Final Fantasy 4 NDS มาคุยกันเถอะ *-*

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yunasung, 18 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ช่วงแรกทุกคนก็จะโอดครวญกันถึงความยากของบอสลับ (เหมือนในตอนนี้) แต่พอเวลาผ่านไปซักครึ่งปี...พอวิธีปราบมันเริ่มแพร่หลายไปมากขึ้น ทุกคนก็จะพูดเหมือนกันว่าบอสอะไร อ่อนฟ่ะ...(สภาพเหมือนเจ้ายักษ์เหล็ก FF3 ในตอนนี้) - -"

T__T ต้องรอสอบเสร็จถึงจะเล่นต่อได้ ฮือๆ
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มุขโปเกมอนรับกันตรึมเลยวุ้ย วัยรุ่นก็งี้ =___,= คนแก่ๆที่ไหนจะรู้จักโปเกมอน

บอสลับดีไซน์ไม่งามเลย ยิ่งโปรโตบาบิล เหมาะกับการสู้กับอุลตร้าแมนพิกลๆ

ดูวิธีการโจมตีตอนนี้ก็พอๆรู้ละว่าจะปราบยังไง เหลือแค่ได้ลองจริง เดแคนท์อบิลิตี้มีให้ใช้เยอะแยะ ไม่น่าลำบาก
  3. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    เวลาริเดียจะซัมมอนบาฮามุต ก็จะพูดว่า "บาฮามุต ชั้นเลือกนาย"
    ยังงี้ด้วยรึเปล่าครับ

[action]ขอซักมุกแล้วเผ่น(ถึงจะแก่แต่ก็เคยดูนะเฟ้ย)[/action]
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Proto บาบืิล...
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    หน้าตาบอสลับไม่ไหวแล้ว= ="
    ยิ่งหน้าในแม็ปยิ่งหลอนสุดๆ เหมือนหน้ายักษ์บนพื้นในดรีมเวิร์ลด์.....

อ่านรีพลายพี่อัล...รู้สึกเหมือนโดนกระทบ= =+ โดดกัดหัวเลยนิ~
  6. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    คำถาม
    1. กรณีที่เราให้เดแคนท์อบิลิตี้กับฟุโซยะไป 2 ชิ้น...ตอนที่เราได้รับเดคันท์อบิลิตี้ เราจะได้รับ せいしんは กับ まほうぜんたいか
    แน่ๆ แต่ผมสงสัยว่าแล้วเราจะได้ フェニックス แถมมาด้วยรึเปล่าครับ?

2. ถ้าในกลุ่มเรามีคนที่ติด せいしんは กับ フェニックス ตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป...กลุ่มเราจะเป็นอมตะใช่มั้ยครับ ตามที่ผมคิดคือสมมติในกลุ่มเรามี A B C D E ถ้าเราติดอบิลิตี้ 2 อันนี้ให้ A กับ B พอ A ตายปุ๊บ B C D E ก็จะฟื้นขึ้นมา และด้วยผลของ せいしんは MP ของ B ก็จะฟื้นกลับคืนมารื่อยๆ ทีนี้พอ B ตายปุ๊บ...A และคนอื่นๆ ก็จะฟื้นคืนมา ขณะเดียวกัน MP ของ A ก็จะฟื้นคืนมาเรื่อยๆ...และวงจรอมตะนี้ก็จะดำเนินต่อไป ถูกมั้ยครับ?

