สาวรุ่นช่วงปลาย อยากรู้เรื่องวาย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย aeaw, 21 ธันวาคม 2007.

1. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    88
    ^
    ^
    เป็นพลังที่อันตรายที่สุด สำหรับคนนอกลัทธิ์จริงๆ
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมเพิ่งสังเกตุว่า.....

พอมีคนตั้งกระทู้ Y เนี่ย มีคนสนใจมากกว่ากระทู้แนวอื่นเลยนะ ไม่รู้ทำไม - -*
  3. fuwakung

fuwakung New Member

EXP:
    19
    0
    0
    เหอๆตอนนี้บ้านเราโดนจับอย่างแรง
    ร้านที่สยามก็เกลี้ยง รับม่ายยด้ายยย
    แอบวายอีกคน
    ถ้าจะอ่านก็แล้วแต่แนวมีทั้ง
    SMซาดิสม์ๆ(เราชอบเหอๆ)หรือ
    แบบshonen aiก็แบบเบาๆหน่อย
    ถ้าyaoiมันจะแรงกว่า
    ก็แล้วแต่ชอบบเหอๆๆ

-3- ความสูงไม่มีผลในที่ราบ....
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สงสัยเพราะมันคือความสนใจของคนหมู่มาก = ='
  5. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    จริงค่ะ เมื่อก่อนเราก็ไม่Yเลยนะ จิ้นไม่ออกด้วย แต่ไปๆมาๆสิ่งแวดล้อมมันพาไป ^^" เห็นชาย(ในหนังสือ/อนิเม)น่ารักๆ
    ทีไร 75%จะจิ้นซะงั้น - - แต่ก็ยังชอบแบบนอร์มอลอยู่นะคะ ^^
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ขออภัยจ้ะมาจัง เราสื่อความไม่ครบถ้วนเอง
    หมายถึงว่า หากคนเราจะบอร์น ทู บี เป็นสาววายแล้ว พอเริ่มอ่านครั้งนึง มันจะหยุดไม่ได้เอง~
  7. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เรารู้ตังตั้งแต่ยังเด็กๆแล้ว แบบดูละครแล้ว เราเบื่อหนังไทยที่ต้องมีนางเอกนา
    ร้าย เราหันไปดูหนังกำลังภายในซึ่งได้ความรู้สึกดีกว่า แล้วก็ค่อยๆสรรหาๆจนทุกวันนี้ก็จะสิบปีแล้วอ่ะ

เราจะรู้ตัวเองแหละว่าเข้าข่ายรึยัง แต่ถ้าไปถามใครๆ คุคิดว่าสาววายคงเลี่ยงๆกัน เพราะว่าในสังคมเรายังไม่เปิดดีไม่ดีอาจจะทำให้มีอันตรายอ่ะ
  8. tomei

tomei New Member

EXP:
    25
    0
    0
    เป็นสาววายด้วย =w=)/

ไม่รู้ตัวว่าเป็นตั้งแต่เมื่อไหร่ รู้อีกทีก็จิ้นเอาๆ แล้ว 5555

ไม่รู้ว่ามีข้อมูลอะไรถึงขนาดเอาขึ้นสังเวียนได้หรอก เพราะว่าไปศัพท์วายมีน้อยนะเออ ( รู้ว่าเกะกับเสะคืออะไรก็อยู่ได้แล้วค่า)

เรื่องหาบอร์ดอยู่ เซิร์จเอาก็หาเจอตั้งแต่หน้าแรก ( จริงๆ นะบ่ได้โม้ ) แต่ถ้าจะหาที่โหลด...อันนี้ต้องหลังไมค์ อิ ^^
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    จิ้น นี่ มาจากคำว่าอะไรเหรอครับ
  10. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    จิ้นน่าจะมาจากจินตนาการหรือว่าอาจมาจาก imagineมั้งนะ เหมือนกับคิดไปก่อนน่ะตามความรู้สึก อิ อิ วานผู้รู้จริงมาให้ความกระจ่างทีเต๊อะ แต่มันใช้บ่อยยิ่งกับเวลาบอกจิ้น Y มันรู้เลยอ่ะ เหมือนคนอ่านภาษาอังกฤษเข้าใจแต่แปลไม่ได้ (มากไปมั้ยเนี่ย)
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เมื่อพี่สาวผม...เป็นพวกคลั่งวาย....ประสบการชีวิตอันน่าขนลุกของผมก็ได้เริ่มขึ้น
    เริ่มจากเข้ามาในห้องผมแล้วยัดโดวายเข้าใต้เตียงพอแม่บ้านมาเจอหาว่าผมเป็นเกย์...(เศร้า)
    พอไปกับเพื่อนมันเจอสาวน่ารักเข้าหน่อยแล้วผมไม่หัน มันบอก "เกย์แxxแล้วเหรอมึx"
    TT TT ผมชอบผู้หญิงนะครับ

