Negima-Live Action!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย lovetoto, 17 ธันวาคม 2007.

1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ว่าจะไปนอนหลังจากดูแบมบูเบลดจบ...ในใจดันอยากหาเพลงนากิเมะมาฟังเลยsearchชื่อลงไปและแล้วก็ต้องมีบางอย่างทำให้
    ผมเลื้อนเวลานอนออกไป

[youtube]5l2hnujeQFY[/youtube]

หลังจากดูจบก็ได้อารมณ์ที่ว่า
    "เฮ้ย...เอาจริงอะ!!" คือผมเห็นอาจารย์เนกิปุปรู้สึกเหมือนกำลังดูแฮรี่ฯเวอร์ชั้นJapanทันที รู้สึกเหมือนจะดีแต่ก็ไม่ดีทีเดียว - - ...
    รู้สึกนักเรียนบางคนไม่เหมาะกับบทบางบท(บางคนหน้าแก่+ดูผู้ใหญ่มากกกกกกก)

อยากได้เด็กๆกว่านี้อ่า
    [youtube]dbkZ0_15D98[/youtube]

ทำไมไม่เอาเด็กๆจากBerryzมาเล่นอ่า!!
    [youtube]4g-2zxbqfvA[/youtube]

เนี้ย!!!!....ตั้งเยอะตั้งแยะไม่เอามาสักคน!!!!!!!!!!!!!
    [action]เตะกระป๋อง...เข้านอน!!!![/action]
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เนกิหน้าตากวนโทสะพิลึก พวกสาวๆ ผมว่าถ้าเด็กมากคงยากอ่ะนะ มันออกเรท หน่อยๆ นี่เรื่องนี้
    เด็กมากไปเดี๋ยวหนังจะโดนแบนเสียฉิบ เพลงประกอบนี่แฮร์รี่โคตรๆ แต่จัดมุมกล้องผมว่าใช้ได้นะ
  3. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    พวก idol วัยรุ่นญี่ปุ่นมีเยอะแยะถมเถไป มีอีกตั้งหลายคนที่บทเหมาะกับตัวละครมากก่านักแสดงชุดนี้
    สุดท้ายพวกที่ได้มาแสดงใน เนกิมะ เนี่ยก็...
    "เด็กเส้น" ครับผม

:)
  4. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = ='' ไม่น่ารัก ไอ้เด็กหื่นไม่เหมือน อาซึนะ ดำ ยูเอะยิ้ม+หน้าเอ่อ ซาซี้ << โครต....

และอื่นๆอีกมากมาย ผมจะไม่ดูไอ้นี่เด็ดขาด...
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ได้ดูภาษาญี่ปุ่นมาแล้วครับ = =
    (ซับอังกฤษ งงสุดๆ)

ที่รับได้มีแค่ เซ็ทสึนะ กับ หัวหน้าห้องแค่2คนครับที่น่ารัก
    ที่เหลือ.........

มันห้องรวมสาวงามใม่ใช่เรอะ ในการ์ตูนอ่ะ ดาราวัยรุ่นญี่ปุ่นน่ารักๆก็มีเยอะ
    ทำไมหามาได้หน้าตาแค่นี้อ่ะ
    แล้วอย่างคนที่สวยๆในห้องอย่างพี่ชิซุรุ กับ คาคิซากิ นี่ไหงหน้าตาเป็นแบบนั้นได้ =[]=
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ผมดูไปหน่อยเดียวครับ

แต่ผมชอบ ED ที่เป็นบากะเรนเจอร์มากกว่าครับ
  7. Sas

Sas New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ให้ผ่านแค่คนเดียวครับ(ความชอบส่วนตัว)โนโดกะจังเท่านั้น...
  8. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อ๊าก รับหน้าตาไม่ได้บางคน

ตอนแรกโผล่มานึกว่าแฮร์รี่ เหมือนชะมัด

เนกินี้ผู้หญิงหรือผู้ชายที่มารับบทอ่ะ ดูไม่ออก
  9. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    มันไม่ใช่อะกิ๊บ มันไม่ใช่!!!!
    หน้าตารับไม่ได้สักคน โดยเฉพาะเนกิ เด็กผู้ชายหรือผู้หญิงนั่น
  10. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อืม...ทำไม่หน้าตาแก่ๆกันทั้งนั้นเลย