ผมคิดว่าถ้าเงื่อนไขในการใช้ フェニックス นั้นไม่กำหนดว่าต้องใช้ mp max ที่ตัวละครนั้นๆ มี มันจะเกิดเป็นวงจรแบบนี้แหงๆ
  7. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    mp มันค่อยๆขึ้นแบบ regen รึเปล่า

แล้วถ้าฟีนิกซ์มันต้องใช้ max mp โอกาสเกิดก็มีนะี

แต่โอกาสเกนจน mp max เวลาสู้กับบอสลับอาจไม่ทัน

ปล.ลองเลยบอนๆ :D
  8. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ขอบคุณ คุณยูนะ ครับ ที่ไขข้อข้องใจ วิธีเก็บ เทรเชอฮันท์ นี่ผมต้องเล่นใหม่โดยไม่มี สกิลนี้ สินะ T^T เพราะจำไม่ได้แล้วว่าพลาดที่ไหนไปมั่ง สงสัยเป็น หอคอยซ้อดหรือบาบิล ซักที่แน่ๆ ฮือออออ

ถึงคุณบอน สกิล フェニックス ผมใช้อยุ่นะครับ ได้จากฟูซูยะ พร้อมสกิลเวทหมู่ まほうぜんたいか เลยครับ (แต่ให้เดแคนท์ ฟุซูยะ สองชิ้นนะครับ) ผลของสกิลนี้คือ เมื่อตัวละครที่ติดสกิลนี้ตาย จะเสีย mp ที่มีทั้งหมด แล้วชุบชีวิตเพื่อนๆ (ยกเว้นตัวเอง) ขึ้นมา ยิ่งmp เหลือยิ่งเยอะ hp ของเพื่อนที่ฟื้นจะยิ่งเยอะตาม

(กรณีตัวอย่างผมใช้กับตัวเอง ผมติด フェニックスให้ไคน์ ตอนเลเวล70กว่าๆ มีmp 80 หน่วย แล้วผมก็ตายหมู่พอตายปั๊ป mp =0 แต่ฟื้น hp เพื่อนๆที่ตายได้ คนละ 2-4000 ทีเดียวครับ จากนั้น ผมใช้สกิล "อิโนริ" ท่าฟื้นพลัง hp mp ของโรซ่า แต่ฟื้นให้นิดเดียวจริงๆ mp ไคน์ฟื้นมา 3 หน่วย แล้วก็ตายหมู่อีก ทีนี้ฟินิกก็ทำงาน แต่ฟื้น hp ให้เพื่อนๆ แค่หลักร้อยเอง)

ปล. เด๋วผมขอลองวิธีที่คุณบอนโพส สักหน่อยได้ผลไง เด๋วมาบอกครับ :china:

edit : ลองวิธีคุณบอนละครับ ยืนยันครับว่า สกิล フェニックス มีmp เท่าไหร่ก็ได้ แต่ยิ่งเยอะ hp เพื่อนๆที่ฟื้นให้ ยิ่งเยอะ ดังนั้นผมคิดว่าติดให้คนที่ไม่ค่อยได้ใช้ mp อย่างไคน หรือ เอดจ์ น่าจะดีที่สุด (แต่ก็แล้วแต่คนคิดอะนะครับ)
    สกิล せいしんは ต้องกดใช้ครับ จึงจะฟื้น mp ได้ แต่ถ้าตัวที่ใช้ตาย ก็จะหยุดฟื้นครับ ถ้าใช้สกิลนี้ เสียเทิร์นหนึ่งเทิร์น
    สรุป วิธีที่คุณบอนบอก ผมว่าใช้ได้ผลครับ แต่ถ้าเจอบอส อัดเร็ว +แรง ตายหมู่ ไงๆ ก็ไม่ทันนะ :aiii: ดังนั้นเพื่อความชัวร์แล้วไซร้ เราจักต้องเล่น ห้ารอบ :E
    [action]จะบ้าเรอะ!!![/action]
  9. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    สรุปว่าคนที่ติดอบิลิตี้นี้เหลือ MP กี่% ตอนตาย HP เพื่อนๆ ที่ชุบขึ้นมาก็จะมีเท่านั้น % สินะครับ สมมติว่าตอนตายเหลือ MP 80% เพื่อนๆ ที่ถูกชุบขึ้นมาก็จะมี HP 80% ผมเข้าใจถูกมั้ยหว่า...? หรือว่ามันไม่ได้คิดเป็น % ?

