ชอบเพลงไหนในเกม Final Fantasy มากที่สุดกันครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย hoomupoo, 18 ธันวาคม 2007.

1. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    ขอลงคะแนนให้ Final Fantasy Theme ทั้งกายและใจ
    เป็นเพลงที่ฟังแล้วเคลิ้มดีแท้ ติดหูและไพเราะมากครับ
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    BGM ที่ชอบที่สุด
    : The Place i'll return someday (FF9)

Vocal ที่ชอบที่สุด
    :Suteki Da Ne? (FF10)
    ถ้ารวม KH ด้วยก็ต้อง Hikari อยู่แล้ว ฮิกกี้ซัง ถึงเธอจะแต่งงานแล้ว เราก็ยังรักเธอนะ =[]=

BGM ต่อสู้!
    :Figthing(FF7)

เพลงที่เกลียดที่สุด
    :Sen no Kotoba International Ver. (Jade Sweet Box FF 10-2)
  3. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    เพลงที่โดนใจแบบสุด ก็ rEAL Emotion ใน FFX-2 เนี่ยแหละ
    เต้นกระจาย -..-

ปล.เวอร์ชั่นของ Jade เพราะกว่าของ Koda Kumi *0*
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แล้วถ้ามันเป็นเพลงนี้ล่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=pzrG5yMGIyw

ฟังแล้วสมเพชยูนะมาก ไหงคุณเธอไปร้องเพลงแบบนั้นได้เนี่ย....

ปล.Melodies of Life ผมก็ชอบนะ แต่พอดีเพลงมันนานไปหน่อย
    แล้วก็ เพลงไตเติ้ลของ FFXII ก็ชอบด้วย
  5. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ชอบเพลง
    J-E-N-O-V-A Ver.AC ที่สุดค่ะ...รู้สึกว่าเพลงนี้เข้ากับฉากต่อสู้มากและช่วงต้นเพลงยังเข้ากับคำพูดของคาดาจที่ว่า " ฉันมันก็เป็นได้แค่หุ่นเชิด " มันทำให้เรารู้สึกว่าตัวละครตัวนี้แอบน้อยใจลึกๆเหมือนกัน...
  6. iammeaw

iammeaw New Member

EXP:
    12
    0
    0
    eyes on me -หลิวอี้เฟย FFVIII ค่ะ เพราะมากๆ (คนร้องก็น่ารัก*-*)
    และมีเว่อร์ชั่นญี่ปุ่นที่คนที่ร้องKissMeGoodBye (จำชื่อบ่ได้) เอามาร้องใหม่ด้วย
    ฟังแล้วเพราะดีค่ะ แต่ชอบแบบที่หลิวอี้เฟยร้องมากกว่า *-*
  7. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    0
    0
    เพลงที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
    Prologue

Melodies of Life (FFIX)

BGM ต่อสู้ที่ชอบที่สุด
    J-E-N-O-V-A

เพลงฉากแผนที่ช่วงแรกของภาค 8 (ไม่รู้ชื่อ) มันหดหู่มาก
  8. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    เพลงที่ชอบมากสุด

Victory Fanfare , Prologue , Ungrapsed Memory , You are not alone

Vocal

Eye on me

ฉากสู้

J-E-N-O-V-A , Dark Messenger

Map

ของ FFIX

เพลงที่เกลียด

ฉากตอนสู้กะ Necron ของภาค 9 (เหมือนหมาหอนอ่ะ ตอนเริ่มๆ)
  9. Dagger

Dagger New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ง่า..ก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน เพราะชอบทุกเพลงเลย เวลาฟังแล้วได้อารมณ์ที่แตกต่างกันด้วย แต่ละเพลงให้ความรู้สึกที่แตกต่าง แฮ่ๆ หุหุ ชอบหมดเลย (เดินทางสายกลางไม่ลำเอียงจ้า)
  10. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เพลงที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
    Prologue - โหดตด้วยอีก 1 เสียง

Faraway Home Town - อันนี้ชอบโดยส่วนตัวไม่เหมือนใครของ FF V

BGM ต่อสู้ที่ชอบที่สุด
    ของ FFVIII ตอนสู้บอส (รู้สึกจะเป็น Man with the Machine Gun หรือป่าวหว่า)

BGM ทั่วไปที่ชอบที่สุด
    คงเป็นฉากเมืองชาวประมง FF VIII มั้งนะ

Chocobo Theme ครับ - ให้ความรู้สึกเหมือนกำลังเล่น Mini Game (ผมไม่ค่อยชอบเล่น Mini Game)
  11. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    Redemption
    1000 Words
    Real Emotion
    J-E-N-O-V-A
    One-winged-angle ครับผม ปล.เพลงประกอบFFVIIAC ผมชอบหมดเลยครับมันเยอะมากเลยขอไม่พิมพ์ไว้นะครับ
  12. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ยังไม่สามารถตอบได้เต็มปากนะครับ

เพราะยังไม่ได้เล่นทุกภาคเลย..

เอาเป็นว่าจากที่ได้ฟังมาแล้วกัน

ชอบ Kiss Me Good Bye ของ Angela Ski (FF XII) ตามเจ้าของกระทู้เลยครับ

ต่อมาก็ 1000 Worlds [Eng] ของ Koda Kumi

และสุดท้าย Real Emotion + เดโม ของ Final Fantasy X-2 ทำออกมาได้เยี่ยมจริงๆ
  13. quazarolt

quazarolt New Member

EXP:
    69
    0
    0
    เราชอบ 1.why
    2.one winged angel ver.crisis core
  14. Cloudywolf

Cloudywolf New Member

EXP:
    27
    0
    0
    เพลงของ Final Fantasy ที่ชอบมากที่สุดสำหรับผมแล้วคือ
    1. Why - FFVII : Crisis Core
    2. Cloud smiles - FFVII AC
    3. Eye on me - FFVIII
    4. Why ( Crisis core mix)
    5. Kiss me good bye - FFXII
    6. Tifa's theme - FFVII :aha: :aha:
  15. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ชอบเพลง

- Eyes on me

- Kiss me good bye

- Melodies of life

- The winner << เพลง ตอนสู้จบอ่ะ ชอบ ฮ่าๆ เอกลักษณ์ดี

เพลง อื่นๆ ทุกชอบ ชอบหมด ฮ่าๆๆ เรียว อิโมชั่น อีก >.<
  16. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เพลงที่ไปบ้านของเรด ในไฟนอลเจ็ด ฟังแล้วรู้สึกสงบใจได้สุดๆ
  17. nuttohunter

nuttohunter New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ชอบBGM FFX ฉากเดินก่อนเข้าไปถึงตัวโดมในzanarkand แต่ไม่รู้ชื่อเพลง- -

ฟังแล้วเหมือนปลงตก เตรียมใจตายยังไงยังงั้น

Boss BGM ชอบทุกภาค เร้าใจทุกภาคเลย

เพลงเลือกไม่ถูก eyes on me / melodies of life / suteki da ne ยังไม่ได้ฟังภาคX-2 XII แต่ก็คงเพราะแน่นอน

ไม่ชอบ winning theme ภาค X-2 ฟังแล้วจะหลับยังไงไม่รู้ -_-;
  18. PeaZaa

PeaZaa New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ผมชอบเพลง ตอนที่เปิดตัวtidus FFX เล่นบลิตบอล
    FFVIII EYE ON ME

Share This Page