การมาถึงของเทรลเลอร์ที่รอคอย!! Advent Children Complete!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 18 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

อันนี้เป็นเทรลเลอร์ตัวแรกของ FFVII -ACC- (Advent Children Complete) ที่เป็นหนังเวอร์ชั่นปรับปรุงความละเอียดภาพใหม่ให้เป็นแบ HD และจะทำออกมาในรูปแบบของ Blu-ray ครับ สำหรับเทรลเลอร์ตัวนี้ก็จะเป็นการโชว์รายละเอียดเล็กๆ น้อยที่เพิ่มเติมเข้ามาในภาค ACC รวมทั้งซีนใหม่ๆ อย่างฉากเซฟิรอธเสียบคลาวด์เป็นลูกชิ้นปิ้งครับ

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

Youtube
    Low Quality (wma - 3.7MB)
    High Quality (avi 36.9 MB โดย arika)
    Mirror1 (avi 36.9MB โดย Kuraud0Strife)
    Mirror2 (avi 36.9MB โดย ダス)

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=​

ที่มา : FF7AC Reunion

ป.ล. ขอขอบคุณ Adventchildren.net ครับ
  2. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ขอรับไปก่อนเลย หึๆ

แล้วแผ่น Blu-ray ที่ว่าจะขายเนี่ยเลื่อนยาวไปเลยรึไงนะ เงียบไปเลยอะ
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เหมือนจะคอมโพสแสงเงาใหม่หน่อยๆ ด้วยรึเปล่า(เทกส์เจอร์ด้วย รู้สึกละเอียดยิ่งกว่าเดิมนะ)
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถือว่าดูแต่ซีนใหม่ๆ ถ้าความละเอียดคงไม่ได้ เคยลองAir แบบริปจากBD เปิดกับคอมยังไม่รอด

ออกมาก็ยังไม่รู้จะเอาไปดูกับอะไรดี เครื่องยังไมได้ซื้อเลย T T
  5. sorakung

sorakung New Member

EXP:
    16
    0
    0
    อา... พี่บอนใส่ชื่อ ญี่ปุ่น ซะงั้น ..

ถ้าอยาก โหลด [ Download ] เร็ว ลองไปที่นี้ครับ

http://www.cyberscaat.net ช่วยอัพให้ครับ [ Mirror ]

โหลดเต็มสปีด [ Speed ] เนื่องจาก Server อยู่ไทยครับ

[action]ช่วยทำให้ Server ผมล่มทีครับ ไม่เคยล่มเลย เหอๆ[/action]
  6. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    รู้สึกว่ามัน " เบลอ " กว่าเดิมคับ สั้นๆเลย
  7. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    >+<~-รับไปละครับ ขอบคุณมากมายงับ~~~~
  8. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    มาซามุเนะ ทำไมมันถึงยาวขนาดนี้(เซฟี่แรงเยอะจังยก Cluod พร้อมดาบ)
  9. Lycan

Lycan Member

EXP:
    52
    0
    6
    ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่านะ
    รู้สึกว่าโครงหน้าของตัวละครทุกคนอ่ะ...มันดูอ้วนๆกลมๆ ขึ้นนะ -*-
  10. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ออกมากินตังค์ข้าจนด้าย
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมว่าภาพมันเบลอๆยังไงไม่รู้นะ

ปล. ไม่เห็นฉากเซฟี่หัวเหม่งแล้วล่ะสินะ
    ปล2. เฮ้อ ต้องเสียตังค์อีกแล้วสิเนี่ย DS ยังไม่ซื้อเล้ย
    ปล3. หน้าเซฟี่มันดูหลอนๆไงชอบกล
  12. Kazeth

Kazeth New Member

EXP:
    57
    0
    0
    กร๊ากกกก ผมว่าบักคล้าวแก้มป่องขึ้นนะ แต่ไม่ต้องแปลกใจไปหรอกว่าทำไมถึงได้อ้วนขึ้น ก็เล่นสูบเงินของพวกเรากันไปซะขนาดนี้ จะไม่ให้อยู่อย่างสุขขีก็แปลกแล้ว

เฮ้อ ต้องเก็บตังค์เพิ่มอีกแล้วสิเรา
  13. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    หน้าป๋าเซฯ แอบตลกแฮะ :E

รับไปละนะครับ ขอบคุณครับ
  14. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    สุดยอด!!!

