[เลือกตั้ง] : ก็ในประเทศไทยมันมีแต่อย่างนี้แล้วคุณจะเลือกใคร

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย obtheair, 22 ธันวาคม 2007.

?

คุณจะเลือกใคร

1. คนดี แต่ทำงานไม่เป็น

14 vote(s)
    28.6%
  2. คนไม่ดี แต่ทำงานเป็น

35 vote(s)
    71.4%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    คิดถึง Machiavelli ขึ้นมาตะหงิดๆ
  2. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    คนดีดูว่าคงจะเป็นไปไม่ได้แล้วถ้าดูตามโลก...
    ถ้าเป็นคนเลวก็ขอให้เป็นแม่ทัพที่มิได้ทอดทิ้งลูกน้องก็แล้วกัน.. ทำเพื่อส่วนตัวแต่อย่าลืมส่วนรวมเป็นหลักก็พอ..
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ลดความตึงเครียด :p ..
    เห็นมันขายในร้านหนังสือ ม.เกษตรเหมือนกัน

คงไม่ผิดนะ ไม่ได้ตั้งโพลหรือหาเสียงอะไร

4. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    โห พรรคแห่งสยาม = ="

แล้วจะมีการจับคู่เหมือนในหนังไหมนะ :E
    [action]เผ่นล่ะ[/action]
  5. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    แอบอุบอะไรไว้ฮึ....
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ควมเห็นเหมือนส่วนใหญ่ คงไม่ต้องโพสต์มาก ผลโหวตก็ฟ้องละ
  7. terasphere

EXP:
    792
    4
    38
    ควักบัตรเข้าคูหากากบาท
    ชี้อนาคตชาติวาดทางใหม่
    สีน้ำตาลสีเหลืองทั้งสองใบ
    หย่อนลงไปในกล่องมองยาวๆ

กติกาเฮงกะบ๊วยซวยซ้ำซ้อน
    ถึงระยำตำบอนค่อนข้างฉาว
    เลือกใครเข้าสภาได้ใช้ถูกคราว
    อย่าทำง่าวหักหลังคนตั้งใจ

เข้าไปแก้กฎหมายอันหมายกด
    ที่มันรีบบังบดคดออกไว้
    เข้าไปแก้ปัญหาประเทศไทย
    ประชาให้อำนาจช่วยทำตาม

จะกาโหลหรือกาสี่อย่าซี้ซั้ว
    ยอมรับผลโดยทั่วกั้นรั้วหนาม
    ขืนบอกบทรถถังพังทุกยาม
    อดทนความทำใจไว้รอดู
  8. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    การ์ตูนชัย ราชวัตรของ Shuu นั่นมัน........จงใจกัดพรรคนึงเต็มๆเลยนะนั่น....หึๆๆ
  9. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    [action]มองหน้าปกนิตยสาร[/action]
    อืม....เนียนดีนะ....
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    มองดูปกแล้ว อืม เนียนๆ เนียนใช้ได้

ปล. พรรคแห่งสยาม - รักแห่งสยาม มันเกี่ยวข้องกันยังไงน้า
  11. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ดูรูปที่Shuuแปะ...
    อืมม เนียน=w=

เราเลือกคนทำงานเป็นค่ะ....เพราะคนดี เข้าไปคลุกคลีกับการเมืองแล้วก็กลายเป็นคนไม่ดีได้...
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    แต่ผมว่าคนดีที่เล่นการเมืองไม่มีหรอกครับ....:p คนดีมั้นไปรักษาคน บริจาคการกุศล แจกผ้าห่มชาวบ้านยากไร้หมดแล้วล่ะ..
  13. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    อายุยังไม่ถึงอะ

แสดงว่าเด็กอยู่

555+
  14. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    0
    0
    ทับสิทธ์- -/
  15. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    คนดีแต่ทำอะไรเพื่อให้ประเทศชาติเจริญก้าวหน้าไม่ได้ไม่รู้จะเลือกมาทำไม...

[action]ลงคะแนน[/action]
  16. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    เอ่อ....เลือกไม่ถูกอ่ะ

ส่วนตัวแล้ว อยากให้คนที่ทำงานเป็น เข้ามาทำงาน ประเทศจะได้เดินหน้าต่อไปน่ะฮะ

[action]ลงคะแนน[/action]
  17. terasphere

EXP:
    792
    4
    38
    และแล้วผลก็ออกมา อย่างที่เห็นและเป็นไป
  18. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ผมชอบนะ พรรค(คนหน้าหล่อ) ที่มีอุดมการณ์ของตัวเอง ไม่ไปรวมพรรคกับใครเขา
    ดีกว่าอีกพรรค ที่พูดอะไรก็ไม่รู้ แต่ว่าไม่ได้ผลออกมาแล้ว ก็ต้องทนไป เพราะคนที่เลือกตางก็เลือกเพราะมีผลประโยชน์กับตนเอง
    ยังจะเอา....กลับเข้าประเทศอีก อยากเห็นจังจะกลับมาไหม แล้วจะเป็นยังไง
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร....

