หลังจากดูเทรเลอร์ตัวล่าสุดของ FFXIII รู้สึกอย่างไรบ้าง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yoshiki, 19 ธันวาคม 2007.

1. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    ถูกใจที่ได้รับ:
    17
    คะแนน Trophy:
    38
    ของเจ๊ไลนิ่งนี่ดูแล้วรู้สึกถึงความเถื่อนที่ซ่อนอยู่ในความสวยอย่างเห็นได้ชัด (พูดงี้ผมจะโดนไล่ถลุงไหมเนี่ย) แต่นั้นยังไม่เท่าไร ของหนุ่มขี้เซาเนี่ยสิ เห็นหลายๆคนบ่นกันว่าพ่อรูปหล่อท่านนี้มันจะเก่งเทพเกินไปหรือเปล่าแต่กลัวจะมาตกม้าตายตอนเราเล่นเองมันจะไม่เทพขนาดนั้นน่ะสิ 555+

แล้วเพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างคับ กับเทรเลอร์โชว์ศักยภาพของ SE ทั้งสองตัว
  2. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    สุดยอดเลยค่ะ สมแล้วที่เป็นเอนจิ้นตัวใหม่ (ไวท์-เอนจิ้น) การขยับร่างกายของตัวละครโดยเฉพาะหนูไลท์ติ้งนี่ทำได้สุดยอดมากเลย เป็นตัวเอกของซีรี่ส์ไฟนอลที่เป็นผู้หญิงด้วย > < ส่วนหนุ่มขี้เซาก็เช่นเดียวกันค่ะ ทำได้โหดเถื่อนพอกันเลย เป็นคาแร็กเตอร์ที่สมกับเป็น Final Fantasy โดยแท้จริงเลยค่ะ
  3. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    "สมแล้วที่เป็นเกมใน P3..."ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลย อาเจ๊ไลท์นิ่งขนาดในฉากต่อสู้ยังเห็นรอยยับตามลมของเสื้อเจ๊แกเลย
    ปรกมือใ้ความเก่งกาจของ S-E
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สำหรับผม ตัวเทรลเลอร์ของXIIIปกติยังไม่เห็นอะไรเพิ่มมากเท่าversus อันหลังง่วงออกมาซัดได้มันดี หวังว่าเกมจะทำได้มันส์เหมือนมูวี่
  5. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ตามนี้เลยครับ

Final Fantasy XIII
    เจ๊ Lightning เเก มาเเนวสาวเเกร่งเเบบ มิล่า โจโววิซ ที่เเสดงหนังเรื่อง Resident Evil เลย โดยเฉพาะกับภาค 3 Extinction จะเห็นได้ว่า Character ของทั้งสองมีความเเกร่ง เท่ เเบบคล้ายๆกันเลย อิอิ

Final Fantasy XIII Versus
    ส่วนพระเอกภาคนี้เห็นครั้งเเรกเเล้วรู้สึกได้เลยว่า หน้าตาได้เปลี่ยนไปกว่าภาคก่อนๆมาก (ที่ส่วนใหญ่พระเอกภาคก่อนๆจะมาเเบบเเนวติงต๊อง ใสๆ สนุกสนาน) เเต่ภาคนี้มาเเบบเงียบๆ เข้มๆ สขุมนุ่มลึกอะไรทำนองนี้ก็ว่าไป อีกทั้งจากฉากที่ได้เห็นใน Trailer รู้สึกเหมือนกับได้เล่น Devil May Cry เลย อิอิ

ปล.พระเอกภาค Versus เท่โครตๆนอกจากตาเปลี่ยนสีได้ ยังหายตัวได้อีก อาวุธก็มีเยอะอีกด้วย (รู้สึกจะมี 13 เล่มหรือปล่าว ไม่เเน่ใจ)
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เห็นด้วยกับเรฟข้างบน ไลท์นิ่งโผล่มาแล้วทำให้นึกถึงมิล่า เจโววิชจริงๆ = =""

ตาคุณชายขี้เซาเรานี่....ทำเอาบักคล้าวชิดซ้ายไปเลย = =""

ส่วนตัวแล้วดูมันกึ่มๆ คล้ายๆ ริคคุแปลกๆ แต่ทรงผมคล้ายๆ ตาคล้าว

...คล้าวหัวโบะ...ตานี่หัวเป็ด....

