ปีใหม่นี้อยากจะให้-รับของขวัญอะไรดี

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 18 ธันวาคม 2007.

1. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมอยากลืมเรื่องราวบางอย่างที่ไม่น่าจดจำครับ ถ้าลืมได้จริงๆ ชีวิตผมและคนที่เกี่ยวข้องคงจะมีความสุขมากกว่านี้เยอะเลย

....เรื่องแบ้งค์พันหลังตู้น่ะ
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    หัวใจ
  3. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อยากรับ....รถเก๋ง ไม่ก็ จักรยานยนต์ ซักคัน(จริงๆนะ)
    อยากให้....ความสมานฉันท์ ความสุข เกิดขึ้นกับทุกๆคน
  4. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    อยากได้ NDS กับไม่ให้เกรดเทอมนี้ตกครับ = =

ดูร่อแร่ดีเหลือเกิน T-T
  5. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อยากได้ชีวิตอันสงบสุข

....ที่ทุกวันนี้ไม่เคยได้รับ
  6. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    อยากได้ความสงบสุขที่ปราศจากทีสิดครับ....
    ส่วนให้อะไรนี่ ผมจะช่วยชาติและโลกประหยัดน้ำครับ :)
  7. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    โบนัสซักร้อยล้านดอลล่า
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อยากได้สมอง และ ปากที่ฉลาดกว่านี้ครับ แค่ฉลาดพูดเก่ง โลกก็อยู่ในมือ

อยากให้ ทุกคนในโลก เปิดใจฟังกัน จะได้ไม่ต้องฆ่ากันเองด้วยอุดมณฺ์การณ์ต่างขั้ว
  9. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    เอาใกล้ๆตัวละกัน :)

อยากซื้อทีวีใหม่ให้คุณตาที่ต่างจังหวัด ไปเยี่ยมครั้งที่แล้วเห็นทีวีเก่ามาก

อยากได้รับศีลล้างบาปและได้เข้าบ้านเณร แต่ไม่บวชเป็นคุณพ่อ ขอเป็นบราเดอร์ไปตลอดชีวิต
  10. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    ก็คิดว่าจะให้ขนม ทำเป็นกล่องเล็กๆแจกเพื่อนละมั้ง ให้การ์ดญาติๆ

ส่วนของอยากได้ ...อยากได้แต่ของแพงๆแฮะช่วงนี้ อยากได้นาฬิกา อยากได้แว่นใหม่ อยากได้DS อยากได้Wii บลาๆๆๆ สรุปคือ อยากได้... เงิน! 555+
  11. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    อยากให้ความสุขทางใจครับบ แล้วก้อยากได้สาวสวยๆซักคนมาดูแลหัวใจ

ฮิฮิ้วววววว
  12. koon405

koon405 New Member

EXP:
    23
    0
    1
    อยากให้ทุกคนเรียนจบ

ของที่อยากได้คือ Wii,NDS,PSP (หึหึ หวังสูงๆ)

[action]โดนแม่ด่าเนื่องจากแพงไป -*-[/action]
  13. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    อย่าเป็นแบบคนที่อยู่อังกฤษบางคนนะท่าน พูดแบบนี้มันหวาดเสียว...... ^^;

โลกที่สงบสุขเป็นใครจะไม่อยากได้ล่ะเนอะ มันเป็นของขวัญที่จรรโลงใจที่สุดในชีวิตมนุษย์แล้วล่ะขึ้นอยู่กับเราจะมองมันและคิดกับมันในด้านไหน........

เราอยากได้ทัศนคติที่ดีกับโลกนี้เหมือนเรปอื่น ๆ แหละค่ะ เพราะรู้สึกทุกวันนี้เรายังมีน้อยไปอยู่........แต่โลกนี้มันก็เปิดใจรับทุกอย่างได้ลำบากเอาการ.......
  14. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ขอให้เกรดขึ้น และอย่าโดนรีไทร์

[action]สวดมนต์ภาวนา สาธุ~[/action]
  15. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    อยากให้ความรักความห่วงใย บลาๆๆๆ อะไรก็ตามที่กำลังของเราพอจะให้ได้ =w= ก็คงจะเหมือนกันทุกๆปีที่ส่งข้อความอวยพรปีใหม่ไปทางมือถือให้กับทุกเบอร์ในเครื่อง

ส่วนของขวัญที่อยากได้คืออะไัรก็ตามที่มันดีๆี ความรักความอบอุ่นในครอบครัวและหมู่เพือนฝูง ความสุข ความเมตตาจากคนอื่นๆ ความฉลาด =w='' และที่อยากได้มากที่สุดคือ "ความจริงใจ" ค่ะ ข้อให้คนเสแสร้งหลอกลวง มันออกไปพ้นๆจากชีวิตเราซะจะดีใจมาก =w='' คนที่มันจ้องจะหลอกลวงเรา ขอให้มันไปจากชีวิต อย่าได้พบได้เจอกันอีกเลยสาธุ... (แบบนี้มันอาฆาตแค้นนี่หว่า-*- )

เอาล่ะ...พูดนามธรรมแบบน้ำเน่ามาเยอะแล้ว มาพูดถึงรูปธรรมกันดีกว่า

ของที่อยากได้ก็คือ... เอ่อ... แหะๆๆ อยากได้ตุ๊กตาหมีตัวใหญ่ๆ นิ่มๆ อ่ะ =w='' รู้ว่าเหมือนเด็กน้อย... แต่อยากได้อ่ะ =[]= อยากมีอะไรสักอย่างไว้นอนกอด เบื่อหมอนข้างทื่อๆแล้ว T^T

พูดถึงของขวัญจับสลาก คริสมาสต์ที่ผ่านมาห้องเราจับฉลากกันค่ะ... ได้ "กางเกงใน" แบบขำๆมา 2 ตัว ... 555+ มันช่างซื้อกันดีจริง
  16. nathpotter

nathpotter New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ให้ความรักแก่คนรอบข้าง
    และรับความสุขที่เขาเหล่านั้นมี

:)
  17. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ
  18. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง.....

ให้ขยันกว่านี้ (ซึ่งกำลังพยายามทำอยู่ ==)
    จะได้สอบเตรียมให้ได้

Share This Page