[Fairyland] ตอนนี้ใครยังเล่นอยู่บ้าง

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย koon405, 18 ธันวาคม 2007.

1. koon405

koon405 New Member

EXP:
    23
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือว่าอยากเล่นมาก เมื่อก่อนเล่นประจำเลยอยากได้เซิฟอินเตอร์มาเล่นอะใครพอจะมีเว็บหรือดาต้าให้โหลดมั่งปะคับ คิดถึงเกมส์นี้จิงๆ T-T
  2. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เกมส์ดีอีกเกมส์ที่ต้องสลายไป เพราะดันเก็บค่าบริการรายเดือน T^T

มันน่าจะเอามาใหม่แล้วเปิดไอเทมมอลล์นะ คิดถึงอ่ะ
  3. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    อืมใช่ เลเวล 50 แล้วแท้ ๆ แต่ดันไม่มีปาร์ตี้......

แต่พูดถึงแล้วมันก็น่าเจ๊งไปนิดเหมือนกัน เพราะเกมนี้กลายเป็นว่า ถ้าไม่ใช่สายนักเวท อยู่คนเดียวไม่ได้เลย เหอๆ
  4. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0
    อยากเล่นตอนนี้ก็สายไปซะแล้ว - -" เพราะมันปิดไปแล้ว
  5. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    เว็บไซต์ : http://fairyland.lagernet.com

สมัคร : https://member.lagernet.com/mem/rule_member

ดาวน์โหลดเกม : http://fairyland.lagernet.com/service/downloads

Mirror Thai : http://tulip.bu.ac.th/~1500701980/fairyland-free-en-3.6.3-win32.exe

Credit : <!-- e --><a href="mailto:AsiaFunOnline@compgamer.com">AsiaFunOnline@compgamer.com</a><!-- e -->

เอามาจาก http://www.online-station.net/forum/viewtopic.php?id=39738 โดยคุณ Thailander ค่ะ

ไปลองเล่นเหมือนกัน ^^; แต่ว่าคงเพราะเป็นภาษาอังกฤษมั้ง ทำให้เควสตอนนี้น่าเบื่อไปเลย (ขี้เกียจแปลอะไรยาวๆ)

เพราะว่าตอนเล่นเซิร์ฟไทย นั่งอ่านเควสเอง แล้วก็ตามหาเองตลอด ... ไม่เคยพึ่งสรุปเลย
  6. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    เป็นอีกเกมนึงที่อยากเล่นมากๆเลยอ่ะเพราะระบบน่ารักดี แต่ตอนนั้นเล่นแล้วไม่มีเพื่อน ก็เลยเลิกไปในที่สุด
    ที่อยากเล่นเพราะตัวสัตว์มันน่ารักดีน้า ตกลงเซิฟต่างประเทศยังเล่นได้อยู่หรอคะ แล้วในอนาคตต้องเสียเงินไหมอ่า? ถ้าไม่เสียเงินนี่ก็น่าสนนะ :D อยากเล่นเหมือนกัน
  7. koon405

koon405 New Member

EXP:
    23
    0
    1
    ตอนนี้ใครได้เล่นมั่งแล้วเนี่ย ผมกะลังโหลดอะ อยากเล่นนักเวทมืดมันท้าทายดี :p
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ผมเล่นแต่เซิร์ฟไทยครับ แล้วมันก็ปิดไปแล้ว T-T
  9. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เก็บตังก็เลิกเล่นเช่นกัน

เป็นนักต่อย ที่วันๆคอยหาตี้ เพราะลุยคนเดียวไม่รอดทุกที
  10. mysterykun

mysterykun New Member

EXP:
    17
    0
    0
    คิดถึงสมัยก่อนที่เนตไม่ดี+คอมเก่าีจนเล่นเกมนี้ไม่ได้จัง...
  11. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    เวทมืดหรอ?

เวทมืดมันไม่ต่างอะไรกับสายกระบี่นะ คือ อัดกลุ่มไม่ได้น่ะ - -"

ถ้าเล่นก็เล่นแสงก็มาช่วยกันก็พอได้อยู่........

