[xxxHolic & Tsubasa]เนื้อเรื่องต่อกัน !!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย koon405, 20 ธันวาคม 2007.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    แต่อยู่ใกล้ โดเมกิ กับวาตนุกิ รู้สึก ความเป็นตัวซวยจะเบาลงรึเปล่า (เคยอ่านประวัติ ฮิมาวาริจัง ในวิคิพีเดีย รู้สึกวาตานุกิ โดนน้อยกว่าครอบครัว ฮิมาวารินะ)

อ้อ... จะว่าไป คุณแม่ที่นั่งในสวน ที่ วาตานุกิไปเจอ แล้วเข้าใกล้จนป่วยนั่น เป็น ตัวอะไรเหรอครับ น่าจะพอมีตามตำนาน (ที่เจ๊ยูโกะไม่ยอมเฉลยน่ะ)
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ต่อกันครับ แต่โดยส่วนตัวชอบ XXX มากกว่า เพราะซึบาสะ เนื้อเรื่องมันค่อนข้าง.....

เหมือน ตำนานรักเดอกเหมย :E
  3. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ที่อ่านholicก็เพราะมันเชื่อมกับTsubasaเช่นกันค่ะ ตอนแรกบ้าTsubasaมาก อ่านดิบๆ ที่มีคนแสกนแจกในบอร์ดอื่น แล้วตอนหลังก็โหลดeng scanมาอ่าน แต่พอVBKได้LCแล้วไม่ทำภาพสีแบบxxxHolicเราก็เลิกซื้อล่ะ อารมณ์เหมือนตอนมันตัดเล่มMagic Knight Rayearthจนเราไปอุดหนุนมดแทน หลังจากนั้นไม่ได้อ่านอีกเลย เพราะanimeมันออกพอดี เนื้อเรื่องก็เหมือนกัน แค่ฉากบู๊ไม่สะบักสะบอมสะใจเท่าคอมมิคเท่านั้นแหละ

ส่วนxxxholic animeเราดูแค่ภาคmovieน่ะค่ะ สั้นแต่สยองได้ใจ เล่นเอาภาพของจริงๆ กับ2Dมาประกอบกัน แล้วเล่นแสงสี เทคนิคการถ่ายทำซะสุดๆ ทำเอาเราที่เป็นคนไม่กลัวผี นั่งดูไปหนาวไปเลยล่ะค่ะ น่ากลัวจริงๆ>< แต่เราว่าทำดีมากเลยนะ ส่วนtsubasa movieนี่no comment เพราะยังไม่ได้ดู สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมTiGaไม่ซื้อมาทำเพราะมันคั่นภาคแรกกับภาคสองพอดีเลยนี่นา เดี๋ยวRoseก็ฉกLCไปเหมือนเรื่องอื่นๆ อีกหรอก
  4. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เสื้อที่เชาหลันใส่ใน TsubasaภาคMovie นี้ เป็นเสื้อตอนที่ใส่ในอาณาจักรไหนเหรอฮะ?

โหลดengมาอ่านนานแล้วจนลืม=_="
  5. petchsatan

petchsatan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    มันแค่มีการให้ความช่วยเหลือกัน
    โดยที่โลกทั้ง2เปงโลกคู่ขนานกันนะ
    รุสึกว่า
  6. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    รู้สึกว่าที่วาตานุกิโดนน้อยลงเพราะมีโดเมกิอยู่นะครับ

แต่พอโดเมกิไม่อยู่ด้วยปุ๊บ แตะตัวปั๊บร่วงจากอาคารเลย = =(รู้สึกนะ)

---------

อยากรู้เหมือนกันครับว่าคุณป้าคนนั้นเป็นใคร เจ๊ยูโกะไม่ยอมบอกง่า T^T
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ตอนนี้อยากรู้มากกว่า...ภาคสามออกเมื่อไหร่...ผมรออยู่ T T โฮลิทออกเอาๆ สึบาสะเงียบมาหลายเดือนแล้วแฮะ
  8. chocolate

chocolate New Member

EXP:
    3
    0
    0
    อ่านเหมือนกันค่ะ
    ชอบนะคะ ที่เค้าผูกสองเรื่องนี้เข้าด้วยกัน
    อันที่จริงแล้วน่ะน่าจะเป็นสึบาสะรวมๆจากทุกเรื่องมากกว่ามั้ง ^^
  9. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    อ่านเหมือนกันครับ
    แต่ตอนนี้อ่านแต่XXX Holic(อ่านในเวป) ส่วนTsubasaก็ไม่ได้ซื้อต่อนานแล้ว
    เพราะตอนนั้นไปซื้อฉบับภาษาอังกฤษจากสิงคโปร์ถึงเล่ม11 แล้วอยากเก็บต่อ(มันแพงง่ะ... ไหนๆก็เอาให้ครบชุด)
    กะว่าถ้าไม่ได้กลับไปจริงๆ คงซื้อฉบับภาษาไทย ^^"

ชอบคอสเพลย์กิโมโนเจ๊ยูโกะ... สังเกตุดูกิโมโนแต่ล่ะตัวรูปทรงไม่เหมือนกันเลย
  10. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ตอนนี้ผมอ่านแต่โฮลิคอ้ะ(อ่านในเว็ปเช่นกัน) อยากอ่านซึบาสะแล้วสิ เพราะรู้สึกว่ามันมีปริศนาเต็มไปหมดต้องอ่านควบกันจริงๆถึงจะรู้เรื่อง =w=!!!

เห็นว่าอนิเมของโฮลิคจะออกซีซั่นสอง?? (รู้สึกเหมือนเพื่อนผมพูด ไม่รู้จริงรึเปล่าแฮะ)
  11. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    รู้ตั้งแต่เปิดไปดูข้อมูลเกี่ยวกับ XXXโฮลิค แล้วเห็นยูโกะแล้วล่ะค่ะ แต่ไม่เคยดูซักทีทั้งๆที่ดูสึบาสะจบไป 2 รอบแล้ว

Share This Page