เพื่อน ๆ คะ Counter ของ Chocobo Raccing

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย devadew, 19 ธันวาคม 2007.

1. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    วันก่อนลองไปแข่งเล่น ๆ แล้วฟลุ๊ก ได้ Counter Materia มาดีใจอย่างแรง
    ปรากฎว่ามันเป็นCounter Attact Materia อะ น้องโบะแกล้งเราอะหลอกให้ดีใจ
    ที Counter Magic ละใส่ซะเต็มยศ

อย่างนี้แปลว่า Counter มีที่เดียวตามที่คุณ Bon บอกใช่ไหมค่ะ
    So Sad

ค่ะ อ่านว่า ขะ
    คะ-ค๊ะ-ค้ะ อ่านเหมือนกัน แต่เขียนให้ถูกคือ คะ

คราวหลังระวังด้วยนะครับ

ภาษาไทย ไทยใช้ ไทยเจริญ
    by ปองๆ

แก้เรียบร้อยแล้วค่ะ ต้องขอประทานโทษท่านปองด้วยค่ะ
    และก็ขอขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบคำถามให้ค่ะ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    หนังสือ Tonbo ที่แปลจาก perfect guide ของญี่ปุ่นมา มันเขียนว่าที่เดียวนะ...

แล้วก็เขียนว่าไอ้ที่หาได้ในแข่งโบะ มีแต่ counter attack กับ counter magic เท่านั้น

ยังไงถ้าไม่ชัวร์ ใครช่วยไปเช็คใน gamefaqs ให้หน่อยละกันครับ
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เอ๊ะ. . .เข้าใจว่า FF7 ใช่ปะครับ ?? :???:
    ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษนะฮะ (ทีแรกนึกว่าเกม Chocobo Racing มี Counter =[]=!!)

ไปเปิด gamefaq ดู ได้ความว่า. . .
    magic counter ---> counter with attached orb ---> chocobo racing gift
    counter ---> counter with attached yellow orb ---> the crater
    counter ---> counter attacks enemy ---> after materia keeper(mt.nibel)

ตามที่ว่ามาอะครับ -_-;

ที่มา :: http://www.gamefaqs.com/console/psx/file/197341/2389
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    โอ้วม่ายยยยยยยยยย งั้นที่ผมแข่งมามันเพื่ออะไรกันเนี่ยยยยยยยยย :waaa: :waaa: :waaa:
  5. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ความมันส์ สะใจ ไร้คู่เปรียบค่ะ

ว่าแล้วเราก็ไปพยายามหากันต่อนะคุณ Pisko
    (คุณเป็นชายชุดดำหรือเปล่า)
    ถามโดย โคนัน คอย
  6. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    Counter ที่ต้องติดกับ ลูกสีเหลือง เก็บที่ ดันสุดท้ายใช้ป้ะครับ ตรงแสงเขียวๆ ??
  7. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

ผมเลิกเล่นไปแล้วครับ เนื่องจาก Ruby ไม่โผล่ :waaa: :waaa: :waaa:

ถูกต้องแล้วครับ ผมนี่แหละ คลาวด์ (ดูใน display ผม) :555:

[action]โดนเตะ[/action]

Share This Page