!

[ การเล่นมุขแป้กให้เป้าหมายสะสมจนเกิดอาการตีกลับ มันยิ่งหว่าเล่นมุขฮาตรงๆซะอีก ] ====> ก๊ากกก จริงอย่างแรงงง แป้กจนขำจี่เจอบ่อยๆเลยค่ะ ^^''

อ่อ มนุษย์ดัดแปรงง เคยได้fwd mail ฮาาาาาา

มุขปูทันน่าเอาไปเล่้นอะ ผุ้หญิงเอาไปเล่นจะเสื่อมมั้ยอะ 555+
  21. undefined

EXP:
    440
    0
    0
    ^
    ^
    แนะนำว่าไม่ควรนำไปเล่นกับเพศตรงข้ามครับ เดี๋ยวมีปัญหา ^^;

มันไม่ใช่มุขแอบวายชวนจิ้นอะไรเลยนา ขนาดเจ้าตัวที่เป็นเป้ายิงมุขมันยังไม่คิดอะไรมากเลย

ปล. เพิ่งอัพบล็อกตัวเอง เลยขอเข้ามาโฆษณาบล็อกอีกครั้ง :D อยากอ่านมุขอื่นต่อก็ไปตาม sig เลยเน้อ ^^
  22. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อ่านอัน MK แล้วก็นึกได้ว่า.....มีมุขที่ใช้ได้ที่นี่ 1 อัน

Aloha (นามสมมุติ) ไปกิน mk กับ Sank (นามสมมุติจริงๆนะ)

[แถม] ตอนเดินเข้าไปในร้าน..
    Aloha : ทำหน้าตามั่นใจก่อนพูดว่า "สวัสดีคร้าบ ต้อนรับพวกผม 2 คนด้วยครับ" <== เพื่อนผมทำแบบนี้จริงๆนะ - -"

หลังจากเข้ามานั่งในร้าน สั่งอาหารเสร็จ

Aloha : แสงทำไมเป็นคน (บ้ากาม <== อาจใช้คำอื่นๆแทนได้ตามความเหมาะสม) แบบนี้
    Sank : (งง) ผมทำอะไรหรอ
    Aloha : เข้ามาในร้านพอนั่งปุ๊ปก็เอาเลยนะ ผมมองคนผิดไปจริงๆ
    Sank: (งงกว่าเดิม) อธิซื้อ (buy) ให้ผมเข้าใจหน่อย
    Aloha : ก็แสงเข้ามาปุ๊ปก็นั่งหน้าหม้อ (mk) ตลอดเลยนี่นา....

ก่อนใช้มุขนี้นั่งเบี่ยงๆหม้อ mk มาสักนิดนะครับ

ถ้ารุนแรงไปขออภัยมา ณ ที่นี้ + staff จัดการได้เลยครับ : )

อ่านอันซิบของปูทันแล้วคิดภาพตามไปแล้ว.....
  23. undefined

EXP:
    440
    0
    0
    อันซิบ ... ที่มันเป็น extract files to... หรือเปล่าครับ?
  24. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    เอาจริงเหรอคะ .. มีแต่มุขเสี่ยว ๆ ที่เรโนเคยใช้จีบยาซู ในฟิคเก่ากึ๊กของตัวเอง เอิ๊กกก

Reno : โอ๊ะ เดี๋ยวสิครับคนสวย ขโมยของแล้วจะหนีกันดื้อ ๆ แบบนี้เลยเหรอครับ
    Yazoo : ฉันไม่ได้ทำอะไร ไม่ได้ขโมยอะไรสักหน่อย อย่ามากล่าวหากันนะ!
    Reno : อ้าว ก็คนสวยขโมยหัวใจผมไปโดยไม่รู้ตัวแบบนี้ จะหาว่าไม่ทำอะไรได้ไงครับ

Reno : ระวังสะดุดนะจ๊ะ ยาซูที่รัก เดี๋ยวจะสะดุดรักพี่เข้า ดีใจตายเลย
    Yazoo : ตายซะได้ก็ดี อยากตายเร็วขึ้นไหม
    Reno : โหย ถ้าตายด้วยมือน้องยาซู พี่เรโนก็ยอมจ๊ะ แต่ว่า ... ถ้ายิงกลางหัวใจพี่ น้องยาซูอาจเจ็บหน่อยนะ เพราะว่าในนั้นหนะ มีน้องยาซูอยู่นะจ๊ะ

Reno : แหม เวลาโกรธ ก็ยิ่งสวย สวย ๆ แบบน้องยาซู ลูกครึ่งใช่ไหมครับ?
    Yazoo : .. ?
    Reno : อ้าว งงอะไรกันครับ ก็ครึ่งมนุษย์ ครึ่งนางฟ้าไม่ใช่เหรอครับ

....

อืม .. อ่านเอง อ้วกเอง .. ทำไปได้
    มีอีกนะ เอาไหม ในฟิคมีอีก แต่คนแถวนี้บางคนน่าจะเคยอ่านแล้ว เพราะบีจังเขียนฟิคนี้นานแล้วค่ะ แค่ไม่ได้ลงที่นี่เท่านั้นแล (เดี๋ยวจะอ้วกแตกกันไปตาม ๆ กัน)
    อ้อ มุขพวกนี้ ไม่ได้คิดเองนะ (เดี๊ยนไม่เสี่ยวขนาดน้านนน) หาจากเน็ตทั้งนั้นค่ะ
  25. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    มีพี่ชูถามไปแล้วว่าตาของซินเดอเรล่าชื่ออะไร เลยอยากถามบ้างว่า ยายของซี ศิวัฒน์ ชื่ออะไร

ก็ ไฟนอล แฟนตาซี ไง

Share This Page