[มุขตลก] มุขไหนที่เคยใช้แล้วแบบ..คนตรึง!!! ตะลึงกันเป็นแถบๆ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย reedit, 16 ธันวาคม 2007.

1. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6

^
    ^
    น... นั่นมันโกดัง ที่คนจนไม่ค่อยจะมีใช้กันต่างหากล่ะ!!
  2. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    555555555+ เป็นเราๆก็ขำ :555:

แหม่ พอดีว่าจขกท.นี่ตั้งเป็นแต่กระทู้ไร้สาระนะนี่ . . . แต่จุดประสงค์เริ่มแรกมันมีสาระนะ !!!

เอาน่ะ หัวเราะวันละนิดจิตแจ่มใสค่ะ

...โอว... หวั่นๆว่ากระทู้นี้จะเจอ "ทุบโต๊ะ" อ้ะ เหอๆๆ
  3. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    นั่นมัน กะตังค์!! เขาเลี้ยงปลาในกะตังค์กันเยอะแยะ ไม่เคยเห็นรึ?

เอ่อ... สิ่งที่สยองกว่านั้นคือ

พอมาตอนเช้าวันรุ่งขึ้น ... ไอ้ข้าวโพดฝักนั้น... มันไปอยู่บนจานข้าวของใครครับ? :scare:
  4. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    ลองแสดงความสามารถสะกดจิตดูครับ

จอ อิ ตอ - จิต ครับ

จากนั้นก็แปลงร่างครับ

เอาแปรงมาทาข้างล่างครับ

จบด้วยการแสดงการบินครับ

ก่อนจะบอกคนอื่นว่าผมทำไม่ได้ เพราะผมคือเอกพันธ์ (ไม่ใช่บิณฑ์) ครับ ...

ลองดูครับ 3 step เทพ ไม่ขำก็ค้างครับ ...
  5. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    อยากได้คำคมประจำวันวันนี้มั้ยครับ ถ้าอยากได้เอาไปเลยครับ

มีด

อยากได้ยาวกว่านี้หรอครับ งั้นเอาไปอีก

ดาบ

เอ้า...ยังไม่พอใจอีก สุดท้ายละนะ

หอก

[action]ฮากริปเลยครับพี่น้อง[/action]
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    นั่นมันกระชังตะหาก!! กระชัง ที่มันมีกระด้งเป็นปีกอ้ะ
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    นั่นมันกระหัง ที่เป็นแม่เล้าญี่ปุ่นนั่นแหละ
  8. Nanaki

Nanaki New Member

EXP:
    73
    0
    0
    น..น....นั่นมันมาม่าซัง!!! มาม่าซังที่เป็นภาษาพุทธ แปลว่าไม่เที่ยงอ้ะ (ยากป่าวๆ)
  9. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    นั่นมันอนิจจัง อนิจจัง ที่เป็นนางเอก FF 7 อ้ะ (หึหึ.....)

ปล. มันจะจบเมื่อไหร่ครับ - -*
  10. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    นั่นมันอนิจจัง อนิจจัง ที่เป็นนางเอก FF 7 อ้ะ (หึหึ.....)

...........นั่นมัน แอริธซัง จ่ะ ที่โนตมๆอะ

...ป้องกันความขัดแย้ง :E

อ่านรีพลายของ ponkung ตามด้วยของ มหาโจรแห่งนัลเซ แล้ววว .....

[ การเล่นมุขแป้กให้เป้าหมายสะสมจนเกิดอาการตีกลับ มันยิ่งหว่าเล่นมุขฮาตรงๆซะอีก ]

555+

ส่วนกระทุ้นี้จะจบเมื่อไหร่ .. อืมนะ เื่มืิ่อเจอ"ทุบโต๊ะ"ละมั้ง ^^;

เพื่อเป็นการเพิ่มสาระ ต่อคำซัก5พยางค์ดีมั้ยคะ? (มันสาระตรงหน๊ายยยยยยยยย)
  11. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    อันนั้นมัน ทีฟ่าซัง ไม่ใช่เหรอครับ

จริงๆแล้วเนี่ยมันคืออาหารที่ใช้กินกับ เนย และ แยมไม่ใช่เหรอ??

((มุขนี้เล่นกันบ่อยมากมาย))
  12. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    นั่นมันๆๆๆ รถถัง...ที่เค้าเอามาตอนช่วงปฏิวัติเพื่อมาให้คนถ่ายรูปหรอกครับ

ปล.มันก็คงไม่จบที่ผมแน่นอน -*-
  13. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    นั่นมัน "ขนมปัง" ไม่ใช่หรอคะ ที่เป็นโรงเรียนมัธยมปลายของพวกคนรวยๆ ที่ฟุจิโอกะ ฮารุฮิจังเรียนอยู่ไง * *
  14. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    นั่นมัน โอรัง... โอรังที่เป็นที่เป็นพืชสวยๆ อยู่ในทะเลไง
  15. aquafay

EXP:
    97
    0
    6
    นั่นมันปะการัง... ที่ชานะจังจาก Shakugan no shana ชอบกินต่างหากล่ะครับ! (ตายละ ฟังแย่ไปทีเดียวเลยประโยคนี้)
  16. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    นั่นมันเมล่อนปัง ที่ชานะจังเอามากระดกกลืนเมื่อมีอาการปวดท้อง ปวดหัว จากการกินของหวานไปลดเลือดในกระแสน้ำตาลต่างหากครับ ...

