แจก no$gba เว่อร์ชั่น 2.6

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย Marioak, 22 ธันวาคม 2007.

1. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    และแล้วก็มาแล้วครับสำหรับอีมูเล่น NDS ที่ดีที่สุดในตอนนี้
    และเว่อร์ชั่น 2.6 นี้สามารถเล่นเกม 3D ได้ลื่นยิ่งขึ้นกว่าเดิม 2 เท่าครับ (เล่น TOI ได้แล้วด้วยเย้ๆ :) )
    แต่นับตั้งแต่นี้ไปเว็บมันจะเก็บตังค์ถ้าต้องการจะดาวน์โหลดครับ = = ผมเลยโหลดบิทเอา
    และก็ถ้าใครไม่อยากโหลดบิทก็ทางนี้เลยครับ

http://www.mediafire.com/?amjnwmloqnn
  2. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อยากรู้ว่ามันเซฟสเตจ หรือเซฟจากตัวเกมส์โดดยตรงได้รึยังครับ

2.5 ที่เอาไปก็ไปดองแล้ว เพราะมันเซฟสเตจไม่ได้แถมเซฟในเกมส์เซฟก็หายอีก

= =
  3. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    มารับไปทดสอบล่ะครับ *-*
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    2.6 ผมเซฟตัวเกมส์ได้หมดน่ะครับ แต่stageยังคงไม่ได้ แต่โดยรวมแล้ว เฟรมเรตเวอร์ชั่นนี้ดีกว่าเวอร์ชั่นก่อนพอดูนะ ผมว่า

แต่ผมไม่แน่ใจว่าเซฟตัวเกมส์มันขึ้นอยู่กับเกมส์ที่เล่นหรือเปล่า?
    เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นแล้วเซฟได้หมด

อ่อ!! 2.6 ผมเล่นFF4 แล้วอักษรค้างคาหน้าจออะครับ มีใครลองแล้วเหมือนกันมั้งมั้ยเอ่ย?
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ว่าแต่ถ้ามันขึ้น the rom image has crushed. นี่ต้องโหลด ROM มาใหม่หรอครับ

คือเล่นไปแล้วหลงไปปรับอะไรเข้าไม่รู้ T^T คราวนี้romตัวนั้นก็เล่นไม่ได้อีกเลย

ใช้ no$gba ทั้ง 2.4 2.5 กับ 2.6 เปิดก็เปิดไม่ได้

อุตส่าห์นั่งโหลด = =
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนนี้ผมไม่หวังฟังกชั่นอะไรมากมายแล้วสำหรับอีมูDS ขอแค่เล่นลื่นเหมือนเครื่องปกติก็พอแล้ว
  7. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ยังขอรับ

นั้งโหลดรอมอยู่ XD

จำได้ว่าเคยเจอเหมือนกันน่าจะต้องปรับขนาดไฟล์เซฟของอีมู
  8. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ใช้ 2.4 อยู่เลย

ไม่รู้เป็นเพราะเครื่องผมแรมน้อยรึป่าว? (768Mb) แต่รู้สึกว่าไม่ว่าเล่นเกมส์ไหนมันก็ช้าซะเหลือเกิน ขนาดปรับความเร็วองตัวอีมูแล้วก็เร็วขึ้นแค่บางฉาก(แต่บางฉากที่ว่านั้นก็เร็วแบบปรู้ดๆ เลยทีเดียว)
  9. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0

เครื่องผม notebook ram 768 เหมือนกันครับ แต่ก็เล่นได้ลื่นดีนะครับ ทั้งเปิดเสียง และไม่เปิดเสียง
    อย่างตอนนี้ก็เล่น Tale of Innosence ได้ลื่นดีเลยครับ ^^ (แต่ฉากมันยังเพี้ยนๆอยู่บ้าง น่าจะเกิดจากตัวโปรแกรม ไม่ใช่คอมผม ^^')
  10. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ใช้เม้าส์จิ้มลำบากมากเลยครับ แต่ก็ต้องทน T-T
  11. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เดี๋ยวนี้ แรม 768 นี่ถือว่่าน้อยแล้วหรือครับเนี่ย... โฮ... :waaa: :waaa:
    ของผมแรม 512 เอง ต้องพาน้องหนิมไปศัลยกรรมยกเครื่อง ด่วนแล้ว
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    รับไฟล์โลดครับ ตอนนี้ขอเล่นลื่นไว้ก่อนเป็นพอ ถ้าถึงขนาดเล่น ToI ได้ก็เยี่ยมเลย

ขอบคุณครับ
  13. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ^
    ^
    ToI ผมตอนแรกมูฟวี่ลื่นปึ้ดๆ แต่พอมาเกมส์เพลย์ เฟรมเรตไม่เกิน20 =="

FF4 อุตส่าห์อดทนต่อด้วยอักษรคาจอ เล่นเป็นชั่วโมงเพิ่งผ่านเจ้ามิสต์ดราก้อนมาได้ ดาเมจซ้อนกันเป็นสิบๆ อ่านHpไม่ออก สกิลก็ซ้อนกันเองอีก จะบ้าตาย สรุปรอเวอร์ชั่นใหม่ต่อไปTT
  14. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ตัวโปรแกรมเริ่มใกล้เคียงกับคำว่าสมบูรณ์แล้วครับ
    แต่ผมรอไม่ไหวซื้อ DS ไปแล้วครับ
    แต่ก็ยังลุ้นว่า Emualtor จะสมบูรณ์เผื่อวันไหน DS ผมพัง (ปากหรือนั่นน่ะ)
  15. maxlancer

EXP:
    1,183
    1
    88
    2.6a ออกแล้วน่ะครับ ที่Thai gaming ^^

ลื่นกว่าเดิม ฉษกบางฉากสมบูรณ์แบบ แต่กระนั้นFF4ภาษาก็ยังคงทับกัน=="

Share This Page