ถ้าคิดคำนวนแบบนี้ งั้นผมว่าคนที่เหมาะสมจะติดอบิลิตี้พวกนี้ให้ก็น่าจะเป็นไคน์และเอดจ์อย่างที่ว่ามาครับ เพราะพวกนี้เติม MP ง่ายสะดวก โยนเอเทลหรือเอเทลดรายให้ขวดเดียวเป็นอันเสร็จพิธี แค่ระวังไม่ให้ 2 คนนี้ mp หมดก็พอแล้ว...(ซึ่งผมมองว่าการระวังไม่ให้ MP หมดนั้นน่าจะเป็นเรื่องง่ายนะ)

ตอนนี้มีคำถามเสริมสำหรับการวางแผนการเล่นครับ รบกวนช่วยตอบด้วยเน้อ
    - ถ้าในการเล่นรอบแรกเราได้ติด decant ability ให้ Fusoya ไป 2 ชิ้นแล้ว...พอตอนที่เราได้เขากลับมาเป็นพวกในการเล่นรอบ 2 เขาจะมีอบิลตี้ที่เราติดให้ไว้ในรอบแรกหรือไม่...?
    - ถ้าการเล่นรอบ 2 ตัวละครอย่าง Fusoya ยังคงมี decant ability ตามที่เราติดให้ไว้ในรอบแรกอยู่ จำนวนสูงสุดของ decant ability ที่เราสามารถติดให้เขาได้จะมีเท่าไหร่? (ผมเกรงว่าสมมติมันติดได้สูงสุด 4 อบิลิตี้...ตอนเล่นรอบแรกเราให้ไปแล้ว 2 ตอนเล่นรอบสองเราให้ไปอีก 2 พอเล่นรอบสามเราจะให้ decant ability เขาเพิ่มไม่ได้ ทำให้เก็บฟินิกซ์เพิ่มไม่ได้...)

รบกวนด้วยนะคร้าบ~ ไปอ่านหนังสือสอบต่อล่ะ
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    สกิล せいしんは มันฟื้นตามค่า Max Mp ของตัวละครที่มีอยู่นะ ยิ่งเยอะ ยิ่งฟื้นมากขึ้นด้วย (แต่แปลก ผมไม่ค่อยจะได้ใช้อบิลิตี้ せいしんは นี้ซักเท่าไหร่ ใช้อบิลิตี้ ที่ฟื้นพลังของ โรซ่า ง่ายกว่าเร็วกว่าด้วย แถมเด้ง Mp ได้เยอะ อบิลิตี้ せいしんは นี้เหมาะกับการต่อสู้ที่ยืดเยื้อมากกว่า)

ส่วนคำถามนั้น
    ถ้าเป็นตัวละครหลัก จะติด Decant กี่อันก็ได้ แต่ต้องไม่ซ้ำกัน และ การติดตั้งอบิลิตี้ จะติดตั้งได้ไม่เกิน 4 ชนิด ถ้าเป็นเวทมนตร์ เราสามารถเจาะจงเวทได้อีกด้วยแต่จะกลายเป็น 1 อบิลิตี้โดยปริยาย (ข้อควรระวังคือ 4 อบิลิตี้ที่ติดตั้ง จะต้องมีอบิลิตี้ ไอเท็มเสมอ ไม่สามารถเอาออกได้)

ส่วนรอบ 2 นั้น ใครติดตั้ง Decant อะไรไปเท่าไหร่ รอบ 2 ก็ติดตัวมากันหมดทุกคนครับ (หลักๆง่าย ตัวละครหลักนี่แหละ)
    แต่ที่ผมยังไม่ได้ทดสอบก็คือ พวกตัวละครเสริมที่ไม่ใช่ตัวละครหลัก เลยยังยืนยันอะไรไม่ได้ในตอนนี้ แต่คิดว่าน่าจะเหมือนกันครับ คือใครได้ Decant อะไรไปแล้ว รอบถัดๆไป ก็จะมีติดตัวมาด้วย
  11. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่า จะยัด เดแคนท์ไอเทม ให้ใครก็ได้ไม่จำกัดชิ้นนะครับ แต่จะเซตใช้ในการต่อสู้ได้ไม่เกิน 4-5 สกิลครับใน faqs ก็มีเขียนมั้ง (มั้งนะครับ) ถ้ายัดได้ไม่จำกัด นั่นหมายความว่า จะเล่นกี่รอบเพื่อเก็บ ฟินิกซ์ก็ย่อมได้ครับ

