[คลายความตึงจากกาีรเมือง]าดูพรรคนี้กัน!! ^^

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 20 ธันวาคม 2007.

1. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ป้ายของพรรคนี้.....ผมเห็นเพียบเลยครับ เลยรู้มาตั้งนานแล้วน่ะ ....แต่ไม่เคยคิดจะสนใจนโยบายของพรรคเลย

= ='' แว่บแรกที่เห็นผมคิดว่าเป็นเหมือนพรรคที่เป็นการรวมกลุ่มของพวกศิลปินทั้งหลายซะอีก 555
  2. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อ้าว? มันไม่ใช่มุขเหรอนี่??
  3. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    พรรคไหนก็แล้วแต่อย่าไปเผาโดเรม่อนอีกก็แล้วกัน (ฮา~)
  4. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    อย่าดูถูกไปนะครับ...............ชูวิทย์ยังเคยได้เป็น สส. มาแล้วนา....หึๆๆ
  5. mysterykun

mysterykun New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ทำไมไม่มีพรรคทางด้านวิทยาศาสตร์บ้างนะ ^^;

แต่นโยบายออกจะฝันเกินไปจริง ๆ นั่นแหละ ขืนมีจริงคงแย่เลย
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    พรรคศิลปิน เลือกแล้วประเทศไทยจะเป็นเมืองแห่งศิลปะกับการดนตรีมั้ยเนี่ย :D
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    กร๊าก พรรคนี้ผมจำได้ว่าตอนประกาศเปิดตัวเค้าก็มีออกข่าวนะ (ทีวีเลยล่ะ) แต่ก็อย่างที่หลายๆ rep บอก เค้าตั้งมาคล้ายๆจะเพื่อเสียดสีมากกว่า ไม่ได้จริงจังไรหรอกครับ เอิ๊กๆ
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อ่าวเฮ้ย ผมก็แอบทำให้เครียดสินะเนี่ย + + ไม่มีอะไรจริงๆน้อ แค่ถามๆเฉยๆว่าตกลงมันจริงมันเล่นยังไงกันแน่

เท่าที่ดูเป็นพรรคแบบชึ่งๆ โป๊งๆ ชึ่ง มากกว่าจะปกครองจริงนะเนี่ย (ปกครองจริงผมก็ไม่ยอมเหมือนกัน นโยบายบางอย่างมันใช้กับคนทั้งประเทศไม่ได้นะจะบอกให้ :))
  9. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ถ้าอนาคต พรรคนี้จะได้ซักที่นั่งสองที่นั่งในสภาก็ไม่เลวครับ เพื่อความหลากหลายทางชีวภาพ :)

แต่ถ้าให้เป็นฝ่ายปกครองเลย ผมก็ไม่เอาด้วยล่ะนะ ^^;
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เข้าคู่กับที่เขากล่าวอ้าง ว่าพันธมิตรฯของ"โนบิตะ" เชียร์เขาเกิน 50 เปอร์เซ็นต์ ได้ดีจริงๆ พอได้ยินเรื่องเผาม่อน ปุ๊บผมฮากลิ้งเลย (งั้นลุงที่ปาก จัดๆ กับคนเงินเยอะๆ นั่นก็เป็น ไจแอนท์ กับ ซูเนโอะเหรอ 555+ :555: :555: :555: )
  11. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เข้ามาประทับใจ "เพื่อความหลากหลายทางชีวภาพ" ของคุณปูทัน เหอๆ (ชวนนึกถึงคำนั้นน่ะ ผสมพันธุ์ทางการเมืองใช่มั้ยคะ)
  12. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    หมายถึงคนหน้าย่นกับคนหน้าเหลี่ยมรึป่าวครับ?

[action]Livic ไอดัง "คุก..คุก...คุก"[/action]
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เห็นพรรคนึง ผู้สมัครโคตรฮา สโลแกนคือ
    ประชาชนต้อง กาก่อน
    ควรกาเพราะ
    1. พ่อไม่เป็นนายก
    2. ไม่เคยโกงข้อสอบ
    3. อยากเข้าจุฬา....

เกี๋ยวไหมเนี่ย :lol:
  14. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    นโยบายติสต์แ..กได้อีก ฮ่าฮ่า เหมืินเป็นนโยบายทางจิตวิญญาณเลย

ผมว่าพอเข้าใจนิดๆนะ แต่บางอย่างมันสวนทางกับความจริงเกินไปผมว่า ฮะฮะ
  15. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    กร๊ากก พรรคไหนอ่ะพี่ชู สุดยอดเลย
  16. dragon

dragon New Member

EXP:
    53
    0
    0
    เรื่องจริงสินะ .... แต่ก็เหมาะสมแล้วล่ะ lol
  17. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    ถ้าหวัง ชิ้นงาน ที่ต้องใช้ เหตุผล logic , เศรษฐกิจ , ความเสี่ยง , จิตวิทยา , บริหาร

ผมว่า ... ศิลปิน เป็นทางเลือกสุดท้ายของโลก....

Share This Page