หนังน่าดูอีกเรื่องแห่งปี2008!!!! The Dark Knight

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย soma555, 20 ธันวาคม 2007.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    โปสเตอร์ ที่ถ่ายจากด้านหลัง แบทแมน กับ ด้านหลังโ๗๊กเกอร์เพิ่งเคยเห็น

ภาคนี้ผมไปดูแน่ๆ ครับ แถมเรื่องนี้ยังเป็นผลงานชิ้นสุดท้าย ฮีด ลีดเจอร์ (โจ๊กเกอร์)

ตระกูลแบทแมน ถูกเริ่มเขียนใหม่ตั้งแต่ต้นในภาคบีกินส์ครับ หลังจากที่ภาคคอสเพลย์ ภาคสุดท้าย(แบทแมน แอนด์โรบิน) ดับอนาถเพราะปัญญาอ่อนเกินไป จนพังไม่เป็นท่า ซีรี่แบทแมนที่ต่อจากภาคนั้นก็โดน โยนทิ้งลงถังขยะไปหมด จนได้ผู้กำกับใหม่เนี่ยแหละ ครับ ที่เปลี่ยนแนวเรื่องเป็นอีกเวอร์ชั่นนึงเลย ไม่เกี่ยวกับเวอร์ชั่นเดิมอีกแล้ว เนื้อหาก็หนักขึ้นด้วย ไม่แน่ว่าจิมแคร์รี่อาจได้กลับมารับบท มนุษย์ปริศนาอีกครั้งจริงๆ ก็ได้นะ

ดร. เครน ไม่ใช่โจ๊คเกอร์อยู่แล้วครับ ดร.เครน เป็น สแกโคลว์ จ้าวแห่งความหวาดกลัว โจ๊กเกอร์เป็นจ้าวแห่งเสียงหัวเราะนะครับ
    รู้สึกเขาว่ากันว่า ภาคนี้ ดร.เครนยังมีพบทอยู่นะครับ เพราะยังไม่ตายนี่ รวมถึงน่าจะมีทูเฟสด้วย

ตามเนื้อเรื่องเดิมเป็น คนที่ทำงานในบริษัทเวย์น Wayn industry ซึ่งอยู่ในเครือของ เวย์นเอ็นเตอร์ไพรส์ ครับ เป็นคนปกติ ที่มีความฉลาดเป็นกรด แล้วเริ่มเป็นโจกเกอร์หลังตกไปในบ่อสารเคมี จนผิวเปลี่ยนเป็นสีขาว และจิตใจวิปริตไป นะครับ คนละคนกับดร.เครนนะ
  2. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    > < อ้าก~ อย่างแรง(?) อยากดูจังแฮะ

Why So Serious......... <<<เท่ห์สุดๆเลยประโยคน่ะ ฮิๆๆ
  3. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ใช่ๆ โจ๊กเกอร์มันต้องอย่างนี้ครับ จิตดี

ดูจากโปสเตอร์แล้วน่าดูมากมาย

แต่ก็หวั่นๆนะครับ

ว่าดูจริงๆแล้วมันจะได้อย่างที่คิดไว้หรือเปล่า

T^Td
  4. XErnasa

XErnasa New Member

EXP:
    22
    0
    0
    พระ เจ้า ! ! ! ...ดูรูปแรกแล้วอึ้งไป 3 วิ :confused:" ...นั่นโปสเตอร์หนังแบทแมนหรือนี่!!!

... จะได้ดูแล้วหรือนี่!!! โห~ ดีใจ~ >///<

ไม่รู้เลยนะเนี่ยว่ามีภาคต่อจนได้มาเห็นกระทู้นี้ เหอเหอเหอ (ไม่ตงไม่ตามข่าวเขาเลย...)
    ขอบคุณค่ะ _ _*
  5. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อเลยครับ (อายเล็กๆ)
    เห็นทีผมคงต้องทำการบ้านอีกเยอะมั้งครับ (ฮา)
    แล้วเจ้า ดร.เครน จะกลับมามีบทบาทอีกรึเปล่าครับ
    ว่าแต่ว่า พอจะทราบวันฉายที่แน่นอนของภาคนี้รึยังครับ
    รู้อยู่ว่าฉายช่วงซัมเมอร์ แต่คงไม่ทะลึ่งไปชนกับ Iron Man หรอกนะครับ

Share This Page