ผมไม่ยืนยันนะ เพราะยังไม่คิดจะเล่นให้จบรอบสองเนื่องจากจบรองนึงใช้เวลาอยุ่พอสมควรนะครับ + ผมไม่ได้ยัดเดแคนท์ให้ใครนอกจากตัวละครหลัก กับ ฟุซูยะด้วยสิครับ :cool: กว่าจะยืนยันคำตอบ จากผม คงอีกนานล่ะครับ

edit : ถามเพิ่มนิดนึง ว่าแต่บอสลับเนี่ย เราจะเจอได้ที่ไหน โปรโตบาบิลดูจากรูปแล้ว พอเดาๆได้ว่า ต้องเล่นจบก่อนหนึ่งรอบแ ต่ตัวที่สองล่ะ? มันคือร่างรวมของจตุรเทพใช่ไหมนี่?
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพิ่งเข้าใจความหมาย ในแมปนั่นมันหน้าโมอายนะเออ มีตั้งแต่ภาคเดิมแล้ว (มีแววF5 6ฟุลรีเมครอบหน้า โมอายจะได้มีประโยชน์เหมือนกัน)

ที่นึกไว้(เดา) น่าจะเป็นว่าตัวละครที่ไม่ใช่ตัวหลัก น่าจะไม่เหลือเดแคนท์ที่ติดไว้นะ เพราะงั้นมันถึงได้ให้เดแคนท์ประจำตัวมันมาให้เพื่อแลกกับ 2อันที่ต้องเราต้องให้มันไป
    สมมติกรณีที่เดแคนท์ไม่หาย ถ้าเรายัดเดแคนท์ให้ตัวละครไม่หลักจนครบทุกชนิดแล้วไม่สามารถยัดเพิ่มได้อีก เราก็ไม่มีโอกาสจะได้เดแคนท์พิเศษจากมันอีกแล้วสิงั้น เพราะเงื่อนไขคือต้องให้มัน 1-2ชิ้น ถ้าเราให้มันไม่ได้ เราก็เอาเดแคนท์อีกไม่ได้ หรือถ้าเดแคนท์มันอยู่ตลอดที่ให้ไป 2ชิ้นจากรอบก่อนแล้วมันก็นับมารอบนี้ว่ามีให้แล้ว2ชิ้น แล้วก้ให้เดแคนท์ประจำตัวเราอีก แบบนี้ก็สบายเราเกินไปอีกเหมือนกัน
  13. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ยังไงถ้าใครได้ทดสอบจนยืนยันได้แล้วจริงๆ ช่วยนำมาบอกกล่าวกันอีกทีด้วยนะครับ
  14. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ติดมาต่อรอบสองครับ น่าจะเหมือนกันทั้งตัวละครหลักและตัวละครที่มาชั่วคราวแล้วไป
    ผมติดเทรเชอร์ฮันท์,เลเวลฮันท์,เคาเตอร์ ให้เซซิลในการเล่นรอบแรก รอบสองก็ติดตัวมาตั้งแต่เป็นไอ้มืดดาบดำเลย
    (เล่นรอบแรกไม่ได้ติดให้ตัวละครชั่วคราวซักอัน)
    และ1ตัวละครให้เรียนกี่อันก็ได้ เพราะลองเซฟไว้แล้วยัดๆเข้าไปเยอะๆดูแล้ว(และก็โหลดเซฟใหม่) แต่เอาติดตัวได้พร้อมกันในการต่อสู้เพียง 5ชนิดครับ
  15. PinkXIII