แต่ ป.ล. ถ้าเราเล่นเราคงจะเล่นสายทำงานและหากิน กร๊ากก~~ (ไม่มีเวลาเล่นเอง)

ป.ล.2 ไม่ต้องห่วง มัน Free Play ไม่เก็บเงินค่าเวลาแน่นอน แต่มันเก็บไอเทมประเภท คูณ หรือ กันตาย ทำนองนั้นอ่ะ.....(แต่ไม่รู้จะซื้อไงเหมือนกัน)
  12. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เกมเก่าในอดีต ที่ชาว AF เคยมาเลนด้วยกัน
    เสียดายที่รูปที่ระลึกจากเกมหายไปแล้ว

เสียดายอยู่อีกอย่าง ที่ผมไม่ได้ซื้อหนังสือที่ตัวเองมีส่วนช่วยทำบทสรุป ในส่วนเึควสเกือบทั้งหมด ><
  13. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    คิดถึงเหมือนกันค่ะ เป็นเกมที่สองต่อจากROเลยมั้งที่เข้าไทยสมัยนั้น แล้วก็เปิดตัวได้น่ารักมากเลย จำได้ว่าเคยเห็นแมสคอตมันทำเป็นชุดตุ๊กตาให้คนใส่ในงานTAMไม่ก็VBKนี่แหละ ได้รับแผ่นมาด้วย แต่ไม่เคยinstallด้วยเหตุผลว่าตัวละครไม่โมเอะ ไม่เล่นดีกว่า เหอๆๆ

ว่าแต่เซิร์ฟต่างประเทศนี่เปิดนานยังคะ
    เพิ่งรู้ว่ายังมีเล่นกันระดับอินเตอร์ด้วย
  14. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    อืม ไม่รู้ว่านานแค่ไหนแล้วน่ะนะ แต่รู้แต่ว่ามันเหลือแค่ไต้หวันกับอเมริกาแล้วอ่ะที่เปิด.....(ยุโรป จีน ไทย ปิดหมดแล้ว)

แต่เราว่าศัตรูแอ๊บแบ๊วเกือบทุกตัวนะ....

ป.ล.เสียดายเกมนี้เพราะเราว่ามันเป็นเกมออนไลน์ที่ระบบต่าง ๆ ลงตัว และดีที่สุดเท่าที่เราเคยเล่นทีเดียว ถึงหลาย ๆ อย่างจะเลียนแบบ FFXI มา แต่ระบบเลี้ยงสัตว์เพื่อแปลงร่างช่วยเราในลักษณะต่าง ๆ , รีเซตสัตว์เลี้ยงเพื่อการเติบโตเฉพาะทาง, ระบบนับถือธาตุ, ระบบรับซื้อของในอาณาจักร บลา ๆ แต่โดยรวม ไม่มีอันไหนไม่ชอบเลยเชียวล่ะ เพราะคุณไม่สามารถอยู่ได้โดยเอาแต่นั่งปั้มเลเวลอย่างเดียวให้น่าเบื่อเกินไป(เป็นเกมเดียวที่เราว่าเควสเขาดูมีสาระในการทำมากกว่าออกไปหาของ แล้วแลกหมวกใหม่ ๆ แบบบางเกม)

ป.ล.2 ตอนนี้ล่าสัตว์เลเวล 27 ทำอาหารเลเวล 23 ทำเกษตรเลเวล 29 ซะแล้ว เผลอแป๊บเดียว.....
  15. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ผมได้แฟนคนแรกก็เพราะเกมส์นี้แหละครับ...จำได้ดี ช่วงเทศกาลไหว้พระจันทร์(ตอนนั้นเล่นเผ่ามนุษย์สาย
    จับสัตว์ขาย) ไล่จับกระต่ายแสงจันทร์เอาไปขายอยู่(กระต่ายตัวเหลืองๆ) ตอนนั้นไปเจอเธอเข้าแล้วบอกว่า
    อยากได้ซะตัวแต่ไม่มีเงิน...บังเอิญตอนนั้นกำไรเหลือเยอะเลยจับให้เธอฟรีๆไปตัว แต่ก็เริ่มแอดกัน คุยกัน
    เริ่มแลกเมล์ MSNกัน แล้วมารู้อีกที่ว่าอยู่โรงเรียนเดียวกัน สุดท้ายตัดสินใจนัดเจอกันแล้วคบกันได้เกือบปี
    สุดท้ายผมก็ย้ายโรงเรียน เป็นช่วงเดียวที่มันเริ่มเก็บตังพอดี หลังจากนั้นก็ไม่ได้
    ติดต่อกันเลย

[action]นั่งจิบชา มองจันทร์นึกถึงความหลัง...อา ความทรงจำครั้นเยาว์วัย...[/action]
  16. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    เคยเล่นเมื่อนานมาแล้ว ก็เลิกเพราะเก็บตังเหมือนกัน มีเกมอื่นที่น่าเ่่ล่นกว่าน่ะครับ
  17. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมว่าไม่น่าเจ๊งเลยครับ เพราะเป็นเกมส์แนวเทิร์นเบสที่เจ๋งใช้ได้ (เจ๋งกว่า TS อีกมั้ง :E)
    เกมส์อย่างงี้มันค่อนข้างจะถูกใจผม (อาจจะเป็นเพราะติดความชอบเทิร์นเบสมาจาก ไฟนอล :555:)

Share This Page