ปล. ของแท้มีรูปแตรด้วยนะเออครับ ...
  17. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    พอเถอะ ไม่ขำแว้ว
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ว่าแต่ไอ้มุขต่อคำเนี่ย มันเริ่มตรงไหนหว่า เล่นมันสองคอมเมนท์ยังไม่รู็เลยตอนแรกพูดเรื่องะไรกัน(ออกทะเลยโคตรๆ 55+)
  19. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาบอกว่า ตอนนี้กระทู้นี้ไม่เสี่ยงโดนทุบครับ เพราะต่อกันได้สนุกดี
    ถ้ามันยาวเกิน หรือดูออกทะเลเกิน จะมาล็อคให้ครับ

ปล. เสริมนิดนึงว่าปะการังเป็นสัตว์นะครับ ไม่ใชพืช (แต่ก็คงรู้กันอยู่แล้วมั้ง)
  20. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    นั่นมันเซโรงัง! เซโรงังสุดโฉดที่ยิงสกิลบิ๊กแบงก์ทีนึง HP ลดตั้ง 2000+ ทั้งปาร์ตี้นั่นน่ะ!

ผมเริ่มเล่นเองแหละ จนกว่าจะทำลายสถิติเดิม ไม่ไล่ไม่เลิกครับ :555:
  21. aquafay

EXP:
    97
    0
    6
    คืออะไรกันน่ะ ต่อไม่ได้ :scare:

จะว่าไป เพื่อนผมเคยเล่นมุก มันจะฮาต่อเมื่อเล่นสดเท่านั้นน่ะนะ ลงไว้แบบนี้อ่านแล้วเฉยๆ แต่ลงไว้แล้วกัน กร๊ากกก

1.
    - ไดโนเสาร์อะไรใหญ่ที่สุด
    ไทแรนโนซอรัส (มั้ง)

- ไดโนเสาร์อะไรเล็กที่สุด
    แลคโตบาซิลัส

2.
    - จะเอาควายใส่ตู้เย็นทำยังไง?
    ก็เปิดตู้เย็นมา เอาควายเข้าไป แล้วปิดตู้เย็น

- จะเอาช้างใส่ตู้เย็นทำยังไง?
    เปิดตู้เย็น เอาควายออก ยัดช้างใส่เข้าไป ปิดตู้เย็น - -

- วุ้ย! ไม่สนุกเลย เอาใหม่ๆๆๆๆ เป็นจ้าวสัตว์ป่านัดเรียกสิงสาราสัตว์มาพบ ถามว่ามีสัตว์ตัวใดบ้างที่ไม่ได้มา?
    ก็ช้างไง....

...เพราะช้างโดนแช่อยู่

(...........ฮากริบ...............)

3.
    อะไรเอ่ยมีสองใบ (คิดหนักๆ ก่อนค่อยเปิดเฉลยนะครับ)

บ.... ไบ... ไบเบิ้ล!

อะไรเอ่ยมีสามใบ

เฉลย ใบตอง

อะไรเอ่ยมีห้าใบ

ใบตองห่อไบเบิ้ล - -"

4. อันนี้เห็นเพื่อนโดนมา
    A - *เดินรี่เข้ามาทัก* เฮ้ย! ว่าไง B สอบเป็นไงบ้าง??
    B - ก็เรื่อยๆ นะ ทำได้บ้างไม่ได้บ้างอะ
    A - *หยิบแก้วของ B ขึ้น* อ้าว เฮ้ย! แก้วพิมพ์ลายใหม่นี่หว่า โห สวยว่ะ *ทำเป็นชมอยู่ซัก 2 วินาที แล้วดื่มหมดแก้ว*
    B - ไอ้... เนียนนะมรึง - -**"

*ปล่อยมุกแป๊กไว้ แล้วเดินออกไป.....* :p
  22. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาทำลายสถิติ

นั่นมันเซโรมุส! เป็นหนังไทยที่จะฉายวันที่ 27 ธ.ค. ที่มี จตุรงค์ ม๊กจ๊ก , พิชญนาฎ สาขากร แล้วก็ โก๊ะตี๋ อารมณ์บอยแสดงนำต่างหากเล่า
  23. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    -*- คำตอบเริ่มกลายพันธุ์อีกละ...

นั่นมันซีอุส!! เป็นฮีโร่ใน DotA ที่หลายๆคนเกลียดเวลาสู้ด้วยต่างหากเล่า...
  24. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ต่อไม่ได้อ่ะครับ ท่าทางผมจะโดนดักมุขซะแล้ว - -*
  25. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ไม่ถามต่อจาก ซีอุส แล้วมันจะเล่นได้ไงละครับ ( งั้นเล่นเองก็ได้.... )

ทุกคนครับฟังให้ดีๆนะ จริงๆแล้วเนี่ย เขาก็คือคนที่เดินทางไปอัญเชิญพระไตรปิฎก ที่ชมพูทวีป ต่างหาก

Share This Page