ที่ผ่านก็มีแค่ ทัสซึมิยะ(คนที่ดูแลศาลเจ้าน่ะ)แค่คนเดียว ^^;
  11. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    ที่น่าเสียดายอีกข้อ
    ผมยังไม่ได้เห็นโคทาโร่คุงของเวอร์ชั่นนี้เลย
    ทำไมโคทาโร่คุงของผมถึงได้บททิ้งๆขว้างๆในทีวีทุกเวอร์ชั่นเลยหละเนี่ย?
  12. JeSuSFrOZeN

JeSuSFrOZeN New Member

EXP:
    24
    0
    0
    โอ้โนวววววววววว!!! รับไม่ได้อย่างมาก>[]<* ดูำไปแค่นิดเดียวแล้วก็ปิดเลย เดี๋ยวฝันร้าย
    แต่ละคนหน้าแก่ทั้งนั้นเลย แน่ใจรึว่านั่นคือเด็กม.ต้น บางคนหน้าละม้ายคล้ายแม่ค้าขายปลาทูหน้าปากซอยบ้านเราเลย- -*
    โฮๆ เซ็ตจัง+คนอื่นๆในห้องที่รักของเค้าT^T
  13. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ผู้หญิงค่ะ น่ารักซะด้วยสิ ไม่น่าเล่นเป็นเนกิเลย พูดจากใจจริง
    เพราะคาดหวังว่าจะเห็นเด็กผู้ชายน่ารักๆเล่นน่ะเซ่!!! ไม่ได้ดูเลยซักตอนค่ะ

เนี่ยล่ะค่ะหนูเนกิ Yukina Kashiwa = ='
  14. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ม่ายยยย ทำไมน่ารักขนาดนั้นโดนแต่งเป็นเนกิ กลับให้อารมณ์กวนโทสะล่ะ (เนกิในการ์ตูนมันหน้าหวานไม่ใช่เรอะั)
  15. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    พอเอามาเป็น Live Action แล้ว. . .

ต้องยอมรับว่า หน้าตาคนแสดงนั้น ชวนให้ผิดหวังจัง. . .
    [action]เดินออกไปอย่างผิดหวัง[/action]
  16. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    ไม่ได้ดูเลย รับไม่ได้กับหลายๆคน โดยเฉพาะเนกิไม่น่ารักเลย T-T
  17. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เห็นรูปข้างบนนั่น แล้วน่ารักจัง

แต่ทำไมพอมาเป็นเนกิแล้ว กลับดูไม่ได้เลย
  18. pmuean

pmuean New Member

EXP:
    23
    0
    0
    โหลดมาดูตอนนึงแล้วทำใจดูต่อไม่ได้ ใครดูต่อแล้วรู้สึกว่าสนุกบ้างครับ เผื่อมีเวลาอาจจะมานะโหลดกลับมาดูใหม่
    [action]ทำไมเนกิตัวจริงมันน่ารักอย่างนั้นละเฟ้ย![/action]
  19. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    หน้าตาเเต่ละคน...

ไปเป็นจับกัง ขี่ซาเล้ง เก็บขยะขาย เหอะครับ -*-

/me อ้วก
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เด็กผู้หญิงแสดงเป็นเนกิ เพราะเกรงเอาเด็กผู้ชายมาจะเสียเด็ก...

ดูผ่านๆเผลอคิดว่าเหมือนแฮรี่ได้เหมือนกัน
  21. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อจแก น่าจะเกิดสามสิบกันหมดแล้วมั้ง
  22. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อุ๊บ ช๊อก มันจะเอาพวกนี้มาแสดงเรอะ หน้าตาแต่ละคนนี่เหลือเกินเลย ไม่เข้าเลยซักคน

รับเนกิไม่ได้แฮะ...
  23. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    อะไรๆก็ Live - Action นะครับ

บางทีก็ไม่ได้ดูเลยว่าเข้ารึเปล่า -_-;
  24. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    เห็นแล้ว...

นึกว่าหนัง AV - -"
  25. poupee

poupee New Member