[FFXII]เรื่องHunt Deathgaze เเละDeathscythe

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pefoam, 23 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมหาเจ้า2ตัวนี้ไม่เจอช่วยบอกหน่อยครับว่าหายังไง
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    Deathscythe
    - เจอที่แมพ 気高き者たちの間 มันจะปรากฏตัวเมื่อมีสมาชิกคนในกลุ่มเราร่อแร่ Hp เป็นสีแดง แล้วเราไม่ยอมเติมพลังให้แถมยังดันทุรังเดินทางต่อไปอีกซักพัก

Deathgaze
    - เจอที่ดาดฟ้าของเรือเหาะสาธารณะ ระหว่างที่เรากำลังนั่งเรือเหาะไปยังเมืองต่างๆอยู่ ไม่ว่าเราจะเลือกนั่งด้วยคำสั่งไหนก็ตาม โอกาสที่จะเจอมันนั้นมีไม่มาก เราจึงควรหาโอกาสมานั่งเรือเหาะบ่อยๆแล้วเลือกคำสั่งนั่งแบบสลับกันไปในแต่ละครั้ง หากเราโชคดีพอก็จะเจอมันเอง
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เสริมอีกนิดสำหรับ deathgaze คือ ถ้ามันปรากฏออกมาแล้ว คำพูดตอนขึ้นเรือบินจะเปลี่ยนไปนะครับ นี่คือวิธีที่ทำให้รู้ว่ามันปรากฏแล้ว

การต่อสู้นั้น ถ้าคนเลเวลน้อยมาสู้ด้วยคงจะยากหน่อย เลเวลไม่ควรต่ำกว่า 55 เพราะพื้นที่บนดาดฟ้าเรือบินค่อนข้างน้อย และมันใช้ บาเรียกับ Restore ได้
  4. yaping

yaping New Member

EXP:
    25
    0
    0
    รบกวนอีกค่ะ Deathscythe เรา จะต้องเลือด สีแดง ทุกตัวเลยใช่มั้ยค่ะ และมันจะอยู่ที่ นครแห่งความตาย นาบุดิส ใช่มั้ยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ใช่ครับ เลือดเราต้องไม่ต่ำกว่า 10% ของเลือดทั้งหมดครับ

EDIT : เราต้องต่ำกว่า 10% ของเลือดทั้งหมดครับ ขอโทษที เบลอตอนพิมพ์ไปหน่อย

Credit : gamefaqs
  6. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    เลือดที่ไม่ต่ำกว่า 10% คือ เลือด ต้อง แดงๆ(ใกล้ตาย) หรือ เลือดลดนิดหน่อยค่ะ เพราะ เราลองเลือดไม่ลดเลย ก้ลองแล้ว ลองเลือดแดง ทุกตัวก้ลองแล้ว แต่มันไม่ปรากฏเลยคะ
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ต่ำกว่า 10% ครับ คือใกล้ตายนั่นแหละ

เดธเกส โอกาสเจอเริ่มแรกมีแค่4%ครับ แต่มีวิธีเพิ่มโอกาสจะเจอมันได้โดยการคุยกับเด็กกับครอบครัวที่จ้างเราทำงานนี้(ไม่แน่ใจว่าคุยครั้งนึงจะเพิ่ม 1%รึเปล่า) พอรับงานแล้วก็คุยแหลกเลยก็ได้ คุยซ้ำๆอยู่อย่างนั้นไปสิบยี่สิบรอบหรือจนกว่าเราจะพอใจ แล้วขึ้นเรือเหาะไป ถ้ายังไม่เจอก็มาคุยซ้ำๆเพื่อเพิ่มโอกาสเข้าไปเรื่อยๆ ยอมเสียเวลาคุยซ้ำๆยังใช้เวลาน้อยกว่าไปวัดดวงเจอมันเพียวๆบนเรือเหาะครับ อีกอย่าง เราจะเจอครอบครัวนี้ที่ท่าเรือเหาะทุกที่อยู่แล้วจึงจะเลือกทำที่ไหนก็ได้ ไม่ใช่วิธีที่ลำบากนัก
  8. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ สำหรับการช่วยเหลือ ^^
  9. wisut

wisut Member

EXP:
    224
    0
    16
    เพิ่มเติมนิดนึงครับ

สำหรับเดธเกส นั้น วิธีให้มันออกง่ายๆคือให้คุยกับเด็กผู้ว่าจ้างในทุกสถานที่(ท่าเรือเหาะทุกท่า ได้แก่ ราบานัสเตอร์
    นัลบิน่า บาฟอนไฮ อาเคดิส และบูเจอบาครับโดยคุยเพียงแค่รอบเดียวเท่านั้นครับหรือจะคุยหลายรอบก็ได้เหมือนกัน
    ขอเพียงให้ครบทุกที่ก็พอ) พอคุยครบแล้วก็ไปขึ้นเรือเหาะที่ใดก็ได้ก็จะเจอครับ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เอ่อ กระทู้ตั้ง8เดือน แล้วก็จบไปแล้ว ไม่ต้องขุดมาตอบก็ได้มังครับ แล้วที่พิมพ์บอกไปนั่นก็ซ้ำกับที่ผมพิมพ์ไปแล้วด้านบน
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page