PinkXIII New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ตอนนี้เพิ่งเล่นมาถึงถ้ำแม่เหล็กเอง มาช้าๆมากๆ (ไม่ค่อยได้เล่น)

เข้าไปแล้วมันไม่สามารถต่อสู้ได้เลยค่ะ

งงมากมาย ขอถามพี่ๆว่าต้องทำยังไงต่อคะ
  16. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถอดเครื่องประดับ อาวุธเครื่องป้องกันที่เป็นเหล็กออกให้หมดครับ ไม่งั้นจะเจอแม่เหล็กดูดจนขยับไม่ได้... เข้าไปแล้วช่วงแรกอาจจะลำบากนิดนึง ก็เก็บเลเวลก่อนจะเข้าไปลึกๆ ละกันครับ

เมื่อกี้เล่นมินิเกมของเอดจ์ได้ 9999 แล้ว..ตอนนี้เหลือแค่ของไคน์อันเดียวที่ยังไม่ 9999 แต่ก็ไม่มีวี่แววจะได้เลย...

ภาคนี้ช็อตประทับใจเยอะจริงๆ ยิ่งพวกคัตซีนที่มีเสียงพากย์นี่ประทับใจทั้งหมดเลยครับ เมื่อกี้ที่เล่นๆ เจอฉาก

"หยางงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง~"

"ขอร้องล่ะ!! อย่าทำอะไรบ้าๆ นะ!!"

"กอลเบซ่า~"

"พลังที่แท้จริงของมนุษย์ แหกตาดูให้ดี!!!!!!!!!!!!"

T_________,T ถ้าทำได้ดีแบบนี้ ยอมให้ลง NDS ก็ได้เอ้า...

แต่ไหงยอดขายสัปดาห์แรกถึงตกต่ำขนาดนั้น เห้อ
  17. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    เล่นอย่างเมามันส์ สุดยอดจริง ๆ เกมยากขึ้น ศัตรูเก่งขึ้น แต่ตัวเราก็เก่งขึ้นด้วย
    อย่างพวกเวทย์สายเสริมตั้งแต่เล่น FF มาผมไม่เคยใช้เลยนะ เพราะรู้ว่าใช้ไปก็ miss (ฮา) แต่พอมา FF4ds ก็ต้องใช้บ้างแล้วไม่งั้นยากจริง ๆ หรือสกิลอย่างกิลเบอร์ด เมื่อก่อนที่เคยเล่นไร้ประโยชน์สิ้นดี แต่พอมาเล่นภาค ds ก็เจอว่ามีประโยชน์หลายอย่างเหมือนกัน
    ฉากคัทซีนต่าง ๆ ทั้งแบบมีเสียงพากย์หรือไม่มีเสียงพากย์ก็ทำได้ดี (โดยเฉพาะมุมกล้อง) เรียกได้ว่าหลายอย่างปรับได้ดีกว่าเดิมจริง ๆ

แต่ผมติดอ่ะ... ตอนขึ้นภูเขาหลังจากเรือแตกได้แฝดนรกและเทร่าเป็นพวกอีกครั้ง พอเชือดบอสแล้วข้ามสะพานมันจะเล่นข้างหลังเราอีกครั้ง โหดอ่ะ ไม่มีปัญญาชนะ อัดเคอัลร่ากับไฟร่าไปเรื่อย ๆ ก็เจอมันปล่อยก๊าซติดใบ้บอดมืดพิษ หาไอเทมแก้กันไม่ทัน แถมยังเคาท์เตอร์เราให้สโลว์อีกต่างหาก (ครั้งแรกง่ายหน่อย ติด ไซเลนส์มันแล้วระดมยิงเวทย์ใส่)
    มีทริกอะไรมั้ยครับ หรือต้องถึกเก็บเลเวลอย่างเดียว
  18. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ก่นสู้ครั้งที่สอง ให้เข้าเมนู เลือกคำสั่งที่5(จัดเรียง)
    เข้าคำสั่งที่5ไปแล้ว เลือกอันแรกครับ จะสลับแถวหน้าหลังได้ สู้เสร็จค่อยเปลี่ยนคืน

