[xxxHolic & Tsubasa]เนื้อเรื่องต่อกัน !!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย koon405, 20 ธันวาคม 2007.

1. koon405

koon405 New Member

EXP:
    23
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    เมื่อสัปดาร์ก่อนผมอ่านเรื่อง xxxHolic เป็นเรื่องแนวลึกลับกวนๆเรื่องหนึ่งซึ่งมันช่วนตอนหนึ่งที่มีคนมาจากต่างโลกผมก็ไม่ได้สะกิดใจอะไรมากแต่วันนี้เพื่อนผมเอาเรื่อง ซึบาสะ มาให้อ่านอ่านไปอ่านมา เฮ้ยนี่มัน xxxHolic นี่หว่า
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    เอาจริงๆ มันก็ต่อตั้งแต่ตอนแรกแล้วนี่ครับ

Tsubasa : เชาลัน ไปหา (ยูโกะ)

ประกบกับ ฝั่ง holic

วาตานุกิ กำลังจะโดนเป็นลูกไล่ยูโกะพอดี

แถมเหตุการณ์เล็กๆน้อยๆ ก็มีเกี่ยวกันด้วย (อาทิ ตอนส่งของ ตอนใช้ของต่างๆ)
  3. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    มันเป็นโลกคู่ขนานอ่ะค่ะ
    อ่านแค่เรื่องใดเรื่องหนึ่งก็รู้เรื่อง
    แต่ถ้าจะเอาให้รู้ลึกต้องอ่านคู่ค่ะ เพราะมัต่อกันจริงๆน่ะแหละ
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    มันชัดเจนตั้งแต่ตอนแรกแล้วละนะ...
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ซากุระเซียนไพ่ กับ ซากุระ สึบาสะ ยูโกะก็เคยพูดถึงว่าเป็นคนเดียวกันในโลกคู่ขนาน ประมาณว่า โลกของแคลมป์ เป็นโลกคู่ขนานกันหมดล่ะมั๊ง

ยูโกะ ก็คือแม่มดแห่งกาลเวลา(ชื่อนี้รึเปล่า) นั่นแหละ
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    Tsubasa มันเป็นเรื่องยำนี่คะ = ="

ทุกเรือ่งมันยำรวมในนั้นหมดแหละ แล้วพอดีวาดสองเรื่องพร้อมกัน

ก็เลยต่อเนื่องกับ xxxHolic มากที่สุดไป...

(จริงๆ เรื่องอื่นๆ ก็วาดพร้อมกันนะ เพียงแต่...เหมือนมันจะกระแสดอง เหอๆๆ..)
  7. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เรื่องนี้เขาทำเป็นโลกคู่ขนานตั้งแต่แรกเเล้วล่ะค่ะ(=w=)

โดยส่วตัว เพียงแค่รู้สึกว่า xxx holic ภาค อนิเมะ ทำแย่มากๆหาสุดบรรยาย ยิ่งกว่า tsubasa อีกค่ะ ถ้าดูแค่ xxx holic จะไม่ค่อยรู้เลยว่าเรื่องมันต่อกัน ทำแบบขอไปทีให้มีมันออกมาขาย
  8. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    จริงๆ ผมออกจะชอบ XXXholic ภาคแอนิเมะนะ ภาพมันสุดโต่งดี หลอนได้ใจ(แต่เนื้อเรื่องกลวงโบ๋ ขนาดภาค Movie ยังมีเนื้อหาจ๋งเดียวเอง)
  9. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    มาอีกเสียงว่าชอบอนิเมะ xxxHolic ค่ะ ภาพมันหลอนประหลาดเข้ากับเนื้อเรื่องดี อีกอย่างที่ชอบคือเพลงค่ะ เข้ากับเนื้อเรื่องและ MV สุดยอด =w= ถึงจะไม่เข้าใจว่าเค้าจะสื่ออะไรก็เถอะ แต่เสียงคนร้องและทำนองมันเข้่ามากๆเลยค่ะ ประทับใจ