เก่งเทพมากเกินไปจนชวนสยองถึงบอส...ถ้ากระจอกนี่เซ็งตุ่ยเลยนะ = ="'
  7. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เจ๊ไลท์นิ่ง รู้ว่าโครงหน้าเธอเปลี่ยนได้ ;) แต่ดูกี่ที่เจ๊เธอก็ยังเท่+สวย(?)อยู่ดี ส่วนตาเท้า33ซม. อยากเห็นรูปตัวเต็มๆว่าจะตัวใหญ่ขนาดไหน :)

ส่วนเจ้าชายขี้เซานี่ เรียกว่ามาแรงแซงพี่เก่าๆอย่างสบาย(มั้ง) แถมท่านพี่แกยังจะเก่งเวอร์เกินจนอย่างที่เรปอื่นว่า ถ้ามาเล่นเองกลายเป็นตกม้าตายไปซะนี้ :D

ฮาประโยคนี้อย่างแรง :E
  8. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ดูแล้ว น้องหมูออมสินคงชะตาขาด ถึงคราวต้องสังเวยเพื่ออัญเชิญ
    ท่าน PS3 มาเป็นของขวัญให้ตัวเอง
    แต่ว่าแล้วเวลาเล่นมันจะเทพอย่างภาพไหมเนี่ย
    แล้วเกมภาคภาษาอังกฤษมันจะออกในอีกกี่ปีละนี่

แต่ไงก็จะคอย

ปล. ตาคนนี้หัวมะเป็ดนะ เราว่าเจลหมดเสยมะเสร็จ มากกว่า
  9. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    FFXIII : เห็นมิติใหม่ของเกมส์กราฟฟิคค่ะ เรียกว่า ภาพ 3D สวยใส ละเอียด ลื่น สมจริง ทึ่งผ้าคลุมไหล่ของไลท์นิ่ง จะพริ้วตามการเคลื่อนไหวของไลท์นิ่งได้อย่างดงาม เราว่า ไลท์นิ่งยังดูอ่อนโยนอยู่น้า :aha:

FFXIII Versus : ยังเป็นแค่ Movie CG ยังไม่เห็นการโชว์ระบบเกมส์ เลยไม่รู้ว่าจะพัฒนาศักยภาพเกมส์ไปขนาดไหน แต่เท่าที่เห็นพระเอกภาคนี้ยิงแทงไม่เข้า ว๊าปได้ เหาะได้ หายตัวได้ ดูท่าทางแล้ว นิสัยน่าจะมาทาง Squall มากกว่า ยังไม่รู้ว่าพอสัมผัสเนื้อเรื่องจริงๆ จะหมั่นไส้หรือเปล่า ? เกลียดพระเอกขี้เก๊ก :cool:
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เห็นด้วยหน่อยๆ ว่า นายหล่อเก่งเทพขนาดนั้นกลัวแต่เวลาเรา เล่นจะไม่เทพแบบนั้นน่ะสิ (ภาค DC ผมยังเคยทำเอาวินเซนต์ โดนทหารกระจอกยิงตายเลย ไม่สมศักดิ์ศรี อดีตหน่วยจารชนระดับแนวหน้าเล๊ย)
  11. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    ที่รู้สึกแน่ ๆ คือ.....ทำไงเครื่องฉันถึงจะดูได้.......- -" ฮือๆๆ อยากดู๊~~~~~~~ แต่มันกุกกักมากกกกกก.....
  12. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ความรู้สึกอย่างเดียวคือพระเอกภาค เวอร์ซัส พ่อหนุ่มขี้เซาหล่อมามายกายกอง แต่เห็นแก่ว่ามาทีหลังจะยังไม่เขี่ยทีดัสทิ้งละกัน (อนาคตช่างไม่แน่นอน :555: ) เดี่ยวเขาหาว่าได้ใหม่ลืมเก่า จุ๊ๆไม่ดีๆ

ป.ล. ภาคเจ๊ของเจ๊ไลนิ่งนี่มีไว้หลอกล่อหนุ่มๆ ส่วนภาคเวอร์ซัสไว้หลอกล่อสาวๆ สินะคะ -_-; มาฉลาดขึ้นนะเนี่ย บอกตามตรงว่าตอนเเรกเห็นเจ๊ไลนิ่งแล้วเฉยๆกะว่าคงจะรอภาค14แต่เมื่อเห็นพ่อรูปหล่อก็ขอเปลี่ยนใจ :aha:
  13. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    XIII : ดูแล้วตอนเล่นน่าจะมันส์ แต่เล่นให้ใส่คำสั่งก่อนเยอะๆแบบนี้ ถ้าเจอศัตรูใช้สวนระหว่างคำสั่ง จะเอาเวลาที่ไหนไปรักษาตัวเอง@[]@"
    ส่วนภาพ พริ้วไหวสมกับเป็นเอนจิ้นพัฒนาใหม่เพื่อการนี้ ดูกันเพลินล่ะค่ะ(ขาเจ๊ไลท์นิ่งช่างขาว โหะๆๆ)