ขอบคุณมากนะคร้าบ รอเวอร์ชั่นเปรอะเลือดของFF7ACมานานแระ

เสียดายอยากดูแผ่นเต็มจิงชะมัดดันไม่มี Blueray อร๊ากซ์
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ฉากลูกชิ้นปิ้งคล้าว0[]0!! แจ่ม!!!

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ฉากทีฟากับบักรอซ มันเปลี่ยนยังไงอะ ไม่รู้สึกว่าเปลี่ยนเลย
  16. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    อ้ากกกกก เห็นแล้วกิเลศหนาเป็นฟุตเลย

ทำไมมันต้องแผ่น blueray ด้วยเนี่ยงี้ก็ไม่ได้ดูอ่ะจิ แง้ๆๆๆ
  17. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เห็นแล้วซื้อซื้อแล้วดูดูแล้วเก็บเข้ากล่อง....

ดูรอบเดียวแล้วเอาขึ้นหิ้งพระเลย...
  18. morrakot2

morrakot2 New Member

EXP:
    20
    0
    0
    คลาวด์T^T ทำไมโดนเสียบเป็นลูกชิ้นไปได้ล่ะT[]T
  19. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    เซฟี่หน้าตาแปลกๆเเหะ
    บลูเรย์ซะด้วยสิจะดูจากไหนล่ะนี่ PS3หรอคะ(555)
  20. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Blu-Ray ต้องใช้ Spec เครื่องที่สูงมากๆ ด้วยสิครับ = ="
    [action]แอบหมดหวัง[/action]
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    คงจะต้องอย่างนั้นล่ะครับ

เห็นที่ร้านบอกว่า เครื่องเล่นบลูเรย์แพงกว่าPS3อีก -*-(ไหงงั๊น)
  22. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    หน้าเซฟิรอททำปากยังกะจะจูบคลาวด์ =[]=

ผ...แผ่นblu-ray เอาไปเล่นเนี้ย..(กี่บาทเหอะ)
  23. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    โอ๊ก ลงไปดิ้นตาย

อยากจะโหลดแต่ติดไวรัส T-T

ดูภาพแล้ว อีชั้นต้องเสียตังค์แน่นอน!

[action]ดูงบประมาณแล้ว... เหอๆ[/action]
  24. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เพราะยัดเยียดทำเป็นwide screenรึเปล่าเนี่ย ด้วยละครดูบวมๆชอบกล=w="

งานนี้อารมณ์เหมือนได้เห็นเลโกลัสคลุกฝุ่นเปื้อนเลือดล่ะมั้งเนี่ย(ชื่อภาคก็ช่างบังเอิญคล้องจองกับสมาคมACCเหลือเกิน :E)
  25. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ดูแล้วๆๆๆๆ :aha:

หน้าลอซโฉดขึ้นเมื่อมีเลือดติด มอเตอร์ไซด์ยิงปืนกลได้ น่าทึ่ง! นึกว่ายาซูเปลี่ยนจากปืนธรรมดา มาเป็นปืนกลไล่ยิงพี่คลาวด์ซะแล้ว

หน้าบวมๆ เป็นบางซีนเท่านั้น คลาวด์กับเซฟี่ยังคงคางแหลมเพี้ยว เซฟี่ยิ่งร้ายใหญ่ ปากแหลมตลกๆชอบกล -_-;

หน้าคลาวด์ตอนโดนเซฟี่แทง ทำหน้าอิ้งอ๊าง ;) แหม.... เรานึกว่าจะเลือดกระฉูดไหลนองเต็มพื้น (นี่ก็ซาดิสม์เกิน) แต่ทำให้รู้ว่า โบ๊ะถึงจะอ่อนแอขนาดไหน แต่มันก็ทนทานตายยากยิ่งกว่าแมงสาป ถูกเซฟี่แทงๆๆๆๆๆ ต่อย เตะ มากี่รอบเธอก็ยัง chill chill :p

Share This Page