เข้าเรื่องเล็กน้อย ช่วงนี้กำลังฮิตกระแส SM กันใช่ไหมครับเห็นพี่พูดให้ฟังบ่อยๆ แส้ โซ่ กุณแจมือ = =''
  12. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    เออ เราก็เป็นสาววายแบบแอบๆเหมือนกันค่ะ *O*~~~ [ทำหน้าตาใสซื่อ]

พวกการ์ตูนY หรือนิยายY หาตามบอร์ดYaoi ก็มีเยอะค่ะ แต่ช่วงหลังกลายเป็นบอร์ดปิดซะส่วนมากแล้ว (เหตุผลรู้กันอยู่)
    หรืออีกที่ก็ เว็บdek-d พิมพ์หาคำว่าYaoi ก็โผล่มาเพียบแล้ว แต่ก่อนหน้านี้เห็นโดนกวาดไปเยอะ จนเหล่าคนเขียนหนีไปตั้งบอร์ดส่้วนตัวกันเยอะมาก =w=

ปล. ฮาคติของพี่ลีฟ (แต่ผมแอบฝักใฝ่ทั้งที่ราบและเนินเขาอะ :p~)
    ปล.2 เราก็เป็นอีกคนที่ไม่ได้ จิ้น ชาย-ชาย ทุกคู่เหมือนกัน และหลายคู่ด้วยที่เราชอบ หญิง-ชาย >__<!!!
  13. petchsatan

petchsatan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    อันดับแรกคงต้องมีรังศีสีม่วง
    อันดับสงองคงต้องสามารถแผ่รังศีสีม่วงให้ได้มากที่สุด(ฮา)
  14. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ไม่เก็ทอะค่ะ.... '_'a

แหะๆ Y กะเค้าเล็กน้อยถึงปานกลาง ไม่สิ... เรียกว่าเป็น Y ยุคบุกเบิกสมัย4-5 ปีที่แล้ว แต่ตอนนี้เลิกฮิตไปแล้ว( เลิกตอนเค้าฮิตกัน ^^" สินะ)... แต่ถ้าไม่มีอะไรจะอ่านก็ไม่แน่นะ : P
  15. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    จงต่อต้านหน้าอกนูนๆ แต่ชื่นชมในหน้าอกแบนๆ :D
  16. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    อืม จะว่าไป เราติดวาย รู้จักวายมาจากบอร์ดไหนหว่า?

ก็บอร์ดนี้นี่นะ สมัยที่Userท่านนึงเอารูปSukisho มาลงในหมวดGallery ตอนแรกไม่เคยรู้สึกอะไร ก็แค่ ...
    ...เออ แปลกดี CGเค้าวาดน่ารักดีแฮะ...ดูไป...สูบไป สักพัก ไม่รู้ว่าเรากลายเป็นเผ่าพันธุ์วายตั้งแต่เมื่อไร ติดงอมแงมแล้วก็เข้าเส้นเลือดไปซะละ เหอๆ

ตอนนี้วาดอะไรไม่ออกเพราะสมองมีแต่ Yaoi (เข้าขั้นหมกมุ่นซะแล้ว) :aha:

มีบล็อคนึงเขาลงเนื้อหาเกี่ยวกะ Yaoi แล้วก็จิตวิทยาเกี่ยวกะYaoiไว้ด้วย ว่าทำไมสาวๆ สมัยนี้ถึงนิยมวายกัน (ไม่รู้ลบไปรึยังนะ)คาดว่าสาววายส่วนใหญ่น่าจะรู้จักเวปนี้ดีหล่ะ...ดีไม่ดีคงเป็นสมาชิกกันอยู่ด้วย (เราก็คนนึงล่ะ) :bad:
  17. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ต่อต้านคนหน้าอกใหญ่อย่างคะอนใน Kyoshiro แต่ชื่นชมแบนๆอย่างชานะกับหลุยส์หรอครับ........

Share This Page