หรือวิธีที่สอง ไม่ต้องสลับ พอเข้าฉากต่อสู้ ถึงตาตัวละครใดก็ได้เลือกคำสั่ง ให้กดซ้าย/ขวา จะไปหน้าเมนูที่มีสองคำสั่งคือ อันแรก-ป้องกัน อันที่สอง-เชนจ์(สลับแถวหน้า-หลัง) ให้เลือกคำสั่งที่สองครับ

แต่กรณีนี้แนะนำให้ใช้วิธีแรกจะดีกว่าครับ
  19. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เวลาเจอ Curse ที่ทำให้ติดสภาวะผิดปกติหลายอย่าง ให้แก้ใบ้ให้เทร่า โพรอม แล้วแก้ตาบอดให้เซซิล แค่นั้นก็พอครับ สเตตัสที่เหลือปล่อยมันไป ส่วนหยางกับพารอมก็ช่วยกันรักษาคนอื่นไปด้วย

เมื่อวานไปสู้กับริไวอาซัน สะใจหลาย...เจอโคตรซึนามิเป่าติดกัน 2 ที ถึงกับสลบทั้งกลุ่มเหลือแค่เซซิลคนเดียว เซซิลเราก็รีบเติมพลังๆ ไปเรื่อยๆ อย่างเดียว พอมีจังหวะก็ทำให้ริไวอาซันมันติดพิษ..แล้วก็กลับไปเติมพลังต่ออย่างเดียว หลังจากนั้นผมก็เห็นมันเลือดลดทีละ 300 ไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ และเรื่อยๆ จนมันตาย... เป็นการต่อสู้ที่ทนถึกทรมาน แต่ก็ชนะมาได้ล่ะเฟ้ย!!

ชนะแล้วได้ exp 150,000 เซซิลรับคนเดียวเต็มๆ สุดยอด...
  20. PinkXIII

PinkXIII New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ
  21. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เมื่อวาน ด้วยความขี้เกียจเก็บเลเวล เลเวล21เลยบังอาจลุยถ้ำแม่เหล็ก อาศัยหนีแหลกไปสู้บอส ถึงได้รู้ว่าเรากับมันห่างกันนัก ยังอุตส่าห์หน้าด้านแถจนชนะมาได้

ยังไม่เข็ด ลุยต่อซ๊อต งานนี้เปิดหีบดาบไฟ เจอหมาไฟเป่าทีเดียวตาย....ต้านชะตากรรมไม่ไหว ต้องเก็บเลเวลจนได้ = ='
  22. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ข้อสรุปเดแคนท์อบิลิตี้ครับ

กรณีเราเอาเดแคนท์อื่นๆให้ตัวละครอื่นๆ ที่ไม่ใช่ตัวละครหลัก เราก็จะได้เดแคนท์ตามเงื่อนไขนั้นๆมาทั้งหมด ย้ำว่า ทั้งหมดครับ

เช่นโยนเดแคนท์ให้เทร่าไป 2 อัน เราก็จะได้เดแคนท์จากเทร่า มา 3 ชิ้น ครับ
    แต่เห็นว่าภาคนี้เล่นได้แค่ 3 รอบเท่านั้น พอจบรอบ 3 ก็คือจบเลย ไม่มีให้เซพเล่นต่อในรอบที่ 4 อีก -_-" ว้า แบบนี้ก็ไม่สนุกสิ
  23. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เมื่อกี้พึ่งได้เรือเหาะยักษ์มาโดวเซ็นมาครับ พอได้มาแล้วผมก็รีบบึ่งไปยังดวงจันทร์เลย และเป้าหมายแรกของการเดินทางบนดวงจันทร์ก็คือถ้ำบาฮามุทนั่นเอง...