ยังไงฐานะบ้านผมก็ไม่เดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว คนที่เดือดร้อนก็พวกจนๆรับเงินครั้งเดียวนั่นแหละ :spin:
    แต่สงสารพวกจนที่ฉลาดเลือกมากกว่านะ
    ขออย่างเดียว เอาไอ้่กฏหมายเซ็นเซอร์ออกไปเหอะ.!!! ...
  20. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เยี่ยมมากเลยคุณ Shuu ;)

จริงๆแล้วผมขอเลือกคนดีทำงานไม่เป็นดีกว่า คนดียังไงก็เป็นคนดีวันยันค่ำ เขาจะไม่มีทางทำให้ประเทศเสียหายเด็ดขาด

ทำงานไม่เป็นก็เรียนรู้ได้ ไม่ใช่หรือ? แต่สันดานเลวน่ะมันแก้ไม่หายนะจะบอกให้

Edit: ขอโทษครับ พี่อโล (_ _) แก้ไขแล้วนะครับ (ปากไวไป (ไม่) หน่อย)
  21. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ใช้ข้อความที่สุภาพ และแสดงความเห็นตามข้อเท็จจริงนะครับ
    อย่าใช้ถ้อยคำที่เป็นการดูถูกผู้อื่น ว่าทำไมถึงไม่ทำตรงตามใจของเรา

ว่ากันด้วยข้อเท็จจริง ดีกว่าครับ :)

ยังไงๆ ก็ต้องยอมรับว่า ไม่มีรัฐบาลไหน สร้างผลงานที่เป็นรูปธรรมกับกลุ่มคนที่ชื่นชอบพปช.
    ได้เท่าอดีตนายกยุค OTOP อีกแล้ว ผลจะดีจะร้าย ยังไงประชาชนก็ต้องรับผิดชอบร่วมกันครับ

อย่างไรก็ตาม
    ผมละกลัว ว่าที่นายก ตอนนี้จริงๆ ...... ท่านเป็นคนตรงเกินไป
    จนกลัวว่าจะ รับผิดชอบคำพูดของตัวเอง ในเวทีระดับโลกไม่ไหวครับ
  22. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    :X ไม่ได้ครับ เขาห้ามพูด
  23. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    สถานการณ์ตอนนี้ผมว่ามันก้ำกึ่งอยู่นะครับ

อย่างที่พูชู บอกแหละครับ สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหาร

ฟังข่าวเช้าวันนี้มา ผมไม่เห็นด้วยนะ กับที่ท่านๆหนึ่งบอกว่า ผลการเลือกของกรุงเทพ เป็นตัวตัดสินรัฐบาล

และสิ่งที่ผมไม่เข้าใจก็คือ ทำไมพรรคที่ได้อันดับ1ต้องสงสัยในคะแนนของกรุงเทพด้วย - -''
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ^
    ^
    หวังว่าทุกคนคงไม่ลืมวาทะของนายกคนก่อนนะครับ ว่ากันตามข้อเท็จจริง ตามนโยบายลุง

อ้างอิง http://th.wikiquote.org/wiki/ทักษิณ
    ย้ำ นี่เป็น ข้อเท็จจริง
    จึงไม่น่าสงสัยเท่าไหร่ว่าทำไมต้องสงสัยคะแนนกรุงเทพ จริงไหมครับ
    แบบนี้จะไม่เรียกว่าถ้อยคำที่เป็นการดูถูกผู้อื่น ว่าทำไมถึงไม่ทำตรงตามใจของเราเราเหมือนกัน หรือไงครับ?? ;)
    หวังว่าคงไม่เห็นการใช้กฏหมู่แถวนี้เหมือนบางบอร์ดนะ
  25. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ชอบโปสเตอร์ พรรค แห่งสยาม

จริงๆ ผมชอบบุคลิกหน้าหล่อมากกว่านะ แต่ลงให้คุณลุงไจแอนท์ ไปก่อนเพราะ ปฏิเสธการรัฐประหารน่ะ คราวหน้าสู้กันแฟร์ๆ ผมอาจเลือก คนหน้าหล่อก็ได้

ติดใจเรื่องเดียวเนี่ย

ทำไมคะแนนในกทม. สูงแล้วถึงจะมีสิทธิ์ชอบธรรมได้
    โอเค ทางปฏิบัติ คนกทม. การศึกษาสูงกว่าก็จริง แต่ผมว่ามันขัดๆ กับหลักประชาธิปตัยรึเปล่า
    เหมือนแยกชนชั้นเลย (หนึ่งแต้มในกทม. มีค่ามากกว่าสิบแต้ม แถวบ้านนอกเหรอ.. ไม่แฟร์เลย )

คือผมก็ ไม่เดือดร้อนแล้วตอนนี้ ถึงหล่อได้เป็นนายก คะแนนสูสีกันขนาด นี้ก็น่าจะเพียงพอสำหรับการต้านรัฐประหารแล้ว
    แต่ขัดใจจริงๆ กับไอ้การยกหาง คนกรุงให้สูงกว่า คนบ้านนอก (ผมเองก็เกิดกรุงเทพ แต่ไม่เห็นรู้สึกว่าผมจะ พลังเหนือธรรมชาติ ที่แตกต่างจาก เพื่อนเก่า ที่หาดใหญ่ และเพื่อนใหม่ ที่เชียงใหม่เลย ก็คนธรรมดาเหมือนกัน) ถึงการ เรื่องปกติของโลกใบนี้ แต่เล่นเอามาใช้ในการบริหารบ้านเมืองผมว่าแปลกๆ นะ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page