Versus : จริงๆแล้วเจ้าชายง่วงงุนอาจจะไม่ได้กำลังเก๊กอย่างที่ทุกคนเข้าใจ เขาแค่ยังไม่ตื่นค่ะ...ส่วนที่ออกมาบู๊นี่ละเมอน่ะ :p จริงๆในหัวตานี่อาจจะคิดถึงเรื่องอาหารค่ำว่าเป็นอะไรอยู่ก็ได้นะ~ (เริ่มสร้างความเสื่อม)
    ถ้าในเกมพริ้วไม่เท่ามูวี่มีเคืองนะSQEX :E แล้วเราจะจับตานี่มาล้มลุกคลุกคลานแบบตอนวินจังกับแซ็คให้ดู ฮุๆ~
  14. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    หรือไม่ เขาอาจจะโมโห ที่โดนรบกวนการนอนหลับก็ได้

ได้ไอเดียทำซับนรกแล้ว หึๆๆ
  15. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ซับนรกเรื่องการทำให้คนตื่นนอนรึคะ หรือคนละเมออันตรายดีล่ะ (=w=)

ในรถที่นั่งเก๊กท่าครุ่นคิดก็คงเป็นว่าคู่ครองของฉันเป็นใครนะก่อนที่ตานี่อาจจะออกมาหาคนที่พอฟัดพอเหวี่ยงกับตัวเองได้(ฝีมือการต่อสู้ค่ะอย่าคิดไปไกล555) แต่ก็ไร้ฝีมือทุกคนเลยเดินไปหาบอสของเรื่องอยู่ว่าจะเก่งแค่ไหน อ่าวๆๆกลายเป็นเริ่มเข้าขั้นหนังจีนเเทนเป็นข้าจะเป็นจ้าวยุทธภพ.....(=A=)
  16. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เจ๊คลาวโกะกับน้องง่วงนี้คนละภาคก็รึ คุนึกว่าอยู่ด้วยกันซะอีกก็ดี..ไม่ต้องรักพี่เสียดายน้อง
  17. sacrement

sacrement New Member

EXP:
    1
    0
    0
    เป็นอะไรที่ดูแล้วตาโต อ้าปากค้าง
    ตัวเอกไลท์ติ้ง เท่ห์เกินห้ามใจ คงเป็นขวัญใจทั้งจากหนุ่มๆ และสาวๆแน่ๆ
    ส่วนภาค versus พระเอกก็ทั้งขรึม ทั้งเท่ห์ โดยเฉพาะฉากที่มีอาวุธมากันกระสุน สุดๆเลย

อยากรู้จริงๆว่าคนทำกราฟฟิค เค้ากินอะไร เก่งจริงๆ สุดยอดดดด

ปล.ต้องรีบเก็บเงินซะแล้วสิ ^^
  18. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    โดยส่วนตัวแล้วสนใจภาคหลักมากกว่าversusตั้งแต่แรกที่ข่าวออกมา แต่พอดูฉากบู๊แล้วมันมากๆ เสียตรงที่เราไม่ชอบอะไรที่มันทึมๆนิ - -" ดูแล้วมืดหม่นเฟร้ย

ภาคหลัก ดูแล้วร้องไม่เป็นภาษา แอร๊ยวสส์ ชอบธีมของภาคนี้มาก บรรยากาศให้สุดๆ ถ้าเปลี่ยนชุดทหารให้ฉีกจากแนวสตาร์วอร์หน่อยจะสุดยอดมากๆ
    อยากเห็นระบบเกมเพลย์แบบเต็มๆ+มนต์อสูรตัวอื่นๆ
    เพลง.....เพราะดี ชอบแบบบรรเลง+ร็อคๆ ตอนเมีเสียงเชลโล่กับเสียงเบสคู่กันนี่เร้าอารมณ์ดีจัง