ครืนๆ....ครืนๆ...มาโดวเซนค่อยๆ จอดลงกับผิวดวงจันทร์อย่างช้าๆ ประตูยานกำลังเปิดออกมา ทันใดนั้นเองสิ่งที่รอผมอยู่ตรงหน้าก็คือฝูงผีห่าซาตาน และเอเลี่ยนจำนวนมากที่มารอต้อนรับในระดับที่นับไม่ถ้วน

ด้วยความมุ่งมั่นตั้งใจ เซซิลประคองดาบแห่งความหวังคู่กายแล้วกระโจนเข้าไปกลางดงเอเลี่ยนคนแรก

สิ่งที่ตามมาหลังจากนั้นก็คือ..."โป๊กกกกกกก!!!"

:waaa: เซซิลร่วงไปแล้ววววเหวยยยยย~

หลังจากนั้นฝูงเอเลี่ยนก็ต้อนรับผมด้วย บริซาก้า ไฟก้า และการโจมตีแบบเคาเตอร์

3 การโจมตีของผมถึงจะแลกกับ 1 ชีวิตของมันได้

แต่ทุกการโจมตีของมัน คือ 1 ชีวิตของพวกผม

หลังจากตายชุบ ตายชุบ ตายชุบ โอเวอร์ โอเวอร์ โอเวอร์ไปหลายรอบ...ผมก็ตัดสินใจ...

หนีกลับบ้านดีกว่าตรู!!! ไม่หย่งไม่อยู่มันแล้วว้อยยยยยยยยยยยยยยย~ TTwwwTT !!!

ว่าแล้วผมก็ลากศพพวกเซซิลขึ้นยานและรีบกดปิดประตูยานแทบไม่ทัน ก่อนจะเข้าไปกดสวิตซ์มุ่งหน้ากลับโลกด้วยความเร็วระดับตีนหมาโกย

ตอนนี้พาพวกเซซิลไปฝึกวิชาที่ถ้ำผนึกบนในโลกบาดาลอยู่ เลเวลขึ้นมา 4 เลเวลแล้ว แต่คิดว่ากลับไปตอนนี้คงเจอเอเลี่ยนไล่ทุบหัวแตกเหมือนเดิม งานนี้คิดว่าอาจได้จำศีลอยู่ในโลกไปอีกพักใหญ่ๆ... -_-;
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ อ่านแล้วอย่างกับเอเลี่ยนปะทะพรีเดเตอร์ แล้วเราไปหลงกลางฝูงมัน

จริงง่ะ แบบนี้ก็มีจำกัดสินะ อบิลิตี้
  25. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ถ้ำบาฮามุท....เจ๊แม่มดจะน่ากลัวมากถ้ามาพร้อมกัน3คน...ยิงเวทย์แรงเวอร์จริงๆTTwTT
    เจอเบฮีมอธพอเอาตัวรอดได้ขำๆ เจอมังกรมาพร้อมกัน2ตัว ต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่.....สุดท้ายต้องวิ่งกลับมาลุยกับหุ่นยักษ์แล้วไปต่อ~ตอนนี้ได้บาฮามุทมาครองละ เหลือแค่ลุยลาสต์ดันเจียนกับเก็บพวกไอเท็มนอกเรื่องให้ครบ...(แต่ตอนนี้สมาธิแตก หนีไปเล่นRWชั่วคราว มันยากขึ้นจริงๆแฮะ เลเวลก็ขึ้นยากมากมาย...)

มินิเกมลิเดีย เอดจ์ โรซ่าได้9999ครบทุกช่องแล้ว แต่ทำยังไง้ยังไง มินิเกมของเซซิลกับไคน์ก็ไม่พ้น9000ซะทีTwT ใครก็ได้ช่วยด้วย~~

ปล.เรนโบว์พุดดิ้งไม่ดรอปซักที จะเอาไปทำเควสต่อTT-TT

Share This Page