ที่ไม่ค่อยจะชอบก็ที่จบแบบตัดๆนี่แล

แล้ว...จะมีใครเป็นเหมือนเราไหมหว่า... =w='' คือเราชอบ xxxHolic มากก็ Tsubasaอ่ะค่ะ ด้วยเหตุผลที่ไม่สามารถอธิบายได้

ส่วนเรื่องที่ว่าเนื้อหาบางส่วนมันเชือมโยงกันนั้น... CLAMP เค้าก็เคยใช้มุกนี้มากับการ์ตูนก่อนหน้านี้ที่เค้าเขียนแล้วนี่เนอะ ^ ^''
  10. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    มันก็ชัดเจนแต่แรกแล้วว่าเค้าเขียนให้มันขนานกัน = ="~
  11. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    2เรื่องนี้ถึงขนาดต้องมีการหยุดลงหลายๆสัปดาห์เพื่อให้เนื้อเรื่องมันเชื่อมต่อพอดีด้วยนะคะ เรียกว่าลงทุนกันสุดโต่งจริงๆ

ว่าจะไม่สงสัยสปีดในการวาดของป้าๆแล้วเชียวนะ แต่รายสัปดาห์กับภาพขนาดนี้ แถมยังมีเรื่องอื่นในมืออีก ทำกันไปได้ยังไง=A=!!!
  12. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ส่วนตัวชอบสึบาสะมากกว่าแฮะ คงเพราะรวมมิตรตัวละครแคลมป์เยอะดีมั้ง ฮ่าๆ
    ถึงเนื้อหาจะเชื่อมกันก็จริงแต่ตอนที่เราอ่านสึบาสะแล้วไปอ่านโอลิคแล้วรู้สึกว่า ได้รู้นิสัยของยูโกะที่ไม่น่ารู้เข้าซะแล้ว ยังไงยังงั้นล่ะค่ะ
    เพราะในสึบาสะนี่ มาดเจ๊แกขรึมสุดๆ ใครจะไปรู้ล่ะว่าขรึมเสร็จจะรั่วต่อก๊งเหล้าดี๊ด๊าปานนั้น = ='

นับถือความสามารถในการทำงานของป้าๆแคลมป์เหมือนกันค่ะ =[]=
    สุดยอด~
  13. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อ่านใน onemanga

แล้วรู้สึกว่ามันไม่ได้เชื่อมโยงกันแค่ตอนแรกน่ะสิ

ซากุระในซีบาสะมีการมาเข้าฝันวาตานุกิด้วย

แต่เอ.....ทำไมรู้สึกได้ถึงพลังYความเข้มข้นระดับกลางมาจากxxxHolicล่ะเนี่ย -[]-

ที่อ่านเพราะชอบเจ๊ยูโกะมากเท่านั้นเองครับ = =
  14. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ที่ไม่ชอบคือเนื้อเรื่องค่ะ เพราะว่าทำออกมาเเบบว่าดูตัดจบยังไงก็ไม่รู้แทนที่จะให้ขนาดคู่ไปกับ tsubasa หรือไม่อย่างน้อยๆก็ให้มันยาวกกว่านี้หน่อยน่ะค่ะ -_-; ออกแนวว่าจบเอาดื้อๆ นี่ถ้ายังไม่อ่านคอมมิคคงยังไม่รู้หรอกนะคะว่าฮิมาวาริจังเป็นใครกันแน่ อันนี้งงมานานเเละอนิเมะก็ทำให้งงต่อไปโดยการไม่บอกอะไรเลย :waaa:
  15. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่า รวมทุกสายเลยมากกว่านะ
    มีสาย โอบะ+ทาส จากเจ๊ยูโกะ
    สายปกติ(เหรอ) จาก ฮิมาวาริจัง
    และ ความเข้าอกเข้าใจระหว่าง"ลูกผู้ชาย" จาก โดเมกิ

วาตานุกิ ช่างเป็นชายที่เปี่ยมด้วยความรักจริงๆ -_-;
  16. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    สรุปคือมีสามสายในคนเดียวใช่ไหมคะ

สายทาส<<<สายนี้ก็ชอบนะคะฮาดี
    สายปกติ<<<<ชอบสายนี้สุดนะคะ
    สาย Y<<<<สายนี้.......