ไลท์นิ่ง....ผอมไปหน่อยไหม? ตอนเกมเพลย์นี่......ขาเล็กอย่างแรง ยาวด้วย กะดูคร่าวๆน่าจะสูงเกิน170 (นางเอกไฟนอลที่สูงที่สุดแล้ว-*-)
    Mr.33cm หล่อผิดคาด!! ตอนแรกคาดหวังว่าอย่าเป็นพระเอกเล้ยย แต่ตอนนี้ยอมเจ้าค่า
  19. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    สำหรับเจ๊ไลท์นิ่งดูแล้วรู้สึกว่า สุดเถื่อนเลยแฮะ แต่ก็เท่ ชอบโชว์นะนั่น

ส่วนคุณเจ้าชายขี้เซาก็... เท่ดี ไอตอนซัดกันนี่มันมากเลย
  20. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    เงิมๆ เพิ่งดูวันนี้ คลิปมันมาตั้งแต่เมื่อไหร่ว่าไม่ได้ตามซะนาน ฮาๆ

รุสึกคลิป มูฟวี่ ทั้ง 2ตัวมันรุสึกเหมือน ไม่ลงตัวไงไม่รุอ่า ไม่เหมือนคลิปแรกที่เสียงกับภาพมันให้ความรู้สึกลงตัว

แต่เห็นแต่ละฉากแล้วอดจายยยม่ายยยไหว แฮ่ๆ ซี๊ดดด!!! (โรคจิตนิดหน่อย ฮาๆ)

ท่าทางคงเร่งปั่นกัน เลยไม่สนใจทำเทลเลอร์ให้เนียบซักเท่าไร รอจำหน่ายค่อยปล่อยเด็ดๆเลยมั้ง

PS ยังมีให้ดูก็ดีกว่าไม่มี รอเก็บตังต่อปายยย ออกปี 09 คงได้ซื้อพอดี
    ยางงายก็ร๊ากกกก!! แฮะๆ
  21. mrshaner

mrshaner New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ดูแล้วชอบอย่างแรง ไลท์นิ่งสาวเท่มากๆ พ่อหนุ่มผมทองก็โดน หล่อดี น่าจะเป็นพระเอก
    เพลงประกอบก็ชอบ เห็นชิวาชัดๆแล้วเท่ชะมัด

ว่าแต่เป็นไปได้ไหมว่า มนต์อสูรจะแปลงร่างเป็นอย่างอื่นได้ทุกตัว เช่น เป็นรถ เป็นยาน เป็นดาบ เป็นโล่ ฯลฯ
  22. helloworld

helloworld New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ดูแล้วไม่ค่อยเหมือน Final Fantasy ถ้าในเกมเป็นแบบที่เห็นใน trailer นี่บอกตรงๆว่าผิดหวังเล็กน้อยนะคับ ผมเน้นคุณภาพ gameplay มากกว่ากราฟฟิคซะด้วย ความเท่ห์มันกินไม่ได้นะคับ
  23. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    เกมยังออกข้อมูลมาน้อยมากๆ อย่าเพิ่งผิดหวังเลยค่ะ เหอๆๆ ค่ายนี้ไม่เคยทำภาคหลักออกมาได้ผิดหวังอยู่แล้ว ทุนสร้างมหาศาลค่ะ กว่าจะกลั่นกรองออกมานี่พัฒนากันอีกยาวค่ะ รอกันเฮือกเลย- -"
    เราก็เสียวๆว่าจะเป็นแบบaction-rpgแต่ตอนแรกเทรลเลอร์ภาค12ออกมาก็แนวนี้ดูเหมือนจะออกแอคชั่นหน่อยๆ แต่ผลสุดท้ายก็RPGแบบสุดๆไปเลย

ป.ล.ความเท่นี้คิดว่าเอาไว้ดึงดูดกลุ่มผู้เล่นใหม่ๆและสนองตัณหากลุ่มแฟนเก่าๆค่ะ 555+
  24. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    เราได้ดูแค่ภาค Versus : พระเอกของเรื่องดูเท่ห์ดี สุขุมแต่แอบโหดชอบที่สุด คือ สีผมของเขานั่นแหละค่ะ...ถึงจะขี้เซาก็เก่งใช่ย่อย...เอาเป็นว่าเทรเลอร์ตัวใหม่ทำให้รู้ว่าพระเอกของเราทำอะไรได้บ้างมีพลังแบบไหน
  25. exorteric

exorteric New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ชอบมากมายเลย เลิศอยู่เลยที่เดียวนั้น

Share This Page