บอร์ดนี้ ระบบ PM ใช้ไม่ได้รึครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prockdj, 18 ธันวาคม 2007.

1. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ผมคลิก PM แล้ว พิมพ์แล้วก็ send แล้ว แต่ไม่มีตอบกลับมาเลยน่ะครับ เลยไม่รู้ว่าตกลงมันใช้ได้รึเปล่า

2. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ใช้ได้นะครับ ต้องรอทางนู้นเค้าตอบกลับมาน่ะครับ ^^;
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เอ เคยได้รับ pm นะคะ คิดว่าใช้ได้นะ
    แต่เตือนแอบๆ มากๆ กว่าจะสังเกตเห็น ก็ผ่านมาหลายวัน แหะๆแต่ใช้ได้ค่ะเคยได้รับแล้ว
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ใช้นะครับ เวลามีคน pm มาหาเรา ทางเว็บจะส่ง email มาบอกว่ามี pm ใหม่เข้ามาด้วยล่ะ O_O....
  5. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ใช้งานได้ตามปรกตินี่ครับ แถมมีแจ้งเตือนผ่านทางอีเมล์ด้วย
  6. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    วันนี้ยังมีคนส่งมาหาผม และผมยังตอบกลับเลยครับ เป็นไปได้ว่านาย ultima ท่าจะไม่ได้สังเกตว่ามีคนส่ง pm มาหา
  7. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ใช้ได้ครับ แต่ปัจจุบันก็ยังสงสัยอยู่เล็กน้อยครับ ตรงที่. . .
    Outbox กับ Sent Message ต่างกันอย่างไรหรอครับ - -?
    ที่ผมพิจารณาได้ตอนนี้คือ
    Message ที่ผมส่งไปหาแล้วอยู่ใน Sentbox. . .จะได้รับการตอบกลับ
    Message ที่ผมส่งไปหาแล้วอยู่ใน Outbox. . .ยังไม่ได้รับการตอบกลับซักฉบับ

ผมคงคิดไปเองมั้งครับ -0- ใกล้สอบแล้ว แอบเพี้ยน

Edit : มา Edit ว่าเข้าใจแล้วครับ (สังเกตเมื่อเช้า - -")
  8. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีระบบแจ้งเตือนแบบอร์ดเก่าน่ะครับ

ที่เป็น window เด้งขึ้นมา มันกระแทกตาดี

ตอนนี้แทบไม่ได้สังเกตเลยครับผม...มี PM ค้างเป็นวันๆ ^^"
  9. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113

จริงครับ บอร์ดเก่านี่ มี pm มาทีไม่เคยพลาด กดเปิดดูได้ทันทีเลย
    ของใหม่สีมันกลมกลืน มองไม่ค่อยเห็น เลยดองซะ หุหุ
  10. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ปัจจุบันมีระบบแจ้งเตือนเป็นทาง E-Mail แล้วครับ แต่ผมก็อยากให้มี Window เด้งแบบเก่าเช่นกันฮะ
    เพราะบางทีเข้าบอร์ดมา ไม่ได้เช็คเมล์ แล้วไม่ทันได้สังเกตว่ามี PM เข้ามา -0-
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มันไม่มีระบบเด้งครับบางทีพี่เค้าไม่ทันสังเกตน่ะ
  12. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    ผมส่ง PM กับรุ่นน้องนี่ เร็วพอๆ กับเล่น MSN กันเลยนะครับ (ถาม-ตอบ ติดกันประมาณ 4 ชุด)

ส่วนเรื่อง Window Popup นี่ ขอเห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ
  13. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ทั้งเรื่องนี้และเรื่องจิ้มกระทู้ดู all หน้า เจลเคยพูดๆกับพี่เขาไว้แล้วนะ

อ๊อบบลัสเตอร์ said - รอหลังปีใหม่ ขอสะสางงานก่อน

ไงๆก็อดใจรอไปก่อนเน้อฮะ ......... หรือถ้าใครรอไม่ไหว + พอมีความรู้ php อยู่บ้าง ..... จะลองไปช่วยพี่อ๊อบเขียนโค้ดไหมล่ะฮะ :p
  14. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ใน control panel ก็มี pop up ให้ติ๊กนะครับ
    ผมก็ติ๊กไว้ แต่ไม่เห็นมันจะ pop up อะไรเหมือนกัน
  15. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    ขนาดพี่เจยัง งง เลยแฮะ -0-

อดใจรอได้อยู่แล้วครับ >.<~ ยังไงซะเรื่องงานต้องมาก่อน
    สู้ๆ นะครับ พี่อ๊อบ ~*
    [action]กองเชียร์[/action]
  16. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ใช้ได้ครับ แต่ไม่มีระบบเตือน เลยไม่ได้มอง = ='

ส่วนคำถามพวกนั้นตอบกลับไปในทู้FAQSนานแล้วนะครับ แล้วลบไปแล้วด้วยมั้ง..........................................................
  17. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไม่มีระบบเตือนนี่ไม่ได้มองจริงๆ

ส่งมาตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้เรื่อง

ว่าแล้วขอตัวไปดูก่อนละ
  18. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    แอบเห็นด้วยเรื่อง pop up window เหมือนกัน

ไม่มีขึ้นมานี่ไม่รู้เลยว่ามี PM (ฮา....)
  19. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ผมเอาไปถามใน FAQ แล้วก็ดูคำตอบเรียบร้อยแล้วครับ(ก่อนที่พี่จะลบ) แต่ก็ยังสงสัยนึกว่าไม่ได้รับน่ะครับ
  20. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เข้ามายืนยันอีกคนว่าใช้ได้นะครับ (แถมดีกว่าตัวเก่าด้วย)
    วันก่อนได้รับข้อความอวยพรวันเกิดจากคุณ sumiyo มานะครับ (ขอบคุณอีกครั้งครับ)
    แล้วทีนี้ก็มีจดหมายจากบอร์ดแจ้งไปยังอีเมล์ที่ผมได้ลงทะเบียนเอาไว้นะครับ
    สะดวกกว่าเดิมเยอะเลยว่าไหมครับ (ฮา)
  21. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    สงสัยไอ้ที่เตือนตอนมี pm เข้านี่ เตือนไป email แหงแซะ
    ยืนยันคำเดิม หลังปีใหม่ แถมไม่รับประกันด้วยว่าหลังปีใหม่ไปกี่วัน(แต่หวังว่าคงไม่ถึงขั้น "กี่ปี")
  22. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    0
    6
    ผมมีLoginอยู่หลายบอร์ด คุ้นเคยกับระบบหลังไมค์มาก็เยอะแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองใช้สักกะทีในบอร์ดนี้
  23. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สุดท้าย ภาระหนักก็ตกอยู่กับคุณ เจ กับ คุณ อ๊อบ ต่อไป :D

Share This Page