(=w=)
  17. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    อ่านคอมมิคแล้วรู้ว่า ฮิมาวาริเป็นตัวนำโชคร้าย

แล้วทำให้วาตานุกิเกือบตาย แค่นี้อ่ะครับ

(อ่าน onemanga ภาษาประกิตเลยไม่ค่อยรูเรื่อง)
  18. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ภาษาอังกฤษปกติก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอยู่เเล้วนะคะ แต่ว่ารู้ตอนที่บอกความจริงเกี่ยวกับตัวฮิมาวาริจังน่ะค่ะ หน้ากระดาษจะเล็กลงกว่าปกติด้วยค่ะ แบบว่าตัวหนังสือเหลือนิดเดียวนั่งเพ่งสมาธิเป็นการใหญ่บ่นไปในใจไอตอนที่อยากรู้เรื่องที่สุกทำไม๊.....ต้องมาตัวหนังสือเท่ามดแบบนี้ด้วย :waaa:
  19. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    ยังไม่ได้ดูอนิเมเลยแต่ส่วนตัวชอบคอมมิกมากกว่า เหอๆๆ
    แต่ชอบxxxholic มากกว่าแฮะ มันแอบหลอนๆ ลึลับดี ^^
  20. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ชอบทั้งสองเรื่องเลยอะ ถึงจะบอกว่าอ่านเรื่องเดียวแล้วรู้เรื่อง แต่ยังไงก็อยากอ่านทั้ง XXX Holic ทั้ง Tsubasaอยู่ดี เพื่อความกระจ่าง...
    รู้สึกว่าอีกไม่นานคงจบแล้ว=_='

ส่วนฮิมาวาริจังนี้ไม่ได้เป็นตัวนำโชคร้ายให้กับวาตานุกิ แต่เธอนำโชคร้ายให้ทุกคน(เศร้าจัง อุตส่าห์น่ารักT^T) แต่หลังๆก็ดีขึ้นแล้วนะ...อืมมมม
  21. Amily

Amily New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ก็เคยอ่านแต่ สึบาซะสะส่วนใหญ่อ่ะคะ
    เห็นเพื่อนบอกมาเหมือนกันว่ามันเชื่อมโยงกันอยู่
    ก็กะว่าจะซื้อเก็บอยู่เหมือนกันแหะ ^^
  22. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    หลังๆเพรามีนกน้อยมาคอยเกาะเรื่องที่ทำให้คนอื่นโชคร้ายเลยหายไป
    (อันที่จริง โดเมกิไม่โดนผลกระทบจากพลังของฮิมาวาริจังแต่แรกแล้วสินะ เพราะมีจิตพิสุทธิ์)

แต่ตอนแรกๆก็เข้าใกล้ฮิมาวาริตั้งเยอะไม่เห็นเป็นไรเลยแต่พอมาอีกที แค่เดินเข้าใกล้แล้วฮิมาวาริจะแตะตัวปุ๊บ หล่นจากตึกปั๊บเลย
    (หรือเป็นเพราะสะสมโชคร้ายไปเรื่อยๆแล้วมันมาปรากฎเอาทีเดียวเอ่ย)
  23. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    น่าจะเป็นอย่างนั้นนะคะเพราะรู้สึกเรื่องโชคร้ายจะหนักขึ้นเรื่อยๆ

จะว่าไปเคยสังเกตุเหมือนกันนะคะว่าทำไม่ฮิมาวาริจังไม่มีเพื่อนกันนะก่อนจะมาอยู่กลุ่มเดียวกับวาตานุกิ โดเมกิ
  24. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    วางสองเรื่องเชื่อมกันเขียนยากจะตาย แคลมป ชอบทำอะไรไม่เหมือนใครอยู่แล้ว
  25. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั่งดูxxxHolicภาคอนิเม... Marudashi.....Morodashi<<< KawaiinamaiDeSho!

คงรู้นะครับว่าแปลว่าอะไร หึๆๆๆ

Share This Page